Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ชำระเงินคืนบัตรกดเงินสด TMB Ready Cash ที่เคาน์เตอร์สาขาธนาคารไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมใช่มั้ย มีเงื่อนไขอะไรบ้าง?

น้องใหม่แห่งการใช้บัตรกดเงินสด TMB Ready Cash ครับ ไม่แน่ใจเรื่องการชำระเงินคืน รู้แต่ว่าถ้าผมไปชำระเงินคืนที่เคาน์เตอร์ของธนาคารทุกสาขาจะไม่เสียค่าธรรมเนียม อย่างนี้เนี่ย สำหรับการชำระเป็นเงินสดเท่านั้นหรือการชำระด้วยเช็คด้วยครับ มีการชำระแบบไหนที่ต้องเสียค่าธรรมเนียมมั้ย มีเงื่อนไขอะไรเพิ่มเติมหรือเปล่าครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

มณเทียร

ส่วนตัวเวลา จ่ายหนี้บัตรกดเงินสดเราก็ชอบไปที่ธนาคารเป็นส่วนใหญ่คะ เมื่อก่อนนะคะ แต่ตอนนี้ไม่ค่อยได้ไปแล้วคะ เราให้ทางธนาคารหักเงินของเราจากบัญชีอัตโนมัติเลยคะ ตอนนี้สะดวกมากเลยคะ แล้วก็ไม่ต้องมากลัวว่าจะลืมจ่ายไหม ส่วนถ้าจ่ายหนี้ด้วยเชค เราว่าธนาคารน่าจะคิดค่าบริการนะคะ เพราะว่าเป็นภาระของทางธนาคารที่ต้องเบิกจากเชค

2020.11.28 8:6

Moodang

สามารถที่จะจ่ายผ่านเครื่อง ATM ของธนาคารทหารไทยก็ได้นะคะ อันนี้ฟรีแน่นอนค่ะ ถ้าให้สะดวกที่สุดแล้วเอาจริงๆนะทำเหมือนที่ความคิดเห็นที่ 1 บอกจะดีที่สุด คือให้ตัดผ่านบัญชีเพราะวิธีนี้จะทำให้เราไม่ลืมที่จะจ่ายนะคะ เพราะถ้าคุณจ่ายผ่านตู้ ATM ถ้าเกิดวันนั้นไม่ได้ผ่าน จะได้ไม่ต้องเสียเวลามานั่งวิ่งหาตู้อีก เราว่ามันจะเสียเวลาไปนะ

2020.12.16 10:12

Chada22==

ชำระเงินคืนบัตรกดเงินสด TMB Ready Cash โดยการจ่ายเช็ค ก็น่าจะต้องเสียค่าธรรมเนียมอยู่ล่ะนะ เราก็เห็นด้วยกับการให้หักผ่านบัญชีธนาคารนะคะ ว่าแต่มันจะทำให้เราเสียดอกเบี้ยเพิ่มมากขึ้นมั้ยอะ กว่าจะถึงรอบที่เราให้ทางธนาคารตัดบัญชีน่ะค่ะ บัตรกดเงินสดเนี่ยเขาคิดดอกเบี้ยเป็นรายวันนับจากวันที่เรากดเงินสดออกมาใช้ไม่ใช่เหรอ?

2021.01.15 8:9

ICE>>>>

ใครๆก็บอกว่าการชำระเงินคืนบัตรกดเงินสดเนี่ยต้องรีบทำโดยเร็วที่สุดเท่าที่จะจ่ายได้ อันนี้ในกรณีที่กดเงินสดออกมาใช้นะครับ เพราะเขาคิดดอกเบี้ยเป็นรายวัน ของบัตรกดเงินสด TMB Ready Cash ก็คงเหมือนกัน ที่บางคนชำระเงินโดยหักจากบัญชีธนาคาร เขาอาจให้หักหลังจากวันที่เงินเดือนออกก็ได้ เป็นการชำระเงินคืนแบบเร็วที่สุดแล้ว

2021.03.27 8:21

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

ไม่น่าเชื่อว่ามีบัตรแบบนี้อยู่บนโลก บัตรที่ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมทั้งแรกเข้าและรายปี

TMB so Fast ฟรีค่าธรรมเนียมทั้งแรกเข้าและรายปี เงินเดือน 15,000 บาทก็สมัตรได้ ให้คุณสะสมPoint ได้เร็วขึ้นเพราะใช้จ่ายผ่านบัตรทุก 10 บาทรับ 1คะแนน ได้รับความคุ้มครองประกันอุบัติเหตุจากการเดินทางผู้ถือบัตร และคู่สมรส สูงถึง 6ล้านบาท มีบริการแบ่งจ่ายรายเดือน อัตรา 0% นาน 3เดือน ได้ทุกอย่าง ทุกร้าน ทุกวัน

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ฟาสต์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต)

บัตรขวัญสุดพิเศษรอคุณอยู่เมื่อสมัครบัตรนี้...!

ใครที่สมัคร TMB so Chill ตั้งแต่วันนี้ถึง 31 ธ.ค.62 มีโปรโมชั่น พิเศษ 3ต่อ 1) รับกระเป๋า BSC Travel Big เมื่อจ่ายผ่านบัตร 5,000 บาท 2) รับบัตรกำนัลห้องพัก1คืนพร้อมอาหารเช้า2คน ที่โรงแรมที่ร่วมรายการ มูลค่า 5,500 บาท เมื่อจ่ายผ่านบัตร50,000 บาท3) รับเครดิตเงินคืน 100 บาทเมื่อสมัครแจ้งยอดทาง E-Mail .

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ชิลล์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด TMB Ready Cash ไม่ต้องใช้หลักทรัพย์หรือบุคคลค้ำประกัน คนที่เคยสมัครเป็นยังไงบ้าง ขออนุมัติยากมั้ย?

บัตรกดเงินสด TMB Ready Cash (บัตรกดเงินสด ทีเอ็มบี เรดดี้แคช) / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด TMB Ready Cash ไม่มีค่าธรรมเนียมการกดเงินสด หมายถึงว่ากดจากตู้เอทีเอ็มของธนาคารอะไร ที่ไหนก็ได้เหรอ?

บัตรกดเงินสด TMB Ready Cash (บัตรกดเงินสด ทีเอ็มบี เรดดี้แคช) / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

การใช้บัตรกดเงินสด เช่น บัตรกดเงินสด TMB Ready Cash ต้องจ่ายดอกเบี้ยด้วย มันจะดีกว่าการกู้เงินแบบอื่นยังไง?

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

อยากรู้วิธีการคำนวณดอกเบี้ยหลังจากที่กดเงินสดจากบัตรกดเงินสด TMB Ready Cash ออกไปใช้ มีวิธีคิดยังไง?

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ถ้าได้รับการอนุมัติบัตรกดเงินสด TMB Ready Cash แล้ว ต้องรีบใช้งานภายใน 6 เดือน ไม่อย่างนั้นจะถูกยกเลิกบัตร ใช่มั้ย?

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด TMB Ready Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วใช้ซื้อของแบบผ่อนรายเดือน ดอกเบี้ยต่ำได้มั้ย ใช้ที่ไหนได้บ้าง?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

บัตรกดเงินสด

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

All (สินเชื่อ)

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี