Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าได้รับการอนุมัติบัตรกดเงินสด TMB Ready Cash แล้ว ต้องรีบใช้งานภายใน 6 เดือน ไม่อย่างนั้นจะถูกยกเลิกบัตร ใช่มั้ย?

ผมเคยคิดว่าจะสมัครบัตรกดเงินสดสักใบ เผื่อไว้ใช้ยามจำเป็น ผมดูบัตรกดเงินสด TMB Ready Cash ไว้ครับ พอเข้าไปดูรายละเอียด เห็นว่าทางธนาคารจะยกเลิกบัตรฯที่ไม่ได้ทำการโทรศัพท์เปิดใช้บัตรภายใน 6 เดือนนับตั้งแต่วันที่บัตรได้รับการอนุมัติ หรือแจ้งเปิดใช้บัตรแล้วแต่ไม่มีรายการเคลื่อนไหวในบัญชีเกินกว่า 6 เดือน หมายความว่า อนุมัติแล้วต้องใช้ภายใน 6 เดือนเหรอครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

กองสิน

ถ้าตามที่เขาบอกก็ต้องเป็นแบบนั้นละครับ เราต้องทำการยืนยันเปิดใช้บัตรกดเงินสดนะครับ ทันทีที่เราได้รับบัตรกดเงินสดมานะครับ แต่ผมว่าแปลกนะครับ คนเราทำบัตรกดเงินก็ต้องอยากใช้เงินใช่ไหมครับ ไม่น่าจะปล่อยทิ้งระยะเวลาให้นานขนาดนั้นเลยนะครับ ผมว่าถ้าปล่อยเลยหกเดือนไปแล้ว พวกนี้อาจจะได้บัตรกดเงินสดของเจ้าอื่นแน่ๆครับ

2020.11.29 8:45

yanisa.pha89

ก็ไม่น่าจะเป็นห่วงมากเกินไปนะคะเพราะว่าที่นี่เหมือนว่าเขาไม่ได้คิดค่าธรรมเนียมรายปีนะ จะใช้หรือไม่ใช้เขาก็ไม่ได้คิดค่าธรรมเนียมค่ะ อาจจะเป็นข้อกำหนดของแต่ละที่ไม่เหมือนกันหรือเปล่า อันนี้เราไม่แน่ใจเหมือนกันนะคะ ถ้าจะให้ชัวร์อยากให้คุณเช็คกับธนาคารดูค่ะ ดังนั้นไม่ต้องกังวลจนเกินไปนะคะว่าถ้าเราไม่ใช้แล้วบัตรจะปิดหรือเปล่า

2020.12.17 9:41

TAOTAO11

เจ้าของกระทู้ต้องพิจารณาให้ดีว่าถ้าคุณสมัครบัตรกดเงินสด TMB Ready Cash แล้วจะได้ใช้จริงๆมั้ย รุ้ครับว่าอยากสมัครไว้ใช้ยามฉุกเฉิน แต่ก็ต้องเข้าใจทางธนาคารเขาด้วยนะ ว่าถ้าสมัครแล้วได้รับการอนุมัติแต่ไม่ได้ทำการโทรศัพท์เปิดใช้บัตร หรือเปิดใช้บัตรแล้วแต่ไม่มีรายการเคลื่อนไหวในบัญชีเกินกว่า 6 เดือนก็ให้เขาปิดไปเถอะครับ

2021.01.15 15:5

Suwanna P.

ใช่แล้วค่ะ ถ้าสมัครบัตรกดเงินสด TMB Ready Cash แล้วได้รับอนุมัติ คุณต้องใช้บัตรภายใน 6 เดือนหลังจากที่ได้รับการอนุมัติ เขาให้เวลาตั้งนานนะ ถ้าผ่านไป 6 เดือนแล้วยังไม่มีการเคบื่อนไหวใดๆอีกก็ต้องยอมให้เขายกเลิกไป เราว่าจริงๆแล้วผู้ถือบัตรน่ะแหละที่เป็นคนยกเลิก ถ้าอยากใช้บัตรจริงๆก็คงใช้ตั้งแต่ช่วงแรกที่ได้รับอนุมัติแล้วล่ะ

2021.03.27 9:11

แพททริค

เขาให้ระยะเวลา 6 เดือนก็ถือว่านานนะครึ่งปีเลย ถ้าภายใน 6 เดือนนี้ยังไม่ได้ใช้บัตร ก็ไม่รู้ว่าจะสมัครมาทำไมนะครับ กว่าจะสมัครบัตรเครดิตมาใช้ได้ 1 ใบ ก็ไม่ใช่ว่าจะอนุมัติกันได้ง่ายๆแล้วคุณคงจะมีเป้าหมายที่จะใช้บัตรเครดิตอยู่แล้ว ยังไงภายใน 6 เดือนผมว่าคุณก็ต้องได้ใช้อยู่แล้ว ยังไงบัตรเครดิตจะใช้แล้วพยายามอย่าให้เกินวงเงินนะ เพราะเดี๋ยวจะมีปัญหา

2021.05.25 14:7

Jeen22

@แพททริค ใช่ค่ะ กว่าจะได้รับการอนุมัติเมื่อสมัครบัตรกดเงินสดสักใบไม่ใช่จะง่าย ถ้าได้บัตรมาแล้วยังไม่ใช้อีกก็ไม่รู้จะสมัครมาทำไมนะคะ อย่างบัตรกดเงินสด TMB Ready Cash ให้ระยะเวลาตั้ง 6 เดือน บางคนที่ไม่ใช้สงสัยไปได้บัตรกดเงินสดของที่อื่นมาน่ะสิ เป็นไปได้นะบางคนสมัครทิ้งไว้หลายที่น่ะค่ะ แต่ใช้ทุกบัตรคงไม่ได้

2021.05.29 4:29

สิงห์

@กองสิน ผมว่าส่วนมากคนที่ได้รับการอนุมัติบัตรมา ก็เปิดใช้งานในทันทีนะ แต่มันก็มีบ้างแหละสำหรับบางคน ไม่ใช่ว่าเขาสมัครแล้วได้รับอนุมัติแล้วไม่อยากใช้นะครับเพียงแต่ว่ามันอาจจะเกิดเหตุการณ์ประมาณว่า สมัครบัตรกดเงินสดหรือบัตรเครดิตของธนาคารหนึ่งไปแล้วแต่ไม่ได้รับการติดต่อกลับมากว่าจะได้รับอนุมัติก็นานมาก ก็เลยไปสมัครกับอีกธนาคารนึง แล้วได้รับอนุมัติก่อน ก็เลยได้เปิดใช้งานบัตรใบนั้นไปแล้ว

2021.07.26 6:35

กรรณิกา

ใช่เลย ได้บัตรมาก็ต้องใช้งานแล้ว ไม่มานั้งรอให้เลยเป็นเดือนๆแน่นอนใช่ไหม แต่ เวลาที่ใช้งานก็ต้องระวังด้วยนะ เรียนจากเราก็ได้ คือเรียนแล้วอย่าทำตามนะ เรานะได้บัตรมาก็ใช้งานเลย แต่เสพติการใช้บัตรมากๆ เลยใช้จนลืมคิด คือใช้เพลินไปหน่อย แบบนี้ใช้จนวงเงินเต็มมาสองเดือนติดเลย อย่าคิดว่าใช้งานง่ายนะ เพราะสุดท้ายหนี้บานเลย

2021.08.26 14:34

วุฒิ.คับผม

@แพททริค ก็ใช่นะ ผมว่า 6 เดือนนี้ก็นานแล้วนะ ถ้ายังไม่เปิดใช้งานบัตรอีก ก็ไม่รู้ว่าไปทำอะไรอยู่ แล้วแบบนี้จะสมัครบัตรไปทำไมครับ ถ้าไม่จำเป็นหรือไม่คิดจะใช้จริงๆก็อย่าไปสมัครเลยเสียเวลาธนาคารเขา เขาจะได้ดำเนินการให้คนที่อยากจะได้บัตรมาใช้จริงๆดีกว่า ก็เอาตามนี้นะครับใครที่จะสมัครบัตรเครดิตหรือบัตรกดเงินสดก็ตาม

2021.09.29 10:15

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

ไม่น่าเชื่อว่ามีบัตรแบบนี้อยู่บนโลก บัตรที่ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมทั้งแรกเข้าและรายปี

TMB so Fast ฟรีค่าธรรมเนียมทั้งแรกเข้าและรายปี เงินเดือน 15,000 บาทก็สมัตรได้ ให้คุณสะสมPoint ได้เร็วขึ้นเพราะใช้จ่ายผ่านบัตรทุก 10 บาทรับ 1คะแนน ได้รับความคุ้มครองประกันอุบัติเหตุจากการเดินทางผู้ถือบัตร และคู่สมรส สูงถึง 6ล้านบาท มีบริการแบ่งจ่ายรายเดือน อัตรา 0% นาน 3เดือน ได้ทุกอย่าง ทุกร้าน ทุกวัน

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ฟาสต์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต)

บัตรขวัญสุดพิเศษรอคุณอยู่เมื่อสมัครบัตรนี้...!

ใครที่สมัคร TMB so Chill ตั้งแต่วันนี้ถึง 31 ธ.ค.62 มีโปรโมชั่น พิเศษ 3ต่อ 1) รับกระเป๋า BSC Travel Big เมื่อจ่ายผ่านบัตร 5,000 บาท 2) รับบัตรกำนัลห้องพัก1คืนพร้อมอาหารเช้า2คน ที่โรงแรมที่ร่วมรายการ มูลค่า 5,500 บาท เมื่อจ่ายผ่านบัตร50,000 บาท3) รับเครดิตเงินคืน 100 บาทเมื่อสมัครแจ้งยอดทาง E-Mail .

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ชิลล์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด TMB Ready Cash ไม่ต้องใช้หลักทรัพย์หรือบุคคลค้ำประกัน คนที่เคยสมัครเป็นยังไงบ้าง ขออนุมัติยากมั้ย?

บัตรกดเงินสด TMB Ready Cash (บัตรกดเงินสด ทีเอ็มบี เรดดี้แคช) / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด TMB Ready Cash ไม่มีค่าธรรมเนียมการกดเงินสด หมายถึงว่ากดจากตู้เอทีเอ็มของธนาคารอะไร ที่ไหนก็ได้เหรอ?

บัตรกดเงินสด TMB Ready Cash (บัตรกดเงินสด ทีเอ็มบี เรดดี้แคช) / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

การใช้บัตรกดเงินสด เช่น บัตรกดเงินสด TMB Ready Cash ต้องจ่ายดอกเบี้ยด้วย มันจะดีกว่าการกู้เงินแบบอื่นยังไง?

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

อยากรู้วิธีการคำนวณดอกเบี้ยหลังจากที่กดเงินสดจากบัตรกดเงินสด TMB Ready Cash ออกไปใช้ มีวิธีคิดยังไง?

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด TMB Ready Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วใช้ซื้อของแบบผ่อนรายเดือน ดอกเบี้ยต่ำได้มั้ย ใช้ที่ไหนได้บ้าง?

บัตรกดเงินสด

ช่องทางการชำระเงินคืนบัตรกดเงินสด TMB Ready Cash ที่ไหนที่ต้องจ่ายค่าธรรมเนียมบ้าง และต้องจ่ายเท่าไหร่?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี