Forum
แก้ไขล่าสุด: 

การใช้บัตรกดเงินสด เช่น บัตรกดเงินสด TMB Ready Cash ต้องจ่ายดอกเบี้ยด้วย มันจะดีกว่าการกู้เงินแบบอื่นยังไง?

บางคนบอกว่า หากเงินขาดมือไปสมัครบัตรกดเงินสดดีกว่า ดีกว่าอะไร? ดีกว่าไปหายืมใครหรือไปกู้เงินนอกระบบน่ะครับ เรื่องนี้แล้วแต่การตัดสินใจของแต่ละคนนะครับ เพียงแต่ผมสงสัยว่าการใช้บัตรกดเงินสดก็ต้องจ่ายดอกเบี้ยด้วย มันจะดีกว่าการกู้เงินแบบอื่นยังไงเหรอครับ? อย่างเพื่อนผมก็สมัครบัตรกดเงินสด TMB Ready Cash นะครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เกียรติศักดิ์

ผมว่าอะไรที่มันถูกต้องตามกฏหมาย ก็ดีกว่าที่เราต้องไปกู้นอกระบบครับ อย่างถ้าเราไปกู้นอกระบบ บางทีเราเจอ 100 ละ20 ต่อวันก็มีนะครับ แบบนี้มันดอกโหดใช่ไหมครับ แต่บัตรกดเงินสด เขาคิดดอกเบี้ยจากเงินที่เราเอาออกไปใช้ครับ ไม่ใช่คิดจากวงเงินที่เขาอนุมัติครับ แต่ละเดือนเราจ่ายไม่เท่ากันครับ แล้วแต่ว่าเรากดออกมามากหรือน้อยครับ

2020.11.28 8:5

weera_pp

กู้นอกระบบก็จะเป็นเหมือนที่ความคิดเห็นที่ 1 บอกนะครับ บางครั้งดอกเบี้ย 3-4 เท่าของบัตรกดเงินสดด้วยซ้ำ แถมยังมีดอกเบี้ยลอย (ดอกลอย)ด้วย ดอกเบี้ยธนาคารแค่ไม่กี่พันบาท แต่ถ้ามาเปรียบเทียบกับดอกเบี้ยกู้นอกระบบบอกเลยว่าเป็นหมื่นนะครับ เพราะมันทบไปทบมาไม่มีหมดเลย อย่าได้คิดที่จะไปกู้นอกระบบเด็ดขาด ดีไม่ดีโดนทำร้ายด้วยนะครับ

2020.12.17 5:46

Kai07-##

การใช้บัตรกดเงินสดที่ยังไงก็ต้องจ่ายดอกเบี้ยด้วย มันจะดีกว่าการกู้เงินนอกระบบยังไง..ก็ดีตรงที่ดอกเบี้ยถูกกว่า แล้วคุณสามารถชำระหนี้คืนได้น่ะสิครับ ถ้าคุณไปกู้เงินนอกระบบไม่รู้ว่าเมื่อไหร่คุณจะปลดหนี้ได้ อาจจะต้องจ่ายดอกเบี้ยไปอีกนาน แล้วอีกอย่างถ้าเป็นดอกเบี้ยรายวัน คุณจะหาเงินมาจ่ายดอกเบี้ยได้ทุกวันๆเหรอครับ

2021.01.15 9:19

44Laksamee

"การใช้บัตรกดเงินสดก็ต้องจ่ายดอกเบี้ยด้วย มันจะดีกว่าการกู้เงินแบบอื่นยังไง?" ที่จริงการหาคำตอบในเรื่องนี้ไม่ยากนะคะ เพราะเจ้าของกระทู้ก็มีเพื่อนที่สมัครบัตรกดเงินสด TMB Ready Cash ไว้ใช้ คุณลองถามเพื่อนคุณดูสิ จะได้คำตอบจากคนที่มีประสบการณ์จริงด้วยนะ ตามความคิดเห็นของเรานะ เราว่ายังไงก็ดีกว่าไปกู้นอกระบบอะ

2021.03.27 8:43

ราชันต์

คำถามนี้น่าสนใจนะครับ ว่าบัตรกดเงินสดมันดีกว่าเงินกู้นอกระบบ ยังไง เอาว่า ในเรื่องของความปลอดภัยในการติดตามถวงหนี้ เป็นสินเชื่อบัตรกดเงินสดน่าจะดีกว่าครับ แต่ถ้าพูดถึงในเรื่องของความไวในการได้เงิน ก็เงินนอกระบบก็จะได้เร็วกว่าครับ ส่วนเรื่องของดอกเบี้ย ก็น่าจะพอๆกันนะครับ เพราะบัตรกดเงินสดดอกเบี้ยก็อยู่ที่ 20-27% เข้าไปแล้ว พอๆกันเลยใช่ไหมครับ

2021.06.29 5:58

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

ไม่น่าเชื่อว่ามีบัตรแบบนี้อยู่บนโลก บัตรที่ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมทั้งแรกเข้าและรายปี

TMB so Fast ฟรีค่าธรรมเนียมทั้งแรกเข้าและรายปี เงินเดือน 15,000 บาทก็สมัตรได้ ให้คุณสะสมPoint ได้เร็วขึ้นเพราะใช้จ่ายผ่านบัตรทุก 10 บาทรับ 1คะแนน ได้รับความคุ้มครองประกันอุบัติเหตุจากการเดินทางผู้ถือบัตร และคู่สมรส สูงถึง 6ล้านบาท มีบริการแบ่งจ่ายรายเดือน อัตรา 0% นาน 3เดือน ได้ทุกอย่าง ทุกร้าน ทุกวัน

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ฟาสต์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต)

บัตรขวัญสุดพิเศษรอคุณอยู่เมื่อสมัครบัตรนี้...!

ใครที่สมัคร TMB so Chill ตั้งแต่วันนี้ถึง 31 ธ.ค.62 มีโปรโมชั่น พิเศษ 3ต่อ 1) รับกระเป๋า BSC Travel Big เมื่อจ่ายผ่านบัตร 5,000 บาท 2) รับบัตรกำนัลห้องพัก1คืนพร้อมอาหารเช้า2คน ที่โรงแรมที่ร่วมรายการ มูลค่า 5,500 บาท เมื่อจ่ายผ่านบัตร50,000 บาท3) รับเครดิตเงินคืน 100 บาทเมื่อสมัครแจ้งยอดทาง E-Mail .

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ชิลล์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด TMB Ready Cash ไม่ต้องใช้หลักทรัพย์หรือบุคคลค้ำประกัน คนที่เคยสมัครเป็นยังไงบ้าง ขออนุมัติยากมั้ย?

บัตรกดเงินสด TMB Ready Cash (บัตรกดเงินสด ทีเอ็มบี เรดดี้แคช) / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด TMB Ready Cash ไม่มีค่าธรรมเนียมการกดเงินสด หมายถึงว่ากดจากตู้เอทีเอ็มของธนาคารอะไร ที่ไหนก็ได้เหรอ?

บัตรกดเงินสด TMB Ready Cash (บัตรกดเงินสด ทีเอ็มบี เรดดี้แคช) / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

อยากรู้วิธีการคำนวณดอกเบี้ยหลังจากที่กดเงินสดจากบัตรกดเงินสด TMB Ready Cash ออกไปใช้ มีวิธีคิดยังไง?

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ถ้าได้รับการอนุมัติบัตรกดเงินสด TMB Ready Cash แล้ว ต้องรีบใช้งานภายใน 6 เดือน ไม่อย่างนั้นจะถูกยกเลิกบัตร ใช่มั้ย?

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด TMB Ready Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วใช้ซื้อของแบบผ่อนรายเดือน ดอกเบี้ยต่ำได้มั้ย ใช้ที่ไหนได้บ้าง?

บัตรกดเงินสด

ช่องทางการชำระเงินคืนบัตรกดเงินสด TMB Ready Cash ที่ไหนที่ต้องจ่ายค่าธรรมเนียมบ้าง และต้องจ่ายเท่าไหร่?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี