Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ช่องทางการชำระเงินคืนบัตรกดเงินสด TMB Ready Cash ที่ไหนที่ต้องจ่ายค่าธรรมเนียมบ้าง และต้องจ่ายเท่าไหร่?

จำไม่ได้สักทีเรื่องช่องทางการชำระเงินของบัตรกดเงินสด TMB Ready Cash เนี่ยค่ะ ต้องมาถามกันอีก???? จ่ายเงินคืนที่ไหนที่ต้องเสียค่าธรรมเนียมเพิ่มคะ ถามไว้กรณีฉุกเฉินไปจ่ายไม่ตรงที่ที่คิดไว้น่ะค่ะ เอาคำถามดีๆอีกที คือ ช่องทางการชำระเงินคืนบัตรฯที่ไหนต้องจ่ายค่าธรรมเนียมบ้าง และต้องจ่ายเท่าไหร่คะ? ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ศิริภรณ์

ถ้าจ่ายที่ธนาคารโดยตรงไม่เสียค่าธรรมเนียมคะ แต่ถ้าจ่ายที่อื่นๆ ที่ไม่ใช่ของธนาคารทหารไทย เสียค่าธรรมเนียมหมดคะ น่าจะประมาณ 30บาท ต่อ1บิลได้คะ แต่ถ้ากลัวลิมจ่ายแบบนี้ไม่ไปทำแบบหักเงินจากบัญชีของเราดูละคะ เราว่าตัดปัญหาเรื่องจ่ายไม่ตรง หรือลืมจ่ายได้ดีเลยคะ แถมไม่ต้องมากังวลเรื่ค่าธรรมเนียมแบบตอนนี้ด้วยนะคะ

2020.11.28 8:5

Pattama

เราเองก็ออกทำนองเดียวกันกับจขกทคือ ชอบลืมจ่ายพวกบัตรกดเงินสดหรือบัตรเครดิตอะไรแบบนี้เหมือนกัน เราก็หาวิธีอยู่ว่าจะทำยังไงที่จะไม่ลืม เพราะว่าดอกเบี้ยบัตรกดเงินสดสูงมากจริงๆ บางทีจ่ายช้าก็โดนดอกเบี้ยกินเข้าไปอีก อยากรู้เหมือนกันนะคะว่าถ้าเราต้องการที่จะให้เขาหักบัญชีของเรา เราสามารถที่จะกำหนดได้ด้วยไหมคะว่าเราอยากจะจ่ายวันไหน ครั้งละเท่าไหร่ ??? เพราะเราเป็นคนที่ไม่ได้จ่ายรวดเดียวทั้งหมด

2020.12.17 4:38

Jampee *-*!

ถ้าจ่ายเงินคืนบัตรกดเงินสด TMB Ready Cash ช่องทางอื่นที่ไม่ใช่ช่องทางของธนาคารทหารไทยต้องเสียค่าธรรมเนียมประมาณ 30 บาท/ 1 บิล! เยอะนะ บัตรกดเงินสดอื่นน่าจะถูกกว่านี้นะ เราว่าให้ทางธนาคารหักเงินผ่านบัญชีของผู้ถือบัตรน่าจะสะดวกกว่า ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมด้วย สำหรับใครที่ความจำดี ไม่ขี้ลืม ไปจ่ายเองก็โอเคค่ะ

2021.01.15 8:25

) ( Chawan ) (

ผมก็ไม่เคยใช้บัตรกดเงินสดซะด้วยสิ แต่เคยอ่านเจอบางคนเขาบอกไว้ว่าช่องทางการชำระเงินคืนบัตรกดเงินสดที่สะดวกและรวดเร็วที่สุด คือ การจ่ายผ่าน Application ของธนาคารนั้นนะครับ แล้วบัตรกดเงินสด TMB Ready Cash นี่ ผู้ถือบัตรสามารถจ่ายเงินผ่าน Application ของธนาคารได้มั้ยครับ ถ้าได้นี่สะดวกมากนะ ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมด้วย

2021.03.27 8:27

จียอน

เอาเป็นว่าเราทิ้งข้อมูลไว้ให้ทุกอย่างเลยแล้วกันนะคะ ถ้าจขกท. อยากจะกดเงินออกมาให้ไปกดผ่านตู้ ATM ที่มีเครื่องหมาย ATM pool อันนี้จะไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมอะไรเลยค่ะ แต่ถ้าจขกท. อยากจะจ่ายบิล จขกทต้องไปที่ธนาคารธนชาตนะคะ เขาจะคิดค่าธรรมเนียมประมาณ 15 บาทค่ะ แต่ถ้าจขกทไม่สะดวกก็สามารถที่จะจ่ายผ่านตู้ ATM ของธนชาติได้เหมือนกันค่ะ

2021.06.18 3:43

A38

ขออนุญาตถามเจ้าของกระทู้ได้มั้ยว่าตอนนี้จำช่องทางการชำระเงินของบัตรกดเงินสด TMB Ready Cash แบบไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมเพิ่มได้หรือยังคะ ไม่ได้จะต่อว่านะ แต่แค่อยากบอกว่าจริงๆช่องทางการชำระเงินมันก็มีไม่มาก คุณน่าจะจำได้นะ ตอนนี้จะใช้บัตรกดเงินสดต้องดูเรื่องการคืนเงินให้ดีด้วย ถ้าคืนไม่ตรงเวลาจะแย่เอานะคะ

2021.07.17 15:30

พรชนิตย์

ตอนนี้ ธนาคารทหารไทย เปลี่ยนมือแล้ว แบบนี้ไม่ทราบว่า พวกบัตรเครดิตที่ถูกค้าทำเอาไว้ต้องเรียกคืนแล้วทำบัตรของธนาคารเจ้าใหม่แทนไหมครับ เห็นว่าเปลี่ยนมือมานานหลายเดือนแล่ว แต่ไม่ทันได้สังเกตุครับ ส่วนเรื่องจ่ายคืนบั้ตร จ่ายที่ไหนก็เสียค่าธรรมเนียมครับ ปกติผมจะจ่ายที่ 7/11 เสียค่าธรรมเนียม 15-20บาท ครับ

2021.08.21 6:26

อาร์เซนอล

@ศิริภรณ์ ผมก็ไปจ่ายที่ธนาคาร TMB ครับ จริงๆธนาคาร TMB ก็มีหลายสาขานะแต่ละจังหวัด ถ้าไม่อยากเสียค่าธรรมเนียมก็ไปจ่ายที่ TMB เลยครับ ที่คุณพี่คนนี้บอก นอกจากว่า มันฉุกเฉินกะทันหัน หาธนาคารไม่ได้ เพราะว่าลืมจ่ายแล้วก็ไม่อยากจะให้เกินกำหนดกลัวเสียค่าติดตาม ก็ยอมเสียค่าธรรมเนียม 30 บาทแล้วจ่ายที่อื่นก็ได้ครับ

2021.09.30 15:21

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

ไม่น่าเชื่อว่ามีบัตรแบบนี้อยู่บนโลก บัตรที่ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมทั้งแรกเข้าและรายปี

TMB so Fast ฟรีค่าธรรมเนียมทั้งแรกเข้าและรายปี เงินเดือน 15,000 บาทก็สมัตรได้ ให้คุณสะสมPoint ได้เร็วขึ้นเพราะใช้จ่ายผ่านบัตรทุก 10 บาทรับ 1คะแนน ได้รับความคุ้มครองประกันอุบัติเหตุจากการเดินทางผู้ถือบัตร และคู่สมรส สูงถึง 6ล้านบาท มีบริการแบ่งจ่ายรายเดือน อัตรา 0% นาน 3เดือน ได้ทุกอย่าง ทุกร้าน ทุกวัน

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ฟาสต์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต)

บัตรขวัญสุดพิเศษรอคุณอยู่เมื่อสมัครบัตรนี้...!

ใครที่สมัคร TMB so Chill ตั้งแต่วันนี้ถึง 31 ธ.ค.62 มีโปรโมชั่น พิเศษ 3ต่อ 1) รับกระเป๋า BSC Travel Big เมื่อจ่ายผ่านบัตร 5,000 บาท 2) รับบัตรกำนัลห้องพัก1คืนพร้อมอาหารเช้า2คน ที่โรงแรมที่ร่วมรายการ มูลค่า 5,500 บาท เมื่อจ่ายผ่านบัตร50,000 บาท3) รับเครดิตเงินคืน 100 บาทเมื่อสมัครแจ้งยอดทาง E-Mail .

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ชิลล์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด TMB Ready Cash ไม่ต้องใช้หลักทรัพย์หรือบุคคลค้ำประกัน คนที่เคยสมัครเป็นยังไงบ้าง ขออนุมัติยากมั้ย?

บัตรกดเงินสด TMB Ready Cash (บัตรกดเงินสด ทีเอ็มบี เรดดี้แคช) / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด TMB Ready Cash ไม่มีค่าธรรมเนียมการกดเงินสด หมายถึงว่ากดจากตู้เอทีเอ็มของธนาคารอะไร ที่ไหนก็ได้เหรอ?

บัตรกดเงินสด TMB Ready Cash (บัตรกดเงินสด ทีเอ็มบี เรดดี้แคช) / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

การใช้บัตรกดเงินสด เช่น บัตรกดเงินสด TMB Ready Cash ต้องจ่ายดอกเบี้ยด้วย มันจะดีกว่าการกู้เงินแบบอื่นยังไง?

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

อยากรู้วิธีการคำนวณดอกเบี้ยหลังจากที่กดเงินสดจากบัตรกดเงินสด TMB Ready Cash ออกไปใช้ มีวิธีคิดยังไง?

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ถ้าได้รับการอนุมัติบัตรกดเงินสด TMB Ready Cash แล้ว ต้องรีบใช้งานภายใน 6 เดือน ไม่อย่างนั้นจะถูกยกเลิกบัตร ใช่มั้ย?

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด TMB Ready Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วใช้ซื้อของแบบผ่อนรายเดือน ดอกเบี้ยต่ำได้มั้ย ใช้ที่ไหนได้บ้าง?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

บัตรกดเงินสด

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี