Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรกดเงินสด TMB Ready Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วใช้ซื้อของแบบผ่อนรายเดือน ดอกเบี้ยต่ำได้มั้ย ใช้ที่ไหนได้บ้าง?

ผมเป็นลูกค้าของธนาคารทหารไทยอยู่แล้ว ว่าจะสมัครบัตรกดเงินสด เลยจะสมัครบัตรกดเงินสด TMB Ready Cash ครับ ถ้าได้รับการอนุมัติ เวลาจะชำระเงินคืนให้หักผ่านบัญชีธนาคารไปเลยจะดีมั้ยครับ? ผมว่าน่าจะสะดวกดี นอกจากเอามากดเงินสดใช้แล้ว ผมจะใช้บัตรฯนี้ซื้อของแบบผ่อนรายเดือน ดอกเบี้ยต่ำได้ด้วยมั้ย ใช้ที่ไหนได้บ้างครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ปวิชญาดา

สามารถที่จะนำบัตรกเงินสดของเจ้านี้ไป ผ่อนสินค้าได้เหมือนกับบัตรกดเงินสดของเจ้าอื่นๆเลยคะ เพียวแต่ว่าเรื่องของดอกเบี้ย บัตรกดเงินสดของธนาคารทหารไทย ไม่น่าจะจัดผ่อนสินค้าราคาดอกเบี้ยถูกๆนะคะ เพราะไม่ค่อยมีใครสมัครบัตรกดเงินสดของธนาคารนี้เอาไปผ่อนซื้อของคะ ส่วนใหญ่แล้วเอาเงินสดออกมาใช้อย่างเดียวเลยคะ เท่าที่เราเห็นนะคะ

2020.11.29 8:45

Waralee

ถ้าคุณเน้นการผ่อนชำระสินค้า เราแนะนำอยู่สองบัตรค่ะ คือกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์กับพวกบัตรกดเงินสดที่พ่วงกับห้างอ่ะค่ะ เช่นบัตร เทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ (อันนี้เน้นว่าห้างนี้คุณต้องซื้อไปซื้อเป็นประจำนะ ถึงจะดีเพราะมันจะสะดวกตัวเรา) บัตรกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ค่อนข้างมีโปรโมชั่นเยอะค่ะใช้ได้เกือบทุกที่ด้วย อีกอย่างบางครั้งสามารถผ่อนได้ 0% โดยไม่ต้องเสียดอกเบี้ยเลยล่ะ

2020.12.17 9:21

โอ๊ะโอ O.O

ถ้าเจ้าของกระทู้สมัครบัตรกดเงินสด TMB Ready Cash แล้วได้รับการอนุมัติเวลาจะชำระเงินคืนให้หักผ่านบัญชีธนาคารทหารไทยก็ได้ แต่ถ้าจะให้ดีคุณจ่ายผ่าน Application ของธนาคารทหารไทยเลยดีกว่าค่ะ เพราะว่าบัตรกดเงินสดคิดดอกเบี้ยเป็นรายวัน ยิ่งคุณชำระเงินคืนเร็วเท่าไหร่ก็ยิ่งดีเพราะจะได้ไม่ต้องเสียดอกเบี้ยเยอะค่ะ

2021.01.15 14:51

ก็มีแต่ใจให้ไป...

ก็จริงค่ะที่คุณเป็นลูกค้าของธนาคารทหารไทยอยู่แล้ว จึงคิดจะสมัครบัตรกดเงินส TMB Ready Cash เพื่อจะได้ให้หักการชำระเงินผ่านบัญชีธนาคาร ซึ่งมันก็สะดวกจริงๆอย่างที่คุณคิดน่ะแหละ แต่การซื้อของเงินผ่อนดอกเบี้ยต่ำอย่างที่คุณต้องการ อาจจะไม่สะดวกสำหรับการใช้บัตรนี้นะคะ เราว่าคุณดูบัตรกดเงินสดอื่นๆก่อนตัดสินใจดีกว่า

2021.03.27 9:1

Red_Rose'

@Waralee คุณพี่แนะนำดีแล้วค่ะ ซึ่งดิฉันก็เห็นด้วย แต่ถ้าเป็นบัตรกดเงินสด TMB Ready Cash ก็ให้เดานะ ก็เดาว่าน่าจะมี หมายถึงมีสิทธิประโยชน์ ที่เราสามารถผ่อนชำระสินค้าดอกเบี้ยต่ำ หรือผ่อน 0% ได้ด้วย แต่ก็ต้องเข้าไปดูในเว็บไซต์ ไปดูรายการว่าสามารถใช้สิทธิประโยชน์นี้ที่ร้านค้าไหนได้บ้าง แล้วก็ใช้ซื้อสินค้าอะไรได้บ้าง

2021.09.30 13:29

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

ไม่น่าเชื่อว่ามีบัตรแบบนี้อยู่บนโลก บัตรที่ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมทั้งแรกเข้าและรายปี

TMB so Fast ฟรีค่าธรรมเนียมทั้งแรกเข้าและรายปี เงินเดือน 15,000 บาทก็สมัตรได้ ให้คุณสะสมPoint ได้เร็วขึ้นเพราะใช้จ่ายผ่านบัตรทุก 10 บาทรับ 1คะแนน ได้รับความคุ้มครองประกันอุบัติเหตุจากการเดินทางผู้ถือบัตร และคู่สมรส สูงถึง 6ล้านบาท มีบริการแบ่งจ่ายรายเดือน อัตรา 0% นาน 3เดือน ได้ทุกอย่าง ทุกร้าน ทุกวัน

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ฟาสต์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต)

บัตรขวัญสุดพิเศษรอคุณอยู่เมื่อสมัครบัตรนี้...!

ใครที่สมัคร TMB so Chill ตั้งแต่วันนี้ถึง 31 ธ.ค.62 มีโปรโมชั่น พิเศษ 3ต่อ 1) รับกระเป๋า BSC Travel Big เมื่อจ่ายผ่านบัตร 5,000 บาท 2) รับบัตรกำนัลห้องพัก1คืนพร้อมอาหารเช้า2คน ที่โรงแรมที่ร่วมรายการ มูลค่า 5,500 บาท เมื่อจ่ายผ่านบัตร50,000 บาท3) รับเครดิตเงินคืน 100 บาทเมื่อสมัครแจ้งยอดทาง E-Mail .

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ชิลล์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด TMB Ready Cash ไม่ต้องใช้หลักทรัพย์หรือบุคคลค้ำประกัน คนที่เคยสมัครเป็นยังไงบ้าง ขออนุมัติยากมั้ย?

บัตรกดเงินสด TMB Ready Cash (บัตรกดเงินสด ทีเอ็มบี เรดดี้แคช) / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด TMB Ready Cash ไม่มีค่าธรรมเนียมการกดเงินสด หมายถึงว่ากดจากตู้เอทีเอ็มของธนาคารอะไร ที่ไหนก็ได้เหรอ?

บัตรกดเงินสด TMB Ready Cash (บัตรกดเงินสด ทีเอ็มบี เรดดี้แคช) / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

การใช้บัตรกดเงินสด เช่น บัตรกดเงินสด TMB Ready Cash ต้องจ่ายดอกเบี้ยด้วย มันจะดีกว่าการกู้เงินแบบอื่นยังไง?

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

อยากรู้วิธีการคำนวณดอกเบี้ยหลังจากที่กดเงินสดจากบัตรกดเงินสด TMB Ready Cash ออกไปใช้ มีวิธีคิดยังไง?

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ถ้าได้รับการอนุมัติบัตรกดเงินสด TMB Ready Cash แล้ว ต้องรีบใช้งานภายใน 6 เดือน ไม่อย่างนั้นจะถูกยกเลิกบัตร ใช่มั้ย?

บัตรกดเงินสด

ช่องทางการชำระเงินคืนบัตรกดเงินสด TMB Ready Cash ที่ไหนที่ต้องจ่ายค่าธรรมเนียมบ้าง และต้องจ่ายเท่าไหร่?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี