Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เอกสารการสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ต้องมีอะไรบ้าง ปกติกว่าจะทราบผลการอนุมัติต้องรอนานมั้ย?

ขอสอบถามรายละเอียดเกี่ยวกับเอกสารการสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ค่ะ หนูเป็นมนุษย์เงินเดือน..เอ้อ! เป็นพนักงานประจำที่บริษัทแห่งหนึ่งค่ะ อยากได้บัตรนี้มาใช้บ้าง แต่ไม่แน่ใจเรื่องเอกสารการสมัครว่าต้องมีอะไรบ้าง เลยเข้ามาสอบถามคนที่เคยสมัครหรือกำลังรอการอนุมัติอยู่ ปกติกว่าจะทราบผลการอนุมัติต้องรอนานมั้ยคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

อภิสิทธิ์

เอกสารที่เอาไว้สมัคร บัตรกดเงินสดใบนี้เหรอครับ ที่ต้องเตรียม คือ เอกสารที่ทางราบการออกให้ เช่น สำเนาบัตรประชาชน สำเนาทะเบียนบ้าน แล้ว็เอกสารที่แสดงเรื่องการเงินของเรา เช่น บัญชีย้อนหลังประมาณ 6เดือน ส่วนเรื่องระยะเวลาในการอนุมัติ เท่าที่ผมเคยไปทำมา อาจใช้เวลาอย่างน้อยประมาณ 5-7 วันทำการครับ ถือว่าเวลาไม่นานครับ

2020.11.30 3:30

tookta

เรารอแค่ 3 วันเองก็อนุมัติแล้ว แต่ว่าเราไม่ได้เงินเดือน 15,000 บาทหรอกนะ ได้เงินเดือนมากกว่านั้น แล้วก็มีบัตรเครดิตของกรุงศรีอยู่หลายใบ เปิดบัญชีเงินฝากของกรุงศรีด้วย ไม่รู้ว่าเกี่ยวกันหรือเปล่านะตรงนี้ มันก็เลยเร็ว จริงๆก็ชอบทำไว้อย่างนั้นแหละ บางครั้งก็ไม่ได้ใช้อะไรหรอก เป็นคนชอบสะสมบัตรอะไรพวกนี้ไว้เผื่อฉุกเฉินจะได้ไม่กังวล

2020.12.19 12:4

Nalinee 🍞🧈

สำหรับบางคนที่สมัครบัตรกดเงินสดแล้วได้รับการอนุมัติเร็ว อาจไม่ใช่เพราะมีบัญชีธนาคารกับเจ้าของบัตรอยู่แล้วเท่านั้น แต่ต้องความสามารถในการชำระเงินคืนด้วยค่ะ คือ ทางธนาคารเขาก็ดูหลายอย่าง แน่นอนว่าอันดับแรก เป็นเรื่องฐานเงินเดือนที่ต้องตามข้อกำหนด ถัดมาก็เป็นเรื่องหนี้สินนี่แหละ ถ้าไม่ได้มีอะไรมากเขาจะอนุมัติค่ะ

2021.01.17 14:6

คิดให้ดี🤔🤔

การรอผลอนุมัติของบัตรกดเงินสดก็ประมาณ 5-7 วันล่ะค่รับแต่เคยเห็นบางคอมเม้นท์บอกว่าบางบัตรรอแค่ไม่กี่นาทีก็รู้ผลอนุมัติแล้ว แต่ผมจำไม่ได้ว่าเป็นบัตรกดเงินสดตัวไหน อ่านแล้วก็ยังแปลกใจว่าทำไมเขาถึงอนุมัติเร็วจัง ปกติเขาต้องตรวจดูพวกเอกสารการสมัครก่อน ซึ่งผมว่ามันต้องใช้เวลาอะ มีใครรู้บ้างว่าบัตรไหนที่อนุมัติเร็วครับ

2021.03.29 13:44

ใจดี

ตามความเห็นแรกเลยค่ะ เอกสารส่วนใหญ่ไม่มีไรมากก็จะเป็นพวกบัตรประชาชน และสลิปเงินเดือนย้อนหลังประมาณ 6 เดือน และสมุดบัญชีย้อนหลังหกเดือน เค้าจะดูประมาณนี้ว่าเราสามารถจะชำระหนี้ไหวไหม ถ้าคุณชอบซื้อของทำไว้ก็ดี ไม่รู่ว่าบัตรนี้สามารถจ่ายทางออนไลน์ได้ด้วยไหม ถ้าได้ก็จะสะดวกมากเลย จะได้ไม่ต้องไปซื้อในห้าง เพราะในเนตก็คงเหมือนกัน

2022.01.28 7:26

pitพิทยุตม์pit

ชอบไปเดินเซ็นทรัลเหรอครับ เจ้าของกระทู้ถึงอยากสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ ไปสมัครมาแล้วมั้งป่านนี้ รอผลอนุมัตินานมั้ยล่ะครับ มารีวิวหรือเล่าประสบการณ์ให้ฟังกันได้นะ หลังจากได้บัตรมาใช้แล้วได้ไปเดินเซ็นทรัลบ่อยมั้ย มีโรคระบาดแบบนี้ไปเดินเที่ยวไม่ค่อยสนุกเลย นานๆไปทีก็พอได้อยู่ ต้องระวังมากเลยอะครับ

2022.02.28 14:23

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

คุณสมบัติในการสมัครต้องมีอายุเท่าไหร่

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

เอกสารที่ใช้สมัครสำหรับพนักงานทั่วไป

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

ต้องจ่ายค่าธรรมเนียมแรกเข้าไหม

All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ไปแต่บัตรยังไม่มา

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตร โฮมโปร เฟิร์สช้อย ไม่ได้อนุมัติ

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เบิกถอนเงินสดจากไหนได้บ้าง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (สินเชื่อ)

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี