Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เอกสารการสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ต้องมีอะไรบ้าง ปกติกว่าจะทราบผลการอนุมัติต้องรอนานมั้ย?

ขอสอบถามรายละเอียดเกี่ยวกับเอกสารการสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ค่ะ หนูเป็นมนุษย์เงินเดือน..เอ้อ! เป็นพนักงานประจำที่บริษัทแห่งหนึ่งค่ะ อยากได้บัตรนี้มาใช้บ้าง แต่ไม่แน่ใจเรื่องเอกสารการสมัครว่าต้องมีอะไรบ้าง เลยเข้ามาสอบถามคนที่เคยสมัครหรือกำลังรอการอนุมัติอยู่ ปกติกว่าจะทราบผลการอนุมัติต้องรอนานมั้ยคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

อภิสิทธิ์

เอกสารที่เอาไว้สมัคร บัตรกดเงินสดใบนี้เหรอครับ ที่ต้องเตรียม คือ เอกสารที่ทางราบการออกให้ เช่น สำเนาบัตรประชาชน สำเนาทะเบียนบ้าน แล้ว็เอกสารที่แสดงเรื่องการเงินของเรา เช่น บัญชีย้อนหลังประมาณ 6เดือน ส่วนเรื่องระยะเวลาในการอนุมัติ เท่าที่ผมเคยไปทำมา อาจใช้เวลาอย่างน้อยประมาณ 5-7 วันทำการครับ ถือว่าเวลาไม่นานครับ

2020.11.30 3:30

tookta

เรารอแค่ 3 วันเองก็อนุมัติแล้ว แต่ว่าเราไม่ได้เงินเดือน 15,000 บาทหรอกนะ ได้เงินเดือนมากกว่านั้น แล้วก็มีบัตรเครดิตของกรุงศรีอยู่หลายใบ เปิดบัญชีเงินฝากของกรุงศรีด้วย ไม่รู้ว่าเกี่ยวกันหรือเปล่านะตรงนี้ มันก็เลยเร็ว จริงๆก็ชอบทำไว้อย่างนั้นแหละ บางครั้งก็ไม่ได้ใช้อะไรหรอก เป็นคนชอบสะสมบัตรอะไรพวกนี้ไว้เผื่อฉุกเฉินจะได้ไม่กังวล

2020.12.19 12:4

Nalinee 🍞🧈

สำหรับบางคนที่สมัครบัตรกดเงินสดแล้วได้รับการอนุมัติเร็ว อาจไม่ใช่เพราะมีบัญชีธนาคารกับเจ้าของบัตรอยู่แล้วเท่านั้น แต่ต้องความสามารถในการชำระเงินคืนด้วยค่ะ คือ ทางธนาคารเขาก็ดูหลายอย่าง แน่นอนว่าอันดับแรก เป็นเรื่องฐานเงินเดือนที่ต้องตามข้อกำหนด ถัดมาก็เป็นเรื่องหนี้สินนี่แหละ ถ้าไม่ได้มีอะไรมากเขาจะอนุมัติค่ะ

2021.01.17 14:6

คิดให้ดี🤔🤔

การรอผลอนุมัติของบัตรกดเงินสดก็ประมาณ 5-7 วันล่ะค่รับแต่เคยเห็นบางคอมเม้นท์บอกว่าบางบัตรรอแค่ไม่กี่นาทีก็รู้ผลอนุมัติแล้ว แต่ผมจำไม่ได้ว่าเป็นบัตรกดเงินสดตัวไหน อ่านแล้วก็ยังแปลกใจว่าทำไมเขาถึงอนุมัติเร็วจัง ปกติเขาต้องตรวจดูพวกเอกสารการสมัครก่อน ซึ่งผมว่ามันต้องใช้เวลาอะ มีใครรู้บ้างว่าบัตรไหนที่อนุมัติเร็วครับ

2021.03.29 13:44

ใจดี

ตามความเห็นแรกเลยค่ะ เอกสารส่วนใหญ่ไม่มีไรมากก็จะเป็นพวกบัตรประชาชน และสลิปเงินเดือนย้อนหลังประมาณ 6 เดือน และสมุดบัญชีย้อนหลังหกเดือน เค้าจะดูประมาณนี้ว่าเราสามารถจะชำระหนี้ไหวไหม ถ้าคุณชอบซื้อของทำไว้ก็ดี ไม่รู่ว่าบัตรนี้สามารถจ่ายทางออนไลน์ได้ด้วยไหม ถ้าได้ก็จะสะดวกมากเลย จะได้ไม่ต้องไปซื้อในห้าง เพราะในเนตก็คงเหมือนกัน

2022.01.28 7:26

pitพิทยุตม์pit

ชอบไปเดินเซ็นทรัลเหรอครับ เจ้าของกระทู้ถึงอยากสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ ไปสมัครมาแล้วมั้งป่านนี้ รอผลอนุมัตินานมั้ยล่ะครับ มารีวิวหรือเล่าประสบการณ์ให้ฟังกันได้นะ หลังจากได้บัตรมาใช้แล้วได้ไปเดินเซ็นทรัลบ่อยมั้ย มีโรคระบาดแบบนี้ไปเดินเที่ยวไม่ค่อยสนุกเลย นานๆไปทีก็พอได้อยู่ ต้องระวังมากเลยอะครับ

2022.02.28 14:23

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

คุณสมบัติในการสมัครต้องมีอายุเท่าไหร่

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

เอกสารที่ใช้สมัครสำหรับพนักงานทั่วไป

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

ต้องจ่ายค่าธรรมเนียมแรกเข้าไหม

All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ไปแต่บัตรยังไม่มา

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตร โฮมโปร เฟิร์สช้อย ไม่ได้อนุมัติ

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เบิกถอนเงินสดจากไหนได้บ้าง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี