Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ ใช้ได้ที่ไหนได้อีกบ้าง ไม่ใช่แค่ที่โฮมโปรที่เดียวใช่มั้ย คนที่ใช้บัตรนี้อยู่ สะดวกดีมั้ย?

คงเป็นที่รู้จักอยู่ไม่น้อยสำหรับบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ เนื่องจากมีบริการผ่อนชำระสินค้าที่โฮมโปร ใครไปใช้บริการบ่อยคงถูกใจ ซื้อของเงินผ่อนมันก็ดีตรงที่จ่ายแต่ละเดือนไม่มากแต่จะจ่ายนานหน่อย ถ้าวางแผนการเงินดีก็โอเคนะคะ บัตรนี้ใช้ได้ที่ไหนได้อีกบ้างคะ ไม่น่าจะใช้ได้แค่ที่โฮมโปรที่เดียวใช่มั้ย คนที่ใช้บัตรนี้อยู่ สะดวกดีมั้ยคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

จีราภรณ์

บัตรกดเงินสดส่วนใหญ่แล้ว หน้าบัตรถึงแม้ว่าจะใช้กับที่ไหนได้บ้าง แต่อันนั้นเป็นการร่วมมือกันกับธนาคารคะ แต่ถามว่าบัตรกดเงินสดที่คุณถามนี่เอาไปใช้ที่อื่นได้ไหม เอาไปใช้ได้คะ แต่เรื่องของการผ่อนสินค้าอาจไม่ได้มีมากเหมือนที่คุณต้องการคะ แต่ก็ยังสามารถซื้อและผ่อนได้คะ เรื่องบัตรกดเงินสดกับการวางแผนเรื่องเงินเราเห็นด้วยคะ

2020.11.30 3:30

sumalee

ผ่อนได้เฉพาะที่ home pro นะคะ ที่อื่นไม่น่าจะได้ค่ะ ถ้าอยากผ่อนได้หลากหลายที่แนะนำให้ทำบัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สชอยส์แทนค่ะ ถ้าถามว่าสะดวกไหม?? ต้องดูตัวคุณเป็นหลักอ่ะคะว่าทำมาใช้เพื่ออะไรเป็นหลัก?? ถ้าทำมาเพื่อเอามาผ่อนสินค้าที่ home pro โดยเฉพาะก็คุ้ม แต่ถ้าถามว่าเอามากดเงินสดดีไหม ?? ก็ต้องเปรียบเทียบดอกเบี้ยกับเจ้าอื่นๆดูอ่ะคะว่าเจ้านี้ถูกหรือแพงกว่า

2020.12.20 10:23

😄ยิ้มแย้ม😁

ตามชื่อบัตรก็บอกอยู่แล้วว่าเอาบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ไปใช้ที่ไหนจะดีที่สุด ก็ต้องที่ โฮมโปรสิคะ บัตรนี้เขาออกมาเพื่อคนที่ชอบไปซื้อของที่โฮมโปรบ่อยๆนั่นละ แต่ถ้าไปซื้อของหลายๆที่ ลองดูบัตรอื่นดีกว่าค่ะ ดูรายละเอียดให้ดีจะได้เลือกบัตรที่ตรงกับการใช้งานของเราที่สุด เพื่อความความคุ้มค่าของการสมัครมาเพื่อใช้งานค่ะ

2021.01.17 15:3

พี่key0890

ก็เหมือนบัตรเครดิตร่วมกับห้างสรรพสินค้าหรือโรงพยาบาลน่ะครับ ถ้าคุณไปใช้บริการที่นั่นบ่อยก็สมัครบัตรเครดิตร่วมใบนั้น พอไปใช้บริการที่นั่นคุณจะได้รับสิทธิประโยชน์มากกว่าคนอื่น สำหรับบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ก็เหมือนกัน ถ้าคุณไปซื้อของที่โฮมโปรบ่อย มีบัตรนี้ไว้ก็จะได้รับโปรโมชั่นอะไรหลายอย่างที่เขาจัดมาให้น่ะครับ

2021.03.29 14:33

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

บัตรโฮมโปรเฟิร์สช้อยส์เอาไปใช้ที่อื่นได้ไหมคะ

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

บัตรกดเงินสด

บัตรนี้ถอนเงินสดได้ไหมคะ

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

All (บัตรเครดิต)

อยากสมัครใช้บริการมีคุณสมบัติอะไรบ้างคะ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

เป็นเจ้าของกิจการสมัครใช้ได้ไหมครับ

All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ไปแต่บัตรยังไม่มา

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตร โฮมโปร เฟิร์สช้อย ไม่ได้อนุมัติ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี