Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ปกติเวลามีลูกค้าใหม่เข้ามาใช้บริการจะมีของแถมให้ สำหรับการขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส มีของจูงใจอะไรบ้างมั้ย?

เวลาดูโฆษณาของการสมัครบัตรเครดิต สมัครบัตร หรือสมาชิกอะไรก็แล้วแต่ จะมีของแถมให้สำหรับผู้สมัครใหม่ด้วย ถ้าเป็นการขอสินเชื่อส่วนบุคลลจะมีให้มั้ยคะ? เงินก็อยากได้ ของแถมก็จะเอา งกซะไม่มี555 ไม่ได้จะขอสินเชื่อเยอะหรอกค่ะ แค่เอามาหมุนก่อนนิดหน่อยเพื่อเพิ่มสภาพคล่อง มีคนบอกให้ดูของพรอมิส..มีของจูงใจอะไรบ้างมั้ยคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

กรีนชฎา

อยากได้ทั้งเงิน กับของแถมด้วย เป็นแบบนั้นใช่ไหมคะ เหมือนเราเลยคะ แต่ ของแถม เราว่าตอนนี้ไม่น่าจะมีอะไรน่าสนใจแล้วคะ อย่างที่เราเห็นเขาโชว์ ก็เป็นพวกแก้วน้ำอย่างเดียวดลยคะตอนนี้ เราว่าแค่แก้วน้ำ เราหาซื้อเองได้คะ แต่ ถ้าอยากได้เงินมาหมุนเวียน อย่าไปมองที่ของแถมเลยคะ ดูที่วงเงินที่เขาให้เราเลยคะ เจ้านี้วงเงินดีนะคะ

2020.11.30 4:16

Lingling

แถมกระบอกน้ำค่ะ รู้สึกว่าจะหมดโปรโมชั่นเดือนมีนาคมปีหน้านะ แหม...อย่าว่าเราอย่างนั้นอย่างนี้เลยนะ สมัครบัตรกดเงินสดเพื่อที่จะเอากระบอกน้ำอย่างนี้หรอคะ ??? เอาจริงๆนะเราบอกเลยว่าอย่าดูแค่นี้นะคะ อยากให้คุณดูเรื่องดอกเบี้ยมากกว่านะ แล้วก็อยากให้ดูเกี่ยวกับเรื่องความจำเป็นของเราด้วยว่ามันจำเป็นจริงๆไหมที่เราจะต้องสมัคร

2020.12.20 12:30

==Chanan34==

จริงครับ เจ้าของกระทู้ควรดูเรื่องดอกเบี้ยที่ต้องชำระเมื่อได้รับอนุมัติการขอสินเชื่อพรอมิส เมื่อรุ้อัตราดอกเบี้ยแล้วคุณคิดยังไง พอไหวมั้ย หรือว่าจะไปดูสินเชื่อส่วนบุคคลของที่อื่นก่อน มีเยอะนะครับลองไปหาข้อมูลเพิ่มเติมดูก่อนก็ได้ อาจจะไปเจอของแถมหรือของสมนาคุณที่ถูกใจมากกว่ากระบอกน้ำ หวังว่าคุณจะเจอสินเชื่อที่ถูกใจนะครับ

2021.01.18 5:34

krating5706

จริงๆที่เราไปสมัครสินเชื่อส่วนบุคคลกันเนี่ย เราจะไปเอาเงินของเขามาใช้นะครับ ไปเอาเงินเขาแล้วก็อยากจะให้เขาแถมของสมนาคุณให้เราอีก บางสินเชื่อเขาก็มีของแถมให้แต่คงไม่ใช่ของชิ้นใหญ่หรือของที่คุณภาพดีมากๆหรอกนะ เป็นของแบบที่เราใช้ได้น่ะครับ ของสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสก็มีให้อย่างที่มีคนบอกมาน่ะ ใกล้หมดโปรละมั้ง

2021.03.30 3:9

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สำหรับคนทำงานได้เงินเดือนๆละ 19,000 บาท ถ้าไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติสักเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าชำระเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้ากว่าวันที่กำหนดไว้ จะเป็นอะไรมั้ย จะมีปัญหายุ่งยากหรือเปล่า?

All (สินเชื่อ)

อยากรู้ว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส มีจำนวนงวดการชำระคืนต่ำสุดและสูงสุดกี่เดือน และการพูดคุยเรื่องนี้ยากมั้ย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

การขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ต้องใช้สมุดบัญชีธนาคารตัวจริงด้วย ถ้ามีแต่บัญชีอิเล็กทรอนิกส์จะขอสินเชื่อได้มั้ย?

ขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้แล้ว จะต้องชำระเงินคืนภายในกี่งวด มันขึ้นอยู่กับอะไรบ้าง เลือกเองได้มั้ย?

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าจ่ายเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้าแบบข้ามเดือน มีค่าติดตามทวงหนี้สินนั้นมั้ย แพงหรือเปล่า?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี