Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีเรื่องอะไรบ้างที่เราจำเป็นต้องรู้ ที่จะทำให้เราไม่สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาล ประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

มีครั้งหนึ่งผมหาผมพาลูกของผมไปหาหมอที่โรงพยาบาล เพราะว่ามีอาการปวดท้องมาก แล้วหมอบอกว่าไม่สามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลกับประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา ผมเลยอยากรู้ว่าทำไมถึงไม่สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ครับ ในเมื่อเป็นประกันสุขภาพ มีข้อยกเว้นอะไรบ้างที่ผมจำเป็นต้องรู้ในกรณีที่ไม่สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Tanin Tan33

ประกันสุขภาพใช่ว่าจะเบิกได้ทุกอย่างต้องดูเงื่อนไขดีๆครับ ประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยาก็เหมือนกัน ถ้าเป็นการรักษาตัวในโรงพยาบาลหรือเกิดอุบัติเหตุแล้วไปโรงพยาบาลภายใน 24ชม. สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ครับ แต่กรณีที่คุณพาลูกไปโรงพยาบาลด้วยอาการปวดท้องเนี่ยได้นอนโรงพยาบาลหรือเปล่าครับ ถ้าไม่ได้นอนก็อาจจะเบิกไม่ได้นะ

2020.11.16 5:7

Fiona

จริงๆเบิกได้ไม่ใช่หรอคะ? เพราะที่นี่เป็นประกันสุขภาพแบบเหมาจ่าย ตามความเข้าใจของเรานะคะคือไม่ว่าจะเป็นอะไรถ้าไปหาหมอสามารถเบิกค่ารักษาได้ตามค่าใช้จ่ายที่เกิดขึ้นจริง เพราะเค้ามีวงเงินให้ 1.2 ล้านบาทต่อปี ถ้าเราใช้อยู่ในวงเงินก็สามารถเบิกได้ค่ะ ถ้าเราเข้าใจผิดสามารถเม้นท์มาได้นะคะ เพราะสนใจอยากจะสมัครประกันตัวนี้ให้ลูกอยู่แต่กำลังหาข้อมูลเพื่อประกอปการตัดสินใจ..

2020.12.31 1:20

--UbollobU--

เราไม่ค่อยรู้เกี่ยวกับความคุ้มครองของประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยามากนักหรอกนะ แต่จากที่อ่านกระทู้นี้แล้วที่ลูกของคุณไม่สามารถเบิกค่าใช้จ่ายในครั้งนั้นได้ เป็นเพราะว่าไปหาหมอแล้วก็กลับบ้าน ไม่ได้นอนที่โรงพยาบาลลักษณะเดียวกับผู้ป่วยนอก ซึ่งประกันสุขภาพของหลายที่ก็ไม่คุ้มครองในกรณีนี้นะคะ ประกันนี้อาจเหมือนกันหรือเปล่า

2021.01.27 6:18

สุขภลักษณ์

ไอ้ที่บอกว่าเบิกได้ มันหมายความว่าเราไม่ต้องควักจ่ายคะ เป็นประกันของเด็กที่มีวงเงินคุ้มครองเยอะเลยนะคะ ถ้าใครที่มีลูกๆหรือว่ามีหลานๆที่อายุไม่ถึง11ปี แล้วอยากซื้อประกันแบบนี้ เราว่าตัวนี้น่าจะเป็นตัวเลือกที่ดีเลยนะคะ เอาง่ายๆ แค่ลูกเราท้องเสียเราเข้าโรงพยบาลเอกชนครั้งเดียว ค่ารักษากับเบี้ยที่เราจ่ายก็คุ้มแล้วคะ

2021.03.10 12:26

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

เมื่อเกิดอุบัติเหตุ แต่ว่าไม่นอนโรงพยาบาลสามารถที่จะเบิกได้ไหมคะ ประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

มีการคุ้มครองครอบคลุมในเรื่องอะไรบ้างคะสำหรับประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา อยากจะใช้บริการอยู่ค่ะ

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

ในกรณีที่มีสุนัขมากัดลูกของฉันสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ไหมคะ ประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ถ้ามีโรคที่เป็นมาก่อนสมัครใช้บริการได้รับการคุ้มครองไหมค่ะกับ ประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

มีจุดเด่นอะไรบ้างคะสำหรับ ประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา อยากจะสมัครใช้บริการแต่ไม่แน่ใจว่าดียังไงบ้าง

ประกันภัยรถยนต์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา คุ้มครองเราในเรื่องการเบิกค่ารักษาพยาบาลอุบัติเหตุไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี