Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ได้รับอุบัติเหตุจนถึงขั้นนอนโรงพยาบาลได้รับการคุ้มครองไหมคะ สำหรับประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000

ได้รับอุบัติเหตุจากการขับมอเตอร์ไซค์ แล้วมอเตอร์ไซค์ล้มขาหักค่ะ จำเป็นต้องได้รับการรักษาและนอนโรงพยาบาลหลายคืนเลย แบบนี้จะได้รับเงินช่วยเหลือหรือการคุ้มครองไหมคะ สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้มากเท่าไหร่ และสามารถที่จะนอนโรงพยาบาลและได้รับค่าพยาบาลกี่วัน ได้รับการช่วยเหลือในส่วนนี้อย่างไรบ้าง เป็นกังวลเหมือนกันค่ะตอนนี้แผลก็เจ็บและยังเป็นห่วงเกี่ยวกับค่ารักษาพยาบาลด้วย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สายสาย^0^

ประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000 ให้ค่ารักษาพยาบาลอุบัติเหตุฉุกเฉิน เนื่องจากการบาดเจ็บภายในเวลา 24 ชม.หลังเกิดอุบัติเหตุ ซึ่งรวมการรักษาต่อเนื่องภายใน 15 วัน คุณคงอายุไม่เกิน 40 ปีหรอกมั้ง น่าจะๆด้ประมาณ 6,000 บาทนะคะ ถามตัวแทนดูดีกว่าเพื่อความชัดเจน อย่างไรก็ขอให้คุณหายเร็วๆนะคะ รีบติดต่อเจ้าหน้าที่ด้วย

2020.11.20 8:22

Fha

ถ้าถึงขั้นต้องนอนโรงพยาบาลก็ต้องได้รับความคุ้มครองสิคะ ประกันสุขภาพนะคะคุณ คิดดูสิคะทำประกันสุขภาพจ่ายค่าเบี้ยประกันปีละตั้งหลายตังค์แล้วไปนอนโรงพยาบาลไม่ได้รับความคุ้มครองเบิกไม่ได้อย่าทำเลยค่ะประกันสุขภาพเก็บเงินไม่จ่ายค่ารักษาพยาบาลเองดีกว่า แต่ตอนที่เลิกประกันสุขภาพก็ต้องเลือกดีๆนะคะเพราะว่าถ้าเราจ่ายค่าเบี้ยประกันเบิกประกันได้แต่ดันป่วยไม่ตรงโลกที่คุ้มครองนี้ก็แย่ค่ะ

2020.12.11 10:54

Copter_213

ถามตัวแทนง่ายสุดครับ ไม่อยากตอบกลัวตอบผิด สำหรับผมผมไม่ได้ใช้ประกันของตัวนี้เพราะอ่านดูจากข้อมูลแล้วผมว่าไม่น่าจะครอบคลุมความต้องการของผมเท่าไหร่ อีกอย่างผมอายุมากเเล้วจ่ายเท่ากันแต่ความคุ้มครองน้อยกว่าเด็กๆ ผมเลยเลือกประกันของที่อื่นแทนครับเพราะไหนๆจะทำทั้งทีก็ต้องเลือกความคุ้มครองแบบจัดเต็มกันไปเลย

2021.01.10 2:20

สิริลักษณ์

ทำไมการคุ้มครองเรื่องอุบัติเหตุฉุกเฉินถึงได้วงเงินน้อยจังคะ ไม่ถึงหมื่นเลยนะคะ แบบนี้เราไปซื้อประกันอุบัติเหตุเลยน่าจะดีกว่าไหมคะ ตัวหนึ่งก็ไม่น่าจะเกิน2พันบาท อย่างที่บ้านเราทำ ค่าเบี้ยประกันอุบัติเหตุ2พันหน่อยๆ เบิกค่ารักษาได้ตั้ง 5หมื่นบาทเลยนะคะ แบบนี้เราว่าน่าจะคุ้มหน่อยคะสำหรับการคุ้มครองอุบัติเหตุ

2021.03.18 15:50

July

ได้ความคุ้มครองนะคะ ต้องนอนโรงพยาบาล การตัวนี้เคยสนใจอยากจะซื้อไปอ่านข้อมูลมาก็จำได้ค่ะเงื่อนไขของเขามีไม่เยอะ แต่ก็มีโอกาสนะคะถ้าคุณนอนโรงพยาบาลหลายวันอาจจะมีวงเงินส่วนเกินได้ ขอประกันตัวนี้วงเงินค่ารักษาให้ไม่เยอะ เราก็ไม่ได้คุ้มครองทุกกรณีด้วยต้องคอยดูด้วยนะคะว่าคุณรักษาในเรื่องอะไรไปแล้วบ้าง ต้องคอยเช็ควงเงินตลอดนะก็น่ากังวลอยู่เหมือนกัน

2021.07.29 16:28

ไกลบ้าน

อาจจะนอกเรื่องสักหน่อยนะครับ พอดีอ่านกระทู้แล้วสงสัยว่าตอนนที่เจ้าของกระทู้พิมพ์เนี่ยยังอยู่โรงพยาบาลหรือเปล่า เห็นว่าเจ็บแผลด้วย คงกังวลใจมากนะครับถึงมาถามเรื่องประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000 ด้วย ที่จริง คุยกับตัวแทนประกันของคุณน่าจะจบได้นะครับ หวังว่าทุกอย่างจะผ่านไปด้วยดีและคุณก็รักษาตัวหายดีแล้วนะครับ

2021.09.04 15:9

Pennee

ยังไงก็หวังว่าจขกท จะไม่ต้องจ่ายเงินเพิ่มนะ แต่ดูทรงแล้ว ก็มีโอกาสที่จะต้องเสียเงินเพิ่ม ดูเหมือนเขาเน้นเรื่อง ไอพีดีหรือเปล่า แล้วก็เน้นเรื่องสุขภาพไหม? ใครรู้เงื่อนไขรายละเอียดชัดเจนกว่านี้ก็บอกเงื่อนไขผลประโยชน์ของประกันแบบแผนนี้ด้วยนะคะ ยังไงก็ขอให้จขกทหายเร็วๆ อุบัติเหตุเกิดขึ้นได้ทุกเมื่อค่ะต้องทำใจ แต่ก็ยังดีนะที่มีประกัน

2021.09.16 15:50

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เบี้ยประกันจ่ายเท่ากันแล้วสิทธิและการคุ้มครองเหมือนกันไหมครับ สำหรับประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000

ประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000 / ทิพยประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถลดหย่อนภาษีเงินได้บุคคลธรรมดาไหมครับสำหรับ ประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000 เพราะอยากจะได้เหมือนกัน

ประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000 / ทิพยประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

มีโรงพยาบาลอะไรบ้างคะที่ไม่จำเป็นต้องสำรองจ่ายสำหรับ ประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000 จะได้ไม่ไปใช้บริการ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

ประกันสุขภาพและอุบัติเหตุส่วนบุคคล TIP Take Care สมัครด้วยกันแต่เบี้ยประกันภัยไม่เท่ากันล่ะครับ

TIP Take Care / ทิพยประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้างในกรณีที่จำเป็นต้องสำรองจ่ายสำหรับ ประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000 ค่ะ

ประกันมอเตอร์ไซค์,ประกันภัยสุขภาพ,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุได้รับวงเงินคุ้มครองสูงสุดกี่บาทต่อครั้งครับ สำหรับประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี