Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีโรงพยาบาลอะไรบ้างคะที่ไม่จำเป็นต้องสำรองจ่ายสำหรับ ประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000 จะได้ไม่ไปใช้บริการ

เป็นคนหนึ่งค่ะถ้าเลือกได้ ก็ไม่อยากจะใช้บริการโรงพยาบาลที่จำเป็นต้องสำรองจ่าย ในกรณีเกิดอุบัติเหตุ ฉันใช้ประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000 เพราะอยากได้การคุ้มครองในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุขึ้น เดินทางไปทำงานต่างจังหวัดบ่อยค่ะ เลยอยากจะรู้จักโรงพยาบาล ที่ให้สำรองจ่ายในค่ารักษาพยาบาลเมื่อเกิดอุบัติเหตุ จะได้มีความรู้ติดตัวไว้บ้าง

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

จืดจาง.....😌

อ่านแล้วสับสนนะ ตกลงว่าคุณอยากรู้ชื่อโรงพยาบาลที่ต้องสำรองจ่ายเงินหรือไม่ต้องสำรองจ่ายเงิน ผมขอพูดถึงโรงพยาบาลที่คุณไม่ต้องสำรองจ่ายเงินนะ คุณเดินทางไปทำงานต่างจังหวัดบ่อย สมัครประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000 ก็ดีครับ บอกทุกชื่อคงไม่ไหวเพราะมีอยู่ทั่วทุกภาคในประเทศ ทั้งโรงพยาบาลและคลินิก ควรหารายชื่อทั้งหมดไว้นะครับ

2020.11.20 10:3

Nan

มีหลายโรงพยาบาลเลยนะคะ เราแนะนำให้เข้าไปที่เว็บไซต์ของบริษัทประกันสุขภาพที่เราทำอยู่เข้าไปเลยค่ะมันจะมีข้อมูลบอกอยู่ว่ามีโรงพยาบาลอะไรบ้างที่อยู่ในเครือกดหาโรงพยาบาลที่อยู่ใกล้เราก็ได้เพราะว่าโรงพยาบาลที่อยู่ในเครือของประกันสุขภาพตัวนี้มีอยู่เยอะ แต่ว่าเท่าที่เราดูถ้าเป็นจังหวัดต่างจังหวัดบางที่ก็ไม่มี ก็เลยอย่าลืมดูดีๆนะคะ แต่ออกสำรองก่อนก็เบิกคืนทีหลังได้ค่ะไม่ต้องกลัว

2020.12.11 10:55

Bowbow

คำถามกว้างมากเลย ถามแบบนี้ตอบยังไงดีล่ะคะ ไม่ทราบว่าจขกท. ทำงานที่จังหวัดไหนคะ ?? จะได้แคบลง เอาเป็นว่าทำตามที่ความคิดเห็นด้านบนบอกแล้วกันนะคะคือเข้าไปที่เว็บไซด์ของบริษัทประกันนี้ เค้าน่าจะมีโรงพยาบาลบอกนะคะว่ามีโรงพยาบาลไหนบ้างที่เข้าร่วมสัญญากับทางบริษัท หรือไม่ก็สอบถามทางตัวแทนก็ได้ค่ะ วิธีนี้เป็นวิธีที่ง่ายที่สุด

2021.01.11 5:1

ปราณี

อยากแจ้งเกี่ยวกับโรงพยาบาลที่เราต้องสำรองจ่ายแล้วกันคะ อาจอยากได้คำตอบเรื่องนี้มากกว่า ส่วนใหญ่แล้วถ้าเรามีอุบัติเหตุแล้วเข้าโรงพยาบาลเอกชน มักจะไม่ต้องสำรองจ่ายคะ สามารถเบิกตรงจากประกันได้เลยคะ แต่ถ้าเราเข้าโรงพยบาลของรัฐ เราต้องสำรองจ่ายคะ อย่างเช่นถ้าเราประสบอุบัติเหตุรถชนก็จะเบิกตรงจาก พรบ.แล้ววงเงินพรบ.เต็มเราก็ต้องสำรองจ่ายไปก่อนคะ

2021.03.18 15:49

Osca

@ปราณี ถั่วต้ม เอ้ย!!! ถูกต้องคร้าบบบบ 😁😁 ถ้ามีประกันอะ ส่วนมากเข้าโรงพยาบาบเอกชนกันทั้งนั้น แล้วก็ไม่ต้องสำรองจ่ายเลย ผมเองก็ซื่อประกันนี้ด้วยครับ เข้าโรงพยาบาลเอกชนใกล้บ้าน เป็นโรงพยาบาลในเครือ Bangkok Hospital ครับ ก็ไม่ต้องสำรองจ่ายใดๆเลย แต่ก็มีความเป็นไปได้นะถ้าเกิดเหตุการณ์ฉุกเฉิน หมดสติ ทำให้คุณอาจจะเลือกโรงพยาบาลไม่ได้ แล้วไปโผล่อยู่ที่โรงพยาบาลรัฐฯ แบบนั้นอาจจะต้องสำรองจ่าย แต่ผมอยากแนะนำว่าแบบนั้นไม่ต้องใช้ประกันดีกว่า ใช้บัตรทองเถอะ 5555

2021.05.26 9:57

Mim49-90

เจ้าของกระทู้เดินทางไปทำงานที่ต่างจังหวัดบ่อยๆ ก่อนออกเดินทางไปจังหวัดใดก็ตามคุณหาชื่อโรงพยาบาลในเครือเดียวกับประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000 สิครับ เวลามีเหตุฉุกเฉินจะได้ไปถูกโรงพยาบาล ไม่ต้องสำรองจ่ายค่ารักษาพยาบาลก่อน คงไม่เสียเวลามากนักหรอกเรื่องการหาชื่อโรงพยาบาลก่อนออกเดินทางน่ะครับ ลองพิจารณาวิธีนี้ดู

2021.05.29 5:19

Ninja

@จืดจาง ขอโทษค่ะพิมพ์ผิดไปนิดนึง ก็เลยสลับสับสนค่ะ ก็คือที่จริงอยากรู้ว่ามีโรงพยาบาลไหนบ้างที่ไม่ต้องสำรองจ่ายจะได้ไปใช้บริการที่โรงพยาบาลนั้น เข้าใจนะคะว่าคุณจะบอกทุกชื่อไม่ได้มันก็จริงนั่นแหละสงสัยจะถามกว้างไป ตอนนี้พอจะรู้แล้วค่ะถ้าเป็นต่างจังหวัดจริงๆแล้วโรงพยาบาลเอกชนก็มีไม่กี่แห่งส่วนมากก็ใช้ประกันได้หมด

2021.07.16 6:53

หมึกแดง

ชอบนะ หลายๆคอมเม้นคือตอบตรงคำถามแล้วก็ให้ข้อมูลที่ดีเลยล่ะ แต่ก็นั่นแหละถึงจะถามไปก่อนว่าโรงพยาบาลนั้นโรงพยาบาลนี้เข้าแล้วต้องสำรองจ่ายหรือเปล่า แต่ถ้าเกิดเรื่องฉุกเฉินจริงๆนะเราไม่มีเวลามาเลือกหรอกโรงพยาบาลไหนอยู่ใกล้ที่สุดก็จำเป็นต้องเข้าแล้วล่ะค่ะ แล้วก็ค่อยไปว่ากันอีกทีว่าต้องสำรองจ่ายหรือว่าประกันจ่ายให้เลย

2021.09.10 15:1

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เบี้ยประกันจ่ายเท่ากันแล้วสิทธิและการคุ้มครองเหมือนกันไหมครับ สำหรับประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000

ประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000 / ทิพยประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถลดหย่อนภาษีเงินได้บุคคลธรรมดาไหมครับสำหรับ ประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000 เพราะอยากจะได้เหมือนกัน

ประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000 / ทิพยประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ได้รับอุบัติเหตุจนถึงขั้นนอนโรงพยาบาลได้รับการคุ้มครองไหมคะ สำหรับประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

ประกันสุขภาพและอุบัติเหตุส่วนบุคคล TIP Take Care สมัครด้วยกันแต่เบี้ยประกันภัยไม่เท่ากันล่ะครับ

TIP Take Care / ทิพยประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้างในกรณีที่จำเป็นต้องสำรองจ่ายสำหรับ ประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000 ค่ะ

ประกันมอเตอร์ไซค์,ประกันภัยสุขภาพ,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุได้รับวงเงินคุ้มครองสูงสุดกี่บาทต่อครั้งครับ สำหรับประกันสุขภาพทิพยจัดเต็ม 15,000

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี