Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนแพลทินั่ม แผน 5 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถไปสมัครใช้บริการได้จากที่ไหนคะ ไม่เคยเห็นสำนักงาน

เห็นเพื่อนๆในที่ทำงานมาพูดกันเกี่ยวกับแผนแพลทินั่ม แผน 5 เอ็ทน่าประกันภัย ว่าสามารถให้การคุ้มครองที่ดีมากเกี่ยวกับเรื่องของสุขภาพและอุบัติเหตุที่เกิดขึ้น ก็สามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ดูแลเราดี ฉันไม่ทราบเลยค่ะว่าสามารถไปสมัครใช้บริการได้จากที่ไหน เป็นมนุษย์เงินเดือนก็อยากจะมีแผนการคุ้มครองที่ดูแลในเรื่องของสุขภาพด้วย.

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

🍩🍩Missโดนัท🍩🍩

เรื่องนี้ไม่ยากค่ะ ถ้าคุณอยากสมัครแผนแพลทินั่ม แผน 5 เอ็ทน่าประกันภัย ถามกับเพื่อนของคุณได้เลย เพราะว่าคุณได้ยินมาจากเพื่อนนี่คะ แล้วก็มีเพื่อนบางคนใช้บริการอยู่ด้วยใช่มั้ย ว่าแต่สมัครแผนที่ 5 กันเลยเหรอ ค่าเบี้ยประกันแพงอยู่นะ แต่ถ้าจ่ายไหวมันก็โอเคอะ เพราะวงเงินคุ้มครองโดยรวมสูงมาก ประมาณ 30,000,000 บาทเลยค่ะ

2020.11.27 7:53

Mong

คิดยังไงครับถึงจะสมัครแผนที่ 5 ค่าเบี้ยมันแพงมากนะ ถ้าคุณผ่อนไปประมาณหลายปีเนี่ยซื้อรถยนต์ใหม่ๆได้คันนึงเลยนะ ผมไม่ได้บอกไม่อยากให้สมัครนะแต่วงเงินคุ้มครองมันสูงเกินเหตุมันเหมือนคุ้มครองชีวิตไดโนเสาร์เลยนะคนกะอยู่กันจน 150 เลยหรอจะเอาแบบนี้ ไม่เจ็บป่วยหรือว่ารวยอู้ฟู่เลยหรอผมรู้สึกว่า ถ้าคุณรู้จักดูแลสุขภาพตอนนี้รู้จักควบคุมอารมณ์ให้ดีอยู่เสมอจะบอกรักคนอื่นผมว่าสิ่งเหล่านี้มันช่วยได้มากกว่าประกันแพงๆนะดีกว่าคุณเอาเงินไปทุ่มกับการหาเงินแล้วก็ เอาเงินมาซื้อสุขภาพมันไม่ได้จริงๆหรอครับคุณต้องหามันจากทางตรงของมันนะครับอยากได้สุขภาพออกกำลังกาย อยากได้เงินทำงาน ก็เลยคุณสู้ๆนะเป็นกำลังใจให้

2020.12.29 16:57

D**6

อยากบอกว่าถ้าหากผิวเผินๆก็อาจจะชอบก็ได้ว่าแผนประกันสุขภาพตัวนี้ดี อย่ามองแต่วงเงินคุ้มครองนะครับเพราะว่าถ้ามองแต่วงเงินทุกอย่างมันดีไปหมดแหละเพราะว่าความคุ้มครองเยอะมาก ไม่รู้กี่สิบล้านเลย แล้วคุณดูแล้วจริงๆเขาคุ้มครองแค่คนไข้ในนะครับเขาไม่ได้คุ้มครองคนไข้แบบผู้ป่วยนอก ดังนั้นถ้าคุณเจ็บป่วยเล็กๆน้อยๆจะต้องไปโรงพยาบาลตรงนี้คุณก็จะต้องสมัครสัญญาเพิ่มเติมด้วยนะครับ ทำให้ค่าเบี้ยแพงขึ้นไปอีก

2021.01.28 5:22

ธันยพร

อ่านที่เม้นแล้ว เราถึงกลับอยากให้คำแนะนำเลยคะ ในฐานะที่เป็นมนุษย์เงินเดือนเหมือนกันบอกเลยคะ ว่ายังกลับตัวได้ทันนะคะ เหตุผลที่เราบอกให้กลับตัวก็เพราะว่าค่าเบี้ยประกันแผนที่5 ค่อนข้างแพงมากเลยคะ อย่าว่าแต่แผนที่5เลยคะ ขนาดแผนแรกของประกันตัวนี้ ตัวเราเองยังทำไม่ได้เลยคะ ค่าเบี้ยต่อปี มากกว่าเงินเดือนเราอีก

2021.03.30 15:19

วรรนรีย์

เำื่อนอาจจะบอกว่าแพงสำหรับตัวเพื่อนๆ แต่ถ้าเจ้าของคำถามเขาสามารถซื้อการคุ้มครองนี้ได้ ก็ไม่ต้องไปว่าเชาหลอกคะ ส่วนที่ถามว่าสมัครที่ไหน ไม่ทราบว่ เจ้าของคำถามได้ทำประกันชีวิตเอาไว้ด้วยไหม กรณีแบบนี้อาจต้องติดต่อตัวแทนประกันของเราคะส่าสามารถที่จะซื้อการคุ้มครองให้กับเราได้ไหมเอาอาจมีตัวดีๆให้เลือกก็ได้คะ

2021.04.29 5:35

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต,All (อุบัติเหตุ)

แผนแพลทินั่ม แผน 5 เอ็ทน่าประกันภัย หากเกิดเหตุมีการฆาตกรรมจะได้รับเงินชดเชยจากเหตุการณ์นี้ไหมครับ

แผนแพลทินั่ม แผน 5 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันชีวิต

เมื่อเกิดอุบัติเหตุเสียชีวิตสามารถได้รับเงินชดเชย จากแผนแพลทินั่ม แผน 5 เอ็ทน่าประกันภัย มากน้อยแค่ไหนคะ

แผนแพลทินั่ม แผน 5 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

แผนแพลทินั่ม แผน 5 เอ็ทน่าประกันภัย มีเงื่อนไขอะไรบ้างที่จะทำให้เราไม่ได้รับการคุ้มครองคะ

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

แผนแพลทินั่ม แผน 5 เอ็ทน่าประกันภัย จ่ายเบี้ยประกันภัยขนาดนี้สามารถที่จะได้รับการคุ้มครองในต่างประเทศด้วยไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ

แผนแพลทินั่ม แผน 5 เอ็ทน่าประกันภัย เมื่อสมัครใช้บริการเสร็จแล้วสามารถที่จะได้รับการคุ้มครองโดยทันทีเลยไหมครับ

ประกันชีวิต

แผนแพลทินั่ม แผน 5 เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์ในการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับสำหรับกรมธรรม์ประกันภัยนี้

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี