Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มี 3 แบบแผนที่แตกต่างกันอย่างไรบ้างครับสำหรับ กรมทัณฑ์การคุ้มครองนี้

สำหรับผมคิดยังไงก็คิดไม่ตกสักที เมื่อต้องเลือกใช้บริการดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เมื่อเปรียบเทียบกับราคาและความคุ้มค่ากับกรมธรรม์ ผมอยากทราบเกี่ยวกับแบบแผนการคุ้มครองทั้งหมดว่า มีความแตกต่างกันอย่างไรบ้าง ผมจะเลือกอันไหนที่จะคุ้มค่าต่อการใช้ชีวิตของผมดี จะได้ตัดสินใจเลือกใช้บริการได้สักทีครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

YoYo2075'66

ดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดีมีทั้งหมด 3 แผน คือ ซูเปอร์ แกรนด์ และอัลตร้า นี่เรียงจากวงเงินความคุ้มครองน้อยไปหามากนะครับ ดูวงเงินโดยรวมที่สามารถเบิกได้ต่อปีละกันว่ามันจะต่างกันมากแค่ไหน ซูเปอร์ ได้ 550,000 บาท แกรนด์ ได้ 1,100,000 บาท และอัลตร้า ได้ 3,300,000 บาทครับ อยู่ที่คุณอยากได้วงเงินเท่าไหร่

2020.11.29 15:37

อ้อ

นอกจากเรื่องของวงเงินการคุ้มครองแล้วราคาของ เบี้ยประกันภัยที่จะต้องจ่ายก็แตกต่างกันมากด้วยเหมือนกันนะคะ ต้องคิดดูว่ากำลังในการจ่ายค่าเบี้ยประกันภัยของเรามีมากน้อยแค่ไหน ถ้ามีไม่มากแนะนำว่าให้เลิกสัญญาเพิ่มเติมแบบแผนน super ดีกว่าค่ะ เพราะว่าราคาไม่แพงแต่ยังได้รับสิทธิประโยชน์และการคุ้มครองที่ดีเหมือนกันก็คุ้มอยู่นะคะ

2020.12.04 14:37

Nana

สำหรับเราเลือกแผน อัลตร้าดิเอ็กซ์คลูซีฟ-แคร์-ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี พอดีแล้วกับการรักษาแบบปกติปีนึงเราก็ไม่ได้เข้าโรงพยาบาลเยอะมากแต่ว่าถ้าเข้าทีนึงก็อยากนอนห้องพิเศษหรือถ้าใช้จ่ายที่เมืองนอก แล้วป่วยหรือมีโรคที่ต้องตรวจตรงเช่นตอนนี้มีโรคโควิตใช่ไหม เขาก็เบิกได้นะถ้าเป็นเรื่องของพยาบาล กูค่อนข้างครอบคลุมแล้วก็5 เเสนกว่าในการรักษาต่อปีคิดว่าอันนี้เป็นพอดีแล้วนะ

2021.01.20 15:22

ARM

@อ้อ ที่คุณแนะนำประกันสุขภาพตัวอื่น เหมือนพูดว่าเบี้ยถูกกว่า ถ้าอย่างนั้นแสดงว่าประกันตัวนี้เบี้ยประกันแพงใช่ไหมครับ? แต่ไม่รู้ว่าประกันอีกตัวหนึ่งที่คุณแนะนำเป็นแบบเหมาจ่ายหรือเปล่า เพราะตัวนี้เป็นแบบเหมาจ่ายหลายคนก็เลยสนใจนะผมว่า จริงๆแล้ว วงเงินคุ้มครอง 500,000 บาท ก็ไม่น้อยนะ สำหรับแบบแผนแรก แล้วก็สำหรับคนที่มีงบน้อยสักหน่อย

2021.03.08 5:50

โภคา

จะไปว่าของคนอื่นแพงของตัวเองถูกแบบนี้ ผมไม่ค่อยเห็นด้วยเลยครับ เพราะว่าความต้องการในการคุ้มครองของแต่ละคนไม่เหมือนกันครับ อย่างของผม มีเงินจ่ายได้ปีละ 2หมื่นบาท ผมก็จะเลือกที่คุ้มครองค่ารักษาดีๆไปเลยครับ อย่างของตัวนี้ ถ้าเงินเท่าที่ผมบอก การคุ้มครองผมว่าโอเลยครับ ได้ มา5แสนกว่าบาท เป็นไรทีหายห่วงเลยครับ

2021.04.13 13:23

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันการเดินทาง,ประกันมอเตอร์ไซค์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

ดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สามารถคุ้มครองกรณีเกิดอุบัติเหตุได้ไหมครับ

ดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

มีเงื่อนไขอะไรบ้างที่จะทำให้เราไม่สามารถใช้ประโยชน์ จากดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ได้บ้างครับ

ดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สามารถให้การคุ้มครองในเรื่องของโรคร้ายแรงอะไรบ้างครับสำหรับ ดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ

ดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองการแพร่ระบาดของไวรัสโคโรนาในขณะนี้ไหมครับ

ดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีตัวเลือกสำหรับบริการแบบแผนอื่นอีกไหมคะ ให้เลือกใช้บริการ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้

ดิเอ็กซ์คลูซีฟ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับเรื่องอะไรบ้างคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี