Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แบบแผนที่ 5 มีการชดเชยรายได้ไหมครับ

ผมเป็นคนหนึ่งที่ใช้บริการไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 5 เมื่อถึงเวลาที่จำเป็นต้องเบิกค่ารักษาพยาบาลอันเนื่องมาจากอุบัติเหตุ ผมเลยอยากรู้ว่าแบบแผนที่ 5 ที่ต้องจ่ายเบี้ยประกันสูงนี้ สามารถช่วยผมให้ได้รับเงินชดเชยในกรณีที่ไปทำงานไม่ได้ไหม เพราะว่าจำเป็นต้องรักษาตัวที่โรงพยาบาลและที่บ้านต่อ เพื่อจะช่วยให้มีเงินใช้จ่ายด้วย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สมโภช

แบบแผนที่ 5 มีการชดเชยรายได้ด้วยนะครับ ในกรณีเข้ารับการรักษาตัวนานๆทำให้ไม่สามารถทำงานหรือมีรายได้ได้ จะได้รับเงินชดเชยวันละ 10,000 บาทเป็นเวลาไม่เกิน 150 วัน ยิ่งถ้าเป็นการเข้ารับการรักษาในห้อง ICU ก็จะได้เงินเป็น 2 เท่าแต่ไม่เกิน 30 วัน ค่อนข้างที่จะคุ้มค่าในเรื่องของการเบิกเงินรักษาชดเชยรายได้ในตอนที่นอนโรงพยาบาลนานๆครับ

2020.11.17 17:4

แนน

ถือว่าเป็นไฮไลท์หรือจุดขายสำหรับแบบแผนที่ 5 เลยก็ว่าได้นะคะ สำหรับการชดเชยรายได้หรือได้รับเงินในกรณีที่น้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาลเป็นผู้ป่วยใน ก็ถือว่าสำหรับวงเงินที่ชดเชยจะได้มาก็เอาไว้สำหรับใช้จ่ายในค่าต่างๆที่เกิดขึ้น ถือว่าเป็นจำนวนเยอะอยู่เหมือนกันนะคะสำหรับเหมือนกับที่ comment ข้างบนได้พูดถึง

2020.12.19 14:39

ชาญชัย

ที่เม้นท์แรกบอกว่ามีการชดเชยรายได้1หมื่นบาทอันนั้นผมดูมันเป็นค่าห้อง ค่าอาหาร ค่าพยาบาล ตอนที่เรานอนพักรักษาตัวอะครับ ผมคิดว่าไม่น่าจะเป็นการชดเชยรายได้นะ ไม่รู้ว่าผมเข้าใจถูกรึป่าว แต่ถ้าเข้าใจผิดก็ขออภัยด้วยนะครับ แต่ถ้าจะให้ดีผมว่าสอบถามกับบริษัทประกันหรือตัวแทนประกันก็ดีนะเพื่อเราจะได้รู้คำตอบที่แน่ชัดไปเลยครับ

2021.01.29 10:42

Tiktok

@สมโภช เงินชดเชยรายได้นี่แหละครับที่ผมสนใจ แล้วก็ทำให้สนใจประกันตัวนี้มากๆได้เงินชดเชยเยอะจริงๆ ถ้าต้องนอนโรงพยาบาลอีกก็คือว่าอยากจะนอนไม่อยากจะออกเลยหรอครับได้เงินเยอะกว่าไปทำงานซะอีก แต่ยังไงด้วยความที่ผมไม่ค่อยรู้เรื่องก็ขอถามคำถามที่หลายคนอาจจะบ่นว่าโง่ก็ได้นะ คือผมอยากรู้ว่าเงินชดเชยรายได้เนี่ยเราจะได้รับยังไง ได้ทุกวันเลยไหม หรือเราจะได้เป็นก้อนทีเดียวตอนออกจากโรงพยาบาลครับ?

2021.03.29 15:25

ปิยะดา

เป็นอีกเสียงคะที่จะบอกว่าประกันตัวนี้ไม่ได้มีเงินชดเชยให้คนที่ซื้อประกันตัวนี้คะ ถ้าคุฯต้องการที่จะได้รับในส่วนของเงินชดเชย คุณต้องไปซื้อประกันเสริมอีกตัใคะ ตัวนี้มีชื่อว่า เติมเป๋ายามป่วยคะ ประกันตัวนนี้เขาจ่ายเงินชดเชยขณัที่เรารักษาพยาบาลในโรพยาบาลคะ ได้เงินชดเชยที่ 500-1500 บาทต่อวัน ขึ้นอยู่กับแผนการคุ้มครองที่เราเลือกคะ

2021.04.25 16:44

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ใช้จ่ายค่ายาไม่เกินเท่าไหร่ในแต่ละครั้งคะ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

สามารถสมัครใช้บริการผ่านทางอินเทอร์เน็ตได้ไหมครับ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ99 คุ้มครองสุขภาพ แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ทำไมต้องเลือกใช้แบบนี้ด้วยคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

รวมแล้วต้องจ่ายเงินเท่าไหร่คะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ทำไมประกันภัยนี้เหมาะสำหรับคนที่อยากได้ค่ารักษาพยาบาลครับ

ประกันชีวิต

สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้จากที่ไหนครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี