Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีชำระขั้นต่ำไหมครับ

ผมทำธุรกิจส่วนตัวครับ และเพิ่งสมัครและใช้บัตรนี้ปีที่แล้ว ปีนี้ยอมรับเลยครับว่าเศรษฐกิจแย่มาก ยิ่งมาเจอโควิดยิ่งทำร้ายกันไปใหญ่ ปกติผมก็ส่งครับทุกเดือนครับ ไม่ช้า ไม่ขาด แต่ช่วงนี้หมุนเงินไม่ทันจริงๆ ไหนจะลูกจ้างอีก เลยอยากถามว่าบัตรสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช มีระบบจ่ายขั้นต่ำไหมครับ และผมจะจ่ายยังไงได้บ้างครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Dobbin

ไม่อยากพูดแบบนี้จะเป็นเหมือนกันไหมครับ แต่ผมใช้บัตรสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช ได้เกือบสองปีแล้ว ตอนแรกผมเองก็คิดว่าจะส่งทุกเดือนได้แต่ช่วงนี้เศรษฐกิจไม่ดีจริงๆครับ แต่เราสามารถเลือกชำระคืนได้ครับ และจ่ายขั้นต่ำเริ่มต้นที่ 500 บาทหรือ 5% ของยอดรวมทั้งหมดครับ ผมเองก็จ่ายแต่ขั้นต่ำมาสองเดือนแล้ว แต่คิดว่าจะค่อยๆดีขึ้นครับเอาใจช่วยครับ

2020.08.28 16:5

แม็ก

การชำระขั้นต่ำจะช่วยเราสามารถมีวงเงินในการใช้จ่ายในรอบถัดไปครับ เหมือนกับบัตรกดเงินสดextra cash เมื่อเราจ่าย 5% หรือว่าขั้นต่ำ 500 บาทขึ้นไปต่อรอบบิล เราก็จะสามารถใช้วงเงินในรอบบิลถัดไปได้ครับ แต่ก็มีข้อเสียก็คือว่าเราก็จะมีหนี้เพิ่มขึ้นและเราก็ต้องผ่อนชำระเพิ่มมากขึ้นไปอีก คิดดีๆก่อนจะใช้วงเงินเพิ่มเติมนะครับเพราะเป็นเงินสำหรับอนาคต

2020.11.20 12:46

แคน

ดีนะครับที่ดูเหมือนว่าบัตรสินเชื่อนี้จะถูกออกแบบมาให้มีการชำระขั้นต่ำ เพื่อช่วยให้เราสามารถที่จะใช้วงเงินในรอบต่อไปได้เลย คือว่าบางครั้งเราอาจจะจำเป็นต้องใช้เงินมาก จนหมดวงเงินแล้วผ่อนชำระสินเชื่อไม่ทัน แต่การที่เราผ่อนชำระขั้นต่ำได้ จะทำให้เราสามารถใช้วงเงินในรอบถัดไปได้ แต่ต้องระวังนะครับ ถ้าใช้มากเกินไปก็จะเป็นหนี้หนักเพิ่มอีก

2020.12.21 15:36

Hula_Hoop

มีชำระขั้นต่ำได้มันก็ดีนะคะ สำหรับคนที่บางช่วง ผ่อนไม่ไหวจริงๆเหมือนช่วงนี้ แต่ถ้าชำระขั้นต่ำจนติดเป็นนิสัยทั้งทั้งที่สามารถผ่อนไหวเนี่ยก็ไม่ค่อยดีนะคะ ว่าแต่ใครรู้บ้างว่าช่วงที่เศรษฐกิจไม่ดีแบบนี้ ทางธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเขามีมาตรการช่วยเหลือลูกหนี้ยังไงบ้างคะ? คือเราเองมีบัตรกดเงินสดใบนี้อยู่ แต่ก็ยังไม่ได้รับการช่วยเหลือ จากมาตรการช่วยเหลือลูกหนี้อะไรเลยยังต้องผ่อนชำระเหมือนเดิมเท่าเดิม

2021.02.16 7:19

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME

ช่องทางการสมัครสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคชของเจ้าของกิจการ คือ ที่สาขา แล้วสมัครช่องทางอื่นไม่ได้เหรอ?

บัตรสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (สินเชื่อ),All (หารายได้)

ทำงานประจำ 1 ปีแล้ว แต่อยากเรียนเพิ่มเติมเพื่อหารายได้เสริมไปด้วย จะขอสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคชดีมั้ย?

บัตรสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อระหว่างบุคคล,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช ถ้าสมัครแล้วได้รับการอนุมัติ จะมีของสมนาคุณหรือสิทธิพิเศษอะไรให้บ้างมั้ย?

สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

เจ้าของกิจการที่สมัครสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช ต้องดำเนินธุรกิจปัจจุบันมา 3 ปีขึ้นไป ไม่นับรวมในอดีตใช่มั้ย?

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช จ่ายคืนขั้นต่ำแค่ 500 บาทหรือ 5% ของยอดรวมทั้งหมดแล้วแต่ยอดใดสูงกว่า..ดูให้ดี

All (สินเชื่อ)

มีรูปแบบวงเงินสินเชื่อแบบไหน

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (บัตรเครดิต)

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี