Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากเปิดบัญชีเงินฝาก Youth Savings มีขั้นต่ำเท่าไหร่คะ? เปิดบัญชียังไง?

อยากจะเปิดบัญชีไว้เก็บเงินก่อนเข้ามหาลัยค่ะตอนนี้ยังไม่มีบัญชีของธนาคารไหนเลยแต่คุณแม่แนะนำให้เปิดกับธนาคารออมสิน ไปหาข้อมูลดูก็เห็นว่าธนาคารออมสินมีบัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียนโดยเฉพาะก็เลยอยากรู้ค่ะว่าถ้าอยากเปิดบัญชีเงินฝาก Youth Savings มีขั้นต่ำเท่าไหร่คะ? แล้วก็จะเปิดบัญชีต้องใช้บัตรหรือเอกสารอะไรบ้างคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Jayavarman

เห็นรุ่นน้องหลายคนก็ทำแบบนี้เหมือนกันตอนเข้ามหาลัย วางแผนดีมากเลยนะคะ สำหรับบัญชีเงินฝาก Youth Savings เป็นบัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน นักศึกษา ของธนาคารออมสินค่ะ เอกสารที่ต้องใช้มีแค่ สำเนาทะเบียนบ้าน, บัตรประชาชนพร้อมสำเนาบัตรค่ะ มาที่ธนาคารออมสินแล้วก็เปิดบัญชีได้เลย ส่วนขั้นต่ำในการเปิดบัญชีคือ 100 บาทค่ะ

2020.09.22 16:29

Needtaya

เอกสารที่ใช้เปิดบัญชีไม่มีอะไรยุ่งยากเลยค่ะน้อง ใช้แค่บัตรประชาชนแค่นั้นเองค่ะ กับเงินที่เราจะเปิดบัญชีแค่ 100 บาท ขอชมนะคะที่น้องรู้จักพี่จะเก็บหอมรอมริบตั้งแต่ยังเด็ก ดีแล้วค่ะฝากนานๆจะได้ดอกเบี้ยเยอะๆเนอะ อยากได้ดอกเบี้ยเยอะๆก็ฝากเยอะๆหน่อย อนาคตจะได้ใช้ในวัยเกษียณได้ด้วย อย่าแอบถอนไปช้อปปิ้งจนหมดล่ะ 555

2020.11.09 7:7

Viola

เรื่องเงินขั้นต่ำที่จะต้องฝากเข้าบัญชีสำหรับเด็ก ไม่ต้องกังวลหรอกค่ะส่วนมากจะเป็นเงินขั้นต่ำที่น้อยมาก ก็เอาตามความเป็นจริงนั่นแหละค่ะเด็กๆก็ไม่มีเงินเยอะเท่าไหร่นัก แต่การเปิดบัญชีให้ลูกๆหลานๆตั้งแต่ยังเล็กก็เป็นการสอนเขาให้รู้จักฝากเก็บเงินเข้าธนาคารแล้วก็รู้จัก ระบบหรือการใช้งานเกี่ยวกับธนาคารค่ะ เด็กสมัยนี้ มีอะไรหลายอย่างที่ทำให้สะดวกมากเลยนะคะไม่เหมือนสมัยของเราเมื่อก่อนหยอดกระปุกอย่างเดียว

2020.12.14 7:59

ชณัฐนันท์

พี่ขอถามก่อนได้ไหมคะ ว่าถ้าน้องจะเข้ามหาวิทยาลัย มีแผนการเรื่องการเงินยังไงบ้างคะ วางแผนที่จะกู้เงิน จาก กยศ . ไหมคะ ที่พี่ถามแบบนี้ก็เพราะถ้าน้องวางแผนจะกู้เงินเรียน เปิดบัญชีของธนาคารกรุงไทยรอเอาเว้เลยน่าจะดีกว่านะคะ จะได้ไม่ต้องเสียเวลาเปิดบัญชีอีกรอบคะ เรื่องดอกเบี้ยหรือการออมเงิน มันก็จะคล้ายๆกันแหละคะ

2021.02.11 5:4

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

อยากได้รายละเอียดดอกเบี้ยต่อปีของบัญชีเงินฝาก Youth Saving ค่ะ?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝาก Youth Saving จะจ่ายดอกเบี้ยเมื่อไหร่?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีเงินฝาก Youth Saving กำหนดอายุขั้นต่ำในการเปิดบัญชีไหม?

อยากจะเปิดบัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียนนักศึกษาของธนาคารออมสินแต่ว่าไม่มีบัตรนักเรียนสามารถเปิดได้ไหมคะ?

บัญชีเงินฝาก Youth Saving จำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินไหม?

ดอกเบี้ยสำหรับบัญชีเงินฝาก Youth Savings ตอนนี้คือเท่าไหร่คะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ดอกเบี้ยสำหรับบัญชีเงินฝาก Youth Savings ตอนนี้คือเท่าไหร่คะ?

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

อยู่กรุงเทพต้องมีเงินเดือนสักเท่าไหร่ครับ

All (การจ่ายภาษี)

มีเงินเก็บในบัญชีเยอะจะเสียภาษีเยอะด้วยไหม?

ในกรณีการฝากเงินบัญชีร่วมกันถ้าอีกคนหนึ่งเสียชีวิตจะถอนเงินได้ไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มึงสมัครบัญชียูโอบีปลอดภาษีทวีสินมีเงื่อนไขอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

สหกรณ์ออมทรัพย์ครูคืออะไร และมีไว้เพื่อประโยชน์อะไร?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย เมื่อเราสมัครประกันนี้เราสามารถเลือกแผนความคุ้มครองของเราได้โดยมีให้เลือกถึง 4 แผนด้วยกัน และคุ้มครองสูงสุดไม่เกิน 90 วัน ต่อการเดินทาง 1 ครั้ง และมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินระหว่างที่เราเดินทางตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง และเมื่อเราซื้อผ่านทางอินเทอร์เน็ตเราก็สามารถพิมพ์กรมธรรม์ได้เอง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

Common Sense By อลิอันซ์

Common Sense By อลิอันซ์ หากเกิดอุบัติเหตุจากเกิดเดินทางหากผู้ที่เอาประกันนั้นมีอายุมากกว่า 16 ขึ้นไปและไม่เกิด 65 ปี จะได้รับความคุ้มครอง 3,000,000 บาท และหากผู้เอาประกันนั้นอายุต่ำกว่า 16 ปีหรือมากกว่า 65 ปีขึ้นไปจะได้รับความคุ้มครอง 1,500,000 บาท และได้รับค่ารักษาในต่างประเทศสูงสุดถึง 2,000,000 บาท

Common Sense By อลิอันซ์

บัญชีออมทรัพย์,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

บริหารเงินกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank เมื่อสมัครบัญชีนี้สามารถเปิดบัญชีเงินบาทเป็นสกุลเงินได้หลากหลายถึง 9 สกุลเงินเลยทีเดียว และดอกเบี้ยนั้นคำนวณดอกเบี้ยของยอดเงินฝากคงเหลือในบัญชีเป็นรายวัน และนอกจากนี้ค่าธรรมเนียมในการถอนเงินสดจากตู้ ไม่ว่าจะธนาคารไหนก็ยังฟรีอีกด้วยทั้งในและนอกประเทศ เมื่อใช้ citicard ก็รับฟรีค่าธรรมเนียมรายปีไปเลย

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ citibank

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เปิดง่ายเพียง 100 บาท

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เมื่อเราสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยแบบคงที่ โดยดอกเบี้ยนั้นอยู่ที่ 0.125% เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 100 บาท ไม่จำเป็นต้องฝากทุกเดือน ธนาคารจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆ 6 เดือน สามารถถอนเงินสดข้ามเขตหรือเขตเดียวกันก็ได้ ที่ตู้ ATM ไหนก็ได้ มีเงื่อนไขการเปิดบัญชีว่าชื่อบัญชีจะต้องเป็นชื่อบัญชีบุคคลคนเดียวเท่านั้น ไม่มีการเปิดบัญชีร่วม

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์

ประกันชีวิต

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อใช้ประกันนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงทรัพย์สินต่างๆที่เสียหายจากการเดินทาง โดยเมื่อเจอกับอุบัติเหตุทางบริษัทให้ค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี และได้รับค่ารักษาพยาบาลวงเงินสูงสุดถึง 750,000 บาท เมื่อผู้เอาประกันมีอายุ 75 ปีขึ้นไป

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี