Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากได้รายละเอียดเงินฝากขั้นต่ำบัญชีเงินฝากออมทรัพย์พิเศษสำหรับผู้เยาว์ (Krungthai Kids Savings) ค่ะ

กำลังวางแผนจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ให้ลูกครับ ผม้ป็นลูกค้าธนาคารกรุงไทยอยู่แล้วก็เลยคิดว่าอยากจะเปิดบัญชีของธนาคารกรุงไทยให้ลูกด้วย แล้วก็เห็นว่ามีบัญชีเงินฝากออมทรัพย์พิเศษสำหรับผู้เยาว์ (Krungthai Kids Savings) คิดว่าคงจะให้ลูกเปิดตัวนี้แหละครับ แต่ผมอยากได้รายละเอียดของตัวบัญชีแล้วก็จำนวนเงินขั้นต่ำครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Primrose

รายละเอียดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์พิเศษสำหรับผู้เยาว์ (Krungthai Kids Savings) นะคะ เป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ที่เด็ก 1 คนเปิดได้ 1 บัญชีเท่านั้นค่ะ เมื่อเปิดบัญชีแล้วสามารถฝากถอนโอนได้ไม่จำกัดจำนวนครั้ง แล้วเราก็ไม่จำเป็นต้องฝากเงินเข้าต่อเนื่องทุกเดือน ตอนเปิดบัญชีเงินฝากขั้นต่ำจะอยู่ที่ 2,000 บาทค่ะ แต่ว่าฝากสูงสุดได้ไม่เกิน 1 ล้านบาทนะคะ หลังจากที่เจ้าของบัญชีโตจนอายุ 15 ปีเต็ม ตัวบัญชีเงินฝากออมทรัพย์พิเศษสำหรับผู้เยาว์ (Krungthai Kids Savings) ก็จะเปลี่ยนเป็นบัญชีออมทรัพย์ปกติค่ะ

2020.09.29 16:29

Mu*min

ไม่ลองมองของธนาคารอื่นดูบ้างหรอคะ ถ้าคุณเน้นออมแบบดอกเบี้ยเยอะๆ มีของธนาคารกรุงศรีเงินฝากประจำออมเพื่อลูกก็น่าสนใจนะคะ ดอกเบี้ยสูงมากกว่าที่อื่นเลย จะมีฝากแบบ 24 เดือน กับ 36 เดือน บาท อัตราดอกเบี้ย 1.9% -2.2% ต่อปีเลยนะคะ ถือว่าให้ดอกเบี้ยเยอะกว่าธนาคารอื่นๆเลยนะ อีกอย่างไม่ต้องเสียภาษีดอกเบี้ยเงินฝากด้วยนะ รับเต็มๆ

2020.11.09 12:41

ระริน

สำหรับบัญชีผู้เยาว์ของธนาคารกรุงไทยเนี่ยถือว่ามีการกำหนดขั้นต่ำ ตั้ง 2,000 บาทก็ถือว่าเยอะนะคะ สำหรับเด็กๆ ถ้าอยากจะเปิดบัญชีขั้นต่ำน้อยกว่านี้ก็อยากแนะนำลองไปเปิดที่ธนาคารอื่นก็ได้ค่ะ หนูเองก็เพิ่งพาน้องสาวไปเปิดบัญชีมา เปิดขั้นต่ำแค่ 500 บาทเองค่ะก็เด็กอ่ะเนาะไม่ได้มีเงินเยอะอะไรมากมาย แล้ว 500 บาทเนี่ยก็เป็นเงินเก็บของน้องสาวหนูเองด้วยหนูไม่ได้ช่วยจ่ายให้

2020.12.15 11:42

วรินทร์

สงสัยนะครับ ทำไมเรื่องการฝากขั้นต่ำ ของบัญชีเด็กกับบัญชีคนโต เรื่องฝากขั้นต่ำทำไมมั่นต่างกันครับ ของเด็ก ฝากที่2พันบาทเลยเหรอครับ ทั้งที่ บัญชีออมทรัพย์แบบปกติอยู่ที่ 500 บาทเองครับ ต่างกันเยอะจัง อ่อ แล้วก็สงสัยอีกเรื่องครับ ถ้าเปิดบัญชีของเด็ก เราสามารถทำบัตร ATM ด้วยได้ไหมครับ เพราะไหนๆทำแล้วจะได้ทีเดียวจบครับ

2021.02.11 5:4

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

เงินฝากออมทรัพย์พิเศษสำหรับผู้เยาว์ ของ ธนาคารกรุงไทย

เงินฝากออมทรัพย์พิเศษสำหรับผู้เยาว์ ของ ธนาคารกรุงไทย เปิดบัญชีครั้งแรกขั้นต่ำอยู่ที่ 2,000 บาท อัตราดอกเบี้ยอยู่ที่ 0.50% ต่อปี ทางธนาคารจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆสิ้นเดือน สามารถฝากถอนเงินได้โดนได้รับดอกเบี้ยจริงๆ ทางธนาคารจะจ่ายดอกเบี้ยทุกสิ้นเดือน เงื่อนไขการสมัครคือเป็นบุคคลธรรมมาดาอายุไม่เกิน 15 ปี มีสัญชาติไทย

เงินฝากออมทรัพย์พิเศษสำหรับผู้เยาว์ ของ ธนาคารกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

ตั๋วเครื่องบินในประเทศลดราคาทันที4%เมื่อใช้จ่ายด้วยบัตรนี้...

KTC Visa Classic เป็นบัตรที่มาพร้อมกับสิทธิพิเศษมากมาย มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 1 ล้านบาท เบิกถอนเงินสดได้100%เต็มวงเงินของยอดเงินคงเหลือหรือสูงสุดไม่เกิน 50,000 บาทต่อวัน ได้รับส่วนลดเมื่อซื้อตั๋วเครื่องบินในประเทศ ถึง 4% จากราคาเต็ม ของตั๋วปกติฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

ซื้อสินค้าที่สิงคโปร์,ฮ่องกง,มาเลเซีย,อินโดเนเซีย ได้ส่วนลดถึง4% ด้วยบัตร...

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Toyota SASA Titanium ที่ทำให้ผมได้สิทธิประโยชน์หลายอย่างที่ศูนย์Toyota

บัตรเครดิต เคทีซี โตโยต้า ซาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

มีสิทธิพิเศษที่เหมาะกับคนไหนที่ชอบ afternoon tea

บัตรเครดิต เคทีซี เอ็กซ์ บางกอก แอร์เวย์ส วีซ่า ซิกเนเจอร์ / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

KTC SNP 2000 Visa platinum บัตรเครดิตที่ฟรีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพที่ผมเพิ่งเคยเห็นเป็นครั้งแรก

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าเป็นบัตรประชาชนรุ่นเก่าของเด็กจะเอาไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์สำหรับผู้เยาว์ได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์พิเศษสำหรับผู้เยาว์ ของ ธนาคารกรุงไทย / บัตรกรุงไทย

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์พิเศษสำหรับผู้เยาว์กำหนดจำนวนเงินที่จะฝากเข้าในแต่ละครั้งไหม?

เงินฝากออมทรัพย์พิเศษสำหรับผู้เยาว์ ของ ธนาคารกรุงไทย / บัตรกรุงไทย

บัญชีออมทรัพย์,All (การจ่ายภาษี)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์สำหรับผู้เยาว์ของธนาคารกรุงไทยต้องจ่ายค่าภาษีไหม?

อยากรู้ว่าโบนัสที่ได้จากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์สำหรับผู้เยาว์ 100% นี่ถ้าคิดเป็นดอกเบี้ยจะได้กี่เปอร์เซ็นต์คะ?

บัญชีออมทรัพย์พิเศษสำหรับผู้เยาว์ให้ใครสมัครให้

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์พิเศษสำหรับผู้เยาว์มีเงื่อนไขการทำธุรกรรมยังไงบ้างครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ความป่วยไข้

บัญชีออมทรัพย์ UOB secure จ่ายค่ารักษาพยาบาลไหม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

การปรับสมุดบัญชีมีประโยชน์อย่างไร เพราะไม่ค่อยได้ใช้สมุดบัญชีเลยยังสำคัญไหม?

All (การจ่ายภาษี)

มีเงินเก็บในบัญชีเยอะจะเสียภาษีเยอะด้วยไหม?

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากสำหรับเด็กนักเรียนออมสินมีเอกสารอะไรบ้างที่ใช้ในการเปิดบัญชี

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

มีเงื่อนไขอะไรที่อาจจะทำให้เราถูกปิดบัญชีครับ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย เป็นประกันภัยที่ให้ความคุ้มครองตั้งแต่ นักท่องเที่ยว มัคคุเทศก์และผู้นำเที่ยวในระหว่างการเดินทางท่องเที่ยว โดยที่บริษัทนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องขออุบัติเหตุ การสูญเสียอวัยวะ และค่ารักษาพยาบาลท่เกิดจากอุบัติเหตุ

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

All (บัตรเครดิต),บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ ได้รับดอกเบี้ยสูงสุดถึง 1.5% และยังสามารถถอนเงินหรือโอนเงินไปยังธนาคารไหนก็ได้ตลอด 24 ชั่วโมง โดยไม่เสียค่าธรรมเนียม เปิดบัญชีขั้นต่ำด้วยเงินเพียง 0 บาทเท่านั้น! มีบริการให้ทำธุรกรรมผ่านแอพด้วยซึ่งแอพนั้นมีชื่อว่า Thanachart Connect โมบายแอพ หรือ Thanachart iNet นอกจากเปิดบัญชีด้วยเงิน 0 บาทแล้วยังสะดวกอีกด้วย

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ

บัญชีออมทรัพย์,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

บริหารเงินกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank เมื่อสมัครบัญชีนี้สามารถเปิดบัญชีเงินบาทเป็นสกุลเงินได้หลากหลายถึง 9 สกุลเงินเลยทีเดียว และดอกเบี้ยนั้นคำนวณดอกเบี้ยของยอดเงินฝากคงเหลือในบัญชีเป็นรายวัน และนอกจากนี้ค่าธรรมเนียมในการถอนเงินสดจากตู้ ไม่ว่าจะธนาคารไหนก็ยังฟรีอีกด้วยทั้งในและนอกประเทศ เมื่อใช้ citicard ก็รับฟรีค่าธรรมเนียมรายปีไปเลย

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ citibank

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ พลัส เปิด – ปิด By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ พลัส เปิด – ปิด By ไทยวิวัฒน์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง เพื่อฝันที่เป็นจริง

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 500 บาทเท่านั้นค่ะ และทางธนาคารนั้นจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆเดือนมิถุนายนและธันวาคม นอกจากนี้ยังสามารถฝากถอนได้ทุกวันไม่จำกัดจำนวนครั้ง ถ้าเรายิ่งฝากเงินเยอะเราก็จะได้รับดอกเบี้ยมากเพราะว่าทางธนาคารนั้นจะคิดดอกเบี้ยให้เราทุกๆวัน เมื่อรู้แบบนี้มาเปิดบัญชีนี้เยอะๆนะคะ ของเขาดีจริง

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี