Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปของธนาคารกรุงศรีใช้หักพวกค่าสาธารณูปโภคได้ไหมครับ?

ผมเป็นคนยุ่งมาก ทำให้หลายครั้งก็ลืมจ่ายพวกค่าน้ำ ค่าไฟ ค่าเน็ต บางเดือนโดนตัดนี่วุ่นวายจริงๆครับ ก็เลยกำลังคิดอยู่ว่าจะใช้พวกบริการหักเงินจ่ายพวกค่าน้ำ ค่าไฟ นี้ทางบัญชีของเราเลย แต่อยากรู้ว่าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปของธนาคารกรุงศรี คือผมไปเปิดมาแล้ว แต่ผมอยากรู้ว่าผมจะใช้บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปของธนาคารกรุงศรีตัวนี้หักจ่ายค่าน้ำ ค่าไฟ ค่าเน็ต พวกค่าสาธารณูปโภคได้ไหมครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Pramon

ใช้ได้นะคะ เพราะที่บ้านก็ใช้อยู่ค่ะ บางทีลืมจ่ายค่าน้ำ ลืมจ่ายค่าไฟ โดนตัดก็ลำบากจริงๆค่ะ ที่บ้านก็ใช้บริการหักบัญชีเพื่อจะชำระค่าสินค้าและก็ค่าบริการต่างๆได้อย่างค่าสาธารณูปโภค เช่น พวกค่าไฟฟ้า ค่าน้ำประปา ค่าโทรศัพท์ หรือค่าใช้จ่ายอื่นๆได้ โดยที่ทางธนาคารก็จะชำระหักเงินเป็นรายเดือนตามยอดที่บิลแต่ละใบก็เรียกเก็บมาค่ะ พ่อทำแบบนี้แล้วก็เลยไม่ต้องกังวลว่าเราจะลืมจ่ายพวกบิลค่าน้ำค่าไฟเลยค่ะสะดวกดี

2020.08.01 9:40

sureerat

คุณสามารถหักผ่านบัญชีได้ค่ะ แต่ต้องไปติดต่อที่ธนาคารนะ ไม่สามารถที่จะหักผ่านทางตู้ atm ได้ค่ะ อีกอย่างนึงถ้าคุณไม่สะดวกเราขอแนะนำให้คุณไปโหลด Application KMA มาใช้นะ อีกอย่างแอปนี้สามารถที่จะสามารถที่จะทำธุรกรรมอื่นๆก็ได้ด้วยนะอย่างเช่นกดเงินโดยที่ไม่ใช้บัตร แม้กระทั่งโอนเงิน จ่ายบิลต่างๆ ทำได้ทุกอย่างเลยโดยใช้มือถือ ลองไปใช้ดูนะคะเราว่ามันสะดวกมากเลย

2020.11.16 11:52

นามิ//

ใช้บริการหักบัญชีอัตโนมัติบ้างอยู่เหมือนกันค่ะ เขาเป็นคนขี้ลืม ที่ใช้อยู่ประจำก็เป็นค่าโทรศัพท์ แล้วก็ค่าอินเตอร์เน็ตค่ะ ส่วนพวกค่าน้ำค่าไฟไม่ได้ใช้เพราะว่า ไม่ได้รับผิดชอบค่าใช้จ่ายส่วนนี้ ถ้าอยู่บ้านกับครอบครัวค่ะพ่อกับแม่ก็เป็นคนจัดการเรื่องนั้น บริการหักบัญชีอัตโนมัติดีนะคะ ใครยังไม่เคยใช้อยากแนะนำให้ใช้ดู ใครที่มีบัญชีออมทรัพย์ธรรมดาก็ใช้ได้ทั้งหมดเลยบริการนี้

2020.12.22 14:59

เฉลิมชัย

เมื่อก่อนที่บ้านเวลาจะจ่ายค่าน้ำหรือค่าไฟฟ้าต้องวิ่งไปจ่ายครับ แต่เดียวนี้ไม่ต้องแล้วครับ หักจ่ายจากบัญชีได้เลยครับ แถมไม่ต้องกลัวลืมด้วยครับว่าเดือนนี้เราจ่ายหรือว่ายังไม่จ่ายครับ ส่วนตัวแล้วผมชอบนะครับที่เขามีหักเงินจากบัญชีแบบนี้ครับ เพราะเมื่อก่อนผมใช้เงินไม่ค่อยเก็บไว้จ่ายพวกนี้ด้วยครับ แล้วก็มักจะมีปัญหาบ่อยๆด้วยครับ

2021.02.16 8:14

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มีการจ่ายดอกเบี้ยให้กับเราอย่างไรบ้างคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

มีคำแนะนำอย่างไรบ้างเกี่ยวกับการฝากเงินบัญชีออมทรัพย์มีคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),เริ่มทำงาน,All (การจ้างงาน)

ต้องเปิดบัญชีกรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป ดีไหมคะ ? พอดีมาสมัครงานแล้วเค้าให้เปิดของกรุงศรี

ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีเท่าไหร่คะ

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (อี วอลเล็ต)

บัตร we card true money wallet หมดอายุแล้วต่อยังไง

Truemoney / ทรู มันนี่

All (อี วอลเล็ต)

ใช้เบอร์โทรศัพท์ไม่ใช่ค่ายทรู สามารถใช้ true money wallet ได้ไม๊คะ

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย

หนัง Pu Pd pvc ต่างกันยังไง

แอป Dolfin wallet ใช้ดียังไง? ชอบอะไรในตัวแอปกันคะ?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

LazadaกับShopeeอะไรดีกว่ากันคะ

ทำไมจ่ายบิลค่าน้ำโดยการสแกนไม่ได้คะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

AirPay เหมือนซื้อผ่านหน้าโรงหนัง

AirPay

mPay สะดวกทั้งร้านค้าและคนจ่าย

เดี่ยวนี้เราเข้ามาสู่ยุคที่ไม่ต้องใช้เงินสดกันแล้วเหรอครับ ผมคิดว่าอีกหน่อยแบงค์ที่เรามีในกระเป๋าจะกลายเป็นแค่กระดาษธรรมดาแน่นอนครับ (เหมือนยังกะในหนังเลยครับ) เดียวนี้ใครๆก็ใช้mPay เพราะว่า หลายคนเลือกใช้อาจเป็นเรื่องของความปลอดภันแน่ๆ ร้านค้าไม่ต้องเก็บเงินสดไว้ ลูกค้าไม่ต้องถือเงินไว้ ความปลอดภัยดูแลง่าย มีที่มาที่ไปของเงิน

mPay

mPay จ่ายได้ทุกอย่าง

การชำระบิล กันบ้าง โดยจะเห็นว่า แอปพลิเคชัน mPAY ครอบคลุมการชำระบิลแทบจะทุกบริการเลยก็ว่าได้ ไม่ว่าจะเป็น ค่าสาธารณูปโภค อย่างเช่น ค่าน้ำ, ค่าไฟ, ค่าโทรศัพท์บ้าน หรือจะเป็นบัตรเครดิต, ลิสซิ่ง, ประกันภัย, ประกันชีวิต, ค่าอินเทอร์เน็ต นอกจากนี้ ยังสามารถเติมเงินสำหรับเกมออนไลน์ได้อีกด้วย เรียกได้ว่า สะดวกมากเลยครับ

mPay

mPay ลองใช้กันดู

เพ่อนๆที่กำลังมองหาแอฟเงินสดแล้วอยากทดลองใช้งานดู ขอแนะนำของmPayครับ ลองโหลดแอพมาใช้ดูก่อนก็ได้ครับ ไม่ได้มีค่าธรรมเนียมการสมัคร เครือข่ายไหนก็ใช้ได้ มีแสดงโปรโมชั่นอยู่ในแอพ ส่วนมากสำหรับลูกค้า AIS ซึ่งถ้าใช้งานอยู่แล้วก็ได้ประโยชน์ตรงนี้ไป จ่ายบิลค่าโทรศัพท์ ได้ง่ายๆครับ แถมบางเดือนmPayก็ยังมีส่วนละแล้วก็ยังมีเงินคืนให้ด้วยครับ

mPay

mPay ถอนเงินไม่พลาด

เมื่อก่อนเรามีความสงสัยนะครับว่า การมีแอฟเงินสดมันปลอดภัยจริงๆไหมดดยเฉพาะเรื่องการถอนเงิน เพราะขนาคนที่จ้่ายเงินสดด้วยกันเองยังถอนผิดในบางครั้งเลยครับ ยิ่งถ้าเป็นแอฟถ้าถอนผิดจะไปเอาคืนจากไหน เลยลองๆใช้mPay ดูว่า มันดีไหม ก็ต้องแปลกใจมากๆใช้ มาสองปีแแล้ว ไม่พลาดสีกครั้ง เพราะมีระบบทำรายการตรวจสอบไม่มีความผิดพลาดจากการทอนเงิน จริงๆ

mPay

ธนาคารดิจิทัล,All (อี วอลเล็ต)

Rabbit LINE Pay ใช้กัเดรี่ควีน

Rabbit LINE Pay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี