Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากจะเปลี่ยนวิธีการจัดส่งและรอบระยะเวลา ที่ธนาคารให้ใบ statement มาได้ไหมคะ?

ไปเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ประเภทไม่มีสมุดคู่ฝากกับธนาคารกรุงเทพมาค่ะ ปกติแล้วธนาคารกรุงเทพก็จะส่งใบ statement มาให้ทุกเดือนทางไปรษณีย์ แต่ว่าช่วงนี้ไม่ค่อยอยู่บ้านค่ะ บางครั้งก็ไม่เห็นเอกสารด้วย คิดว่าน่าจะปนกับเอกสารตัวอื่นแล้วอาจจะมีเด็กๆเผลอเอาไปทิ้ง ก็เลยอยากรู้ค่ะว่าเราจะสามารถเปลี่ยนวิธีการจัดส่งใบ statement ได้ไหมคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สุพรรณ

ปกติแล้วถ้าเราเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ประเภทไม่มีสมุดคู่ฝากกับธนาคารกรุงเทพ ธนาคารกรุงเทพก็จะจัดส่งใบ statement มาให้เราทางไปรษณีย์เป็นรอบรายเดือนส่งมาที่บ้านทุกเดือนใช่ไหมคะ แต่ถ้าเราไม่สะดวกเราสามารถขอเปลี่ยนวิธีการจัดส่งใบ statement ได้ค่ะและก็ไม่ใช่แค่วิธีการจัดส่งเท่านั้นแต่เรายังสามารถเลือกระยะเวลาในการออกใบ statement ได้ด้วย อาจจะเป็นรายเดือนราย 3 เดือนหรือว่าราย 6 เดือนก็ได้ ให้เราไปยื่นความจำนงที่สาขาที่เราไปเปิดบัญชีด้วยได้เลยค่ะ

2020.09.19 9:40

woravut

เท่าที่ผมรู้มาสามารถดูสเตทเม้นท์ได้จากบัญชีใน internet banking ได้นะครับ สามารถทำรายการผ่านทาง m banking Online ครับในคอมพิวเตอร์ ถ้าคุณไจำเป็นต้องใช้เอกสารสเตทเม้นท์เพื่อเป็นหลักฐานในการทำธุรกรรม คุณก็สามารถที่จะสั่งปริ้นท์ออกมาได้เลยนะครับ ผมว่าการขอสเตทเม้นท์แบบนี้ค่อนข้างสะดวกและประหยัดเวลาครับ

2020.11.20 13:53

I'm_Aom

แล้วถ้าใช้บัญชีนี้ เขาจะส่ง statement มาให้ทุกเดือนเลยหรอคะถ้าเราไม่ได้ขอ แค่สงสัยนะคะ ไม่เคยมีบัญชีสะสมทรัพย์ของธนาคารกรุงเทพฯมีแต่บัญชีออมทรัพย์ธรรมดาแต่ก็กำลังสนใจบัญชีนี้เหมือนกันก็เลยเกิดข้อสงสัยหลายอย่างค่ะอยากถามจากผู้ใช้จริงสักหน่อย แล้วถ้าเราจะขอ Statement ที่เขาส่งมาทางไปรษณีย์ให้ส่งมาทางอีเมล์หรือ Gmail แทนได้ไหมคะ

2020.12.26 16:24

สุดาพร

ทำไมของเราไม่เคยส่งมาที่บ้านเลยคะ เวลาที่เราจะใช้งานก็ต้องไปขอที่ธนาคารทุกครั้งเลยคะ เสียค่าบริการด้วยนะคะ แบบนี้เราต้องไปถามแล้วละคะ ว่าถ้าเราอยากรับเอกสารด้วยต้องทำอย่างไรบ้าง เราว่าถ้าส่งมาที่บ้านจะสะดวกมากเลย หรือส่งมาทางอีเมลก็ง่ายดีนะ ไมต้องกลัวหายเหมือนกับที่คุณเจ้าของคำถามต้องเจออยู่ในตอนนี้

2021.02.18 5:53

เชอเอม

@ I'm_Aom ทำได้สิคะเราขอเป็นประจำ...ให้ธนาคารส่งStatement มาให้ทาง mailได้ค่ะ สะดวกไม่ต้องรอนานดีกว่าไปรษณีย์ค่ะ เพราะว่าสามารถรู้ความเคลื่อนไหวของบัญชีได้ตลอดเลย @ สุดาพร ที่คุณต้องเสียค่าบริการนี่ไม่ทราบว่าขอกี่เดือนคะ??? ถ้าขอไม่เกินหกเดือนทางธนาคารเค้าไม่คิดเงินนะคะ แต่ถ้าเกินหกเดือนไปแล้วอาจจะมีค่าบริการค่ะ

2021.06.05 12:57

Mara

ตอนนี้เจ้าของกระทู้ยังอยากได้ statement ของบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ประเภทไม่มีสมุดคู่ฝากที่คุณเปิดไว้กับธนาคารกรุงเทพอยู่หรือเปล่าครับ เปลี่ยนจากการขอให้ส่งทางไปรษณีย์เป็นวิธีอื่นแล้วมั้ย ผมว่ามันจะง่ายกว่านะ ทำไมคุณถึงยังอยากได้เป็นแบบเอกสารทุกเดือนล่ะครับ หรือว่าจำเป็นต้องเอาไปใช้ทำอะไรโดยเฉพาะหรือเปล่า

2021.07.27 16:14

Oop's

@Mara ก็นั่นน่ะสิ คือถ้าไม่ได้จะเอา statement ไปขอสินเชื่อนะ ไม่ได้เข้าไปสมัครบัตรกดเงินสดหรือ บัตรเครดิต ก็ขอแบบออนไลน์ไปเลยค่ะสะดวกดี เหมือนที่คุณพี่ว่านั่นแหละ เจ้าของกระทู้คงรู้แล้วแหละเราคงไปติดต่อธนาคารแล้วมั้ง มันไม่ยากอยู่แล้ว เดี๋ยวนี้ธุระทำการเงิน ไม่ว่าอะไรกันไหนก็ทำง่ายๆค่ะ ติดปัญหาตรงไหนก็ติดต่อ Call Center ก็จบ

2021.09.27 9:0

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีสะสมทรัพย์

เมื่อมีบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank อะไรก็ง่ายขึ้น

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank สามารถทำธุรกรรมต่างๆได้ตลอด 24 ชั่วโมง ไม่ว่าจะเป็นที่ไหนโดยไม่จำกัดจำนวนเงินในการถอนและไม่จำกัดจำนวนครั้งอีกด้วย เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 500 บาทเท่านั้น และนอกจากนี้ยังสามารถใช้เป็นหลักประกันในการขอสินเชื่อได้อีกด้วย ไม่จำเป็นต้องฝากเงิรในทุกๆเดือน ได้รับอัตราดอกเบี้ยแบบคงที่ บุคคลธรรมดาและนิติบุคคลที่ไม่แสวงหากำไรจะได้รับดอกเบี้ย 0.375% , นิติบุคคลทั่วไป ราชการและรัฐวิสาหกิจจะได้รับดอกเบี้ย 0.125%

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตใบเดียวที่สามารถให้คุณสามารถใช้จ่ายได้มากกว่า150ประเทศ ต้องบัตรนี้เลยBankok Bank union pay

สิทธิพิเศษสำหรับผู้ถือบัตร union pay ใช้จ่ายอย่างสะดวกทั่วประเทศ กว่า 157 ประเทศ มี34 ล้าน ร้านค้าทั่วโลกที่มีเครื่องหมาย union pay จะซื้อของผ่านทางอินเตอร์เนตของ จีน และญี่ปุ่นได้ รับสิทธิพิเศษ จากโรงแรม ร้านค้า สนามกอล์ฟ สปา ร้านอาหาร ผู้ถือบัตรและคู่สมรส และบุตรอายุไม่เกิน 23ปี ได้รับประกันอุบัติเหตุขณะเดินทางในวงเงิน 3ล้านบาท.

บัตรเครดิตไทเทเนี่ยม ธนาคารกรุงเทพ / ธนาคารกรุงเทพ

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,All (บัตรเครดิต)

อยากเติมน้ำมันคาลเท็กซ์แล้วได้รับเงินคืน3% ต้องบัตรนี้ Bankok Bank Titanium

ส่วนตัวผมใช้บัตรนี้เติมน้ำมันที่ปั๊ม คาลเท็กส์ เพราะจะได้รับเงินคืน 3%ในรอบบิลนั้นเลย บัตร Titanium เป็น cash back แต่มีโปรโมชั่นไม่มากเท่าไหร่ ค่าธรรมเนียแรกเข้าฟรี รับเงินคืนสูงสุด 2% จากยอดรวมค่าใช้จ่ายผ่านบัตรต่อรอบบัญชี รับเครดิตเงินคืน 0.50% เมื่อมียอดใช้จ่ายผ่านบัตร ไม่เกิน 25,000 บาท ต่อรอบบัญชี.

บัตรผู้นำ แพลทินัม ธนาคารกรุงเทพ / ธนาคารกรุงเทพ

All (บัตรเครดิต)

สำหรับชีวิตคนมีฐานะที่อยากได้สิทธิพิเศษมากมาย ต้องใช้บัตรนี้Bankom Bank Platinum Leader

บัตรอินฟินิท ธนาคารกรุงเทพ / ธนาคารกรุงเทพ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ธนาคารกรุงเทพมีจุดเด่นอะไร

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

อยากทราบว่าข้อแตกต่างของเงินฝากสะสมทรัพย์ VS เงินฝากประจำ แตกต่างกันอย่างไร

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

มีข่าวดีมาบอกกันคะเพื่อนๆ...เกี่ยวกับบัตรอินฟินิท ธนาคารกรุงเทพ มาอ่านกันเร็วๆ

บัตรอินฟินิท ธนาคารกรุงเทพ / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ธนาคารกรุงเทพเงื่อนไขการเปิดบัญชีคืออะไร

นักท่องเที่ยวชาวต่างชาติเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพได้ไหม? ต้องมีเอกสารอะไรบ้าง?

ให้คนอื่นไปเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพในนามของบริษัทต้องมีเอกสารรับรองอำนาจไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝาก Youth Saving จำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินไหม?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ไม่ค่อยมั่นใจค่ะ ถ้าจะเปิดบัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุดคู่ฝาก

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

ถ้าอยากปิดบัญชีแค่ปล่อยให้เวลาผ่านไปบัญชีปิดเองไหมคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

All (อี วอลเล็ต)

การยืนยันตัวตนด้วยบริการ i confirm คืออะไรคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

เมื่อไหร่ที่เราจะต้องจ่ายค่ารักษาบัญชี?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี