Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ธนาคารกรุงเทพมีจุดเด่นอะไร

เงื่อนไขการสมัครโปรโมชั่นบัญชีออมทรัพย์ในช่วงนี้ของแต่ละธนาคารทำให้เราเห็นถึงจุดเด่นที่รู้ว่าสามารถทำรายการธุระทำธุรกรรมทางการเงินได้ง่ายโดยที่เราสามารถทำได้จากโทรศัพท์มือถือและไม่ต้องเสียค่าบริการหรือว่าได้รับของกำนัลในช่วงนี้หรือว่ามีอัตราดอกเบี้ยที่สูงให้กับเราผมอยากทราบเกี่ยวกับจุดเด่นของการเปิดบัญชีกับธนาคารกรุงเทพว่ามีจุดเด่นอะไรที่น่าสนใจ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ณัฎฐา

สำหรับการเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพช่วยให้เราฝากถอนโอนจ่ายได้อย่างคล่องตัวผ่านหลักหลายช่องทางไม่ว่าจะเป็น internet banking หรือตู้ atm สามารถมีอัตราดอกเบี้ยที่สูงโดยดอกเบี้ยเพิ่มขึ้นทุกวันโอนเข้าบัญชีทุกๆเดือนมิถุนายนและเดือนธันวาคมสามารถตรวจสอบรายการบัญชีหรือการเคลื่อนไหวบัญชีได้ที่สาขาหรือบริการดิจิตอล banking

2019.11.08 15:21

ศรีศักดิ์

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ของธนาคารกรุงเทพก็ไม่ได้มีข้อกำหนดมากมาย ทำให้รู้สึกสบายใจเมื่อจะใช้บริการ ทั้งการฝาก การถอน การโอน แต่คุณดูเรื่องอัตราดอกเบี้ยเงินฝากดีหรือยังคะ? ถ้าอยากได้ดอกเบี้ยสูงต้องเปรียบเทียบดูของหลายๆธนาคารค่ะ แต่เราว่าที่สำคัญคือความสม่ำเสมอในการฝากเงินเพื่อเป็นการออมเงินของเรานี่ล่ะค่ะ

2020.06.08 13:52

Pocky

ไม่ได้มีดอกเบี้ยสูงที่คุณคิดหรอกค่ะ ถ้าอยากได้ดอกเบี้ยสูงต้องไปฝากเป็นแบบฝากประจำนะคะ สำหรับบัญชีเงินฝากแบบสะสมทรัพย์ของที่นี่ ดอกเบี้ยแค่ 0.250 % ค่ะ สามารถทำธุรกรรมทางโทรศัพท์ได้นะคะถ้าเป็นแบบเปิดบัญชีออนไลน์ สามารถผูกพร้อมเพย์กับบัญชีของเราได้ค่ะ สำหรับเรา...เรายังเฉยๆกับธนาคารนี้เพราะว่าดอกเบี้ยก็ไม่ได้เยอะมากเท่าไหร่

2020.07.20 8:29

แมงดาทะเล

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ธนาคารกรุงเทพ ก็เป็นบัญชีเงินฝากเหมือนกับที่ธนาคารอื่นตัวทั่วไป ที่กำหนดการฝากเงินครั้งแรก 500 บาท และจ่ายดอกเบี้ยปีละสองครั้ง และไม่จำเป็นต้องฝากทุกเดือน ประเภทอัตราดอกเบี้ยแบบคงที่ และ บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์นี้ คุณสามารถใช้เป็นหลักการประกัน เมื่อขอสินเชื่อจากธนาคารได้อีกด้วยค่ะ

2020.07.24 2:0

"ผมมากับสายลม"

ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องดอกเบี้ยเงินฝากก็เปิดได้นะครับสำหรับบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ธนาคารกรุงเทพ เพราะชื่อก็บอกอยู่แล้วว่าเป็นบัญชีสะสมทรัพย์หรือบัญชีออมทรัพย์นั่นแหละ เปิดเอาไว้ใช้จ่ายเฉยๆน่ะได้อยู่ เงื่อนไขก็ทั่วไปแบบธนาคารอื่นล่ะครับ แต่ถ้าอยากเปิดบัญชีแบบได้ดอกเบี้ยสูงหน่อยเอาไว้เก็บเงินก็ต้องเปิดบัญชีฝากประจำครับ

2020.08.15 8:38

Yana

เคยอยากจะเปิดบัญชีกับธนาคารกรุงเทพเหมือนกันค่ะ เพราะเขาขึ้นชื่อเรื่องของดอกเบี้ยที่ดี แต่ขอติติงเรื่องหนึ่งนะคะคือเรื่องการบริหารเวลาของพนักงานธนาคาร เคยไปนั่งรอเพื่อจะเปิดบัญชีอยู่นะคะแต่รอนานมากเลยจนไม่สามารถรอได้อีกต่อไปสุดท้ายก็ยังไม่ได้เปิดบัญชีกับธนาคารกรุงเทพจนถึงทุกวันนี้เลย ปรับปรุงตรงนี้หน่อยน่าจะดีนะคะ

2020.08.31 9:17

เงาะ

สำหรับผมผมมองว่าการเปิดบัญชีออมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพ ถือว่าเป็นเรื่องที่ทำได้ง่ายและธนาคารสาขาอยู่ใกล้บ้านสะดวกมากๆด้วย ทำให้การเดินทางไปในกรณีที่เกิดปัญหาขึ้นกับแอพพลิเคชั่นที่เราสมัครปลูกไว้มีปัญหาก็สามารถที่จะแก้ไขได้ง่าย การฝากเงินหรือการทำธุรกรรมการเงินถ้าไม่อยากเสียค่าอินเทอร์เน็ตก็เดินทางไปใกล้ๆนี่เลย

2020.09.17 2:58

samol_44

ผมชอบบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ธนาคารนี้เพราะว่า เป็นบัญชีที่พ่วงประกันอุบัติเหตุครับ โดยที่ไม่ต้องตรวจสุขภาพเลย คุ้มครองตั้งแต่วันแรกที่คุณเริ่มสมัครเลย อีกอย่างสามารถที่จะทำธุรกรรมอะไรอื่นๆด้วยนะครับ คือถ้าเป็นบัญชีที่พ่วงประกันอุบัติเหตุของธนาคารอื่นจะไม่สามารถที่จะทำธุรกรรมอะไรได้เลย แต่ที่นี่ยังสามารถทำได้ครับ

2020.09.19 13:9

Finnnnn

ผมกำลังสนใจบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ของธนาคารกรุงเทพอยู่พอดีไม่เคยมีบัญชีกับธนาคารนี้มาก่อนแต่รู้สึกว่าบัญชีนี้น่าจะเปิดง่ายแล้วก็ไม่ยุ่งยากจะฝากจะถอนก็คงจะสะดวกที่ผมจะพยายามจะเปิดบัญชีกับธนาคารกรุงเทพเพราะตอนนี้กำลังสนใจเกี่ยวกับการลงทุนกองทุนของธนาคารนี้ครับ ยังไงก็ฝากถามหน่อยนะครับว่าถ้าเปิดบัญชีสะสมทรัพย์นี้ผมสามารถซื้อกองทุนได้ไหมครับ

2020.09.30 8:35

ลูกพีช

@Yana เราเองก็มีประสบการณ์เหมือนกับคุณเลยค่ะ แค่จะไปเปิดบัญชีใช้เวลานานมาก แล้วก็ไม่ใช่บัญชีฝากประจำอะไรด้วยเป็นบัญชีออมทรัพย์ทั่วไป ไม่รู้ว่าทำไมถึงใช้เวลานานขนาดนั้นเสียเวลามากๆเลยค่ะ ถ้าเป็นธนาคารอื่นนะแป๊บเดียวก็เสร็จแล้ว แต่ก็ต้องอดทนรอค่ะก็ไม่ควรจะเป็นบริษัทที่ทำงานอยากให้เปิดบัญชีธนาคารกรุงเทพเพื่อรับเงินเดือนนะคะ

2021.05.25 8:40

พี่แทน

มีหลายคอมเมนต์นะครับที่บอกว่าไปเปิดบัญชีธนาคารกรุงเทพแล้วรอนานมาก คงไม่ใช่ที่ธนาคารกรุงเทพที่เดียวแล้วล่ะ เมื่อวันก่อนพี่ข้างบ้านไปเปิดบัญชีใหม่กับธนาคารแห่งนึง กลับมาบ่นให้ฟังว่ารอนานมาก ใช้เวลาหลายชั่วโมง ไม่เข้าใจว่าทำไมถึงนานขนาดนี้แค่เปิดบัญชีธนาคารเล่มเดียวเท่านั้น ผมว่าก่อนไปธนาคารต้องทำใจกันไว้ก่อนเลยครับ

2021.05.28 3:58

บุปผา

จุดเด่นของ บัีนี้ ก็น่าจะแค่ที่คุณบอกเท่านั้นแหละคะ เพราะดูจากที่เพื่อนๆตอบแล้ว เรื่องของดอกเบี้ยก็ไม่ได้เด่นอะไรด้วย เราว่าน่าจะได้ไม่มากหลอก ถ้าคุณกำลังมองหาจุดเดนเรื่องดอกเบี้ยจากเงินที่ฝาก เราไม่ขอแนะนำคะ เอาเงินที่มีอยู่ไปลงทุนแบบอื่นดีกว่าคะ เคยได้ยิน การลงทุนในกองทุนไหมคะ หรือซื้อฉลากออมสินได้ได้คะ น่าเล่นกว่าเยอะคะ

2021.09.21 8:25

วัชรินทร์

เรื่องที่ @ บุปผา ให้เอาเงินที่จะฝากไปลงทุนพวกกองทุน ตอนนี้กองทุนหลายตัวต้องเชคให้ดีก่อนที่จะซื้อนะครับ แต่ถ้าเป็นซื้อฉลากออมสินอันนี้ผมก็ว่าเข้าท่าดีนะครับ ในปี 2565 เห็น ธนาคารออมสินก็เริ่มที่จะขายฉลากออมสินแล้วนะครับ เงินลงทุนก็ไม่มากนะครับ น่าจะอยู่ที่หน่วยละ ประมาณ 20 บาทเท่านั้นเอง แถมให้เรามีลุ้นรางวัลทุกเดือนด้วย

2022.01.16 14:31

วชิระ

ถ้าสามารถเปิดบัญชีสะสมทรัพย์ได้ ก็น่าจะดีนะครับเพราะว่าจุดเด่นของ บัญชีสะสมทรัพย์เป็นบริการทางการเงินล้ำสมัย ซึ่งจะช่วยจัดการกับชีวิตประจำวันได้ง่ายดาย สะดวกสบายยิ่งขึ้น และสามารถใช้เป็นหลักประกัน เมื่อขอสินเชื่อจากธนาคารได้ด้วยนะครับ แถมดอกเบี้ยเงินฝากของบัญชีตัวนี้ยังได้มากกว่าบัญชีออมทรัพย์ทั่วๆไปนะ

2022.02.19 15:19

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีสะสมทรัพย์

เมื่อมีบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank อะไรก็ง่ายขึ้น

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank สามารถทำธุรกรรมต่างๆได้ตลอด 24 ชั่วโมง ไม่ว่าจะเป็นที่ไหนโดยไม่จำกัดจำนวนเงินในการถอนและไม่จำกัดจำนวนครั้งอีกด้วย เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 500 บาทเท่านั้น และนอกจากนี้ยังสามารถใช้เป็นหลักประกันในการขอสินเชื่อได้อีกด้วย ไม่จำเป็นต้องฝากเงิรในทุกๆเดือน ได้รับอัตราดอกเบี้ยแบบคงที่ บุคคลธรรมดาและนิติบุคคลที่ไม่แสวงหากำไรจะได้รับดอกเบี้ย 0.375% , นิติบุคคลทั่วไป ราชการและรัฐวิสาหกิจจะได้รับดอกเบี้ย 0.125%

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตใบเดียวที่สามารถให้คุณสามารถใช้จ่ายได้มากกว่า150ประเทศ ต้องบัตรนี้เลยBankok Bank union pay

สิทธิพิเศษสำหรับผู้ถือบัตร union pay ใช้จ่ายอย่างสะดวกทั่วประเทศ กว่า 157 ประเทศ มี34 ล้าน ร้านค้าทั่วโลกที่มีเครื่องหมาย union pay จะซื้อของผ่านทางอินเตอร์เนตของ จีน และญี่ปุ่นได้ รับสิทธิพิเศษ จากโรงแรม ร้านค้า สนามกอล์ฟ สปา ร้านอาหาร ผู้ถือบัตรและคู่สมรส และบุตรอายุไม่เกิน 23ปี ได้รับประกันอุบัติเหตุขณะเดินทางในวงเงิน 3ล้านบาท.

บัตรเครดิตไทเทเนี่ยม ธนาคารกรุงเทพ / ธนาคารกรุงเทพ

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,All (บัตรเครดิต)

อยากเติมน้ำมันคาลเท็กซ์แล้วได้รับเงินคืน3% ต้องบัตรนี้ Bankok Bank Titanium

ส่วนตัวผมใช้บัตรนี้เติมน้ำมันที่ปั๊ม คาลเท็กส์ เพราะจะได้รับเงินคืน 3%ในรอบบิลนั้นเลย บัตร Titanium เป็น cash back แต่มีโปรโมชั่นไม่มากเท่าไหร่ ค่าธรรมเนียแรกเข้าฟรี รับเงินคืนสูงสุด 2% จากยอดรวมค่าใช้จ่ายผ่านบัตรต่อรอบบัญชี รับเครดิตเงินคืน 0.50% เมื่อมียอดใช้จ่ายผ่านบัตร ไม่เกิน 25,000 บาท ต่อรอบบัญชี.

บัตรผู้นำ แพลทินัม ธนาคารกรุงเทพ / ธนาคารกรุงเทพ

All (บัตรเครดิต)

สำหรับชีวิตคนมีฐานะที่อยากได้สิทธิพิเศษมากมาย ต้องใช้บัตรนี้Bankom Bank Platinum Leader

บัตรอินฟินิท ธนาคารกรุงเทพ / ธนาคารกรุงเทพ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

อยากทราบว่าข้อแตกต่างของเงินฝากสะสมทรัพย์ VS เงินฝากประจำ แตกต่างกันอย่างไร

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

มีข่าวดีมาบอกกันคะเพื่อนๆ...เกี่ยวกับบัตรอินฟินิท ธนาคารกรุงเทพ มาอ่านกันเร็วๆ

บัตรอินฟินิท ธนาคารกรุงเทพ / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ธนาคารกรุงเทพเงื่อนไขการเปิดบัญชีคืออะไร

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

นักท่องเที่ยวชาวต่างชาติเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพได้ไหม? ต้องมีเอกสารอะไรบ้าง?

ให้คนอื่นไปเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพในนามของบริษัทต้องมีเอกสารรับรองอำนาจไหม?

คนต่างชาติอยากจะเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์

มีเงื่อนไขอะไรที่อาจจะทำให้เราถูกปิดบัญชีครับ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

ถ้าไม่ได้ใช้บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทยไปเกินหนึ่งปี เราจะยังกลับมาใช้งานได้อยู่ไหมคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทย / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ในกรณีการฝากเงินบัญชีร่วมกันถ้าอีกคนหนึ่งเสียชีวิตจะถอนเงินได้ไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (เศรษฐกิจ)

เด็กอายุต่ำกว่า 18 ปีจะได้รับเงินเยียวยาหรือไม่

All (การจ้างงาน),All (หารายได้)

คนเงินเดือนแสนบาทนี่เรียกว่ารวยรึยังครับ

ดอกเบี้ยสำหรับบัญชีเงินฝาก Youth Savings ตอนนี้คือเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 500 บาทเท่านั้นค่ะ และทางธนาคารนั้นจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆเดือนมิถุนายนและธันวาคม นอกจากนี้ยังสามารถฝากถอนได้ทุกวันไม่จำกัดจำนวนครั้ง ถ้าเรายิ่งฝากเงินเยอะเราก็จะได้รับดอกเบี้ยมากเพราะว่าทางธนาคารนั้นจะคิดดอกเบี้ยให้เราทุกๆวัน เมื่อรู้แบบนี้มาเปิดบัญชีนี้เยอะๆนะคะ ของเขาดีจริง

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ยูโอบี จูเนียร์ ใครๆก็สมัครได้

ยูโอบี จูเนียร์ เพียงแค่เรามีอายุ 18 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว โดยที่เปิดบัญชีขั้นต่ำอยู่ที่ 1,000 บาท ดอกเบี้ยที่ได้รับเป็นดอกเบี้ยแบบคงที่โดยอยู่ที่ 0.50% จะได้รับดอกเบี้ยทุกๆ 6 เดือน คนหนึ่งคนสามารถเปิดได้แค่บัญชีเดียวเท่านั้น เด็กอายุต่ำกว่า 15 ปีสามารถให้ผู้ปกครองมาเปิดบัญชี โดยใช้ชื่อบัญชีของผู้ปกครอง เด็กอายุ 12 ปีขึ้นไปสามารถขอใช้บริการ ATM ได้

ยูโอบี จูเนียร์

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เปิดง่ายเพียง 100 บาท

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เมื่อเราสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยแบบคงที่ โดยดอกเบี้ยนั้นอยู่ที่ 0.125% เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 100 บาท ไม่จำเป็นต้องฝากทุกเดือน ธนาคารจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆ 6 เดือน สามารถถอนเงินสดข้ามเขตหรือเขตเดียวกันก็ได้ ที่ตู้ ATM ไหนก็ได้ มีเงื่อนไขการเปิดบัญชีว่าชื่อบัญชีจะต้องเป็นชื่อบัญชีบุคคลคนเดียวเท่านั้น ไม่มีการเปิดบัญชีร่วม

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์

All (ประกัน)

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย ประกันภัยนี้จะเหมาะสำหรับบริษัททัวร์หรือผู้จัดการเดินทางเป็นหมู่คณะที่ต้องการทำประกันภัยให้แก่นักท่องเที่ยวที่เดินทางไปต่างประเทศเป็นรายบุคคลหรือรายกลุ่ม โดยทางบริษัทนั้นให้ความคุ้มครองอุบัติเหตุไปจนถึงค่ารักษาพยาบาล

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย เมื่อเราสมัครประกันนี้เราสามารถเลือกแผนความคุ้มครองของเราได้โดยมีให้เลือกถึง 4 แผนด้วยกัน และคุ้มครองสูงสุดไม่เกิน 90 วัน ต่อการเดินทาง 1 ครั้ง และมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินระหว่างที่เราเดินทางตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง และเมื่อเราซื้อผ่านทางอินเทอร์เน็ตเราก็สามารถพิมพ์กรมธรรม์ได้เอง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี