Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มีจำกัดจำนวนครั้งในการฝากเงินไหม?

อยากรู้ว่าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่งส์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้จำกัดจำนวนครั้งในการฝากเงินเข้าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่เซฟวิ่งหรือเปล่า? อย่างอาจจะกำหนดจำนวนครั้งว่าเดือนนึงไปฝากเงินผ่านทางเคาน์เตอร์สาขาของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้เดือนละ 3 ครั้งหรือ 5 ครั้งแบบนี้ เพราะว่าก็บางครั้งที่ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ธนาคารก็กำหนดไว้ว่าฝากได้ไม่เกิน 2 ครั้งแบบนี้ก็มี

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Khalid

บางบัญชีก็อาจจะมีการกำหนดจำนวนครั้งที่เราจะฝากเงินได้ก็ขึ้นอยู่กับว่าเงื่อนไขในการฝากเงินของแต่ละธนาคารคืออะไร แต่ว่าถ้าเป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยถ้าจำไม่ผิดคิดว่า ธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไม่ได้กำหนดจำนวนครั้งในการฝากเงินต่อเดือนไว้นะคะ คือถ้าเรามีสมุดคู่ฝากเนี่ย เราก็สามารถไปที่เคาน์เตอร์สาขาของธนาคาร แล้วก็ฝากเงินได้ไม่จำกัดจำนวนครั้งต่อเดือนค่ะ

2020.07.24 17:17

Ranee04=

เรื่องการกำหนดจำนวนครั้งว่าเดือนนึงไปฝากเงินผ่านทางเคาน์เตอร์สาขาของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้เดือนละ 3 ครั้งหรือ 5 ครั้งอย่างที่เจ้าของกระทู้บอกเนี่ย มีจริงๆเหรอคะ ทำไมต้องมีการกำหนดแบบนี้ด้วย แต่ของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่งส์ไม่มีปัญหาอะไร ฝากเงินได้ตลอดใช่มั้ยคะ...อืม ไม่เคยได้ยิน รู้สึกแปลกใจนิดนึงค่ะ

2020.12.08 15:35

ชัยภูมูล

ไม่ว่าจะเป็นธนาคารไหนเขาไม่มีหลอกครับที่กำหนดว่าจะฝากเงินบัญชีได้กี่ครั้ง ส่วนใหญ่แล้วเราจะเจอแค่ว่าเดือนหนึ่ง สามารถใช้งานฟรีได้2ครั้งต่อเดือน แต่ถ้าเกินนั้นจะมีค่าธรรมเนียมครับ นี่ถ้าสมมุตินะครับว่าธนาคารนี้เขากำหนดครั้งในการฝากเงิน ลูกค้าหายหมดแน่ๆครับ ยิ่งเป็นนักลงทุนด้วยเราว่าไม่เหลือแน่นอนครับ

2021.02.27 8:7

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์สปีด เซฟวิ่ง ถ้าเราฝากเงินมากกว่า 500 ล้านบาทเราจะได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ถ้ามีเงินฝากในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มากกว่า 30 ล้าน จะได้ดอกเบี้ยเยอะกว่า 1.350 เปอร์เซ็นต์ต่อปีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มีกำหนดระยะเวลาฝากขั้นต่ำก่อนจะถอนตังได้ไหม?

อยากรู้ว่าคนที่ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้ดอกเบี้ยกันคนละเท่าไหร่บ้างคะ?

ถ้าเงินที่ไปฝากในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มีมากกว่า 30 ล้าน จะได้ดอกเบี้ยประมาณเท่าไหร่คะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

อยากได้รายละเอียดดอกเบี้ยของบัญชีเงินฝาก Speed Saving กับธนาคาร CIMB หน่อยค่ะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์มีวันหมดอายุไหม?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ไม่ค่อยมั่นใจค่ะ ถ้าจะเปิดบัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุดคู่ฝาก

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

ในกรณีที่บัญชีมีสถานะไม่เคลื่อนไหวควรทำยังไงครับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัตรประจำตัวรัชกาลใช้เปิดบัญชีเงินฝาก KTB ของธนาคารกรุงไทยได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

All (ธนาคาร)

คุณพ่อเสียชีวิตเงินในบัญชีต้องทำอย่างไรครับ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์เปิดได้คนละกี่บัญชีคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี