Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์สปีด เซฟวิ่ง ถ้าเราฝากเงินมากกว่า 500 ล้านบาทเราจะได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

เห็นบอกว่าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving ธนาคารซีไอเอ็มบีไทยจะให้อัตราดอกเบี้ยสูงสุดอยู่ที่ 1.350 เปอร์เซ็นต์ต่อปี แต่เงินฝากก็ต้องไม่เกิน 30 ล้านบาทนะ ถ้าฝากเงินมากกว่านั้นอัตราดอกเบี้ยต่อปี เปอร์เซ็นต์ที่ได้ก็จะน้อยลง อยากรู้ว่าถ้าเราฝากเงินมากกว่า 500 ล้านบาทอัตราดอกเบี้ยที่ได้เป็นเปอร์เซ็นต์เนี่ยจะเหลืออยู่เท่าไหร่ครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Payut

ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกว่า อัตราดอกเบี้ยที่ได้ต่อปีของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์สปีดเซฟวิ่ง ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ถ้าเงินที่เราฝากเข้าไปในบัญชีมากกว่า 500 ล้านบาทขึ้นไปเนี่ย อัตราดอกเบี้ยที่ได้ต่อปีก็จะเท่ากับอัตราดอกเบี้ยของเงินฝากที่น้อยกว่า 1 แสนบาทเลยนะคะ อยู่ที่ 0.300 เปอร์เซ็นต์ต่อปีค่ะ แต่ถ้าเงินฝากในบัญชีมีถึง 500 ล้านบาทแล้วเนี่ยจำนวนดอกเบี้ยที่ได้ก็เยอะมากเลยนะคะ

2020.07.23 17:17

น้อง

แต่เราว่าถ้ามีเงินฝากมากกว่า 500 ล้านบาทนะ คงไม่มานั่งกินดอกเบี้ยเฉยๆแล้วหรอกคะ น่าจะเอาไปลงทุนทำอะไรที่มันได้เงินมาเลยดีกว่าเพราะว่าเอาเงินเก็บไว้ได้ธนาคารเราได้ดอกเบี้ยเยอะก็จริงแต่ภาษีที่เราต้องเสียให้กับกรมสรรพากรทุกปีก็จะเยอะขึ้นตามไปด้วยนะคะ แล้วตอนนี้กรมสรรพากรก็เก็บภาษีแทบจะทุกอย่างเลยเราต้องเสียภาษีให้กับรัฐบาลอย่างนี้คือเยอะมาก ถ้ามีเงินเอาทองไว้ในธนาคารตอนนี้ไม่ใช่ความคิดที่ฉลาดเลยค่ะ เราว่าเอาไปลงกับพวกสินทรัพย์ดีกว่า

2020.11.12 7:21

Ranee04=

ถ้ามีเงินในธนาคารถึง 500 ล้านบาทจะเอาไปทำอะไรดีน้าาา วาดฝันไว้ค่ะไม่มีหรอกเงินขนาดนั้นน่ะ555 พูดถึงคนที่เขามีเงินในบัญชีมากๆแบบนี้ เขาจะกินดอกเบี้ยแค่บัญชีเดียวหรือว่าไปเปิดบัญชีธนาคารหลายๆบัญชีดี เลือกที่ให้ดอกเบี้ยสูงๆน่ะค่ะ ต้องให้คนที่เรียนการเงินการบัญชีหรือมีความรู้เรื่องการลงทุนมาตอบเนอะ ใครคิดเห็นยังไงบอกกันได้ค่ะ

2020.12.08 15:31

อริตสรา

ป๊าดๆๆๆ เงินตั้ง 500ล้านบาท มันมากขนาดนี้ อย่าเอาไปฝากที่ธนาคารเดียวนะคะ ไม่อย่างนั้นถ้าธนาคารมีปัญหาขึ้นมามันจะลำบากได้นะคะ ว่าแต่เงินขนาดนี้ ขอช่วยได้ไหมคะ ช่วงนี้ที่บ้านกำลังเดือดร้อนเรื่องการใช้จ่ายคะ รายได้ตอนนี้หายไปเกินกว่าครึ่งเลยคะ ยังไงถ้าคุณพอช่วยได้จะถือว่าเป็นพระคุณอย่างมากเลยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

2021.02.27 8:7

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ถ้ามีเงินฝากในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มากกว่า 30 ล้าน จะได้ดอกเบี้ยเยอะกว่า 1.350 เปอร์เซ็นต์ต่อปีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มีกำหนดระยะเวลาฝากขั้นต่ำก่อนจะถอนตังได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

อยากรู้ว่าคนที่ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้ดอกเบี้ยกันคนละเท่าไหร่บ้างคะ?

ถ้าเงินที่ไปฝากในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มีมากกว่า 30 ล้าน จะได้ดอกเบี้ยประมาณเท่าไหร่คะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

อยากได้รายละเอียดดอกเบี้ยของบัญชีเงินฝาก Speed Saving กับธนาคาร CIMB หน่อยค่ะ

ใช้สำเนาใบขับขี่เปิดใช้งานบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving ได้ไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

เงื่อนไขการเปิดบัญชี UOB สแตช

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

มีการเปรียบเทียบนิสัยทางการกับความขี้เกียจคิออะไรครับ?

All (เศรษฐกิจ)

เด็กอายุต่ำกว่า 18 ปีจะได้รับเงินเยียวยาหรือไม่

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

วิธีที่ดีที่สุดในการเติบโตเงินของฉัน

เป็นวิธีที่ดีที่สุดในการเติบโตเงินของพวกเขาเพราะพวกเขาไม่มีความรู้การลงทุนอะไร

จะใช้อะไรทำธุรกรรมนะคะ

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง เพื่อฝันที่เป็นจริง

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

เปิดบัญชีง่ายๆกับบัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ เมื่อเปิดบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกสิ้นเดือนมิถุนายนและธันวาคม และนอกจากนี้ยังมีบริการของทางธนาคารผ่านทางอินเตอร์เน็ตตลอด 24 ชั่วโมงอีกด้วย ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีอยู่ที่ 1,000 บาท แค่เพียงมีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว หากในระยะเวลา 1 ปี เงินที่ฝากในบัญชีไม่มีการเคลื่อนไหว และเงินที่เหลืออยู่น้อยกว่า 5,000 บาท ทางธนาคารจะคิดค่ารักษาบัญชีเป็นราคา 100 บาทต่อเดือน

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์ เมื่อเราสมัครประกันนี้อุ่นใจได้เลยเพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงเรื่องปัญหาต่างๆในการเดินทาง แต่มีข้อยกเว้นอยู่อย่างหนึ่งคือจะไม่ได้รับความคุ้มครองในเรื่องของกระเป๋าเดินทางล่าช้า และทั้งนี้หากเกิดอุบัติเหตุทางบริษัทจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลให้สูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี และจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลสูงสุด 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่มีอายุตั้งแต่ 9 วัน - 75 ปี

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

All (ประกัน)

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ เมื่อสมัครจะได้รับดอกเบี้ยทุกเดือน โดยดอกเบี้ยนั้นจะคิดค่าดอกเบี้ยทุกวัน อัตราดอกเบี้ยสูงสุดอยู่ที่ 1.60% ต่อปี สามารถถอนได้ 2 ครั้งต่อเดือนโดยไม่เสียค่าธรรมเนียมโดยไม่จำกัดจำนวนเงินในการถอน เปิดบัญชีขั้นต่ำอยู่ที่ 500 บาท ถ้าหากจะปิดบัญชีต้องปิดที่สาขาเจ้าของบัญชีเท่านั้น

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี