Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้ามีเงินฝากในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มากกว่า 30 ล้าน จะได้ดอกเบี้ยเยอะกว่า 1.350 เปอร์เซ็นต์ต่อปีไหม?

ไปดูรายละเอียดอัตราดอกเบี้ยของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเห็นว่าถ้าเรามีเงินฝากตั้งแต่ 1 แสนไปจนถึง 29 ล้านกว่าๆเนี่ย เราก็จะได้ดอกเบี้ย 1.350 เปอร์เซ็นต์ต่อปี แต่ที่นี้อยากรู้ว่าถ้าเราฝากเงินเข้าไปในบัญชีมากกว่า 30 ล้านบาทดอกเบี้ยที่เราจะได้ต่อปีจะสูงขึ้นไหม? หรือว่าถ้ามากกว่านั้นอัตราดอกเบี้ยที่เราได้ก็จะได้เท่าเดิมคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Teerawat

ตอนแรกที่เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ก็คิดว่าถ้าเรายิ่งฝากเยอะอัตราดอกเบี้ยที่เราได้ก็จะสูงขึ้นเปอร์เซ็นต์ก็จะสูงขึ้นเรื่อยๆแต่ไปดูมาแล้วไม่ใช่ค่ะ อย่างบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยถ้าเงินฝากที่เรามีในบัญชีเนี่ยมากกว่า 30 ล้านบาทขึ้นไป แต่ไม่ถึง 500 ล้านบาทนะคะ เราก็จะได้ดอกเบี้ยอยู่ที่ 1.200 เปอร์เซ็นต์ต่อปีค่ะ เปอร์เซ็นต์ดอกเบี้ยที่ได้อาจจะน้อย แต่จำนวนดอกเบี้ยที่เราได้ก็เยอะขึ้นตามจำนวนเงินที่เราฝากนะคะ

2020.07.22 17:17

น้อง

ใช่แล้วล่ะค่ะ อย่างที่ความเห็นแรกบอก คืออัตราดอกเบี้ยที่เราจะได้ต่อปีเนี่ยจะน้อยลง แต่ว่าเงินที่เราได้ก็จะเพิ่มขึ้นเพราะว่าเงินที่เราฝากก็เยอะขึ้นดอกเบี้ยที่ได้มันก็จะตามจำนวนเงินที่เราฝากนั่นแหละค่ะ เราคิดว่าการที่ลดจำนวนอัตราดอกเบี้ยลงนี่น่าจะเพื่อป้องกันการฟอกเงินไหมคะก็ไม่มั่นใจเหมือนกันเพราะส่วนตัวเราคิดว่าถ้าเราฝากเงินเข้าไปเยอะขึ้นดอกเบี้ยก็น่าจะได้เยอะขึ้นแต่ที่จริงแล้วไม่ใช่เลยค่ะ

2020.11.12 7:20

Ranee04=

ถ้าดูที่ตัวเลขของอัตราดอกเบี้ยที่เจ้าของบัญชีจะได้รับเมื่อฝากเงินในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเกิน 30 ล้านบาท ก็ไม่ต่างจากอัตราดอกเบี้ยที่จะได้รับเมื่อมีเงินฝากน้อยกว่า 30 ล้านบาทเท่าไรนะคะ แต่ก็นั่นล่ะ ถ้าใครยังรู้สึกว่ามันน้อยไปก็เอาไปลงทุนอย่างอื่นก็ได้เผื่อจะได้เงินคืนกลับบมามากๆ

2020.12.08 5:8

อริตสรา

ต้องอัพเดทเรื่องของดอกเบี้ยด้วยนะคะ ปีนี้ดอกเบี้ยเงินฝากของบัญชี นี่ตกไปมากเลยนะคะ อย่างที่บอกว่าถ้ามีเงินฝาก ที่30ล้านบาท ไม่ใช่ได้ดอกเบี้ย 1.350แล้วนะคะ ดอกเบี้ยที่ได้จะลดลงมาครึ่งหนึ่งเลยนะคะ ได้แค่ 0.75 เท่านั้นเองนะคะ ซึ่งน่าจะมาจากผลกระทบเรื่องของโควิด-19 ก็อาจเป็นได้คะ แต่ปลายปีนี้อาจมีการปรับอีกก็ได้นะ ต้องรอดูนะคะ

2021.02.27 8:7

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์สปีด เซฟวิ่ง ถ้าเราฝากเงินมากกว่า 500 ล้านบาทเราจะได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มีกำหนดระยะเวลาฝากขั้นต่ำก่อนจะถอนตังได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

อยากรู้ว่าคนที่ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้ดอกเบี้ยกันคนละเท่าไหร่บ้างคะ?

ถ้าเงินที่ไปฝากในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มีมากกว่า 30 ล้าน จะได้ดอกเบี้ยประมาณเท่าไหร่คะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

อยากได้รายละเอียดดอกเบี้ยของบัญชีเงินฝาก Speed Saving กับธนาคาร CIMB หน่อยค่ะ

ใช้สำเนาใบขับขี่เปิดใช้งานบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving ได้ไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

Internet Banking กับ Mobil Banking เหมือนกันไหม?

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มึงสมัครบัญชียูโอบีปลอดภาษีทวีสินมีเงื่อนไขอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

มีเงื่อนไขอะไรที่อาจจะทำให้เราถูกปิดบัญชีครับ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

จะใช้อะไรทำธุรกรรมนะคะ

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ดอกเบี้ยสำหรับบัญชีเงินฝาก Youth Savings ตอนนี้คือเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

การลงลายมือชื่อในเอกสารการทำธุรการสำคัญไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์ ประกันภัยอันนี้จะคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงปัญหาต่างๆจากการเดินทาง ยกเว้นแค่เรื่องของความล่าช้าของประเป๋าเดินทางตรงนี้ทางบริษัทจะไม่คุ้มครองให้ และหากเกิดอุบัติเหตุผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,000,000 บาท แลพหากอายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,000,000 บาท

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ประกันชีวิต

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อใช้ประกันนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงทรัพย์สินต่างๆที่เสียหายจากการเดินทาง โดยเมื่อเจอกับอุบัติเหตุทางบริษัทให้ค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี และได้รับค่ารักษาพยาบาลวงเงินสูงสุดถึง 750,000 บาท เมื่อผู้เอาประกันมีอายุ 75 ปีขึ้นไป

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 500 บาทเท่านั้นค่ะ และทางธนาคารนั้นจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆเดือนมิถุนายนและธันวาคม นอกจากนี้ยังสามารถฝากถอนได้ทุกวันไม่จำกัดจำนวนครั้ง ถ้าเรายิ่งฝากเงินเยอะเราก็จะได้รับดอกเบี้ยมากเพราะว่าทางธนาคารนั้นจะคิดดอกเบี้ยให้เราทุกๆวัน เมื่อรู้แบบนี้มาเปิดบัญชีนี้เยอะๆนะคะ ของเขาดีจริง

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย เมื่อเราสมัครประกันนี้เราสามารถเลือกแผนความคุ้มครองของเราได้โดยมีให้เลือกถึง 4 แผนด้วยกัน และคุ้มครองสูงสุดไม่เกิน 90 วัน ต่อการเดินทาง 1 ครั้ง และมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินระหว่างที่เราเดินทางตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง และเมื่อเราซื้อผ่านทางอินเทอร์เน็ตเราก็สามารถพิมพ์กรมธรรม์ได้เอง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยทรัพย์สิน,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

Good Sense By อลิอันซ์

Good Sense By อลิอันซ์ หากเกิดอุบัติกับผู้เอาประกันนั้นทางประกันจะให้ความคุ้มครองโดยที่หากผู้เอาประกันมีอายุมากกว่า 16 ปีขึ้นไป หรือ ไม่เกิน 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 4,000,000 บาท และหากผู้เอาประกันอายุต่ำกว่า 16 ปี หรือ มากกว่า 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 2,000,000 บาท ค่ารักษาพยาบาลในต่างประเทศจะได้รับวงเงินสูงสุดถึง 2,500,000 บาท

Good Sense By อลิอันซ์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี