Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มีกำหนดระยะเวลาฝากขั้นต่ำก่อนจะถอนตังได้ไหม?

ว่าจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยตัวบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่ง คืออยากรู้ว่าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่ง ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเนี่ย อยากรู้ว่าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Saving ที่ให้ดอกเบี้ยสูงๆธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้กำหนดการฝากเงินขั้นต่ำไว้หรือเปล่าอย่างเช่นว่าเราต้องฝากเงิน 6 เดือนแล้วถึงจะถอนเงินออกมาใช้ได้แบบนี้?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Alec

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ที่มีระยะฝากขั้นต่ำเนี่ยส่วนใหญ่จะเป็นพวกบัญชีเงินฝากประจำนะคะ เพราะว่าเท่าที่เคยอ่านมาบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving ของซีไอเอ็มบีไทยเนี่ยไม่เห็นข้อกำหนดระยะการฝากขั้นต่ำเลยนะคะ ถ้าเราฝากเงินเข้าไปแล้ว ก็สามารถถอนออกได้เลยไม่จำเป็นต้องผ่านไป 3 เดือนหรือ 6 เดือนอย่างนี้ถึงจะถอดออกมาได้นะคะ

2020.07.29 17:17

ใหม่

ไม่มีหรอกค่ะ ไม่ต้องรอด้วยฝากแล้วก็ถอนออกมาได้เลย แต่ที่อยากให้ระวังคือยอดคงเหลือในบัญชีขั้นต่ำค่ะจำไม่ได้ว่าบัญชี Speed Saving ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยนิยมเงินขั้นต่ำที่ต้องดองไว้ในบัญชีคือเท่าไหร่ แต่ถ้าเงินเราเหลือน้อยหรือว่าต่ำกว่ายอดก็มีโอกาสที่เราจะถูกหักค่ารักษาบัญชีออกทุกเดือนนะคะ อาจจะเดือนละ 50 บาทหรือเดือนละ 100 บาทไม่มั่นใจเหมือนกันค่ะ ถอนเงินออกมาก็อย่าลืมเช็คยอดคงเหลือด้วยนะคะ

2020.11.12 7:23

บ้านทุ่ง🍄🌱

เรื่องการกำหนดการฝากเงินขั้นต่ำไว้ อย่างเช่น ต้องฝากเงิน 6 เดือนแล้วถึงจะถอนเงินออกมาใช้ได้น่าจะเป็นพวกบัญชีเงินฝากประจำหรือเปล่าคะ สำหรับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่ง ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยนี่เป็นบัญชีออมทรัพย์ไม่ได้มีข้อกำหนดแบบนั้นหรอก แต่เรื่องยอดคงเหลือของบัญชีนี่สำคัญจริงๆนะคะ อย่าให้ต่ำกว่าที่ธนาคารกำหนดค่ะ

2020.12.08 16:5

อิศริญา

ที่คุณถาม หมายถึงเวลาที่เราไปเปิดบัญชีใช่ไหมคะ ว่า ฝากเท่าไร คืออ่านแล้ว เราเห็นว่ามีสองคำถามที่คุณถามมา เราจะตอบแบบที่เข้าใจละกันนะคะ ฝากขั้นต่ำ อยู่ที่ 1แสนบาทคะ สำหรับบัญชีประเภทนี้คะ ส่วนที่ถามเกี่ยวกับยอดเงินคงเหลือ มีผลต่อดอกเบี้ยที่เราจะได้คะ เพราะเขาคิดตามเงินที่เรามี ณ ตอนนั่นคะ ดังนั้นต้องคอยทำให้บัญชีมีเงินที่1แสนบาทจะดีที่สุดคะ

2021.02.27 11:52

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์สปีด เซฟวิ่ง ถ้าเราฝากเงินมากกว่า 500 ล้านบาทเราจะได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ถ้ามีเงินฝากในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มากกว่า 30 ล้าน จะได้ดอกเบี้ยเยอะกว่า 1.350 เปอร์เซ็นต์ต่อปีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

อยากรู้ว่าคนที่ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้ดอกเบี้ยกันคนละเท่าไหร่บ้างคะ?

ถ้าเงินที่ไปฝากในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มีมากกว่า 30 ล้าน จะได้ดอกเบี้ยประมาณเท่าไหร่คะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

อยากได้รายละเอียดดอกเบี้ยของบัญชีเงินฝาก Speed Saving กับธนาคาร CIMB หน่อยค่ะ

ใช้สำเนาใบขับขี่เปิดใช้งานบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving ได้ไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

Internet Banking กับ Mobil Banking เหมือนกันไหม?

การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

สหกรณ์ออมทรัพย์ครูคืออะไร และมีไว้เพื่อประโยชน์อะไร?

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากสำหรับเด็กนักเรียนออมสินมีเอกสารอะไรบ้างที่ใช้ในการเปิดบัญชี

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากเผื่อเรียกของธนาคารออมสินมีจุดเด่นอะไร

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

จะใช้อะไรทำธุรกรรมนะคะ

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (การจ่ายภาษี)

มีเงินเก็บในบัญชีเยอะจะเสียภาษีเยอะด้วยไหม?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์ ประกันภัยอันนี้จะคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงปัญหาต่างๆจากการเดินทาง ยกเว้นแค่เรื่องของความล่าช้าของประเป๋าเดินทางตรงนี้ทางบริษัทจะไม่คุ้มครองให้ และหากเกิดอุบัติเหตุผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,000,000 บาท แลพหากอายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,000,000 บาท

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ พลัส เปิด – ปิด By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ พลัส เปิด – ปิด By ไทยวิวัฒน์

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

บริหารเงินกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank เมื่อสมัครบัญชีนี้สามารถเปิดบัญชีเงินบาทเป็นสกุลเงินได้หลากหลายถึง 9 สกุลเงินเลยทีเดียว และดอกเบี้ยนั้นคำนวณดอกเบี้ยของยอดเงินฝากคงเหลือในบัญชีเป็นรายวัน และนอกจากนี้ค่าธรรมเนียมในการถอนเงินสดจากตู้ ไม่ว่าจะธนาคารไหนก็ยังฟรีอีกด้วยทั้งในและนอกประเทศ เมื่อใช้ citicard ก็รับฟรีค่าธรรมเนียมรายปีไปเลย

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ citibank

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี