Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตร ATM CIMB Thai Smart Point ไปผูกกับบัญชีอื่นได้ไหม?

อยากจะรู้ว่าตอนที่เราเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point เราสามารถเปิดใช้งานบัตร ATM CIMB Thai Smart Point ด้วยได้ใช่ไหมล่ะ แต่อยากจะรู้ว่าถ้าเราจะเอาบัตร ATM CIMB Thai Smart Point ไปเชื่อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ตัวอื่นของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้ไหม? หรือว่าบัตร ATM CIMB Thai Smart Point จะเชื่อมได้แค่กับบัญชีที่เราเปิดใช้งานตอนแรกเท่านั้น?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

มณี

บัตร ATM CIMB Thai smart watch เนี่ยตอนที่เราจะเปิดใช้งานบัตรเราก็ต้องเปิดพร้อมกันกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point เลยใช่ไหมคะ ถ้าตอนแรกบัตร ATM ของเราเนี่ยเชื่อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai smart Point อยู่แล้ว คิดว่าไม่น่าจะทำได้นะคะ แล้วก็ตอนที่เคยอ่านเจอเนี่ยบอกว่าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ไม่สามารถเชื่อมกับบัตรอื่นได้ด้วยนะคะหมายถึงบัตร ATM ตัวอื่นนะคะ

2020.08.26 17:17

นัด

เราน่ะไม่ได้นะพ่อบัตร ATM ที่จะเปิดได้แต่ต้องเป็นบัตร ATM ที่เปิดพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ตัวนั้นๆในวันที่เราไปเปิดบัญชีด้วย แล้วก็ความพิเศษของตัวบัตร ATM มาแม่อยู่ที่ตัวบาทแต่มันเป็นเงื่อนไขของบัญชีต่างหากถึงเราจะใช้บัตร ATM ตู้อื่นเปิดคู่กับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ตัวนี้เงื่อนไขและอัตราดอกเบี้ยและสิ่งที่เราจะได้ก็จะเป็นของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ซีไอเอ็มบีไทยตัวนี้มาใช้กับบัตร ATM ที่เราไปเชื่อมด้วยนะคะ

2020.11.13 6:20

😊ตุ้ยนุ้ย😊

บัญชีธนาคารกับบัตรเอทีเอ็ม ต้องเปิดใช้งานคู่กัน คู่ใครคู่มันเอาไปรวมกับบัญชีอื่นหรือบัตรเอทีเอ็มที่พ่วงกับบัญชีอื่นอยู่ก่อนแล้วไม่ได้หรอก คิดซับซ้อนกันไปทำไมให้ปวดหัว มาคิดว่าจะเอาเงินมาฝากเข้าบัญชีอย่างสม่ำเสมอได้อย่างไรดีกว่าค่ะ ถ้าไม่มีเงินเข้ามาก็ไม่สามารถใช้งานบัตรเอทีเอ็มได้ เพระไม่มีเงินให้กด ให้โอนนะคะ

2020.12.10 15:51

ลำปรางค์

บัญชีของใครก็ต้องใช้บัตรของบัญชีนั้นคะ ไม่สามารถเปลี่ยนได้คะ แต่เอาจริงๆนะคะ ตอนนี้เรื่องการใช้งานผ่านบัตรหลายคนไม่ค่อยใช้กินแล้วคะ ยิ่งบัญชีนี้ด้วยบอกว่าจะได้รับแต้มหรือเงินคืนจากการใช้งานผ่านแอพฯของธนาคารด้วยหลายคนเลยหันไปใช้งานแบบนั้นมากกว่าคะ สะดวกเวลาที่ทำธุรกรมต่างๆ ไม่ต้องเสียเวลาไปที่ตู้หรือว่าที่ธนาคารแล้วละคะ

2021.02.28 8:37

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ใช้บริการชำระค่าสาธารณูปโภคกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ไหม?

บัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point เงินฝากเปิดบัญชีขั้นต่ำเท่าไหร่คะ?

บัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

ใช้บัตรเดบิตถอนเงินออกมาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ไหม?

อยากจะไปโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point โอนได้เฉพาะสาขาที่เราไปเปิดบัญชีด้วยไหม?

ถ้าอยากจะฝากเงินเข้าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ฝากได้ที่สาขาไหนบ้างครับ?

จะไปถอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การโอนเงินระหว่างประเทศ

ถ้าจะโอนเงินจากธนาคารต่างประเทศเข้าบัญชีธนาคารออมสินมีอะไรที่เราต้องแจ้งให้ทางต้นทางรู้บ้างคะ?

Savings Account GSB / ธนาคารออมสิน

All (ธนาคาร)

เด็กอายุกี่ขวบจึงจะเปิดบัญชีธนาคารได้ครับ

บัญชีสะสมทรัพย์

คนต่างชาติอยากจะเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

ธนาคารกำหนดให้เปิดบัญชีได้คนละกี่เล่ม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปของธนาคารกรุงศรีมีค่ารักษาบัญชีไหมครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

ทำอย่างไรต่อดีครับ มีเงินโอนมาจากไหนไม่ทราบเข้ามาในบัญชีผม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี