Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point เงินฝากเปิดบัญชีขั้นต่ำเท่าไหร่คะ?

เวลาไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เนี่ยปกติแล้วเราก็จะต้องเอาเงิน ฝากเข้าไปในบัญชีตอนที่เราเปิดใช้งานบัญชีเลย บางทีก็ 500 บาทบางธนาคารก็ 1,000 บาท เลยอยากรู้ว่าถ้าจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point เราจะต้องเอาเงินเข้าไปฝากตอนเปิดใช้บัญชีเท่าไหร่คะ? คือเงินฝากขั้นต่ำในการเปิดบัญชีนั่นแหละค่ะ ใช้เยอะไหม?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Raleigh

ส่วนใหญ่ถ้าจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ก็ต้องมีเงินเข้าไปฝากตอนที่เราไปเปิดบัญชีเลย แต่ละบัญชีขั้นต่ำที่ต้องใช้ก็ไม่เหมือนกัน แต่สำหรับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point เห็นว่าในเงื่อนไขการเปิดบัญชีเนี่ยไม่ได้กำหนดจำนวนเงินเปิดบัญชีขั้นต่ำนะคะ หมายความว่าตอนที่เราไปเปิดบัญชีเนี่ยเราจะเอาเงินฝากเข้าตอนเปิดบัญชีเท่าไหร่ก็ได้ค่ะ

2020.08.06 17:17

เป็ด

ก็จริงนะส่วนใหญ่บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ที่เราไปฝากไม่ว่าจะของธนาคารไหนเงินเปิดบัญชีขั้นต่ำก็จะอยู่ที่ประมาณ 500 บาท แต่น่าแปลกที่บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart point ตัวนี้ไม่ได้กำหนดเงินเปิดบัญชีขั้นต่ำเอาไว้ แต่ยังไงเปิดบัญชีเงินฝากก็คือต้องการเอาเงินเข้าใช่ไหมล่ะคะ แต่ว่าตอนไปก็เอาไปฝากไว้สัก 500 บาทเถอะค่ะ บัญชีจะได้เดินอย่างน้อยก็มีดอกเบี้ยเข้า

2020.11.12 7:26

ยินดี..ไม่มีปัญหา😁

คุณมีเงินเก็บอยู่เท่าไหร่ก็ใส่ไปให้หมดละครับ จะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ใช่มั้ย เอาเงินที่มีไปใส่บัญชีไว้เลย มีเงินสดอยู่กับตัวเดี๋ยวก็ใช้หมดเพราะว่ามันหยิบออกมาใช้ง่ายไง เอาไปเก็บไว้ในบัญชีธนาคารก่อนดีกว่า อ้อ!ระวังเวลาโอนเงินเพื่อซื้อสินค้าและบริการด้วย โอนผ่านมือถือก็ง่ายนะเดี๋ยวนี้เนี่ย

2020.12.10 7:15

ลามูลชา

ดีนะที่บัญชีแบบนี้ไม่ได้กำหนดว่าต้องฝากเริ่มต้นที่เท่าไร เพราะบางครั้งเวลาที่เราจะฝากเงิน ถ้าเรียกเราแบบเยอะก้ไม่มีนะครับ ตอนนี้ด้วยยิ่งไม่ค่อยมีเงินเท่าไรด้วยครับ นึกถึงเรื่องบัญชีธฯาคารแล้วให้คิดตอนที่ไปเปิดครั้งแรกเลยครับ ฝากขั้นต่ำ500บาท แต่อยากรู้ว่าใช้งานได้ไหมก็ลองกด เอทีเอ็มเลยครับ สรุปเงินฝากตอนแรกเอามากินเรียบร้อยเลยครับ

2021.02.28 7:24

รังผึ้ง%%

@ลามูลชา พูดจริงหรือเปล่าคะเนี่ย ที่คุณบอกว่าไปเปิดบัญชีธนาคารด้วยการฝากขั้นต่ำ 500 บาทแล้วก็ไปกดเงินสดออกจากตู้เอทีเอ็มออกมาใช้เลย ไม่ต้องรอให้เงินนิ่งอยู่ในบัญชีนาน กดออกมาซะเลย..แซวเล่นนะคะ ไม่เป็นไรหรอก กดเงินออกมาได้ก็ฝากเงินเข้าไปใหม่ได้เหมือนกัน ทีนี้ก็รู้แล้วว่าบัตรเอมีเอ็มของธนาคารนั้นใช้งานดีเป็นปกติ

2021.07.31 3:11

ธัญญภรณ์

ปกติเราก็เป็นแบบนั้นคะ ถ้า สมมุติว่าไปเปิดบัญชี พร้อมทำบัตร ATM ด้วย ก็ต้องกดมาก่อนคะ แบบว่าไปทดสอบก่อนคะว่าบัตรของเราใช้ได้ไหม จะกดมา 100เดียว ก็ไม่คุ้มคะไหนๆกดแล้วก็เอาออกมาให้หมดเลย แล้วค่อยโอนคืนเข้าไปคะ อยากทราบว่า ว่าเพื่อนๆ ทำแบบเราบ้างไหมคะ แต่ช่วงนี้เปิดแบบออนไลน์ได้แล้ว เพื่อนๆทำไงบ้างคะกับการทดสอบการใช้งาน

2021.08.16 4:30

Supparod

อยากเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point แต่เจ้าของกระทู้ไม่รู้ว่าต้องใช้เงินฝากเปิดบัญชีขั้นต่ำเท่าไหร่? แล้วทำไมถึงมาสนใจบัญชีนี้ล่ะคะ..ไม่เข้าใจ แต่เอาเถอะ มันก็นานละ ป่านนี้เจ้าของกระทู้ไปเปิดบัญชีเงินฝากนี้เรียบร้อยแล้วล่ะ ยังไงก็ดูเรื่องเงื่อนไขหรือสิทธิประโยชน์ของบัญชีนี้ให้ดีด้วยนะคะ

2021.09.21 16:9

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ใช้บริการชำระค่าสาธารณูปโภคกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ไหม?

บัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

ใช้บัตรเดบิตถอนเงินออกมาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ไหม?

บัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ / ธนาคารซีไอเอ็มบี

อยากจะไปโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point โอนได้เฉพาะสาขาที่เราไปเปิดบัญชีด้วยไหม?

ถ้าอยากจะฝากเงินเข้าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ฝากได้ที่สาขาไหนบ้างครับ?

จะไปถอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างครับ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point โอนเงินผ่านตู้ ATM ได้ไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ดอกเบี้ยสำหรับบัญชีเงินฝาก Youth Savings ตอนนี้คือเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ความป่วยไข้

บัญชีออมทรัพย์ UOB secure จ่ายค่ารักษาพยาบาลไหม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์ / ธนาคารยูโอบี

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากเผื่อเรียกของธนาคารออมสินมีจุดเด่นอะไร

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

ในกรณีการฝากเงินบัญชีร่วมกันถ้าอีกคนหนึ่งเสียชีวิตจะถอนเงินได้ไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต),บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

อยากจะไปเปิดบัญชีกับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไร? แล้วก็ขั้นต่ำเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

สิทธิประโยชน์ของการฝากบัญชีออมทรัพย์ UOB v care คืออะไร

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย เมื่อเราสมัครประกันนี้เราสามารถเลือกแผนความคุ้มครองของเราได้โดยมีให้เลือกถึง 4 แผนด้วยกัน และคุ้มครองสูงสุดไม่เกิน 90 วัน ต่อการเดินทาง 1 ครั้ง และมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินระหว่างที่เราเดินทางตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง และเมื่อเราซื้อผ่านทางอินเทอร์เน็ตเราก็สามารถพิมพ์กรมธรรม์ได้เอง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย เป็นประกันภัยที่ให้ความคุ้มครองตั้งแต่ นักท่องเที่ยว มัคคุเทศก์และผู้นำเที่ยวในระหว่างการเดินทางท่องเที่ยว โดยที่บริษัทนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องขออุบัติเหตุ การสูญเสียอวัยวะ และค่ารักษาพยาบาลท่เกิดจากอุบัติเหตุ

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เปิดง่ายเพียง 100 บาท

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เมื่อเราสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยแบบคงที่ โดยดอกเบี้ยนั้นอยู่ที่ 0.125% เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 100 บาท ไม่จำเป็นต้องฝากทุกเดือน ธนาคารจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆ 6 เดือน สามารถถอนเงินสดข้ามเขตหรือเขตเดียวกันก็ได้ ที่ตู้ ATM ไหนก็ได้ มีเงื่อนไขการเปิดบัญชีว่าชื่อบัญชีจะต้องเป็นชื่อบัญชีบุคคลคนเดียวเท่านั้น ไม่มีการเปิดบัญชีร่วม

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันภัยรถยนต์,ประกันมอเตอร์ไซค์,All (ประกัน)

อุ่นใจทุกครั้งเมื่อเปิดบัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์ อุ่นใจสุดเมื่อใช้ประกันนี้เพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่อาจจะเกิดระหว่างการเดินทาง โดยหากเกิดเหตุไม่คาดคิดจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 5,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี หรือได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีขึ้นไป

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี