Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากทราบความคุ้มครองเกี่ยวกับประกันของบัตรเครดิต ธนชาติ แมกซ์ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ธนชาติ แมกซ์ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด มีประกันและความคุ้มครองยังงัยคะ? เห็นว่าบัตรนี้เป็นบัตรเครดิตแบบรับเงินคืน แสดงว่าไม่มีสะสมแต้มหรือคะ? ถ้าไม่มีแล้วรับเครดิตเงินคืนคิดเป็นเปอร์เซ็นยังงัย?บัตรนี้เรารู้แต่ว่าซื้อตั๋วเครื่องบินคุ้มดี เพราะมีเงินคืน แล้วก็มีบริการห้องพัก Lounge ที่สุวรรณภูมิ แต่นอกนั้นไม่ค่อยรู้รายละเอียด รบกวนใครทราบช่วยบอกทีนะคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Ahou

คืนเงิน 1.25% ถ้าใช้จ่ายที่ต่างประเทศ ส่วนในประเทศคืนแค่ 1% คะ ซื้อประกันคืน ซื้อประกัน 0.5% สำหรับความคุ้มครองอุบัติเหตุระหว่างการเดินทางทั้งภายในและต่างประเทศบัตรนี้ คุ้มครองวงเงิน10,000,000 บาท โดยคุ้มครองทั้งคู่สมรสและลูกด้วย โดยไม่ต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันภัยเพิ่มคะ แต่ถ้าค้างชำระเมื่อไหร่ดอกเบี้ยแพงมากคะ 18%ต่อปี

2020.07.24 12:30

ดารา

ช่วงนี้คุณอยากจะไปเที่ยวไหน เมื่อโรคระบาดโควิดยังไม่หมดไป คิดว่ายังอีกนานกว่าจะได้ไปเที่ยวได้ ถ้าต้องการอยากสมัครบัตรเครดิตสักใบไว้ใช้เราคิดว่าคุณน่าจะลองหาบัตรเครดิตตัวอื่นดูที่คุณสามารถใช้จ่ายผ่านบัตรที่สามารถสะสมคะแนนหรือมีเครดิตเงินเพื่อที่คุณจะได้รับประโยชน์ตรงนี้ไม่ดีกว่าหรือ ลองหาบัตรเครดิตที่ตอบโจทย์กับชีวิตประจำน่าจะดีกว่า

2020.11.07 9:8

สำรวม๔๕๒

ชื่อธนาคารธนชาติ เคยเห็นแต่สาขาของธนาคารนี้นะครับ ส่วนตัวไม่ค่อยรุู้จักบัตรเครดิตของธนาคารธนชาติเท่าไร พอมาเจอกระทู้ที่ถามเกี่ยวกับบัตรเครดิต ธนชาติ แมกซ์ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ดเลยลองเข้ามาดู ไม่รู้ว่ามีสิทธิประโยชน์เด็ดๆอะไรบ้างนะครับ นอกจากเรื่องเงินคืน เรื่องแต้มสะสมเนี่ย มีอะไรดีก็บอกกันบ้างนะครับ

2020.12.22 6:47

ท่านจั่นเจา😠😠

@Ahou ที่คุณพูดถึงบัตรเครดิต ธนชาติ แมกซ์ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ดว่าหากค้างชำระเมื่อไหร่ดอกเบี้ยแพงมาก คือ 18%ต่อปี ผมว่ามันเป็นอัตราปกตินะครับเพราะผมดูบัตรเครดิตมาหลายตัว ส่วนใหญ่ก็คิดดอกเบี้ยประมาณ 18%-20% ต่อปี คนที่อยากสมัครบัตรเครดิตไว้ใช้ต้องคิดให้ดีว่าเมื่อสมัครมาแล้วจะสามารถชำระเงินคืนได้มั้ย?

2021.02.18 4:28

ปอร์เช่

พูดถึงบัตรเครดิตแล้วก็เสียดายนะครับ ผมเคยมีหลายใบเลยแต่ก็ต้องตัดใจยกเลิกไป ตอนนี้ทั้งเนื้อทั้งตัวเหลือบัตรเครดิตติดตัวแค่ใบเดียวครับเอาที่จำเป็นเท่านั้น เพราะมันยังสะดวกในการซื้อของออนไลน์ แล้วก็ใช้ชำระค่าบริการต่างๆ ใครว่าบัตรเครดิตทำให้เสียเงินมากกว่าปกติ ผมว่าจริงๆแล้วมันก็มีอะไรบางอย่างที่ทำให้เราประหยัดได้เหมือนกันนะ โดยเฉพาะพวกโปรโมชั่นต่างๆ

2021.05.16 14:2

ส้มโอ -_-

ยังได้ใช้กันอยู่เหรอะคะบัตรเครดิตเนี่ย ไปไหนมาไหนไม่ค่อยสะดวกนะช่วงนี้ หลายคนถ้าไม่ได้ไปทำงานนอกบ้านก็แทบไม่ได้ออกไปไหน นอกจากจะไปซื้ออาหารหรือของใช้จำเป็นเท่านั้น ที่บ้านเราก็เหมือนกันค่ะ พยายามออกไปข้างนอกเท่าที่จำเป็น คนที่มีบัตรเครดิตจะเอาบัตรไปใช้ได้ที่ไหน ยังไงกันนะ ถ้าไม่มีค่าธรรมเนียมรายปีก็ดีไปเนอะ

2021.05.22 6:19

AOA

@Ahou สำหรับเรานะ เราคิดว่าบัตรเครดิตทุกใบแหละถ้าค้างชำระคือดอกเบี้ยนี้ โดนไปแบบจุกๆหลายๆ ดีที่สุดค่ะถ้าใครมีบัตรเครดิตจะชำระขั้นต่ำเป็นนิสัยนะ ถ้ามันเป็นนิสัยที่ไม่ดีมากๆผลสุดท้ายคุณจะรับไม่ไหวกับดอกเบี้ยที่สะสมเอาได้ ยังไงก็ขอบคุณนะคะที่ให้ข้อมูลเกี่ยวกับบัตรเครดิตใบนี้ ก็อยากรู้เรื่องเดียวกันคล้ายๆกับจขกทอยู่ค่ะ

2021.07.29 16:25

ธีระวุฒิ

บัตรตัวนี้ถ้าได้เครดิตเงินคืน ผมก็คิดว่าน่าจะคุ้มแล้วนะครับ ส่วนใหญ่ที่เราเจอๆกันก็จะเป็นบัตรแบบที่เป็นสะสมแต้มเท่านั้นแหละครับ แล้วช่วงนี้หบายๆคนก็กำลังวางแผนเรื่องการเดินทางออกต่างประเทศด้วย คิดว่าถ้าสามารถทำบัตรเครดิตตัวนี้เอาไว้ก่อนได้ ก็น่าจะช่วยเราได้เงินคืนมาบ้างแหละครับ ส่วนเรื่องการใช้งานก็น่าจะเป็นปกติแหละครับ

2021.12.12 14:40

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ธนชาติ แมกซ์ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ยิ่งใช้ยิ่งได้คืน

โดนใจดิฉันมากค่ะ บัตรเครดิต ธนชาติ แมกซ์ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เพราะยิ่งใช้ยิ่งได้คืนค่ะ อ่านไม่ผิดหรอกค่ะ คิดไม่ถึงใช่มั้ยคะว่าการใช้จ่ายจะได้เงินคืนด้วย บัตรฯนี้ให้ค่ะ ให้ดิฉันรับเครดิตเงินคืนสูงสุด 1.25% ของทุกยอดการใช้จ่ายผ่านบัตรฯ ตามเงื่อนไข ซึ่งจะเป็นแบบนี้ไปตลอดอายุสมาชิกบัตรฯด้วยนะคะ แบบนี้จะไม่ให้โดนใจ ได้ยังไงล่ะค่ะ.

บัตรเครดิต ธนชาติ แมกซ์ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ธนชาติ แมกซ์ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ไม่เครียดค่าธรรมเนียม

บอกกันชัดๆถ้าคิดจะสมัครบัตรเครดิต ธนชาติ แมกซ์ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ไม่ต้องเครียดค่าธรรมเนียมครับ เพราะเขายกเว้นค่าธรรมเนียมรายปีปีแรกและปีถัดไปถ้ามียอดใช้จ่ายครบ 30,000 บาทครับ. ว่ากันตามตรงถ้าดูจากสิทธิประโยชน์ต่างๆจากบัตรฯนี้แล้ว ก็สมกับค่าธรรมเนียมรายปีนะครับ ถ้าเขาจะลดให้ก็ยินดีครับ ไม่อย่างนั้นก็ใช้จ่ายให้ถึงยอด ซึ่งโอกาสเป็นไปได้สูงมากครับสำหรับผม.

บัตรเครดิต ธนชาติ แมกซ์ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ธนชาติ แมกซ์ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด พักก่อนเดินทาง

ถ้าหากเดินทางบ้างก็ดีเลยค่ะ ได้ใช้คุ้มแน่บัตรฯนี้ บัตรเครดิต ธนชาติ แมกซ์ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ที่ให้พักก่อนเดินทาง ด้วยการบริการห้องพักรับรองพิเศษ Miracle Lounge (บัตรหลัก-บัตรเสริม ใช้สิทธิ์ร่วมกันได้ 1 ครั้ง/ปี) ค่ะ. สำหรับบัตรฯนี้นะคะทุกการใช้จ่ายก็ได้เงินคืน เมื่อเดินทางก็สะดวกสบายอีก มีไว้ ได้ใช้คุ้มค่ะ.

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ธนชาติ แมกซ์ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ไม่พลาดการประกัน

โน่นก็ได้ นี่ก็มี สำหรับบัตรเครดิต ธนชาติ แมกซ์ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด แถมยังไม่พลาดการประกันด้วยนะครับ ไม่ต้องไปไกลเพียงเดินทางในประเทศก็คุ้มครองครับ บัตรฯนี้ให้ประกันอุบัติเหตุระหว่างการเดินทางกับผม สำหรับการเดินทางทั้งในและต่างประเทศ ด้วยวงเงินสูงสุด 3,000,000 บาทครับ. สมัครบัตรฯพร้อมรับประกันด้วยเลยครับ.

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง

แค่ซื้อตั๋วเครื่องบินด้วยบัตรThanchart MAX Platinum master ก็ได้รับประกันความคุ้มครองสูงสุคถึง3ล้านบาท

ถ้าชอบช้อบปิ้ง ท่องเที่ยว ชอบส่วนคืนเงินสด บัตรนี้ให้ได้ รับเครดิตเงินคืน 1.25 % เมื่อใช้จ่ายที่ต่างประเทศ และรับ 1% เมื่อใช้จ่ายในประเทศ และรับส่วนลด 0.5% เมื่อซื้อประกัน มีประกันอุบัติเหตุระหวางเดินทางทุกครั้งที่ใช้บัตร Thanachart MAX Master ชำระตั๋วเครื่องบิน ให้ความคุ้มครอง 3ล้านบาทโดยไม่ต้องจ่ายเบี้ยประกัน

บัตรเครดิต ธนชาติ แมกซ์ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต วีซ่า

สัมผัสสิทธิพิเศษจากบัตร Thanachart Black Diamond Visa ต้องลอง!

บัตรนี้เหมาะกับคนที่มีรายได้ 6 หลักขึ้นไป จะได้ประสบการณ์ใหม่ ในการช้อปปิ้ง ท่องเที่ยว ส่วนคืนเงินสด การใช้จ่ายทุกๆ25บาท รับคะแนนสะสม 6 คะแนนเมื่อใช้จ่ายต่างประเทศ , ทุกๆ25บาทรับ4คะแนนในหมวดท่องเที่ยว และ ทุกๆ25บาทรับ 2คะแนนที่ร้านอาหาร มีแผนประกันภัยอุบัติเหตุระหว่างเดินทางวงเงินสูงสุดถึง 10 ล้านบาท

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดธนชาต FLASH Plus มีอายุการใช้งานบัตรนาน 5 ปี เมื่อได้รับบัตรใหม่ ต้องจ่ายค่าทำบัตรใหม่มั้ย เท่าไหร่?

บัตรกดเงินสดธนชาต FLASH Plus / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

สินเชื่อรถ

หักจากบัญชีได้ไหม

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

สินเชื่อรถ

ผ่อนไปแล้วสักพักและถ้าอยากปิดบัญชีจะได้ส่วนลดไหมครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (อี วอลเล็ต)

บัญชีเงินฝากออนไลน์ปลอดภัยไหม?

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต)

ผมสงสัยเรื่องการเวฟค่าธรรมเนียมบัตรเครดิต สอบถามคนที่รู้หน่อยนะครับ?ช่วยตอบผมที

บัตรเครดิต ธนชาติ แมกซ์ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

สินเชื่อรถ

เมื่ออยากปิดบัญชีเงินกู้ซื้อรถก่อนครบกำหนด จะต้องคิดค่าใช่จ่ายอย่างไรหรอค่ะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ยเท่าไร

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

เงินเดือน 20000 จะได้วงเงินบัตรเครดิตประมาณเท่าไหร่คะ

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,เจ้าของธุรกิจ

เจ้าของกิจการหรืออาชีพอิสระเนี่ยต้องใช้เอกสารประกอบการสมัครอะไรบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดไม่เวฟค่าธรรมเนียมให้แล้ว

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด

ทำบัตรเฟิสช้อย 2ครั้ง ไม่ผ่าน2ครั้งเลย คือต้องทำยังไงถึงจะผ่าน

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ ใช้แล้วไม่ตรงใจ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB Preferred เธอรู้มั้ยได้เครดิตเงินคืนด้วยนะ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เที่ยวก่อนนะ จะกลับมาผ่อน

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

All (บัตรเครดิต),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย ให้ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต บริการสนามกอล์ฟ,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด จัดให้ เลขาส่วนตัว

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บัตร KTC SSC Platinum MasterCard รักรถ รักคุณ

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอสซี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี