Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากแนะนำำบัตรเครดิต กสิกรไทย ยูเนี่ยนเพย์ ทอง ที่สามารถใช้ซื้อของออนไลน์ในเวปจีนได้สบายๆ

เพื่อนๆคะ เพื่อนๆชอบซื้อของเวปจีนกันบ้างไหม ตอนแรกเราซื้อของบ่อย แต่ใช้แต่ Alipay ตลอด แล้วเวลาที่ฝากให้คนอื่นทำต้องเสียค่าธรรมเนียมอีก ยุ่งยากมาก แต่วันนี้เราเจอบัตรเครดิตนึงที่ตอบโจทย์แม่ค้่าออนไลน์อย่างเรา ให้ shopping เวปจีนได้อย่างสนุกสนานแมยังสะสมคะเเนได้อีกด้วย บัตรนั้นก็คือ "บัตรเครดิต กสิกรไทย ยูเนี่ยนเพย์ ทอง" เพื่อนๆเคยใช้กันบ้างไหมคะ? ขอเเชร์ความคิดเห็นกันหน่อย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Nonie

ใช่้อยู่นะคะ เพราะต้องเดินทางไปประเทศจีนบ่อยๆคะ เราก็เป็นแม่ค้าเหมือนกันตอนแรกคิดว่าบัตรนี้ทำแล้วจะคุ้มรึเปล่า จริงๆเราชอบมากเลยนะคะ เพราะว่าตอนที่ไปประเทศจีนแรกๆสื่อสารอะไรไม่ได้เลย แต่บัตรนี้เค้ามีบริการ ล่ามภาษาจีนส่วนตัว ให้นะคะ เลยหมดกังวล และก็มีประกันคุ้มครองอุบัติเหตุระหว่างการเดินทางให้เราด้วยคะช่วงนี้ไวรัสระบาดเลยบางไฟล์ทต้องเลื่อน เค้าก็มีเงินคุ้มครองให้ตรงนี้นะคะ

2020.08.23 12:30

ตุ๊กติ๊ก

พอดีเลย ช่วงนี้อยู่บ้านไม่ได้ออกไปไหน เพราะกลัวจะติดเชื้อโรคโควิด พอดีกำลังคุยกับเพื่อนว่าจะหาซื้อของจากประเทศจีนมาขายทางออนไลน์ กำลังหาข้อมูลอยู่ แต่สิ่งสำคัญเรายังไม่เคยมีบัตรเครดิตมาก่อน และไม่รู้ว่าจะเลือกสมัครบัตรเครดิตใบไหนดี พอได้เข้ามาอ่านในคอมเมนท์นี้ก็ช่วยให้เราตัดสินใจง่ายขึ้น แต่เราไม่ทราบว่าผู้สมัครต้องมีรายได้เท่าไหร่

2020.11.09 10:50

น้องเฌอ👧นะคะ

ว่าจะตอบคำถามของคุณดุ๊กดิ๊กสักหน่อย ที่คุณถามว่าผู้สมัครบัตรเครดิต กสิกรไทย ยูเนี่ยนเพย์ ทองต้องมีรายได้เท่าไหร่? เจอแค่ว่าผู้สมัครบัตรเครดิต กสิกรไทย ยูเนี่ยนเพย์ แพลทินั่มต้องมีรายได้ตั้งแต่ 15,000 บาทขึ้นไปต่อเดือน เราเลยไม่รู้ว่าสำหรับคนที่ต้องการสมัครบัตรทองจะต้องมีรายได้เดือนละเท่าไหร่กันแน่อะค่ะ

2020.12.23 15:16

P O M 😛

อยากจะถามถึงธุรกิจขายของออนไลน์ของคนที่เข้ามาคอมเม้นท์ว่าเป็นอย่างไรบ้าง ขายของดีมั้ยครับ แล้วการสั่งของจากจีนมาขายในบ้านเรามันยุ่งยากหรือง่ามีปัญหาในการขนส่งบ้างมั้ย? ผมสงสัยเยอะไปหน่อยเพราะอยากรู้ว่าช่วงที่โควิด-19ระบาดมันส่งผลกระทบกับการขนส่งสินค้าพวกนี้หรือเปล่าน่ะครับ พ่อค้าแม่ค้าออนไลน์ก็คงจะวุ่นหน่อย

2021.02.19 9:4

นัทติกราญ

ว้าวไปเลยคะ เพื่อๆ ใครที่กำลังคิดจะขายของ ออนไลน์แล้วต้องสั้งซื้อของจากประเทศจีน บัตรตัวนี้ทำเลยคะ ที่เราบอกให้ทำเลยเพราะว่าบัตรตัวนี้ กับเงินเดือน 15,000 บาท เราคิดว่าคุ้มค่ามากจริงๆคะ ส่วนเรื่องปัญหาส่งของ ตอนนี้ น่าจะไม่มีปัญหาอะไรแล้วละ วันก่อนเราก็สั้งของจากจีน ตอนนี้เขาเริ่มแพคของพร้อมที่จะส่งมาให้เราแล้วละคะ

2021.12.13 14:3

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์

บัตรเครดิต กสิกรไทย ยูเนี่ยนเพย์ ทอง คุ้มครองอุบัติเหตุ

สิทธิประโยชน์จากบัตรเครดิต กสิกรไทย ยูเนี่ยนเพย์ ทอง นอกจากเรื่องเงินๆทองๆ เรื่องของความปลอดภัยก็สำคัญครับ บัตรฯนี้คุ้มครองอุบัติเหตุด้วย เมื่อผมเดินทาง ผมได้รับความคุ้มครองประกันภัยอุบัติเหตุในการเดินทาง ซึ่งมีวงเงินสูงสุด 2,000,000 บาทครับ หากเดินทางระหว่างประเทศผมก็ใช้บริการห้องรับรองพิเศษได้ด้วย บริการดี มีประกันให้ครับ

บัตรเครดิต กสิกรไทย ยูเนี่ยนเพย์ ทอง

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต กสิกรไทย ยูเนี่ยนเพย์ ทอง ไม่ต้อง ค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิต กสิกรไทย ยูเนี่ยนเพย์ ทอง ดิฉันเลือกบัตรฯนี้เพราะใช้งานได้หลากหลายในแบบที่ดิฉันต้องการ ให้ความคุ้มค่าเมื่อแลกเปลี่ยนเงินด้วยอัตราพิเศษ มีบริการแปลภาษจีนให้ด้วย แล้วยังยกเว้นค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีปีแรกใด้ด้วยค่ะ และถ้าปีถัดไปใช้จ่ายผ่านบัตร 12 ครั้ง/ปีก็ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียม ดิฉันใช้เพลิน เกินแน่นอนค่ะ

บัตรเครดิต กสิกรไทย ยูเนี่ยนเพย์ ทอง

บัตรเครดิตโกลด์,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต กสิกรไทย ยูเนี่ยนเพย์ ทอง มาพร้อมแปลภาษาจีน

จะไปเที่ยวไปทำอะไรก็มั่นใจได้เพราะบัตรเครดิต กสิกรไทย ยูเนี่ยนเพย์ ทอง มาพร้อมแปลภาษาจีนให้ค่ะ พิเศษกับบริการแปลภาษาจีนผ่าน K-Contact Center จากบัตรฯนี้ค่ะ ดิฉันชอบเพราะสะดวกและทันใจดีค่ะ ยังมีบริการอื่นสำหรับการใช้งานของบัตรเครดิตด้วยนะคะ เช่น บริการ K-mAlert ส่ง SMS เตือนเมื่อใช้บัตร และ K-eMail Statement ไม่ต้องรอนานก็รู้การเคลื่อนไหวบัญชีค่ะ รวมบริการดีมาให้ สนใจมั้ยคะ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิตที่ให้ส่วนลด3% เมื่อซื้อของที่บิ้กซี

เมื่อช้อปที่Big C โดยใช้บัตรนี้ รับส่วนลดทันที่ 3%ถึง 1,500 บาท/เดือน เมื่อชำระสินค้าที่ร่วมรายการด้วยบัตรนี้ และเมื่อซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าในราคา 5,000 บาทขึ้นไปแบ่งชำระ 0%นาน 6เดือน จ่าย20บาทรับ1คะแนนสะสม มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางที่ครอบคลุมคู่สมรส และลูกที่อายุไม่เกิน 21ปีด้วยวงเงิน31ล้านบาท

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต กสิกรไทย ยูเนี่ยนเพย์ ทอง แลกเปลี่ยนราคาพิเศษ

ดิฉันไปฮ่องกงบ่อยค่ะ เรื่องงานบ้าง หาเรื่องเที่ยวบ้าง จึงต้องหาตัวช่วยเพื่อการใช้จ่ายอย่างคุ้มค่า ดิฉันเลือกใช้บัตรเครดิต กสิกรไทย ยูเนี่ยนเพย์ ทอง เพราะได้แลกเปลี่ยนเงินด้วยอัตราพิเศษ สำหรับการแลกเงิน CNY, HKD (Bank Selling rate -0.02) จากอัตราปกติค่ะ เมื่อไปที่โน่นใช้จ่ายผ่านบัตรฯก็ได้คะแนนสะสมเพิ่มจากเดิม 2 เท่า และบริการอื่นอีก โดนใจจึงเลือกใช้ค่ะ

บัตรเครดิต กสิกรไทย ยูเนี่ยนเพย์ ทอง จ่ายที่มาเก๊าได้คะแนน2เท่านะ

สำหรับคนที่เดินทางไปเที่ยวหรือทำธุระอื่นใดที่ประเทศจีน ฮ่องกงและมาเก๊า บัตรเครดิต กสิกรไทย ยูเนี่ยนเพย์ ทอง อาจถูกใจคุณครับ เพราะคุณจะได้คะแนนสะสมเพิ่มถึง 2 เท่า จากที่ปกติทุกๆ 25 บาท เท่ากับ 1 คะแนน KBank Reward Point สะสมเาอไว้แลกของรางวัล คะแนนสะสมไม่มีวันหมดอายุด้วยนะครับ หากใช้จ่ายที่ประเทศจีน, ฮ่องกง และมาเก๊า รับคะแนนสะสม 2 เท่าไปเลยครับ ถ้าใช้บ่อย มี(บัตรฯนี้)หน่อยก็ดีครับ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรถ้าเป็นร้านค้าจะเปิดบัญชีทำยังไงต้องมีเอกสารอะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

อยากจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ยเท่าไร

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

สอบถามเรื่องสิทธิ Miracle Lounge ของบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์หน่อยครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตร citi prestige ดีไหมครับอยากสอบถามคนที่ใช้บัตรนี้อยู่ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

มีใครเคยหยุดจ่ายบัตรเครดิต แล้วรอให้มาเสนอส่วนลดกันบ้างครับ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (เกษียณอายุ),เงินบำนาญ

ข้าราชการรับเงินบำนาญสามารถทำบัตรเครดิตได้มั้ยคะ

ฉันอยากทราบเรื่องของการโดนระงับบัตรเครดิตค่ะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ ใช้แล้วไม่ตรงใจ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร KTC Bangkok Airways World Rewards MasterCard สะสมไมล์ได้ด้วยนะ

บัตรเครดิต บางกอก แอร์เวย์ส เวิล์ด รีวอร์อ มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ประกันให้เมื่อซื้อสินค้า

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด โปรฯเรื่องกิน ฟินหนัก

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ มีสิ เติมน้ำมันให้ตังค์คืน

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์ อร่อย ชิลล์ จิบชายามบ่าย

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี