Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเครดิตร่วมหอการค้าไทยและสภาหอการค้าแห่งประเทศไทย-กสิกรไทย เป็นบัตรเกี่ยวกับอะไร บัตรนี้มีอะไรดีหรือน่าสนใจบ้างคะ?

ตามหัวข้อเลยนะคะ อยากรู้ว่าบัตรเครดิตร่วมหอการค้าไทยและสภาหอการค้าแห่งประเทศไทย-กสิกรไทย เป็นบัตรเกี่ยวกับอะไร? ทำออกมาเพื่อบุคคลกลุ่มไหนหรอคะ? แค่ชื่อก็ยังไม่เคยได้ยินมาก่อน บัตรนี้มีอะไรน่าสนใจบ้างคะ? เคยได้ยินว่า สภาหอการค้าไทย เป็นองค์กรที่เกี่ยวกับการค้าขายระหว่างประเทศ แล้วเกี่ยวอะไรกับบัตรเครดิต สงสัยมากๆเลยคะ มีใครอธิบายได้บ้างคะเกี่ยวกับเรื่องนี้?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Callie

ใช่แล้วคะ คุณก็เข้าใจถูกแล้ว หอการค้าไทยและสภาหอการค้าแห่งประเทศไทย นี้เป็นองค์กรเกี่ยวกับการค้าขาย เพื่อส่งเสริมการค้า การเกษตร การอุตสาหกรรมและการเงิน ให้สอดคล้องกับธุรกิจภายในประเทศ เพื่อที่จะรักษาผลประโยชน์ของสมาชิกขององค์กรคะ ซึ่งบัตรนี้ก็ทำออกมาเพื่อประโยชน์ของคนที่ทำงานในองค์กรนั้นคะ ไม่เหมาะกับคนทั่วๆไปนะคะ

2020.09.01 12:30

กระต่าย

ใช่แล้วค่ะ ผู้ถือบัตรนี้จะได้รับอัตราดอกเบี้ยพิเศษในการขอสินเชื่อบ้านกสิกรไทย จะได้รับส่วนลดในอัตราดอกเบี้ยช่วงแรก 0.25% ต่อปี และถ้าต้องการซื้อรถยนต์ใหม่ป้ายแดง จะได้รับส่วนลดอัตราดอกเบี้ย 0.10% จากอัตราดอกเบี้ยปกติ นอกจากนั้นเมื่อเดินทางไปเที่ยวทุกที่ทั่วไทยจะได้รับส่วนลดและสิทธิพิเศษที่โรงแรมและร้านค้าชั้นนำกว่า 1,200 แห่ง

2020.11.10 9:36

24สมาน==

ถึงจะไม่เกี่ยวกับเราโดยตรง แต่มาถามกันไว้เป็นความรู้ก็ดีครับ ชื่อบัตรเครดิตนี้ช่างยาวจริงๆ ผู้ที่ถือบัตรเครดิตนี้เองกับมือจะจำชื่อเต็มๆได้มั้ยเนี่ย บัตรเครดิตร่วมหอการค้าไทยและสภาหอการค้าแห่งประเทศไทย-กสิกรไทย ดีนะที่ไม่เกี่ยวกับผมเช่นกัน จึงไม่ต้องสมัครครับบัตรนี้ ไว้ไปดูบัตรเครดิตอื่นเพิ่มเติมดีกว่า

2020.12.23 16:34

Bamrung242

มีบัตรเครดิตร่วมหอการค้าไทยและสภาหอการค้าแห่งประเทศไทย-กสิกรไทยด้วยเหรอครับ เป็นบัตรเฉพาะกลุ่มจริงๆเพราะผมไม่คุ้นชื่อเลย เคยได้ยินแต่ชื่อมหาวิทยาลัยที่คล้ายกับชื่อบัตรนี้อะครับ เหมือนออกแบบมาเพื่อคนในองค์กรของเขาเลยนะ ถ้าอย่างนั้นบัตรนี้จะมีค่าธรรมเนียมรายปีเหมือนบัตรเครดิตอื่นๆหรือเปล่า มีใครใช้อยู่มั้ยครับ?

2021.02.20 4:26

copter

คืองี้นะครับบางทีบัตรเครดิตในแต่ละที่เค้าจะทำขึ้นมาเพื่อให้กลุ่มองค์กรแต่ละกลุ่มใช้งาน เพื่ออำนวยความสะดวกรวดเร็วของสมาชิกในองค์กรนั้นๆ อย่างของจขกทยกขึ้นมาก็จะเป็นสภาหอการค้าแห่งประเทศไทย(องค์กรที่ดูแลเกี่ยวกับการทำธุรกิจ) จริงๆของมหาลัยก็มีนะครับ แต่จขกทอาจจะยังไม่เคยได้ยินเเละไม่เคยเห็นมาก่อน มีหลายที่ครับที่ทำแบบนี้

2021.06.08 3:43

ฐานิศวรร์

อ่านชื่อบัตรแล้ว เท่ห์ จังเลยคะ เกี่ยวกับหอการค้า ตอนแรกๆที่เห็นคิดว่าน่าจะเป็นบัตรของนิสิต หอการค้าเหมือนกับของ ธนาคารเจ้าอื่นๆนะเนี๊ยะ แต่ไม่ว่าบัตรจะเป็นชื่ออะไร เราคิดว่าการใช้งาน ก็คือเหมือนกันแหละคะ เอาไว้รูดจ่ายเงินเวลาที่เราต้องการสินค้า หรือถ้าเป็นเราส่วนใหญ่เอาไว้ผ่อนสินค้า ที่ได้ดอกเบี้ยถูกๆมากกว่าคะ

2021.12.14 9:37

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วมหอการค้าไทยและสภาหอการค้าแห่งประเทศไทย-กสิกรไทย สัมมนาได้ส่วนลด

คุณเป็นสมาชิกหอการค้าฯมั้ยครับ ถ้าเป็น สมัครบัตรเครดิตร่วมหอการค้าไทยและสภาหอการค้าแห่งประเทศไทย-กสิกรไทยได้นะครับ เพราะจะได้รับส่วนลด 20% สำหรับการสัมมนาของหอการค้าไทยและสภาหอการค้าแห่งประเทศไทย ซึ่งผมได้ประโยชน์มากเลยกับการสัมมนา และยังสัมมนาออนไลน์ ฟรี! เพื่อต่อยอดธุรกิจ ก้าวไกล ใน AEC อีกด้วย สิทธิประโยชน์ดี น่ามีไว้ครับ

บัตรเครดิตร่วมหอการค้าไทยและสภาหอการค้าแห่งประเทศไทย-กสิกรไทย

บัตรเครดิตร่วมหอการค้าไทยและสภาหอการค้าแห่งประเทศไทย-กสิกรไทย ได้หลายบริการ

ผมได้สิทธิประโยชน์หลายอย่างจากบัตรฯนี้ที่เป็นประโยชน์กับการค้าขายและธุรกิจของผมมากครับ นั่นคือบัตรเครดิตร่วมหอการค้าไทยและสภาหอการค้าแห่งประเทศไทย-กสิกรไทยครับ และบัตรฯนี้ยังมีบริการเสริมต่างๆที่ดีด้วย เช่น K-mAlert บอกให้รู้เมื่อใช้บัตร, K-eMail Statement ได้ใบแจ้งเร็ว, KBank Smart Bill Pay จ่ายค่าสาธารณูปโภคผ่านบัตร และ บริการสำหรับซื้อสินค้าทางอินเทอร์เน็ตครับ. ไม่พลาดทุกการใช้งาน กิจการไปได้ดีด้วยครับ

บัตรเครดิตร่วมหอการค้าไทยและสภาหอการค้าแห่งประเทศไทย-กสิกรไทย

All (บัตรเครดิต),All (ประกัน)

บัตรเครดิตร่วมหอการค้าไทยและสภาหอการค้าแห่งประเทศไทย-กสิกรไทย ให้ประกันด้วย

ทำการค้า ทำธุรกิจ ต้องเดินทางแน่นอน ผมสมัครบัตรเครดิตร่วมหอการค้าไทยและสภาหอการค้าแห่งประเทศไทย-กสิกรไทย ให้ประกันด้วยครับ ไม่ว่าจะไปที่ไหนผมได้รับความคุ้มครองประกันภัยอุบัติเหตุในการเดินทาง วงเงินสูงสุด 8,000,000 บาทดีมากเลยครับ หากมีข้อสงสัยหรือต้องการข้อมูลเพิ่มเติมอะไรผมก็ใช้บริการ Platimun Contact Center ได้ตลอด 24 ชม. พนักงานพร้อมให้บริการครับ

บัตรเครดิต เพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

บัตรเครดิตร่วมหอการค้าไทยและสภาหอการค้าแห่งประเทศไทย-กสิกรไทย ขอสินเชื่อ ดอกเบี้ยพิเศษ

เหมาะกับคนทำธุรกิจมากค่ะ บัตรเครดิตร่วมหอการค้าไทยและสภาหอการค้าแห่งประเทศไทย-กสิกรไทย เพราะได้ขอสินเขื่ออัตราดอกเบี้ยพิเศษ หลายสินเชื่อเลยค่ะ เช่น สินเชื่อบ้านกสิกร รับส่วนลดอัตราดอกเบี้ยช่วงแรก 0.25% /ปี, สินเชื่อธุรกิจเช่าซื้อรถยนต์(รถใหม่ป้ายแดง) รับส่วนลดอัตราดอกเบี้ย 0.10% จากอัตราดอกเบี้ยปกติ และสินเชื่อรถ รับส่วนลดอัตราดอกเบี้ย 0.30% จากอัตราดอกเบี้ยปกติ (ลดต้น ลดดอก) ค่ะ เห็นรายการแล้วน่าสนใจมาก ดิฉันก็คนทำธุรกิจถูกใจกับสิทธิประโยชน์นี้มากค่ะ

บัตรเครดิตร่วมหอการค้าไทยและสภาหอการค้าแห่งประเทศไทย-กสิกรไทย ได้ส่วนลดทั่วไทย

ไม่ได้มีแค่เรื่องงานแต่การใช้ชีวิตประจำวันก็ให้ส่วนลดด้วยค่ะ บัตรเครดิตร่วมหอการค้าไทยและสภาหอการค้าแห่งประเทศไทย-กสิกรไทย ได้ส่วนลดทั่วไทยค่ะ ดิฉันจึงพักจากเรื่องธุรกิจไปช้อปปิ้งและพักผ่อนให้สบายใจได้ เพราะบัตรฯนี้ให้ส่วนลดและสิทธิพิเศษ ณ ร้านค้าชั้นนำกว่า 1,200 แห่งทั่วไทย พร้อมกับส่วนลดและสิทธิพิเศษ ณ โรงแรมชั้นนำกว่า 1,200 แห่งทั่วไทยเช่นกันค่ะ เพียงเท่านี้ก็มีความสุขแล้วค่ะ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ลด20% !เมื่อมีการสัมนาที่หอการค้าไทยเมื่อใช้บัตรThai chamber of commerce

บัตรนี้เป็นบัตรเครดิตร่วมหอการค้าไทย เหมาะสำหรับเฉพาะกลุ่ม รับส่วนลด 20% สำหรับการสัมนาของหอการค้าไทย สัมนาทางออนไลน์ฟรี รับส่วนลดจากโรงแรม ร้านค้ากว่า 1,200 แห่งทั่วประเทศ สามารถขอสินเชื่ออัตราดอกเบี้ยพิเศษ ทั้งสินเชื่อ SME , สินเชื่อบ้าน ดอกเบี้ย 0.25 % ต่อปี , สินเชื่อรถยนต์ ดอกเบี้ย 0.10% ต่อปี

บัตรเครดิตร่วมหอการค้าไทยและสภาหอการค้าแห่งประเทศไทย-กสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรถ้าเป็นร้านค้าจะเปิดบัญชีทำยังไงต้องมีเอกสารอะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

อยากจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นอกจากจะได้จอดรถแล้ว บัตรนี้ทำอะไรได้อีก?

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เพื่อธุรกิจ,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ธนาคารกรุงไทยมีบัตรเครดิตแบบไหนบ้างคะ

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดไม่เวฟค่าธรรมเนียมให้แล้ว

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด

ทำบัตรเฟิสช้อย 2ครั้ง ไม่ผ่าน2ครั้งเลย คือต้องทำยังไงถึงจะผ่าน

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (เกษียณอายุ),เงินบำนาญ

ข้าราชการรับเงินบำนาญสามารถทำบัตรเครดิตได้มั้ยคะ

All (ประกัน)

ลายเซ็นหลังบัตรเครดิตเซ็นหวัดๆ ได้มั้ยปลอดภัยกว่ามั้ย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร UOB Lady Solitaire ให้สิทธิประโยชน์ที่ดีกับคุณ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) รับบริการห้องรับรอง

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม)

All (บัตรเครดิต),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย ให้ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต บริการสนามกอล์ฟ,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด จัดให้ เลขาส่วนตัว

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ มีสิ เติมน้ำมันให้ตังค์คืน

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ดูหนังเพลิน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี