Forum
แก้ไขล่าสุด: 

วัตถุประสงค์ของสินเชื่อนี้คืออะไรคะ

เดี๋ยวนี้ใครๆก็หาสินเชื่อเงินกู้ที่ตอบสนองต่อความจำเป็นของตัวเอง แต่ก็มีโปรโมชั่นที่ทางสินเชื่อต่างๆออกมาไม่เหมือนกันเพื่อดึงดูดหรืออำนวยความสะดวกให้กับเราที่เป็นผู้ใช้บริการ แล้วแต่เราว่าเราจะชอบสินเชื่อแบบไหนก็เลยอยากจะรู้ว่าสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 plus มีวัตถุประสงค์อะไรบ้างคะสำหรับคนที่ต้องการใช้บริการ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ประสงค์

ก็ดูเหมือนนะคะว่าสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 plus จะออกแบบมาสำหรับคนที่มีเงินเดือนผ่านทางธนาคารกรุงไทยและอยู่ในอัตราที่กำหนดไว้ว่าจะสามารถได้รับบริการขอเงินกู้ค่ะ ซึ่งออกแบบเป็นสินเชื่อส่วนบุคคลแบบเงินกู้วงเงินหมุนเวียน เพื่อช่วยให้เราสามารถนำเงินไปใช้สำหรับการอุปโภคบริโภค ซื้อสินค้าหรือทำกิจกรรมที่เราตั้งใจไว้จะต้องใช้เงินได้อย่างเต็มที่ค่ะ

2020.08.24 10:37

วสิน

ถูกออกแบบมาเพื่อสำหรับคนที่ได้รับเงินเดือนผ่านทางธนาคารกรุงไทย โดยเฉพาะเลยครับ แล้วจำเป็นต้องมีเงินเดือนมากกว่า 30,000 บาทขึ้นไป ถึงจะสามารถได้รับสิทธิประโยชน์ในการใช้บริการของสินเชื่อนี้ได้ ถ้าไม่เข้าขายอยู่ในเงื่อนไขนี้ก็เตรียมตัว ไปสมัครขอใช้บริการของสินเชื่อตัวอื่นเลยครับ เพราะว่าคุณสมบัติไม่พอในการสมัครใช้บริการนั่นเอง

2020.11.09 13:0

ชัดประวิทย์

สินเชื่อตัวนี้ก็เป็นสินเชื่อส่วนบุคคลครับ วงเงินสินเชื่อก็เอาไปหมุนเวียนธุรกิจ แต่ที่แตกต่างของสินเชื่อตัวนี้ก็อย่างที่เพื่อนๆบอกไปละครับ ใครที่เป็นลูกค้าของ ธนาคารกรุงไทยก็ได้รับประโยชน์ไปครับ ส่วนใครที่ไม่ได้เป็นลูกค้า ก็ต้องมองตาปริปๆแหละครับ ตัวผมเองยังรู้สึกเสียดายเลยครับ อยากได้เหมือนกันครับ แต่เป็นคนไม่มีสิทธ ครับ

2020.12.07 16:28

Jattrin

แต่ถึงแม้ว่าสินเชื่อตัวนี้จะมีข้อดีในเรื่องของคนที่เป็นลูกค้าของที่นี่โดยเฉพาะ และได้รับวงเงินสูงเเล้ว คุณควรศึกษาข้อควรระวังไว้บ้างก็ดีนะครับ ถึงแม้ว่าบางคนจะเป็นลูกค้าของที่นี่ก็จริงแต่ก็ไม่ใช่ว่าทุกคนจะได้รับการอนุมัติ อีกอย่างอย่าลืมว่าดอกเบี้ยค่อนข้างสูงอยู่แล้ว ถ้าในกรณีที่คุณชำระหนี้ล่าช้า ดอกเบี้ยจะถูกคิดในอัตราสูงสุดทันที....ไหวหรือเปล่าลองคิดก่อนสมัคร

2021.02.13 12:2

พรนภา

วงเงินที่ได้จากสินเชื่อตัวนี้ ได้เยอะก็จริงแต่ ดูที่การผ่อนชำระก่อนดีกว่าคะ เขาบอกว่าต้องผ่อนชำระที่1ปี นั้นแสดงว่าเราต้องจ่ายเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยต่อเดือนก็น่าจะเป็นหมื่นแล้วหรือว่ามากกว่านั้นนะ แบบนี้ไม่น่าจะไหวไหม ยิ่งช่วงโควิด-19แบบนี้ด้วย ไม่รู้ว่าคนที่ได้ๆสินเชื่อตัวนี้ไปเป็นยังไงกันบ้างนะจ่ายกันไหวอยู่ไหม

2021.12.31 13:36

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ),การจัดการเงิน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus ไม่ต้องมีหลักประกันอะไรเลย

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus สมัครง่ายมากครับ แค่เป็นพนักงานประจำของบริษัทหรือหน่วยงานเอกชนก็สมัครได้แล้วครับเพราะสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusตัวนี้เขาออกแบบมาให้บริการคนที่ทำงานเอกชนแบบเราๆครับ การดำเนินการก็ไม่ยุ่งยากอะไรครับ ไม่มี เรียกเก็บค่าดำเนินการ ครับ และที่สำคัญสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus เวลาเราไปทำเรื่องไม่ต้องมีหลักประกันอะไรเลยทั้งนั้นครับ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusอายุงานของผมไม่ได้

น่าเสียดายจริงๆครับ ผมมองหาสนเชื่อมานานแล้วครับแต่เนื่องจากผมเงินเดือนไม่ถึง จนตอนนี้ผมมีเงินเดือนสองหมื่นครับ ด้วยความมั่นใจผมเดินไปขอสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusครับ แต่ผลปรากฏว่าผมไม่สามารถขอสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้ครับ เขาแจ้งว่าอายุงานของผมไม่ได้ครับ ทั้งที่เหลือสามเดือนเขาก็ไม่ยอมครับ พยายมชักแม่น้ำทั้งหายังไม่ได้เลยครับ

All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน),ตัวช่วยชำระหนี้,All (หนี้สิน)

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus เอกสารต่างๆที่จำเป็นในการขอ

ผมมีเงินเดือนเฉลี่ยที่หนึ่งหมื่นแปดพันบาทครับ ที่บ้านต้องการเงินมาใช้หนี้ครับ ผมเตรียมเอกสารต่างๆที่จำเป็น เช่น หลักฐานการเป็นหนี้ แล้วก็ใบรับรองการทำงานด้วยครับ ผมไปยื่นใช้เวลาไม่นานครับเขาเรียกไปนั่งคุยด้วยครับ แล้วเขาก็เริ่มวางแผนให้กับผมครับว่าจะกู้เท่าไรส่งเท่าไรดี ดีมากครับ อ่อที่สำคัญสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusไม่เอาหลักประกันนะครับ

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusตัวเลือกที่ดีที่แม่บ้านอย่างเราสามารถขอได้

ใครที่ี่มองหาสินเชื่อเอนกประสงค์อยู่ ลองๆมาใช้ของสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus ดูสิ ขอไม่ยุ่งยาก บริการไวแถมให้คำปรึกษาทีดีด้วย นี่ เราไปยื่นขอมาตอนนี้ ส่งค่างวดได้สามเดือนแล้ว ส่งไม่แพงด้วย ดอกเบี้ยคงทีอีกต่างหาก ถือว่าสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus เป็นตัวเลือกที่ดีที่แม่บ้านอย่างเราสามารถขอได้ไม่ต้องง๊อสามี

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ใครบ้างที่มีสิทธิ์ใช้สินเชื่อนี้ครับ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

ผู้ที่จะสมัครใช้บริการต้องมีคุณสมบัติอะไรบ้างคะ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ),ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

ทำไมถึงเรียกเงินกู้วงเงินหมุนเวียนคะ

สินเชื่อนี้น่าสนใจยังไงครับ

วิธีการคิดอัตราดอกเบี้ยอย่างไรคะ

เงินที่ได้รับการอนุมัติถึง 5 แสนไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

All (บัตรเครดิต)

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี