Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ผู้ที่จะสมัครใช้บริการต้องมีคุณสมบัติอะไรบ้างคะ

อยากจะรู้เกี่ยวกับคนที่อยากจะสมัครใช้บริการของสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 plus นะคะว่า มีคุณสมบัติอะไรบ้างที่จำเป็นสำหรับผู้ที่อยากจะสมัครใช้บริการ เพราะฉันก็เป็นคนหนึ่งที่ตั้งใจอยากจะใช้บริการของสินเชื่อนี้อยู่แล้วค่ะ แต่เพียงแค่อยากมีข้อมูลเบื้องต้นหรือมีความรู้พื้นฐานเกี่ยวกับการสมัครใช้บริการก่อนนะค่ะเพื่อที่จะได้เตรียมตัวและเอกสารถูกต้อง

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Peddie

ไม่ได้มีอะไรมากเลยครับเพียงแค่เป็นพนักงานประจำของบริษัทเอกชน และมีเงินเดือนตั้งแต่ 30000 บาทขึ้นไป แล้วต้องรับเงินเดือนผ่านทางบัญชีของธนาคารกรุงไทยนะครับ มีอายุงานไม่น้อยกว่า 1 ปี และอายุไม่เกิน 60 ปีเพียงเท่านี้ก็สามารถมีคุณสมบัติเพียงพอในการสมัครใช้บริการของสินเชื่อส่วนบุคคลกรุงไทยธนวัฏ 5 plus แล้วครับ

2020.08.31 10:37

พายุ

หมดสิทธิ์เลยนะครับสำหรับข้าราชการ และผู้ที่ทำงานค้าขายก็ไม่สามารถที่จะขอใช้บริการของสินเชื่อนี้ได้ ใครล่ะครับที่จะสามารถได้รับเงินเดือนผ่านทางธนาคารกรุงไทย แล้วก็มีการกำหนดเกี่ยวกับยอดขั้นต่ำในการได้รับเงินเดือนด้วย ผมคิดว่าแบบนี้ไปขอสมัครใช้บริการสินเชื่อส่วนบุคคล speedy rose ดีกว่าครับ ขอสมัครสินเชื่อนี้ไม่เหมาะกับคุณเลย

2020.11.09 14:14

ศุภรัศมิ์

ใช่ ปกติทำงานก็รับเงินเข้าบัญชีของกรุงไทย ตลอดเลย แบบนี้อดเลยเรา สินเชื่อตัวนี้ดอกเบี้ย ต่ำด้วย เอาไงดีละ ไม่ทราบว่า ใครพอแนะนำได้ไหมคะว่ามัสินเชื่ออะไรอีกไหมที่น่าสนใจคล้ายกันนะคะ คือประเด็นหลักของเราเลยนะคะ คือสินเชื่อที่อยากได้ อยากได้ที่ดอกเบี้ยไม่แรงมากเหมือนกับตัวนี้นะคะ ไม่ทราบว่า มีบ้างไหมคะ

2020.12.07 16:27

ท้องฟ้าไร้ดาว

@k.ศุภรัศมิ์ ถ้าเป็นของธนาคารกรุงไทยก็จะมีสินเชื่อกรุงไทยต้านภัยโควิดอ่ะค่ะ ดอกเบี้ยอยู่ที่ประมาณ 2% ซึ่งเราไม่เเน่ใจว่าตอนนี้ยังมีอยู่รึเปล่านะคะ เพราะว่าตอนปีที่แล้วเคยหาข้อมูลให้เพื่อนอยู่ เป็นสินเชื่อเพื่อSME ค่ะ ยังงัยถ้าคุณสนใจก็ลองไปสอบถามที่ธนาคารดูก็ได้ค่ะ หรือไม่ก็รอฟังจากคอมเมนต์อื่นๆที่เข้ามาตอบนะคะ

2021.02.14 2:47

-มะลิมะลิ-

เรื่องสินเชื่อ มีคนสนใจอยู่ตลอดเลยนะคะยิ่งช่วงที่ผ่านมาหลายคนให้ความสนใจมาก จริงๆก็คงไม่อยากสนใจหรอก แต่ด้วยความจำเป็นที่ต้องใช้เงิน จึงจำใจไปขอสินเชื่อ ใครจะอยากเป็นหนี้ล่ะเนอะ ก็ดีกว่าไปกูเงินนอกระบบล่ะนะ ถ้าใครสนใจสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 plusละก็ ดูคุณสมบัติของผู้สมัครให้ดีว่าตรงกับที่เขากำหนดไว้หรือเปล่า

2021.12.04 16:13

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ),การจัดการเงิน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus ไม่ต้องมีหลักประกันอะไรเลย

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus สมัครง่ายมากครับ แค่เป็นพนักงานประจำของบริษัทหรือหน่วยงานเอกชนก็สมัครได้แล้วครับเพราะสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusตัวนี้เขาออกแบบมาให้บริการคนที่ทำงานเอกชนแบบเราๆครับ การดำเนินการก็ไม่ยุ่งยากอะไรครับ ไม่มี เรียกเก็บค่าดำเนินการ ครับ และที่สำคัญสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus เวลาเราไปทำเรื่องไม่ต้องมีหลักประกันอะไรเลยทั้งนั้นครับ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusอายุงานของผมไม่ได้

น่าเสียดายจริงๆครับ ผมมองหาสนเชื่อมานานแล้วครับแต่เนื่องจากผมเงินเดือนไม่ถึง จนตอนนี้ผมมีเงินเดือนสองหมื่นครับ ด้วยความมั่นใจผมเดินไปขอสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusครับ แต่ผลปรากฏว่าผมไม่สามารถขอสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้ครับ เขาแจ้งว่าอายุงานของผมไม่ได้ครับ ทั้งที่เหลือสามเดือนเขาก็ไม่ยอมครับ พยายมชักแม่น้ำทั้งหายังไม่ได้เลยครับ

All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน),ตัวช่วยชำระหนี้,All (หนี้สิน)

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus เอกสารต่างๆที่จำเป็นในการขอ

ผมมีเงินเดือนเฉลี่ยที่หนึ่งหมื่นแปดพันบาทครับ ที่บ้านต้องการเงินมาใช้หนี้ครับ ผมเตรียมเอกสารต่างๆที่จำเป็น เช่น หลักฐานการเป็นหนี้ แล้วก็ใบรับรองการทำงานด้วยครับ ผมไปยื่นใช้เวลาไม่นานครับเขาเรียกไปนั่งคุยด้วยครับ แล้วเขาก็เริ่มวางแผนให้กับผมครับว่าจะกู้เท่าไรส่งเท่าไรดี ดีมากครับ อ่อที่สำคัญสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusไม่เอาหลักประกันนะครับ

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusตัวเลือกที่ดีที่แม่บ้านอย่างเราสามารถขอได้

ใครที่ี่มองหาสินเชื่อเอนกประสงค์อยู่ ลองๆมาใช้ของสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus ดูสิ ขอไม่ยุ่งยาก บริการไวแถมให้คำปรึกษาทีดีด้วย นี่ เราไปยื่นขอมาตอนนี้ ส่งค่างวดได้สามเดือนแล้ว ส่งไม่แพงด้วย ดอกเบี้ยคงทีอีกต่างหาก ถือว่าสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus เป็นตัวเลือกที่ดีที่แม่บ้านอย่างเราสามารถขอได้ไม่ต้องง๊อสามี

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ใครบ้างที่มีสิทธิ์ใช้สินเชื่อนี้ครับ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ),ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

ทำไมถึงเรียกเงินกู้วงเงินหมุนเวียนคะ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

สินเชื่อนี้น่าสนใจยังไงครับ

วัตถุประสงค์ของสินเชื่อนี้คืออะไรคะ

วิธีการคิดอัตราดอกเบี้ยอย่างไรคะ

เงินที่ได้รับการอนุมัติถึง 5 แสนไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

บัตรกดเงินสด

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี