Forum
แก้ไขล่าสุด: 

วิธีการคิดอัตราดอกเบี้ยอย่างไรคะ

อยากจะทราบเกี่ยวกับการคิดอัตราดอกเบี้ยสำหรับสินเชื่อส่วนบุคคลกรุงไทยธนวัฏ 5 plus ค่ะ ว่ามีบริการเกี่ยวกับสินเชื่อนี้จะคิดอัตราดอกเบี้ยในกรณีที่เรารับการชำระคืนอย่างไรบ้าง เพราะว่ากำลังหาสินเชื่อมาตอบสนองต่อสิ่งที่ตัวเองอยากจะได้อยู่ค่ะแต่อยากจะได้สินเชื่อที่มีดอกเบี้ยต่ำๆ เพื่อจะได้สะดวกในการผ่อนชำระคืนได้นานๆ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Kayleigh

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 plus ก็น่าสนใจอยู่นะครับเพราะว่าสินเชื่อนี้สามารถได้รับอัตราเกี่ยวกับการคิดดอกเบี้ยค่าธรรมเนียมรายปีอยู่ที่ 15.345 เปอร์เซ็นต์ ซึ่งเหมาะสมกับจำนวนเงินกู้ทุกจำนวนที่ได้รับอนุมัติครับ แน่นอนว่าสำหรับผู้ที่มีรายได้ประจำ ก็สามารถสมัครใช้บริการสินของสินเชื่อนี้ได้เพื่อใช้ประโยชน์ในสิ่งที่ตัวเองต้องการไม่ว่าจะเป็นซื้อสินค้าหรือกิจกรรมอื่นๆครับ

2020.08.25 10:37

หว่ำ

อัตราค่าธรรมเนียมจะมีการเปลี่ยนแปลงอยู่ทุกปีนะคะ สำหรับใครที่เลือกช่วงเวลาในการสมัครใช้บริการและได้ค่าธรรมเนียมน้อยที่สุดก็ถือว่า เป็นช่วงเวลาที่ดีไป ใครที่สมัครใช้บริการของสินเชื่อในช่วงนี้จะอยู่ที่ 15.22 เปอร์เซ็นต์ต่อปี อัตราค่าดอกเบี้ยขนาดนี้ฉันคิดว่าเป็นอัตราที่ราคาค่อนข้างจะถูกมากเลยนะคะ ใครที่ได้รับเงินเดือนผ่านธนาคารกรุงไทย ก็มีโอกาสสูงค่ะ

2020.11.09 14:3

ชัดประวิทย์

ก่อนจะถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย ผมถามก่อนได้ไหมครับ ว่าเป็นลูกค้าของธนาคารกรุงเทยอยู่แล้วไหมครับ ถ้าเป็นอยู่แล้ว แล้วเงินเดือนหรือรายได้ถึงที่เขากำหนด ก็น่าทำนะครับ เพราะดอกเบี้ยสินเชื่อนี้ต่ำมากจริงๆครับ แต่ถ้าคุณบอกว่าไม่ได้เป็นลูกค้าของธนาคารกรุงไทย ผมก็ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ คุณไม่ได้ไปต่อกับสินเชื่อนี้ครับ

2020.12.07 16:28

Jenny

เห็นจขกทบอกว่า อยากได้สินเชื่อมาตอบสนองต่อสิ่งที่ตัวเองอยากจะได้อยู่... เราคิดว่าจขกทเหมาะกับการสมัครบัตรเครดิตมากกว่านะคะ จริงๆจขกทได้ทำบัตรเครดิตไว้บ้างรึเปล่าคะ? บัตรเครดิตมักจะตอบโจทย์คนที่ชอบใช้จ่ายหรือชอบใช้ผ่อนชำระสินค้า บางทีสามารถผ่อนได้ 0% ด้วยนะคะ แต่สินเชื่อเหมาะกับการเอาเงินก้อนไปลงทุนมากกว่าค่ะ

2021.02.13 12:14

พรนภา

ทางธนาคารที่ปล่อยสินเชื่อตัวนี้เขาบอกว่า "คิดดอกเบี้ยเป็นรายวันเฉพาะยอดหนี้และจำนวนวันที่ใช้ " นั้นแสดงว่าถ้าเดือนไหนเราไม่มียอดของการเบิกถอนเราก็ไม่ต้องเสียดอกเบี้ยอย่างนั้นไหม เราชักจะงงๆกับที่ธนาคารเขาบอกแล้วสิ แต่ เราชอบนะสินเชื่อตัวนี้ให้วงเงินกู้ค่อนข้างเยอะเลยทีเดียว ถ้าเทียบกับอีกตัวของเขา อันนั้นได้น้อยมากๆๆ

2021.12.31 13:36

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ),การจัดการเงิน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus ไม่ต้องมีหลักประกันอะไรเลย

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus สมัครง่ายมากครับ แค่เป็นพนักงานประจำของบริษัทหรือหน่วยงานเอกชนก็สมัครได้แล้วครับเพราะสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusตัวนี้เขาออกแบบมาให้บริการคนที่ทำงานเอกชนแบบเราๆครับ การดำเนินการก็ไม่ยุ่งยากอะไรครับ ไม่มี เรียกเก็บค่าดำเนินการ ครับ และที่สำคัญสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus เวลาเราไปทำเรื่องไม่ต้องมีหลักประกันอะไรเลยทั้งนั้นครับ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusอายุงานของผมไม่ได้

น่าเสียดายจริงๆครับ ผมมองหาสนเชื่อมานานแล้วครับแต่เนื่องจากผมเงินเดือนไม่ถึง จนตอนนี้ผมมีเงินเดือนสองหมื่นครับ ด้วยความมั่นใจผมเดินไปขอสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusครับ แต่ผลปรากฏว่าผมไม่สามารถขอสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้ครับ เขาแจ้งว่าอายุงานของผมไม่ได้ครับ ทั้งที่เหลือสามเดือนเขาก็ไม่ยอมครับ พยายมชักแม่น้ำทั้งหายังไม่ได้เลยครับ

All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน),ตัวช่วยชำระหนี้,All (หนี้สิน)

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus เอกสารต่างๆที่จำเป็นในการขอ

ผมมีเงินเดือนเฉลี่ยที่หนึ่งหมื่นแปดพันบาทครับ ที่บ้านต้องการเงินมาใช้หนี้ครับ ผมเตรียมเอกสารต่างๆที่จำเป็น เช่น หลักฐานการเป็นหนี้ แล้วก็ใบรับรองการทำงานด้วยครับ ผมไปยื่นใช้เวลาไม่นานครับเขาเรียกไปนั่งคุยด้วยครับ แล้วเขาก็เริ่มวางแผนให้กับผมครับว่าจะกู้เท่าไรส่งเท่าไรดี ดีมากครับ อ่อที่สำคัญสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusไม่เอาหลักประกันนะครับ

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusตัวเลือกที่ดีที่แม่บ้านอย่างเราสามารถขอได้

ใครที่ี่มองหาสินเชื่อเอนกประสงค์อยู่ ลองๆมาใช้ของสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus ดูสิ ขอไม่ยุ่งยาก บริการไวแถมให้คำปรึกษาทีดีด้วย นี่ เราไปยื่นขอมาตอนนี้ ส่งค่างวดได้สามเดือนแล้ว ส่งไม่แพงด้วย ดอกเบี้ยคงทีอีกต่างหาก ถือว่าสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus เป็นตัวเลือกที่ดีที่แม่บ้านอย่างเราสามารถขอได้ไม่ต้องง๊อสามี

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ใครบ้างที่มีสิทธิ์ใช้สินเชื่อนี้ครับ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

ผู้ที่จะสมัครใช้บริการต้องมีคุณสมบัติอะไรบ้างคะ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ),ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

ทำไมถึงเรียกเงินกู้วงเงินหมุนเวียนคะ

สินเชื่อนี้น่าสนใจยังไงครับ

วัตถุประสงค์ของสินเชื่อนี้คืออะไรคะ

เงินที่ได้รับการอนุมัติถึง 5 แสนไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

All (บัตรเครดิต)

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี