Forum
แก้ไขล่าสุด: 

วิธีการคิดอัตราดอกเบี้ยอย่างไรคะ

อยากจะทราบเกี่ยวกับการคิดอัตราดอกเบี้ยสำหรับสินเชื่อส่วนบุคคลกรุงไทยธนวัฏ 5 plus ค่ะ ว่ามีบริการเกี่ยวกับสินเชื่อนี้จะคิดอัตราดอกเบี้ยในกรณีที่เรารับการชำระคืนอย่างไรบ้าง เพราะว่ากำลังหาสินเชื่อมาตอบสนองต่อสิ่งที่ตัวเองอยากจะได้อยู่ค่ะแต่อยากจะได้สินเชื่อที่มีดอกเบี้ยต่ำๆ เพื่อจะได้สะดวกในการผ่อนชำระคืนได้นานๆ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Kayleigh

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 plus ก็น่าสนใจอยู่นะครับเพราะว่าสินเชื่อนี้สามารถได้รับอัตราเกี่ยวกับการคิดดอกเบี้ยค่าธรรมเนียมรายปีอยู่ที่ 15.345 เปอร์เซ็นต์ ซึ่งเหมาะสมกับจำนวนเงินกู้ทุกจำนวนที่ได้รับอนุมัติครับ แน่นอนว่าสำหรับผู้ที่มีรายได้ประจำ ก็สามารถสมัครใช้บริการสินของสินเชื่อนี้ได้เพื่อใช้ประโยชน์ในสิ่งที่ตัวเองต้องการไม่ว่าจะเป็นซื้อสินค้าหรือกิจกรรมอื่นๆครับ

2020.08.25 10:37

หว่ำ

อัตราค่าธรรมเนียมจะมีการเปลี่ยนแปลงอยู่ทุกปีนะคะ สำหรับใครที่เลือกช่วงเวลาในการสมัครใช้บริการและได้ค่าธรรมเนียมน้อยที่สุดก็ถือว่า เป็นช่วงเวลาที่ดีไป ใครที่สมัครใช้บริการของสินเชื่อในช่วงนี้จะอยู่ที่ 15.22 เปอร์เซ็นต์ต่อปี อัตราค่าดอกเบี้ยขนาดนี้ฉันคิดว่าเป็นอัตราที่ราคาค่อนข้างจะถูกมากเลยนะคะ ใครที่ได้รับเงินเดือนผ่านธนาคารกรุงไทย ก็มีโอกาสสูงค่ะ

2020.11.09 14:3

ชัดประวิทย์

ก่อนจะถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย ผมถามก่อนได้ไหมครับ ว่าเป็นลูกค้าของธนาคารกรุงเทยอยู่แล้วไหมครับ ถ้าเป็นอยู่แล้ว แล้วเงินเดือนหรือรายได้ถึงที่เขากำหนด ก็น่าทำนะครับ เพราะดอกเบี้ยสินเชื่อนี้ต่ำมากจริงๆครับ แต่ถ้าคุณบอกว่าไม่ได้เป็นลูกค้าของธนาคารกรุงไทย ผมก็ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ คุณไม่ได้ไปต่อกับสินเชื่อนี้ครับ

2020.12.07 16:28

Jenny

เห็นจขกทบอกว่า อยากได้สินเชื่อมาตอบสนองต่อสิ่งที่ตัวเองอยากจะได้อยู่... เราคิดว่าจขกทเหมาะกับการสมัครบัตรเครดิตมากกว่านะคะ จริงๆจขกทได้ทำบัตรเครดิตไว้บ้างรึเปล่าคะ? บัตรเครดิตมักจะตอบโจทย์คนที่ชอบใช้จ่ายหรือชอบใช้ผ่อนชำระสินค้า บางทีสามารถผ่อนได้ 0% ด้วยนะคะ แต่สินเชื่อเหมาะกับการเอาเงินก้อนไปลงทุนมากกว่าค่ะ

2021.02.13 12:14

พรนภา

ทางธนาคารที่ปล่อยสินเชื่อตัวนี้เขาบอกว่า "คิดดอกเบี้ยเป็นรายวันเฉพาะยอดหนี้และจำนวนวันที่ใช้ " นั้นแสดงว่าถ้าเดือนไหนเราไม่มียอดของการเบิกถอนเราก็ไม่ต้องเสียดอกเบี้ยอย่างนั้นไหม เราชักจะงงๆกับที่ธนาคารเขาบอกแล้วสิ แต่ เราชอบนะสินเชื่อตัวนี้ให้วงเงินกู้ค่อนข้างเยอะเลยทีเดียว ถ้าเทียบกับอีกตัวของเขา อันนั้นได้น้อยมากๆๆ

2021.12.31 13:36

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ),การจัดการเงิน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus ไม่ต้องมีหลักประกันอะไรเลย

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus สมัครง่ายมากครับ แค่เป็นพนักงานประจำของบริษัทหรือหน่วยงานเอกชนก็สมัครได้แล้วครับเพราะสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusตัวนี้เขาออกแบบมาให้บริการคนที่ทำงานเอกชนแบบเราๆครับ การดำเนินการก็ไม่ยุ่งยากอะไรครับ ไม่มี เรียกเก็บค่าดำเนินการ ครับ และที่สำคัญสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus เวลาเราไปทำเรื่องไม่ต้องมีหลักประกันอะไรเลยทั้งนั้นครับ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusอายุงานของผมไม่ได้

น่าเสียดายจริงๆครับ ผมมองหาสนเชื่อมานานแล้วครับแต่เนื่องจากผมเงินเดือนไม่ถึง จนตอนนี้ผมมีเงินเดือนสองหมื่นครับ ด้วยความมั่นใจผมเดินไปขอสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusครับ แต่ผลปรากฏว่าผมไม่สามารถขอสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้ครับ เขาแจ้งว่าอายุงานของผมไม่ได้ครับ ทั้งที่เหลือสามเดือนเขาก็ไม่ยอมครับ พยายมชักแม่น้ำทั้งหายังไม่ได้เลยครับ

All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน),ตัวช่วยชำระหนี้,All (หนี้สิน)

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus เอกสารต่างๆที่จำเป็นในการขอ

ผมมีเงินเดือนเฉลี่ยที่หนึ่งหมื่นแปดพันบาทครับ ที่บ้านต้องการเงินมาใช้หนี้ครับ ผมเตรียมเอกสารต่างๆที่จำเป็น เช่น หลักฐานการเป็นหนี้ แล้วก็ใบรับรองการทำงานด้วยครับ ผมไปยื่นใช้เวลาไม่นานครับเขาเรียกไปนั่งคุยด้วยครับ แล้วเขาก็เริ่มวางแผนให้กับผมครับว่าจะกู้เท่าไรส่งเท่าไรดี ดีมากครับ อ่อที่สำคัญสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusไม่เอาหลักประกันนะครับ

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusตัวเลือกที่ดีที่แม่บ้านอย่างเราสามารถขอได้

ใครที่ี่มองหาสินเชื่อเอนกประสงค์อยู่ ลองๆมาใช้ของสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus ดูสิ ขอไม่ยุ่งยาก บริการไวแถมให้คำปรึกษาทีดีด้วย นี่ เราไปยื่นขอมาตอนนี้ ส่งค่างวดได้สามเดือนแล้ว ส่งไม่แพงด้วย ดอกเบี้ยคงทีอีกต่างหาก ถือว่าสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus เป็นตัวเลือกที่ดีที่แม่บ้านอย่างเราสามารถขอได้ไม่ต้องง๊อสามี

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ใครบ้างที่มีสิทธิ์ใช้สินเชื่อนี้ครับ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

ผู้ที่จะสมัครใช้บริการต้องมีคุณสมบัติอะไรบ้างคะ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ),ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

ทำไมถึงเรียกเงินกู้วงเงินหมุนเวียนคะ

สินเชื่อนี้น่าสนใจยังไงครับ

วัตถุประสงค์ของสินเชื่อนี้คืออะไรคะ

เงินที่ได้รับการอนุมัติถึง 5 แสนไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

บัตรกดเงินสด

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี