Forum
แก้ไขล่าสุด: 

รับเงินโดยไม่โอนผ่านธนาคารจะแสดงเอกสารแสดงรายได้ยังไงครับ

มีกรณีนึงนะครับที่ผมไม่ทราบว่าจะใช้เอกสารในการแสดงรายได้ได้อย่างไรในการสมัครใช้บริการบัตรกดเงินสด a money ก็คือ ในกรณีที่ผมรับเงินเดือนโดยไม่โอนผ่านธนาคาร ผมไม่รู้ว่าจะเอาหลักฐานอะไรไปยืนยันในการสมัครใช้บริการเกี่ยวกับเงินเดือนที่ผมได้รับว่า มีจำนวนเท่าที่หรือมากกว่าที่ทางบัตรกดเงินสดได้ทำการตั้งไว้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Boonyarit

ก็ให้ใช้สลิปเงินเดือน เอกสารที่รับรองเงินเดือนตัวจริงที่แสดงเงินเดือนล่าสุด หรือออกไม่เกิน 2 เดือนมานั่นล่ะครับ เพราะในการจ่ายเงินน่าจะมีบิลหรือว่ามีเอกสารอะไรที่ยืนยันว่ามีการจ่ายเงินให้กับเราจริงไหมครับ ก็ใช้เอกสารนั่นแหละครับเป็นการยื่นเพื่อที่จะขอใช้สิทธิ์บัตรกดเงินสด a money ได้ เท่านี้ก็น่าจะเพียงพอในการเป็นหลักฐานยืนยันแล้วครับ

2020.09.14 19:9

ปิ้ง

ก็สามารถสร้างสลิปเงินเดือนเองได้นะคะ ตอนที่เรารับเงินเป็นเงินสด เราก็ทำการรวบรวมโอนเข้าบัญชีหรือฝากเงินเข้าบัญชีออมทรัพย์ของเรานั่นเอง ปกติแล้วทางบัญชีออมทรัพย์จะมีการบันทึก รายรับของเราในแต่ละเดือนให้โดยอัตโนมัติ ทำให้เราสามารถขอ statement หรือรายได้ดังกล่าวเพื่อเอาไปทำธุรกรรมการเงินอย่างอื่นได้ ขอย้อนหลังยังได้เลยค่ะ

2020.11.26 12:3

บุรเศรษฐ์

ปัญหาแบบนี้ละครับที่มักเจอบ่อยๆสำหรับคนที่ต้องการขอสินเชื่อ หรือว่าบัตรกดเงินสดครับ คนทำงานอิสระ มักจะเจอเรื่องแบบนี้บ่อยครับ ดังนั้นเวลาที่จะทำบัตรกดเงินสด ต้องมีการวางแผนเรื่องของการแสดงรายได้ครับ บางครั้งก็ต้องฝากเงินเข้าบัญชีก่อนที่เราจะไปสมัครบัตรกดเงินสดครับ ผมว่าทางที่ดีเตรียมล่วงหน้าเอาไว้สัก6เดือนจะดีกว่านะครับ

2020.12.18 15:40

wawa

เพื่อนเราอยากแบ่งปันข้อมูลเกี่ยวกับคนที่อยากจะกู้เงินแต่ไม่มีสลิปเงินเดือนนะ เพื่อนรู้จัก LINE BKไหมคะ เขามีบริการให้ยืมเงินได้นะ แต่เขาให้วงเงินไม่เกิน 5 เท่าของรายได้ ไม่ได้เป็นพนักงานประจำก็สามารถที่จะยืมได้เหมือนกัน เอกสารก็แค่ใช้บัญชีเงินฝากย้อนหลัง 6 เดือนแค่นั้นเอง ถ้าเพื่อนๆคนไหนอยากจะลองใช้บริการดูลองไปหาข้อมูลดูนะคะ

2021.02.26 4:29

Isara::

ฐานเงินเดือนของผู้สมัครบัตรกดเงินสด a money ไม่สูงนะครับ เรื่องเอกสารแสดงรายได้คงไม่ยุ่งยากหรือเรียกร้องอะไรมากหรอกครับ จากที่มีคนเข้ามาแนะนำหลายๆคอนเมนต์ คุณคงได้สมัครบัตรกดเงินสด a money มาใช้แล้ว ก่อนสมัครได้ดูเรื่องดอกเบี้ยและรายละเอียดการใช้งานเรียบร้อยแล้วใช่มั้ยครับ จะได้วางแผนการชำระเงินคืนได้ถูก

2021.12.18 9:38

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสด A money ดีไหมครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต วีซ่า,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต เจซีบี,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

วิธีการเปิดใช้งานบัตรครั้งแรกอย่างไรคะ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี