Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ใส่รหัสผิดทำยังไงดีคะ

เกิดเหตุแล้วค่ะฉันใช้บัตรกดเงินสดเอมันนี่เป็นประจำแต่เพื่อการป้องกัน การขโมยข้อมูลหรือคนอื่นจะมาใช้บัตรกดเงินสดของฉัน ฉันได้ทำการตั้งรหัสผ่านบ่อยๆ ทำให้บางครั้งฉันก็จำรหัสผ่านไม่ได้แล้วครั้งนี้กดเกิน 3 ครั้งไปแล้ว ทำให้ดูเหมือนว่าบัตรกดเงินสดล็อคไม่สามารถใช้บริการได้ค่ะก็เลยอยากจะรู้ว่าถ้าเกิดกรณีแบบนี้ควรทำอย่างไรดี ให้สามารถกลับมาใช้บริการของบัตรกดเงินสดนี้ได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Zetta

ใจเย็นๆนะครับไม่ต้องตื่นเต้นตกใจอะไรมากมาย ข้อมูลและวงเงินที่อยู่ในบัตรกดเงินสดก็ยังสามารถใช้ได้เหมือนปกติครับเพียงแค่ เดินทางไปยังสำนักงานสาขาใกล้บ้านของ a money แล้วจำเป็นต้องเป็นเจ้าของนะครับเดินทางไปทำการปลดรหัสหรือปลดบล็อกกับทางสาขาใกล้บ้านก็สามารถกลับมาใช้งานได้ตามปกติแล้วครับ ดังนั้นต้องจำรหัสผ่านให้แม่นนะครับ

2020.09.23 19:9

อี๊ด

เป็นเรื่องใหญ่เหมือนกันนะคะในกรณีที่จำรหัสบัตรกดเงินสดของเอมันนี่ไม่ได้ ถ้าเกิดว่าเรากดผิดติดต่อกันแบบนั้นก็จะทำให้ไม่สามารถใช้บริการได้ต่อ ก็ต้องมีการดำเนินเรื่องเพื่อปลดล็อค แนะนำเลยนะคะว่าให้ทำการจดรหัสเอาไว้กับอะไรก็ได้ ที่จะช่วยให้เราสามารถมองเห็นได้ตลอดเวลาอย่างเช่น ในกระเป๋าสตางค์ของเราก็ได้

2020.11.26 12:17

แก้วกมลพร

ถ้าเรากดผิดเกิน 3ครั้ง ปกติตู้จะ กลืนบัตรเราเลยไม่ใช่เหรอคะ ถ้าเกิดกรณีแบบนี้ ต้องแจ้าเจ้าหน้าที่ธนาคารคะ ถ้าเรากดเงินสดที่หน้าธนาคารก็ดีไปคะ เดินเข้าไปหาพนักงานแจ้งเขาได้เลยคะ แต่ถ้าเราไปกดที่อื่นก็ต้องรอเวลาคะ กว่าเจ้าหน้าที่จะเอาเงินไปใส้ตู้ATM ก็อาจจะหลายวันอยู่คะ แต่ไม่ต้องกลัวนะคะ ธนาคารจะเก็บและแจ้งเราคะ

2020.12.18 16:8

ระนาว

ใช่ค่ะกดรหัสผิดไม่ยุ่งยากค่ะไม่ต้องกลัวด้วยถ้าเราเป็นเจ้าของบัตรยังไงก็ไม่มีปัญหาอะไรเกิดขึ้นค่ะแต่ถ้าเราไม่ใช่เจ้าของบ้านแล้วกดรหัสผิดเนี่ย อันนี้ก็อีกเรื่องนึง เสียแค่เวลาเดินทางไปสาขาของ a money เท่านั้นนะคะ ถ้าอยู่ใกล้บ้านก็ว่าไปอย่างหรือว่าทางผ่านไปที่ทำงานก็แวะไปได้อยู่ จะทำดำเนินเรื่องอะไรเสร็จแล้วก็ระวังด้วยนะคะเพราะถ้าใส่รหัสผิดอีกก็ต้องเสียเวลาอีกครั้งหนึ่งด้วยเหมือนกัน

2021.02.10 14:21

ทัชชัย

ปกติถ้าเรากดรหัสผิดเกิน 3ครั้ง บัตรจะโดน ตู้กลืนเข้าไปใช่ไหมครับ ถ้าเป็นแบบที่ว่าจำไม่ได้แล้ว ตู้กลืนบัตรไปไหมครับ ถ้ากลืนแบบที่เราเคยเจอ ก็เอาบัตรประจำตัวประชาชนของเราไปที่ธนาคารครับ แล้วแจ้งเขาว่ามารับบัตรของเรา พร้อทกับขอให้เขาทำการเปลี่ยนรหัสให้เราไปพร้อมๆเลยครับ เรื่องลืมรหัสนี้เจอกันบ่อย ถ้านานๆจะได้ใช้นะ เจอประจำ

2021.09.30 6:12

อดุลยถฤษ์

อ่านที่เพื่อนถามแล้ว มันเหมือนเป็นคำถามของเราเองเลยครับ ผมเปลียนรหัสบ่อยมาก ไม่ว่าจะเป็นบัตร หรือว่า รหัส ล๊อค โทรศัพท์ โดนประจำเหมือนกันครับ จำไม่ได้ว่าครั้งล่าสุดคือรหัสอะไร เป็นแบบนี้บ่อยๆ จนหลังๆ ก็ไม่ค่อยเปลี่ยนแล้ว กลัวว่าต้องไปติดต่อทำเรื่องบ่อยๆ คุณเองก็อาจจะต้องคิดเหมือนผมแล้วนะครับต้องทำใจเอาไว้บ้าง

2021.10.05 15:7

*_*Cholly

คิดเหมือนบางคอมเม้นท์นะ เจ้าของกระทู้บอกว่ากดรหัสบัตรกดเงินสด Amoney ผิดไป 3 ครั้งแล้วบัตรล็อค จริงๆมันน่าจะกลืนบัตรนะคะ แต่ถ้าเจ้าของกระทู้ได้บัตรคืนมาแล้วก็ดีใจด้วยค่ะ ครั้งต่อไปพยายามอย่าสับสนเรื่องรหัสบัตรกดเงินอีกนะคะ ไม่อย่างนั้นจะเสียเวลาไปแก้ไขอีก ไม่รู้ว่าเจ้าของกระทู้มีบัตรหลายใบหรือเปล่าถึงได้สับสน

2021.10.08 14:42

smart mak

กดรหัสบัตรกดเงินสดผิดยังไงถึง 3 ครั้งแต่ยังไม่โดนกลืนบัตร?...ขอถามเจ้าของกระทู้หน่อยครับ แต่ที่ผมแปลกใจมากกว่าก็คือ คุณเปลี่ยนรหัสบัตรกดเงินสดของคุณบ่อยขนาดไหน ถึงได้ลืมรหัสและใส่รหัสผิดถึง 3 ครั้งครับ อยากรู้จริงๆน่ะเนี่ย เพื่อความปลอดภัยหลายคนจึงเปลี่ยนรหัสบัตรเอทีเอ็มหรือบัตรกดเงินสดบ้าง แต่ไม่น่าจะบ่อยมากๆนะครับ

2021.10.23 8:11

Rattaket27

นี่แหละ ใครที่ชอบแนะนำเพื่อนๆให้เปลี่ยนรหัสบัตรบ่อยๆต้องเข้ามาอ่านตรงนี้แล้วล่ะครับ เห็นไหมล่ะว่าการเปลี่ยนรหัสบ่อยจนจำไม่ได้ว่ารหัสปัจจุบันคืออะไร แย่หน่อยนะครับ ถ้าช่วงไหนที่เราต้องการเอาเงินสดอกมาใช้แบบด่วนๆแล้วเจอเหตุการณ์แบบนี้ก็เหนื่อยใจเหมือนกัน ต้องเสียเวลาเดินเรื่องเพื่อขอเปิดใช้งานอีก หมดเวลาเป็นวันๆเลย

2021.12.18 13:58

#ChanOn#

ผมเองก็มีปัญหากับการจำรหัสครับ แต่ไม่ใช่กับบัตรกดเงินสดนะ ส่วนใหญ่จะมีปัญหากับการใส่รหัสผ่านของอีเมลต่างๆน่ะครับ ไม่รู้ว่าจะมีใครเป็นเหมือนผมมั้ย แต่ของเจ้าของกระทู้เนี่ยโดนระงับการใช้งานบัตรกดเงินสดที่คุณใช้อยู่ไปหรือเปล่าครับ หวังว่าตอนนี้ไม่มีปัญหาอะไรแล้วนะ แค่อย่าลืมรหัสหรือมือลั่นใส่รหัสไปผิดตัวละกันครับ

2022.01.19 15:25

จิรวัฒน์

นั้นสิ ตอนนี้บัตรพวกนี้เขาเปลี่ยนการป้องกันกรณีที่เรากดรหัสผิดแล้วเหนอ เมื่อก่อนกดผิด ก็ต้องไปแจ้งธนาคารเพื่อเอาบัตรของเราคืน ตอนนี้แค่โดนล๊อคการใช้งานเองเหรอ แบบนี้ แสดงว่าอีกวันหนึ่งเรามาใช้งานก็สามารถกดใหม่ได้อีกใช่ไหม ถ้าเป็นแบบนี้ก็จะมีปัยหาเวลาที่บัตรของเราหายไหม เพราะคนที่เอาบัตรของเราแค่กดผิดอีกวันมากดใหม่ก็ได้แบบนั้นเหรอ

2022.03.29 8:48

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสด A money ดีไหมครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต วีซ่า,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต เจซีบี,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

วิธีการเปิดใช้งานบัตรครั้งแรกอย่างไรคะ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (สินเชื่อ)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี