Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จะมีการอำนวยความสะดวกให้กับเราเพิ่มมากขึ้นไหมครับ

ช่วงนี้ผมเห็นว่าทางกระทรวงการคลังกรมสรรพากรได้ออกมาให้ความช่วยเหลือในเรื่องของการลดหย่อนภาษีให้กับประชาชนและบุคลากรที่ทำงานในการช่วยเหลือเกี่ยวกับเรื่องของโรคระบาดโคโรน่า อีกทั้งยังมีการเลื่อนระยะเวลาในการจ่ายภาษี และในการขอรับภาษีเงินได้หลายปีให้กับตัวเราได้เร็วขึ้นด้วยและอยากรู้ว่ามีนโยบายอะไรอีกครับเพื่อที่จะสามารถทำให้การจ่ายภาษีก็รวดเร็วและง่ายขึ้น

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Gussie

ก็สำหรับในระยะต่อไปนะครับกรมสรรพากรจะมีการเร่งนำเทคโนโลยีมาใช้มากขึ้นเพื่อจะช่วยให้ทุกคนที่อยู่บ้านเนื่องจากสถานการณ์โคโรน่าในตอนนี้สามารถที่จะ ยื่นแบบรายการภาษี ชําระภาษี การคืนภาษี รายการจดทะเบียนต่างๆเป็นแบบอิเล็กทรอนิกส์โดยสมบูรณ์ซึ่งจะช่วยให้อำนวยความสะดวกให้กับเราในการลดต้นทุนของผู้เสียภาษี และยังทำให้ดำเนินการทางภาษีเป็นเรื่องที่ง่ายขึ้นด้วยครับ

2020.04.07 12:4

ด้า

ตอนนี้เห็นว่าจะมีแค่โครงการคนละครึ่งนะคะ อ๋อแล้วก็มีข่าวมาคราวๆว่ารัฐบาลจะมีโครงการรถเก่าแลกรถใหม่ด้วยนะคะ แต่โครงการนี้เห็นบอกกันว่ามันยังไม่แน่นอนอะคะ ซึ่งสำหรับฉันถ้ามีก็คงจะดีนะคะ เพราะหลายๆคนก็สมควรจะซื้อรถใหม่ได้แล้วค่ะเพราะรถมันเก่าแล้วค่ะ ถ้ารถพูดได้มันคงจะพูดบอกเจ้าของของมันว่ามันขับต่อไม่ไหวแล้วก็ได้นะคะ555

2020.11.25 6:24

นุชจิราภรณ์

ไม่มีโครงการอะไรออกมาใหม่แล้วคะ ตอนนี้มีโครงการหนึ่งคะที่เขากำลังประชุมแล้วก็ตกลงกันคะว่าจะทำดีไหม แต่แนวโน้มน่าจะมีคะ โครงการที่ว่าคือ ขึ้นภาษีสินค้าที่เราต้องใช้คะ ทราบข่าวมาว่าเข้าจะขึ้นมาอีก 1% คะ ถ้าโครงการนี้เคาะขึ้นมา จะแตกต่างกับโครงการอื่นๆที่ผ่านมาคะ โครงการนี้ไม่ต้องแย่งกันคะ ทุกคนจะได้เข้าร่วมคะ

2020.12.29 7:44

Lulu

@k. นุชจิราภรณ์ ไม่ทราบว่าคือโครงการอะไรหรอคะ??? เเล้วที่คุณบอกว่าเป็นโครงการที่ได้ทุกคนไม่มีการแย่งกัน อันนี้เราว่าไม่จริงค่ะ ไม่ว่าจะเป็นโครงการเราไม่ทิ้งกันหรือคนละครึ่งก็มีการแย่งกันจนระบบล่มไปหมด ไม่มีหรอกนะคะโครงการที่ทำออกมาแล้วไม่แย่งเนี่ย ขนาดโครงการคนละครึ้งนี่ครึ่งชั่วโมงสิทธิ์เต็มแล้ว นี่เรียกว่าแย่งกันไหมคะ???

2021.02.28 0:58

Candie

@ LuLu จริงๆเมื่อก่อนก็อาจจะแย่งกันนะแต่เดี๋ยวนี้คุณลองสังเกตดูสิ แค่คนละครึ่งก็ได้กว่าสิทธิ์จะเต็มนานมากเลย ตอนแรกที่เรายังไม่เคยได้สิทธิ์แย่งเท่าไหร่ก็ไม่ได้เลยนะ คือแค่ลงทะเบียนแล้วรอ otp ก็เป็นรอเป็นชั่วโมงแล้ว ยังไม่ต้องพูดถึงสิทธิ์หรอก แต่พอเราลงทะเบียนใหม่ในช่วงระยะหลังเนี่ย คือ otp ก็เร็ว สิทธิ์ก็ได้ทันทีแบบที่ไม่ต้องแย่งชิงเลย เราเลยคิดว่าคนอาจจะไม่ค่อยมีเงินที่จะเติมคนละครึ่งก็ได้นะ

2021.12.18 4:59

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การจ่ายภาษี)

โครงการเราไม่ทิ้งกันต้องเสียภาษีเพิ่มไหมคะ

ภาษีเงินได้,ภาษีมูลค่าเพิ่ม,ภาษีที่ดินและสิ่งปลูกสร้าง,All (การจ่ายภาษี)

จ่ายภาษีสะดวกขึ้นอย่างไรครับ

All (เศรษฐกิจ)

เป็นการช่วยเหลือไหมครับในเรื่องน้ำมันภาษี

บัญชีออมทรัพย์

คืออยากรู้ค่ะว่าถ้าเราฝากเงินเข้าบัญชีทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่งเราจะต้องเสียภาษีไหมคะ?

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

ผมเปิดบริษัทครับเเล้วก็จ้างบัญชี เเต่บัญชีไม่เเจ้งว่ามีการยีดการชำระภาษี

วิธีการลดหย่อนภาษีสำหรับแพทย์บ้างไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี