Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ผมเปิดบริษัทครับเเล้วก็จ้างบัญชี เเต่บัญชีไม่เเจ้งว่ามีการยีดการชำระภาษี

อย่างหัวข้องเลยครับผมเปิดบริษัทครับเเล้วผมก็จ้างบัญชีเเต่ตอนนี้มีโควิด เเล้วรัฐบาลก็ออกข่าวมาว่ามีการยืดการจ่ายภาษ๊ แแต่บัญชีไม่เเจ้งผมเลยผมพึ่งมาได้ยินข่าว ในทีวี เเต่ฟังไม่ทันครับเลยอยากรู้ว่าเขายืดการจ่ายภาษีอะไรบ้าง ฟังไม่ทันครับ อีเมลถามบัญชี เขาก็บอกเเค่ตามข่าวเลยครับ ผมเลยสงสัยครับเลยอยากถามเพื่อนๆ ว่ามีใครพอทราบบ้างไหมครับว่าเขายืดภาษีอะไรบ้าง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ศิริพร

บัญชีเเบบนี้เปลียนดีไหมครับ 5555ผมก็ไม่ได้รู้เยอะนะครับคือผมเห็นว่ารอบบัญชีปี 2562 (ภ.ง.ด. 50) เลื่อนออกไปเป็นภายในวันที่ 31 สิงหาคม 2563ส่วนรอบบัญชีปี 2563 (ภ.ง.ด. 51)เลื่อนออกไปเป็นภายในวันที่ 30 กันยายน 2563 ประมาณนี้มั้งครับถ้าจำไม่ผิด เเต่ปกติเเล้วบัญชีน่าจะเเจ้งนะครับแบบนี้อย่างเเรกเเนะนำเปลี่ยนบัญชีเลยครับ 555

2020.04.18 10:53

ตุ๊กตุ่น

หลายคนที่ได้ทำประกันสุขภาพไว้ก็สามารถลอดหย่อนภาษีเบี้ยได้เพิ่มขึ้น ซึ่งสำหรับการลดหย่อนภาษีปกติจากเดิมลดหย่อนได้ตามความเป็นจริงแต่ไม่เกิน 15,000 บาท รัฐบาลมีมาตรการเพิ่มวงเงินหักลดหย่อนค่าเบี้ยประกันได้ตามความเป็นจริงไม่เกิน 25,000 บาท ทั้งนี้ในการรวมการหักลดหย่อนค่าเบี้ยประกันและเงินฝากประเภทสงเคราะห์ชีวิตจะต้องไม่เกิน100,000 บาท

2020.11.29 13:32

ไชยชิต

ใช่ๆ บริษัทแบบนี้ ไม่น่าจ้างครับ อะไรแค่เราถามเรื่องแค่นี้ยังให้คำตอบเราไม่ได้เลย ผมว่าสิ้นปีนี้เปลี่ยนเลยดีกว่าครับ เรื่องการเลื่อนจ่ายภาษีผมไม่ได้มานะครับ แต่ว่ามันหมดเขตไปแล้วนะครับ ไม่ทราบว่าตอนนี้คุณจ่ายไปหรือยังครับ จ่ายไปแล้วก็มาวางแผนสำหรับปีหย้าดีกว่าครับ ผมว่าเศรฐกิจแบบนี้จะอยู่กับเราไปอีกนานครับ

2020.12.03 15:4

ปภัสสร

มาตรการยืดภาษีเนี่ยสำหรับคนที่ใช้ยื่นภาษีออนไลน์ไม่ใช่หรอ??? เท่าที่เราเคยอ่านมานะ สรรพากรเนี่ยเขาให้ยื่นภาษีทางออนไลน์ได้แต่สำหรับคนไหนที่สายช้าหรือลืม เขาจะยืดเวลาให้ประมาณ 8 วัน ( ก็อย่างเช่นพวกภงด.90 /91/95) ปกติเราจะต้องจ่ายช่วงเดือนมีนาคมใช่ไหมล่ะ แต่เขาขยายให้เป็นจ่ายช่วงเดือนเมษายนได้ทำนองนี้ค่ะ

2021.02.09 8:6

วิทธิชัย

ถ้าจ้างบริษัททำบัญชีแล้ว ไม่ได้สนใจเราแบบนี่ ถ้าเป็นผมนะพี่ ผมเลิกจ้างไปนานแล้วครับ มาบอกได้ไงว่าก็เป็นแบบที่ข่าวบอกนั้นแหละ เขามาทำงานให้เรา ก็ต้องคอยแจ้งเราไหม ถ้าเป็นแบบนี้เราทำเองเลยไม่ดีกว่าเหรอ หรือว่า บัญชีเจ้านี้กะว่าจะโกงเงินส่วนที่เราต้องจ่ายไปหรือเปล่า ยังไงก็ระวังๆให้ดีนะ ถ้ามาแนวนี้ไม่ค่อยน่าไว้ใจแล้ว

2021.12.27 12:24

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ภาษีเงินได้,ภาษีมูลค่าเพิ่ม,ภาษีที่ดินและสิ่งปลูกสร้าง,All (การจ่ายภาษี)

จ่ายภาษีสะดวกขึ้นอย่างไรครับ

All (การวางแผนการเงืน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

ได้รับเงินจากการฝึกงานต้องเสียภาษีด้วยหรือเปล่าคะ?

All (อี วอลเล็ต),All (การจ่ายภาษี)

อยากรู้เรื่องภาษี e-wallet ที่ใช้ผ่าน truemoney ค่ะ?

Truemoney / ทรู มันนี่

All (การจ่ายภาษี)

จะมีการอำนวยความสะดวกให้กับเราเพิ่มมากขึ้นไหมครับ

ตัวช่วยชำระหนี้,All (หนี้สิน)

มีภาษีที่ช่วยเหลือลูกหนี้ไหมคะ

All (การจ่ายภาษี)

โครงการเราไม่ทิ้งกันต้องเสียภาษีเพิ่มไหมคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี