Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากหารายได้เสริมหรือสินเชื่อเพื่อการศึกษาค่ะ

ตอนนี้เริ่มเรียนมหาวิทยาลัยนึงอยู่ค่ะ และรู้มาว่า คนเราควรมีการศึกษาทั้งทางวิชาการและการใช้ชีวิต ส่วนตัวแล้วอยากมีพื้นฐานชีวิตที่มั่นคงเวลาเริ่มทำงานแต่ก็ยอมรับว่า การศึกษาสมัยนี้ต้องใช้เงินจำนวนมากจริงๆ เลยวางแผนทางการเงินเพื่อให้เราได้เรียนสิ่งที่ชอบ และได้ทำงานที่เรารัก โดยไม่ลำบากพ่อแม่นัก ใครมีประสบการณ์แนะนำหนูทีค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สุชาดาจะ

แนะนำว่า อาจลองรับสอนหนังสือ ไม่ว่าจะเป็นการสอนแบบตัวต่อตัว สอนเป็นกลุ่ม หรือ ในปัจจุบัน ธุรกิจในโลกออนไลน์ มีวิธีมากมายที่จะสร้างรายได้จากสิ่งที่น้องๆรัก เช่น ถ้าเราชอบเล่นเกมจริง ๆ จัง ๆ ก็สามารถเป็นนักแคสเกมได้ คนที่รีวิวเกมว่า มีความยากง่ายในการเล่นอย่างไร หรือถ้าชอบทำขนม ก็เปิดร้านขายขนมออนไลน์ได้ เพราะสมัยนี้ ไม่จำเป็นต้องมีหน้าร้าน ก็สามารถมีธุรกิจเป็นของตัวเองได้เช่นกัน เพื่อเพิ่มพูนประสบการณ์ และสร้างรายได้เป็นเงินออมสำหรับลงทุนต่อไปได้เลยครับ

2019.08.01 17:14

ประพันธ์

ถ้ารู้สึกว่า ต้องการศึกษาเพื่อได้ทำงานในสิ่งที่เราชอบนั้น อาจต้องใช้เงินสักก้อน และยังไม่สะดวกที่จะออกเองทั้งหมด ก็สามารถหาตัวช่วยเป็นสินเชื่อเพื่อการศึกษาได้ ซึ่งเป็นรูปแบบของการเรียนก่อน ผ่อนทีหลัง มีดอกเบี้ยที่ต่ำเพื่อเอื้อให้น้อง ๆ ได้ศึกษาตั้งแต่ระดับปริญญาตรีไปจนถึงปริญญาเอก สินเชื่อเพื่อการศึกษานี้มีอัตราดอกเบี้ย MRR -0.75 ถึง MRR +1.25 ต่อไป ขึ้นอยู่กับวงเงินสินเชื่อว่าไม่เกิน 20,000 หรือเกิน 50,000 บาท หากมีบุคคลค่ำประกัน ก็จะสามารถให้วงเงินสินเชื่อได้ไม่เกินรายละ 300,000 บาท แต่หากมีหลักทรัพย์ค้ำประกัน จะได้รับอนุมัติวงเงินสูงถึง 1,500,000 บาทค่ะ

2019.08.01 17:15

Suda

กองทุนเพื่อการศึกษาก็แนะนำเป็นกยศค่ะ แต่ถ้าอยากมีรายได้เสริมก็แนะนำว่าเดี๋ยวนี้ใครๆก็ทำรีวิวใน YouTube กันหมดแล้วค่ะเป็นรีวิวสินค้า หรือโฆษณาเกี่ยวกับสินค้าถ้ามีคนมาติดตามกดไลค์กดแชร์ก็ได้รับเงินจาก YouTube ด้วย แถมถ้ามีคนดูเยอะมีคนรู้จักก็จะทำให้มีชื่อเสียงไปด้วยค่ะถ้าชอบแบบนั้นก็เป็นยูทูปเบอร์เลยค่ะ คือเป็นอาชีพที่สุจริตนะคะและทำให้มีชื่อเสียงด้วย

2020.04.30 4:22

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การลงทุนหุ้น

สมัครเรียนเล่นหุ้นดีไหมครับ

All (การจ้างงาน)

เรียนจบเอกเกาหลีทำงานอะไร

All (การจ้างงาน)

เจ้าพนักงานพิทักษ์ทรัพย์

การเกษียณก่อนกำหนด

วางแผน EARLY RETIRE เร็วต้องทำอย่างไรบ้างครับ

ลดค่าใช้จ่าย

เปิดแอร์ยังไงให้ประหยัดครับ

All (เศรษฐกิจ)

เป็นนักเรียนไม่มีสิทธิ์ได้รับเงินเยียวยาหรอครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี