Forum
แก้ไขล่าสุด: 

การแจ้งเครมประกันทำยังไงบ้างคะ

ฉันอยากรู้ว่าในกรณีที่เราเกิดอุบัติเหตุขึ้นที่ต่างประเทศแล้วมาที่ประเทศไทยแล้ว เราอยากจะแจ้งเคลมประกันเพื่อจะได้รับค่าสินไหมทดแทนในการรักษาพยาบาล เราสามารถมีวิธีไหนบ้างที่ทำให้เราสามารถแจ้งเคลมประกันอย่างสะดวก โดยที่เราไม่ต้องเดินทางไปถึงสำนักงานใหญ่ที่ศูนย์บริการลูกค้า อย่างเช่นทางโทรศัพท์ทางอินเตอร์เน็ตหรือมีเอกสารอะไรบ้างที่เราจำเป็นต้องกรอกเพื่อทำให้การเคลมเป็นไปได้ตามที่ทางบริษัทได้กำหนดไว้ เผื่อว่าเกิดกรณีดังกล่าวขึ้นจะได้รู้แนวทางในการปฏิบัติตามค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ภรณ์พันธ์

ในกรณีที่จำเป็นต้องมีการแจ้งเคลมประกันการเดินทางนั้นสามารถทำได้ทางออนไลน์ก็ได้ครับผ่านทางเว็บไซต์ xart.co.th เมนูบริการลูกค้า แจ้งเคลม แจ้งเคลมประกันภัยการเดินทาง เพื่อกรอกข้อมูลหน้าเว็บไซต์ หรือโทรแจ้งเคลมภาษาไทยได้ที่ศูนย์ลูกค้าประชาสัมพันธ์โทร 02 118 8111 ได้ตลอด 24 ชั่วโมง หรือส่งเอกสารประกอบการเรียกร้องค่าสินไหมซึ่งจะมีเอกสารหลัก เพื่อใช้ในการแจ้งเคลมประกันการเดินทางทุกกรณี สำหรับสินไหมจะมีการพิจารณาภายใน 7 วันทำการหลังจากที่ได้รับข้อมูลและเอกสารครบถ้วนแล้วนะคะ

2019.11.02 12:57
  • user image

Pimchanok

เราแจ้งแคลมผ่านเวบได่ผ่านศูณย์ก็ได้ แต่เราก็ต้องส่งเอกสารการเคมไปให้เขาใช่ไหมคะ ค้นหา ที่อยู่ในเวบเขาได้เลยคะ ส่งไปตามที่อยู่นั้นเลยคะ แต่เอกสารที่เตรียมมาครบไหมคะ เรื่องหนึ่งที่เคยเจอคือเรื่องของการเขียนเอกสารนะ ไปบางประเทศเราขอใบเคลม เขาเขียนเป็นภาษาบ้านเขามานะ ไม่ใช่ภาษา อังกฤษ อันนี้เป็นเรื่องเลยคะ

2020.06.24 7:48

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันการเดินทาง

ซื้อประกันภัยในช่วงนี้มีโปรโมชั่นอะไรบ้างคะ

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

ใช้ประกันภัยของเอกซ่าดีอย่างไร

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

All (ประกัน)

ซื้อประกันภัยในช่วงนี้มีของกำนันไหมคะ

ประกันการเดินทาง,ประกันทันตกรรม,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันการเดินทางของแอกซ่าดูแลปัญหาเรื่องฟันไหม

ประกันภัยนี้คุ้มครองการเดินทางของเราอย่างไรคะ

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถใช้การประกันภัยนี้ที่ต่างประเทศได้ไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

SIM เที่ยวต่างประเทศ ใช้สัญญาข่ายไหนดี

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (การวางแผนการเงืน)

เดินทางไปต่างประเทศ

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันการเดินทางของแอกซ่ามีกี่แบบคะ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ญี่ปุ้นที่ไหนน่าสนใจ

All (เศรษฐกิจ)

เที่ยวไหนที่ลาวดี

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

ระหว่าง Booking กับAgoda และ Traveloka จองโรงแรมเว็บไหนดีกว่า

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี