Forum
แก้ไขล่าสุด: 

คุณสมบัติของผู้สมัครบัตร UOB privilege banking คือ

เดี๋ยวนี้การสมัครบัญชีออมทรัพย์ทั่วไปไม่ใช่แค่ใช้บัตรประชาชนก็สมัครได้อีกต่อไปคุณจำเป็นต้องมีอายุที่ธนาคารกำหนดและมีการเตรียมตัวเอกสารให้พร้อมสำหรับการสมัครด้วยแต่สำหรับการสมัครใช้บริการของ UOB privilege banking ผมอยากรู้เกี่ยวกับอายุขั้นต่ำของคนที่ขอเปิดบัญชีและต้องมีคุณสมบัติอะไรบ้างต้องใช้เอกสารประกอบการพิจารณาอะไรบ้าง

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Natchapon

ครับสำหรับผู้ที่จะสมัครใช้บริการของธนาคาร UOB internet banking ที่มีการเปิดใช้บริการทางโทรศัพท์มือถือและเช็คยอดการใช้จ่ายผ่านทางแอพพลิเคชั่นในโทรศัพท์มือถือได้นั้น คุณต้องมีคุณสมบัติคืออายุขั้นต่ำในการขอเปิดบัญชี 15 ปีบริบูรณ์ สำหรับลูกค้า UOB privilege banking ที่ได้ลงทะเบียนเป็นสมาชิก UOB privilege banking ในประเทศไทยตามเงื่อนไขที่ธนาคารกำหนด สำหรับเอกสารประกอบการพิจารณาสำหรับบุคคลธรรมดาใช้สำเนาบัตรประจำตัวประชาชนเท่านั้น

2019.11.07 23:9

ปฐม

นากจาก จะกำหนด อายุขั้นต่ำในการขอเปิดบัญชี 15 ปีบริบูรณ์ แล้ว ทาง UOB privilege banking เขายังมีข้อกำหนดเรื่องอื่นๆอีกด้วยนะคะ อย่างเช่นข้อกำหนดที่เดี่ยวกับเงินในการลงทุน นะคะ แล้ว UOB privilege banking ไม่ใช่ใครๆก็เปิดได้นะคะ ต้องได้รับการเชิญด้วยนะคะ เพราะเงินที่ลงทุนต้องมีอย่างน้อย5ล้านบาทเลยนะคะแล้วดอกเบี้ยที่ได้ คือ รับดอกเบี้ยพิเศษ 2.00% ต่อปี คะ

2020.06.22 5:37

กลอง

คิดว่าหลายๆคนคงจะให้รายละเอียดของคุณสมบัติกันไปแล้ว แต่ทีนี้ถ้าเราได้ถือบัตร UOB พรีวิลเลจ แบงค์กิ้ง เราจะได้รับประโยชน์เยอะมากเลยนะครับมีสิทธิพิเศษด้านการเงินสำหรับลูกค้าที่ถือบัตร UOB privilege Banking ใบนี้ด้วยไม่ว่าจะเป็นเคาน์เตอร์สำหรับลูกค้าบัตร UOB privilege Banking โดยเฉพาะหรือแม้กระทั่งสิทธิพิเศษด้านการเงินในแอป Banking เราก็จะได้รับครับ

2020.07.12 21:20

แบงค์

แค่เป็นลูกค้าธรรมดาของ UOB ก็สามารถที่จะลงทะเบียนเป็นสมาชิก UOB privilege banking ได้แล้วครับ ซึ่งได้มีการกำหนดเกี่ยวกับการถอนเงินผ่านบัตร atm สูงสุดวันละ 40,000 บาท แล้ว 80,000 บาทสำหรับวันหยุด แล้วมีข้อกำหนดเกี่ยวกับการชำระบริการหรือชำระสินค้าได้ในวงเงินสูงสุดแค่วันละ 1แสน บาทเท่านั้น รวมเงินที่กดเงินสดออกมาด้วยครับ

2020.07.25 8:34

someone \^o^/

เจ้าของกระทู้ไม่ได้ถามถึงคุณสมบัติของผู้ที่ต้องการเปิดบัญชีออมทรัพย์ของ UOB แต่หมายถึงคุณสมบัติของผู้ที่ต้องการใช้ UOB Privilege Banking ใช่มั้ยครับ? เท่าที่ผมรู้เหมือนจะต้องเป็นลูกค้ากันอยู่แล้วและมีคุณสมบัติตามที่ธนาคารกำหนดไว้ถึงจะใช้ได้นะครับ คือมียอดเงินฝาก เงินลงทุนหรือกองทุนรวมกับธนาคาร UOB มูลค่ารวมกันตั้งแต่ 5ล้านบาทขึ้นไป

2020.08.21 15:29

Tina

บริการ UOB privilege banking เป็นบริการเพิ่มมาสำหรับคนที่เป็นลูกค้าของ UOB ที่มีเงินฝาก หรือเข้าร่วมกองทุนกับUOB ซึ่งมียอดเกินห้าล้านบาทขึ้นไปเท่านั้น ไม่ใช่ว่าจะได้ใช้บริการนี้กันง่ายๆค่ะ เพราะระยะเวลาที่เราใช้บริการกับทางยูโอบีเป็นส่วนการตัดสินใจของธนาคารด้วยว่าเราจะสามารถใช้บริการนี้ได้ไหม เท่าที่เห็นคนที่ได้ใช้บริการนี้ เห็นว่ามีทั้งเงินฝาก เงินลงทุน และเงินในกองทุนกับยูโอบีอีกเยอะมากๆเลย แบบว่าต้องเป็นระดับ VIP เลยละค่ะ

2020.08.23 10:34

หูกระต่าย

สงสัยว่าผู้ที่ตั้งกระทู้ถามจะเป็นคนเดียวกันรึป่าวที่ตั้งคำถามเกี่ยวกับ ธนาคารยูโอบี รู้สึกว่าคำถามเกี่ยวกับธนาคารนี้มันเยอะเกินไปอะครับ นี่คือความรู้สึกของผมนะ คนที่เข้ามาอ่านก็เบื่อล่ะน่าจะลองหันไปถามเกี่ยวกับธนาคารอื่นๆดูบ้าง อย่าง ของกรุงไทย กสิกรไทย ไทยพาณิชย์ หรือออมสินอะไรแบบนี้อะครับ จะได้มีความหลากหลายของคอมเม้นท์และคนที่เข้ามาอ่านก็จะได้รู้อะไรใหม่ๆไปด้วย

2020.09.20 9:40

กระต่ายกับเต่า

แสดงว่าบัญชีนี้ไม่ได้เหมาะกับคนธรรมดาทั่วไปใช่ไหมคะต้องเป็นคนที่อยากจะลงทุน ในกองทุนกับธนาคารยูโอบีใช่ไหมถึงจะเหมาะจะเปิดบัญชีนี้ได้ แล้วก็ดูเหมือนว่าคงจะไม่ใช่นักลงทุนหน้าใหม่ด้วยต้องเป็นนักลงทุนที่ลงทุนกับธนาคาร UOB มาสักพักแล้วเพราะดูจากยอดเงินที่เขากำหนดตั้ง 5 ล้านบาทเลยนะคะ จะว่าไปธนาคาร UOB ก็น่าสนใจที่จะใช้บริการอยู่เหมือนกัน

2020.09.30 17:31

นัฐศรา

แสดงว่า บัญชีนี้น่าจะเป็นบัญชีแรกที่น้อง อยากเปิดใช่ไหม คะ ถ้าเป็นแบบนี้พี่ขอแนะนำได้ไหมคะ ถ้าน้องยังไม่เปิดบัญชีของเขา พี่อยากให้ร้องเชคนิดหนึ่ง ว่า สาขาธนาคารของเขาในบ้านน้องมีเยอะไหม เขามีแอพ ธนาคารของเขาไหม เพราะถ้าเชคแล้ว มันไม่มีหรือว่า การใช้งานยาก พี่แนะนำให้เป็นธนาคาร เจ้าหลักๆในบ้านเรา น่าจะดีกว่าคะ

2021.08.12 4:34

ทาสแมว

คงไม่ต้องมีคุณสมบัติอะไรเยอะแยะมั้ง ก็ถ้ามีบัญชีกับธนาคารยูโอบี ก็สามารถใช้อินเตอร์เน็ตแบงค์กิ้งของเขาได้อยู่แล้ว ไม่ใช่แค่กับ UOB เท่านั้นนะ ธนาคารอื่นก็เหมือนกันครับ ถ้าเรามีบัญชีกับธนาคารนั้นเราก็สามารถใช้อินเตอร์เน็ตแบงค์กิ้งของเขาได้ ใช้แอปพลิเคชั่นธนาคารนั้นได้ จะเปิดใช้ App ก็ต้องติดต่อทางธนาคารนะมันมีลงทะเบียนด้วยที่ตู้ ATM

2021.09.29 14:18

ดชรชตะ

ดอกเบี้ยได้เยอะจังเลยนะ แต่ก็นะ มีการกำหนดเอาไว้ด้วยว่าเราต้องมีเงินฝากในบัญชีตัวนนี้เท่าไร เยอะมากเลย แบบนี้ดอกเบี้ยที่จะได้ 2% ตามที่ธนาคารเขาแจ้งก็น่าจะได้กับคนที่มีเงินเก็บเยอะๆแน่นอน ชาวบ้านอย่างเราๆ ได้อย่างมากก็น่าจะไม่เกิน 100 บาท ต่อการจ่ายดอกเบี้ยแต่ละครั้งหลอกครับ คิดๆแล้ว ช่วงอิจฉาคนมีเงินเยอะๆจัง

2022.01.23 13:13

นิธิโรจน์

ใช่เหรอครับพี่ ดอกเบี้ยได้ที่ 2% ต่อปี แบบนี้ก็น่าสนใจนะครับ เพราะส่วนใหญ่แล้ว บัญชีแบบออมทรัพย์ของหลายๆธนาคารได้น้อยมากนะครับ แล้วอยากทราบนะครับว่า ดอกเบี้ยที่ได้นี้เขาเป็นแบบตามจำนวนเงินที่ฝากไหม อย่างของบางธนาคารบอกว่าต้องมีเงินในบัญชีเป็นล้านๆ ถึงจะได้ดอกเบี้ยเยอะๆแบบนี้ ไม่ทราบว่าจะเหมือนกันไหมครับ

2022.02.21 14:9

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

เปิดบัญชีง่ายๆกับบัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ เมื่อเปิดบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกสิ้นเดือนมิถุนายนและธันวาคม และนอกจากนี้ยังมีบริการของทางธนาคารผ่านทางอินเตอร์เน็ตตลอด 24 ชั่วโมงอีกด้วย ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีอยู่ที่ 1,000 บาท แค่เพียงมีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว หากในระยะเวลา 1 ปี เงินที่ฝากในบัญชีไม่มีการเคลื่อนไหว และเงินที่เหลืออยู่น้อยกว่า 5,000 บาท ทางธนาคารจะคิดค่ารักษาบัญชีเป็นราคา 100 บาทต่อเดือน

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

UOB Lady Solitaire บัตรนี้ทำมาเพื่อผู้หญิงจริงๆหรอ

สำหรับสาวๆที่ชอบช้อปปิ้ง บัตรนี้เหมาะกับคุณ เพราะบัตรนี้เข้าใจผู้หญิงอย่างแท้จริง ทั้งในเรื่องสะสมคะแนนเมื่อช้อปผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ ทั้งในห้างสรรพสินค้า และร้านค้าออนไลน์ รับคะแนนสะสมทุก10บาท อุ่นใจเมื่อท่องเที่ยวเพราะ ให้ความคุ้มครองกระเป๋าเงินในกรณีถูกขโมย สูญหายจากอุบัติเหตุในวงเงิน3,000 บาท.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตร UOB Lady Platinum บัตรที่รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง

ดิฉันขอแนะนำบัตร UOB Lady Platinum กับเพื่อนๆทุกคนเลยค่ะ เพราะบัตรนี้รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง สะสมคะแนนก็แสนง่าย ทุกๆ10 บาท สำหรับหารใช้จ่ายทั้งในและต่างประเทศ ณ ร้านค้าหรือร้านค้าออนไลน์ ในหมวดแฟชั่น, หมวดห้างสรรพสินค้าและหมวดซุปเปอร์/ไฮเปอร์มาร์เก็ต ก็ได้รับ 1 คะแนนแล้ว สะสมคะแนนได้เยอะก็เอาไปแลกเป็นบริการด้านความงามตามใจเราได้อีก รู้ใจผู้หญิงจริงๆค่ะ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

UOB lady's platinum บัตรที่ทำให้ฉันชอบช๊อปปิ้งมากขึ้น

บัตรนี้สำหรับคุณผู้หญิงเท่านั้นนะคะ ซึ่งตอบโจทย์ได้ดีมากในการช๊อปโดยเฉพาะใน ร้านค้าออนไลน์ ห้างสรรพสินค้าจ่ายทุก 10บาทจะได้ 1คะแนน ช้อปกับ UOB LUXEPAY แบ่งชำระ 0% นาน 6เดือน ไม่ว่าจะเป็น กระเป๋า เสื้อผ้า รองเท้าทั้งในและต่างประเทศ ตั้งแต่ 10,000 -200,000 บาทต่อเซลล์สลิป ใครที่ชอบช๊อปปิ้งสมัครเลยค่ะ.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

วันนี้ฉันอยากมาแนะนำบัตร UOB YOLO Platinum ที่ฉันเพิ่งได้มาค่ะ

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

คุณสมบัติในการสมัครบัญชี มีอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีออมทรัพย์ UOB privilege banking มีสิทธิพิเศษอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

สิทธิประโยชน์ของการฝากบัญชีออมทรัพย์ UOB v care คืออะไร

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มึงสมัครบัญชียูโอบีปลอดภาษีทวีสินมีเงื่อนไขอะไรบ้าง

การโอนเงินระหว่างประเทศ

มีบริการที่ทำให้เราโอนเงินไปประเทศอินโดนีเซียได้ไหมครับ

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

เงื่อนไขการเปิดบัญชี UOB สแตช

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

เงื่อนไขการเปิดบัญชี UOB สแตช

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

จุดเด่นของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของ SCB คืออะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากสำหรับเด็กนักเรียนออมสินมีเอกสารอะไรบ้างที่ใช้ในการเปิดบัญชี

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ SCB เปิดบัญชีและขอปิดบัญชีจะเสียค่าบริการไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

Internet Banking กับ Mobil Banking เหมือนกันไหม?

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

อยู่กรุงเทพต้องมีเงินเดือนสักเท่าไหร่ครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

เปิดบัญชีง่ายๆกับบัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ เมื่อเปิดบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกสิ้นเดือนมิถุนายนและธันวาคม และนอกจากนี้ยังมีบริการของทางธนาคารผ่านทางอินเตอร์เน็ตตลอด 24 ชั่วโมงอีกด้วย ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีอยู่ที่ 1,000 บาท แค่เพียงมีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว หากในระยะเวลา 1 ปี เงินที่ฝากในบัญชีไม่มีการเคลื่อนไหว และเงินที่เหลืออยู่น้อยกว่า 5,000 บาท ทางธนาคารจะคิดค่ารักษาบัญชีเป็นราคา 100 บาทต่อเดือน

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ พลัส เปิด – ปิด By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ พลัส เปิด – ปิด By ไทยวิวัฒน์

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อเราซื้อประกันภัยนี้จะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่เกิดระหส่างการเดินทาง หากมีอุบัติเหตุจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุอยู่ที่ 9 วัน ถึง75 ปี สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์ ประกันภัยอันนี้จะคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงปัญหาต่างๆจากการเดินทาง ยกเว้นแค่เรื่องของความล่าช้าของประเป๋าเดินทางตรงนี้ทางบริษัทจะไม่คุ้มครองให้ และหากเกิดอุบัติเหตุผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,000,000 บาท แลพหากอายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,000,000 บาท

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

Common Sense By อลิอันซ์

Common Sense By อลิอันซ์ หากเกิดอุบัติเหตุจากเกิดเดินทางหากผู้ที่เอาประกันนั้นมีอายุมากกว่า 16 ขึ้นไปและไม่เกิด 65 ปี จะได้รับความคุ้มครอง 3,000,000 บาท และหากผู้เอาประกันนั้นอายุต่ำกว่า 16 ปีหรือมากกว่า 65 ปีขึ้นไปจะได้รับความคุ้มครอง 1,500,000 บาท และได้รับค่ารักษาในต่างประเทศสูงสุดถึง 2,000,000 บาท

Common Sense By อลิอันซ์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี