Forum
แก้ไขล่าสุด: 

TMB dream savings สมัครยังไงครับ

บริการ TMB dream saving ช่วยให้เราได้รับดอกเบี้ยที่สูงในการฝากเงินของเราเรายังสามารถเบิกเงินที่เราฝากออมกับทางธนาคารไปใช้ได้ด้วย ผมอยากรู้เกี่ยวกับงานขายการสมัครรายละเอียดว่าบัญชีนี้ต้องใช้อะไรในการสมัครบ้างหรือว่าเราต้องมีการขั้นตอนอะไรเพื่อทำการสมัครเพื่อเปิดใช้บัญชีเพราะการที่เราได้รับการบริการจากบัญชีนี้ทำให้ชีวิตของเราจะมีดอกเบี้ยในการใช้จ่ายเงินเพิ่มมากขึ้นจากการฝากเงินกับทางธนาคาร TMB

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Thong Di

ครับสำหรับคนที่อยากจะสมัครการใช้บริการของ TMB dream saving นั้นก็ต้องไปธนาคาร TMB สาขาใกล้บ้านสำหรับลูกค้าทั่วไปหรือบุคคลธรรมดาต้องไม่ใช้บัญชีที่เปิดชื่อร่วมกับผู้อื่นนะครับ แล้วบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ TMB dream saving เป็นบัญชีที่ผูกคู่กับบัญชีออมทรัพย์หรือกระแสรายวันของธนาคารบัญชีละที่ลูกค้าแจ้งความประสงค์ไว้นะวันที่เปิดบัญชีต้องใช้ 2 บัญชีนะครับเพื่อที่จะทำการสมัคร

2019.10.24 19:28

Nathida

ใช่ค่ะ ตามความเห็นที่ 1เลย เราไม่แน่ใจเหมือนกันนะคะว่าบัญชีนี้ทำหน้าที่จะเปิดออนไลน์หรือเปิดผ่าน App ได้หรือเปล่าเพราะว่าเราไม่เคยใช้ TMB แต่เท่าที่ทราบมาคือ TMB ME save สามารถเปิดออนไลน์ได้นะค่ะ กำลังสนใจบัญชีTMB ME save อยู่ค่ะเพราะว่าเขาบอกว่าให้ดอกเบี้ยสูงมาก แต่บางคนก็บอกว่ามีปัญหาเกี่ยวกับแอปเยอะมาก ก็เลยยังดูๆอยู่ยังไม่ได้สมัคร

2020.07.23 4:2

Wipada

ตามที่คุณ Thong Di บอกได้บอกไว้ค่ะสำหรับขั้นตอนที่ใครก็ตามที่ต้องการใช้บริการ TMB Dream Saving และ นอกจากนี้บัญชีออมทรัพย์ TMB Dream Savings ไม่สามารถใช้บริการร่วมกับบัตร ATM/Debit ทุกประเภท หรือนำไปใช้ในการทำธุรกรรมอื่นๆ และไม่สามารถฝากเงินเข้าบัญชีออมทรัพย์ TMB Dream Savings โดยตรงได้และถ้าต้องการถอนเงินจากบัญชี โดยเงินที่ถอนจะถูกโอนไปยังบัญชีหลักที่ลูกค้าผูกคู่ไว้เท่านั้น

2020.07.25 4:13

-ล่องไปกับสายน้ำ-

ดีค่ะที่อยากเปิดบัญชีเงินฝากเอาไว้ออมเงินกัน ขอให้ได้ดอกเบี้ยเยอะๆกันทุกคน เรื่องการสมัครเราว่าไม่เท่าไหร่ ไม่ว่าธนาคารไหนเค้าอยากได้ลูกค้าทั้งนั้นแหละ เรานี่สิเมื่อสมัครได้แล้วต้องมีเงินมาฝากเป็นประจำด้วยไม่อย่างนั้นเลือกสมัครเลือกเปิดบัญชีที่ให้ดอกเบี้ยสูงๆไปก็เทานั้นแหละ ถ้าไม่มีเงินฝากจะได้ดอกเบี้ยกันสักเท่าไหร่..จริงมั้ยคะ?

2020.08.17 9:9

เอทาม

บัญชีเงินฝากของ TMB น่าจะยังไม่มีให้สามารถเปิดบัญชีผ่าน Application ได้นะครับผม สำหรับบัญชีนี้น่าเปิดใช้อยู่ถ้าใครเบื่อบัญชี TMB Saving Care ที่กดเงินลำบาก ก็เปลี่ยนมาใช้บัญชี TMB Dream Saving แทนเพราะอิสระมากกว่าหน่อยสามารกดเงินได้ตามที่ต้องการแม้เน้นการออมเงินก็ตามค่ะ แต่ดีกว่าหน่อยใครชอบแบบไหนก็เลือกเอานะครับ

2020.08.31 14:22

K_kanom

จากที่อ่านไปจขกทคงจะได้ข้อมูลครบแล้วนะคะ ถ้าอย่างนั้นเราขออนุญาตนอกเรื่องเลยแล้วกัน อยากสอบถามเพื่อนๆหน่อยค่ะว่าบัญชี Me vs. Dream Saving แตกต่างกันยังไงคะระหว่างสองบัญชีนี้ ?? แล้วสอง บัญชีนี้ที่ไหนให้ดอกเบี้ยเยอะกว่ากัน ?? ระบบแอปของที่นี่เป็นอย่างไรคะสเถียรหรือเปล่า?? รบกวนสอบถามหน่อยนะคะเพราะว่าอยากจะเปิดบัญชีค่ะ

2020.09.08 10:16

ซูชิ

เรียกได้ว่าบัญชี TMB Dream Saving เป็นบัญชีที่ปิดตายทุกช่องทางเลยนะคะ มีข้อจำกัดในทุกๆเรื่อง ในทุกทางของการถอนเงินออกจากบัญชีเลยค่ะก็เลยไม่สามารถใช้ควบคู่กับ Application Mobile Banking หรือบัตร ATM บัตรเดบิตได้เลย อาจจะดูเหมือนอัดนะคะ ก็เหมาะมากสำหรับคนที่อยากเก็บเงินให้อยู่หมัด ใครเก็บเงินไม่ค่อยอยู่หน้าลองนะคะบัญชีนี้

2020.09.13 16:46

จอย

บัญชีออมทรัพย์นี้เป็นบัญชีที่ตั้งขึ้นมาไว้เพื่อช่วยให้เราสามารถเก็บออมเงินได้เป็นประจำ โดยหักอัตโนมัติจากบัญชี TMB ที่เรามีอยู่แล้ว จะช่วยให้เราสามารถมีเงินเก็บได้โดยอัตโนมัติและได้รับอัตราดอกเบี้ยที่สูงไปด้วย ซึ่งเป็นจุดดีที่จะช่วยให้เรามีเงินเก็บค่ะ ไปๆที่อยากฝากเงินและคิดถึงวิธีนี้ก็ขอให้นึกถึงบัญชีออมทรัพย์ TMB ดรีมเซฟวิ่งไว้นะคะ

2020.09.19 5:34

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

ไม่น่าเชื่อว่ามีบัตรแบบนี้อยู่บนโลก บัตรที่ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมทั้งแรกเข้าและรายปี

TMB so Fast ฟรีค่าธรรมเนียมทั้งแรกเข้าและรายปี เงินเดือน 15,000 บาทก็สมัตรได้ ให้คุณสะสมPoint ได้เร็วขึ้นเพราะใช้จ่ายผ่านบัตรทุก 10 บาทรับ 1คะแนน ได้รับความคุ้มครองประกันอุบัติเหตุจากการเดินทางผู้ถือบัตร และคู่สมรส สูงถึง 6ล้านบาท มีบริการแบ่งจ่ายรายเดือน อัตรา 0% นาน 3เดือน ได้ทุกอย่าง ทุกร้าน ทุกวัน

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ฟาสต์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต)

บัตรขวัญสุดพิเศษรอคุณอยู่เมื่อสมัครบัตรนี้...!

ใครที่สมัคร TMB so Chill ตั้งแต่วันนี้ถึง 31 ธ.ค.62 มีโปรโมชั่น พิเศษ 3ต่อ 1) รับกระเป๋า BSC Travel Big เมื่อจ่ายผ่านบัตร 5,000 บาท 2) รับบัตรกำนัลห้องพัก1คืนพร้อมอาหารเช้า2คน ที่โรงแรมที่ร่วมรายการ มูลค่า 5,500 บาท เมื่อจ่ายผ่านบัตร50,000 บาท3) รับเครดิตเงินคืน 100 บาทเมื่อสมัครแจ้งยอดทาง E-Mail .

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ชิลล์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง เพื่อฝันที่เป็นจริง

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

TMB dream saving ให้ดอกเบี้ยเมื่อไหร่

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

เราสามารถเปลี่ยนจำนวนวงเงิน ที่ให้หักอัตโนมัติจากบัญชีหลักเข้าบัญชี TMB Dream Saving ได้ไหมคะ?

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์

อยากเปลี่ยนบัญชีผูกคู่ TMB dream saving ต้องทำยังไงครับ

บริการ TMB dream saving ต้องทำงานกับบัญชีออมทรัพย์ยังไง

สามารถเปลี่ยนบัญชีหลักที่เชื่อมกับบัญชี TMB ดรีม เซฟวิ่ง ได้ไหมครับ?

All (สินเชื่อ)

รออนุมัตินานไหมค่ะ

TMB Cash To Go / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากสำหรับเด็กนักเรียนออมสินมีเอกสารอะไรบ้างที่ใช้ในการเปิดบัญชี

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากเผื่อเรียกของธนาคารออมสินมีจุดเด่นอะไร

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

การลงลายมือชื่อในเอกสารการทำธุรการสำคัญไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

มีเงื่อนไขอะไรที่อาจจะทำให้เราถูกปิดบัญชีครับ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

วิธีที่ดีที่สุดในการเติบโตเงินของฉัน

เป็นวิธีที่ดีที่สุดในการเติบโตเงินของพวกเขาเพราะพวกเขาไม่มีความรู้การลงทุนอะไร

All (เศรษฐกิจ)

เด็กอายุต่ำกว่า 18 ปีจะได้รับเงินเยียวยาหรือไม่

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ พลัส เปิด – ปิด By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ พลัส เปิด – ปิด By ไทยวิวัฒน์

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยทรัพย์สิน,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

Good Sense By อลิอันซ์

Good Sense By อลิอันซ์ หากเกิดอุบัติกับผู้เอาประกันนั้นทางประกันจะให้ความคุ้มครองโดยที่หากผู้เอาประกันมีอายุมากกว่า 16 ปีขึ้นไป หรือ ไม่เกิน 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 4,000,000 บาท และหากผู้เอาประกันอายุต่ำกว่า 16 ปี หรือ มากกว่า 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 2,000,000 บาท ค่ารักษาพยาบาลในต่างประเทศจะได้รับวงเงินสูงสุดถึง 2,500,000 บาท

Good Sense By อลิอันซ์

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 500 บาทเท่านั้นค่ะ และทางธนาคารนั้นจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆเดือนมิถุนายนและธันวาคม นอกจากนี้ยังสามารถฝากถอนได้ทุกวันไม่จำกัดจำนวนครั้ง ถ้าเรายิ่งฝากเงินเยอะเราก็จะได้รับดอกเบี้ยมากเพราะว่าทางธนาคารนั้นจะคิดดอกเบี้ยให้เราทุกๆวัน เมื่อรู้แบบนี้มาเปิดบัญชีนี้เยอะๆนะคะ ของเขาดีจริง

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ เมื่อสมัครจะได้รับดอกเบี้ยทุกเดือน โดยดอกเบี้ยนั้นจะคิดค่าดอกเบี้ยทุกวัน อัตราดอกเบี้ยสูงสุดอยู่ที่ 1.60% ต่อปี สามารถถอนได้ 2 ครั้งต่อเดือนโดยไม่เสียค่าธรรมเนียมโดยไม่จำกัดจำนวนเงินในการถอน เปิดบัญชีขั้นต่ำอยู่ที่ 500 บาท ถ้าหากจะปิดบัญชีต้องปิดที่สาขาเจ้าของบัญชีเท่านั้น

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ

All (ประกัน)

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี