Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีออมทรัพย์ UOB v care จำเป็นต้องจ่ายเบี้ยประกันไหม

เดี๋ยวนี้เมื่อเราสมัครบัตรเครดิตที่คุ้มครองในเรื่องของอุบัติเหตุเราจำเป็นต้องเสียเบี้ยประกันต่อเดือนหรือต่อปี เพื่อเมื่อเกิดอุบัติเหตุกับเราทางธนาคารจะใช้เงินจากส่วนนั้นมารักษาและดูแลค่ารักษาพยาบาลกับเราแต่ผมอยากทราบเกี่ยวกับบัญชีออมทรัพย์ของ UOB v care เมื่อเราเปิดบัญชีในบัญชีเงินฝากนี้เราจำเป็นต้องมีการจ่ายค่าเบี้ยประกันไหม

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สมยศ

ครับสำหรับข้อกำหนดบอกไว้ว่าธนาคารเป็นผู้จ่ายค่าเบี้ยประกันผู้ฝากเงินเป็นผู้รับประกันและผู้ฝากเงินมีสิทธิ์กำหนดบุคคลที่สามหรือตนเองเป็นผู้รับผลประโยชน์ภายใต้กรมธรรม์ประกันอุบัติเหตุกลุ่มบัญชีออมทรัพย์บัญชี UOB v care โดยมีบริษัทเอ็มเอสไอจีประกันภัยประเทศไทยจำกัดมหาชนเป็นผู้รับประกันและจะเป็นผู้รับผิดชอบตามเงื่อนไขความคุ้มครองและสิทธิประโยชน์ตามเงื่อนไขนั้นครับ

2019.11.20 19:28

Kantima

บัญชีออมทรัพย์ UOB v care เขามีประกันแถมให้นิครับ ไม่ต้องไปเสียเบี้ยอะไรเพิ่มนิครับ แต่เขามีข้อแม้เราการเปิดบัญชี เราต้องมีเงินเปิด50,000 เป็นขั้นต่ำใช่ไหมครับ ส่วนเรื่องประกัน บัญชีออมทรัพย์ UOB v care จะได้รับความคุ้มครองประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคลตลอด 24 ชั่วโมง แต่มีข้อแม้ว่า มียอดเงินฝากคงเหลือในบัญชีตั้งแต่ 10,000 บาทขึ้นไป ก่อนวันเกิดอุบัติเหตุ ถึงจะใช้ได้นะครับ

2020.06.18 8:2

ROllerCOster

บัญชีออมทรัพย์ UOB v care เป็นอะไรที่น่าสนใจนะครับ ผมเองก็สนใจอยากจะสมัครอยู่เหมือนกัน ผมเจอข้อมูลเค้าบอกว่าเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารขั้นต่ำแค่ 1,000 บาทเท่านั้นเอง โดยเป็นการจ่ายแบบปีละครั้ง ไม่มีจ่ายแบบรายเดือน และไม่มีการเก็บค่าธรรมเนียม และถ้าอยากจะทำบัตรเดบิตด้วย ก็สามารถใช้บัตรเพื่อถอน โอน และรูดชำระค่าสินค้าได้เหมือนกับบัตรเดบิตทั่วๆไปเลย สะดวกมากครับ

2020.07.04 5:14

โซ

ไม่ต้องจ่ายค่าเบี้ยครับ เพราะเมื่อเราประสบอุบัติเหตุ ทางธนาคารจะคิดผลประโยชน์ที่เราจะได้รับการคุ้มครองจากเงินในบัญชีของเรา เพราบัญชีอออมทรัพย์ของ UOB อันนี้ออกแบบมาคล้ายๆกับแผนประกันครับ มีการคุ้มครอง แต่เงินเรายังคงอยู่ ก็แน่ละครับ เปิดบัญชีครั้งแรกเยอะขนาดนั้น ก็ต้องมีการคุ้มครองเป็นเรื่องธรรมดา และมีการคุ้มครองที่ดีมากๆด้วยนะครับ เพราะจะคุ้มครอง 10 เท่าของยอดเงินฝากของเราครับ

2020.07.31 5:32

น้ำปลา

สามีเราเองก็ใช้บริการบัญชีออมทรัพย์ UOB V Care อยู่ค่ะ สำหรับผู้ที่ฝากเงินบัญชีออมทรัพย์นี้จะได้รับสิทธิประโยชน์ฟรีจากประกันอุบัติเหตุกรณีเสียชีวิตเป็นวงเงินคุ้มครอง 10 เท่าของยอดเงินฝากวงเงินคงเหลือในบัญชีก่อน 1 วันก่อนผู้ฝากเงินปนะสบอุบัติเหตุ และจะได้รับความคุ้มครองวงเงินสูงสุดไม่เกิน 10,000,000บาท

2020.08.24 6:3

12นุ่น-นุ่น21

เปิดบัญชีออมทรัพย์ UOB v care แล้วได้รับความคุ้มครองอุบัติเหตุด้วย ดีนะคะ เห็นมีคอมเม้นท์ไม่ตรงกันเรื่องเงินขั้นต่ำในการเปิดบัญชีนี้ เม้นท์นึงบอกว่า 50,000 บาท อีกเม้นท์นึงบอกว่า 1,000 บาท ด้วยความสงสัยเลยไปหาดูมาค่ะ ตกลงว่า ใช้เงินเปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 1,000 เท่านั้น หากใครสนใจก็ไปสมัครเพื่อเปิดใช้บัญชีกันได้ค่ะ

2020.08.30 14:30

May_0089

ใช่ค่ะเปิดบัญชีขั้นต่ำ 1,000 บาทจริง แต่ก่อนวันเกิดอุบัติเหตุ คุณต้องมียอดเงินคงเหลือมากกว่าหรือเท่ากับ 10,000 บาท ก่อนวันเกิดอุบัติเหตุ 1 วันถึงจะได้รับการคุ้มครองตามที่เขาได้แจ้งไว้ ถ้ามีเงินฝากน้อยก็ได้รับความคุ้มครองน้อย เพราะในเงื่อนไขบอกว่า “จะได้รับวงเงินความคุ้มครองเป็นจำนวน 10 เท่าของยอดเงินฝากคงเหลือก่อนวันเกิดอุบัติเหตุ 1 วัน”

2020.09.10 3:28

ทานตะวัน

ฟังดูก็ดีนะครับได้ประกันได้ความคุ้มครองโดยที่ไม่ต้องจ่ายเบี้ยประกัน แต่สงสัยอยู่นิดนึงครับว่าถ้าเปิดบัญชีนี้แล้วได้ความคุ้มครองมาแบบฟรีๆผมจะต้องสมัครบัตรเดบิตหรือบัตร ATM ไหมครับหรือว่ามีแค่สมุดบัญชีก็ได้รับความคุ้มครองแล้วขอสอบถามหน่อยครับใครรู้บ้าง เพราะว่าตอนนี้เวลาผมเปิดบัญชีธนาคารผมไม่ชอบสมัครบัตรเดบิตหรือบัตร ATM แล้วอ่ะครับ

2020.09.18 13:7

มาม่า

ดีจังเลยค่ะ เมื่อฝากเงินกับธนาคารแล้วได้รับประกันอุบัติเหตุคุ้มครองด้วย โดยที่เราไม่ต้องจ่ายเบี้ยประกัน เราเองกำลังหาข้อมูลสำหรับการเปิดบัญชีอยู่พอดี แต่เราอยากทราบข้อมูลเพิ่มเติมหน่อยนะคะ ว่าเปิดบัญชีนี้จะได้รับความคุ้มครองอุบัติเหตุมีเงื่อนไขอะไรบ้างคะ เช่น มีค่ารักษาพยาบาล หรือได้รับความคุ้มครองกรณีเสียชีวิตอย่างเดียวคะ

2020.09.21 12:38

CCU

@โซ บัญชีนี้คล้ายๆกับบัญชีของ TMB ไหมครับ ที่เป็นบัญชีที่พ่วงประกันอุบัติเหตุมาด้วย ซึ่งจะให้ความคุ้มครองก็ต่อเมื่อเรามีเงินคงเหลือในบัญชีเท่านั้นเท่านี้ตามที่ธนาคารกำหนด บัญชีนี้ของ UOB ก็เป็นแบบนั้นหรือเปล่าครับ? เพราะว่าถ้าเป็นเหมือนกันเนี่ย ผมจะได้ระวังที่จะไม่เปิดบัญชีนี้ ผมไม่ค่อยชอบครับเงื่อนไขความคุ้มครองมันยุ่งยาก เป็นบัญชีออมทรัพย์ที่ไม่อิสระ

2021.05.20 14:7

"พุด"

เจ้าของกระทู้บอกว่า "เดี๋ยวนี้เมื่อเราสมัครบัตรเครดิตที่คุ้มครองในเรื่องของอุบัติเหตุเราจำเป็นต้องเสียเบี้ยประกันต่อเดือนหรือต่อปี" ที่รู้มาคือ บัตรเครดิตหลายใบให้ความคุ้มครองเรื่องอุบัติเหตุด้วยอยู่แล้วเมื่อคุณสมัครบัตรเครดิตนั้นมาใช้ ไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายเพิ่มนี่คะ แล้วที่คุณพูดถึงเนี่ยมันคืออะไรกันแน่

2021.05.25 14:32

Oishi

@May_0089 ก็นั่นน่ะสิคะคิดเหมือนกันเลยตอนที่อ่านคอมเม้นของคนที่บอกว่าเปิดบัญชีเริ่มต้น 50,000 บาทตกใจมากเลยอะไรจะแพงขนาดนั้นถ้าจะต้องเปิดบัญชีแพงขนาดนี้ซื้อประกันอุบัติเหตุต่างหากดีกว่า แต่ถึงแม้จะเปิดบัญชีเริ่มต้นแค่ 1,000 บาทแต่ถ้าอยากได้ความคุ้มครองก็ต้องมีเงินคงเหลือในบัญชีหลักหมื่นใช่ไหมคะ? ยังไงก็ขอบคุณคุณเมย์นะคะอุตส่าห์ไปหาข้อมูลมา

2021.07.24 8:44

แดนชัย

คนที่เปิดบัญชีแบบนี้ได้ต้อง มีเงินเก็บที่คิดว่าไม่ได้เอาออกมาใช้บ่อยๆนะ เพราะถ้าเป็นแบบถอนออกบ่อยๆ ก็เสี่ยงนะว่าจะได้รับการคุ้มครองเท่าไร ผมใช้ของ ทีเอ็มบีครับ บางครั้งก็ต้องใช้เงินจากบัญชีนี้ครับ แต่ ก็เสียวๆครับ เวลาที่ถอนเงินออกมาต้องรับหาไปคืนที่เดิมครับ อย่างที่บอกไว้หลายๆคนถ้าไม่เดือนร้อนเรื่องเงิน ก็น่าทำเอาไว้ครับ เป็นหลักประกันให้คนข้างหลัง

2021.08.27 15:27

กระต่าย

@kantima อ๋อ พอจะเข้าใจค่ะ ไม่มีการจ่ายเบี้ยประกันแต่ว่าก็มีเงื่อนไขให้เราต้องมีเงินคงเหลือเท่านั้นเท่านี้เอาไว้ในบัญชี ไม่งั้นถ้าเกิดเรื่องขึ้นมาก็จะไม่ได้รับความคุ้มครอง ก็คงไม่ต้องจ่ายเบี้ยนะเหมือนกับประกันอุบัติเหตุที่พ่วงมากับบัตรเดบิตหรือบัตร ATM อะไรอย่างนี้ ก็คือจะมีเงื่อนไขแค่เราต้องจ่ายค่าธรรมเนียมบัตรใบนั้นแพงกว่าบาทธรรมดา

2021.09.18 14:11

Minju

@แดนชัย นั่นแหละมันก็มีเงื่อนไข คือไม่ต้องเสียค่าเบี้ยประกันแต่คิดว่าค่าธรรมเนียมของบัญชี เครื่องหมายถึงค่าธรรมเนียมรายปีอะมันก็คงจะเป็นค่าเบี้ยประกันไปอยู่แล้ว บวกกับเงื่อนไขที่ว่าต้องมีเงินคงเหลือในธนาคารเท่านั้นเท่านี้ถึงจะได้รับความคุ้มครอง มันก็เป็นเงื่อนไขอยู่แล้วค่ะ ที่ Comment ของคุณบอกนั่นแหละว่า เหมาะกับคนที่ต้องมีเงินเหลือในบัญชีนะ

2021.09.27 13:50

ณิชานันทน์

การคุ้มครอง ส่วนใหญ่ที่มากับบัตรพวกนี้ จะเป็นการคุ้มครอง อุบัติเหตุแบบ อบ.2 นะคะ นั้นหมายความว่าการคุ้มครองส่วนใหญ่จะเน้นไปที่การสูยเสียมากกว่าคะ ส่วนเรื่องค่ารักษาพยาบาล ถ้าคุณอยากได้การคุ้มครองดีๆเลยก็น่าจะซื้อเป็นประกันอุบัติเหตุ แยกออกมาเลยคะ จะได้คุ้มครองแบบที่คุณต้องการมากกว่าคะ ซึ่งค่าเบี้ยประกันมีให้เลือกจ่ายหลายราคาคะ

2022.01.22 16:24

อโนรินทร์

ใครที่มีเงินเยอะแล้วไม่ต้องเอาไปใช้งานบัญชีนี้น่าใช้คะ เพราะว่าเวลาที่เราเสียชีวิต เราจะได้เงินสินไหมทดแทน จากเงินในบัญชีของเราเพิ่มเป็น 10-20 เท่าเลยคะ แต่ก็อย่างว่าละคะ เราไม่ได้เป็นคนที่ได้รับผลประโยชน์ในส่วนนี้นะคะ คนที่บ้านของเราจะได้เงินในส่วนนี้ไปคะ เป็นการวางแผนที่ดีเพื่อคนในครอบครัวเลยคะ คนข้างหลังอยู่อย่างสบายๆแน่นอน

2022.02.17 14:38

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ประกัน)

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ คุ้มครองเหนือระดับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ ได้รับความคุ้มครองจากอุบัติเหตุสูงสุดถึง 10,000,000 บาท หรือ 10 เท่าของเงินฝาก โดยได้รับความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง ได้รับดอกเบี้ยสูงและรับดอกเบี้ยเป็นรายเดือน โดยสามารถเปิดบัญชีได้ด้วยเงินขั้นต่ำ 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ สามารถฝากถอนเงินกี่ครั้งก็ได้ ไม่จำกัดจำนวนครั้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

UOB Lady Solitaire บัตรนี้ทำมาเพื่อผู้หญิงจริงๆหรอ

สำหรับสาวๆที่ชอบช้อปปิ้ง บัตรนี้เหมาะกับคุณ เพราะบัตรนี้เข้าใจผู้หญิงอย่างแท้จริง ทั้งในเรื่องสะสมคะแนนเมื่อช้อปผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ ทั้งในห้างสรรพสินค้า และร้านค้าออนไลน์ รับคะแนนสะสมทุก10บาท อุ่นใจเมื่อท่องเที่ยวเพราะ ให้ความคุ้มครองกระเป๋าเงินในกรณีถูกขโมย สูญหายจากอุบัติเหตุในวงเงิน3,000 บาท.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตร UOB Lady Platinum บัตรที่รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง

ดิฉันขอแนะนำบัตร UOB Lady Platinum กับเพื่อนๆทุกคนเลยค่ะ เพราะบัตรนี้รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง สะสมคะแนนก็แสนง่าย ทุกๆ10 บาท สำหรับหารใช้จ่ายทั้งในและต่างประเทศ ณ ร้านค้าหรือร้านค้าออนไลน์ ในหมวดแฟชั่น, หมวดห้างสรรพสินค้าและหมวดซุปเปอร์/ไฮเปอร์มาร์เก็ต ก็ได้รับ 1 คะแนนแล้ว สะสมคะแนนได้เยอะก็เอาไปแลกเป็นบริการด้านความงามตามใจเราได้อีก รู้ใจผู้หญิงจริงๆค่ะ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

UOB lady's platinum บัตรที่ทำให้ฉันชอบช๊อปปิ้งมากขึ้น

บัตรนี้สำหรับคุณผู้หญิงเท่านั้นนะคะ ซึ่งตอบโจทย์ได้ดีมากในการช๊อปโดยเฉพาะใน ร้านค้าออนไลน์ ห้างสรรพสินค้าจ่ายทุก 10บาทจะได้ 1คะแนน ช้อปกับ UOB LUXEPAY แบ่งชำระ 0% นาน 6เดือน ไม่ว่าจะเป็น กระเป๋า เสื้อผ้า รองเท้าทั้งในและต่างประเทศ ตั้งแต่ 10,000 -200,000 บาทต่อเซลล์สลิป ใครที่ชอบช๊อปปิ้งสมัครเลยค่ะ.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

วันนี้ฉันอยากมาแนะนำบัตร UOB YOLO Platinum ที่ฉันเพิ่งได้มาค่ะ

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้าจะเอาค่าสินไหมทดแทนต้องมีลายเซ็นของคนรับผลประโยชน์ทุกคนไหมคะ?

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ กำหนดอายุขั้นต่ำของคนเปิดบัญชีไหมคะ?

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ มีค่ารักษาบัญชีหรือเปล่าคะ?

ประกันภัยสุขภาพ,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

กรณีประสบอุบัติเหตุและพิการตลอดชีวิตนอกจากแบบฟอร์มที่เราต้องกรอกรายละเอียดแล้วมีเอกสารอะไรอีกบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ยูโอบี วีแคร์ (UOB Vcare)-ธนาคารยูโอบี (UOB)ได้ทั้งออมเงิน และได้ความคุ้มครอง

ธนาคารกำหนดให้เปิดบัญชีได้คนละกี่เล่ม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

วิธีที่ดีที่สุดในการเติบโตเงินของฉัน

เป็นวิธีที่ดีที่สุดในการเติบโตเงินของพวกเขาเพราะพวกเขาไม่มีความรู้การลงทุนอะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ SCB เปิดบัญชีและขอปิดบัญชีจะเสียค่าบริการไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

มีการเปรียบเทียบนิสัยทางการกับความขี้เกียจคิออะไรครับ?

All (ธนาคาร)

สถาบันการเงินประเภทที่ไม่ใช่ธนาคารมีอะไรบ้างครับ?

All (การลงทุน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

การเล่นแชร์มีประโยชน์อะไรบ้างคะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรถ้าเป็นร้านค้าจะเปิดบัญชีทำยังไงต้องมีเอกสารอะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ เมื่อสมัครจะได้รับดอกเบี้ยทุกเดือน โดยดอกเบี้ยนั้นจะคิดค่าดอกเบี้ยทุกวัน อัตราดอกเบี้ยสูงสุดอยู่ที่ 1.60% ต่อปี สามารถถอนได้ 2 ครั้งต่อเดือนโดยไม่เสียค่าธรรมเนียมโดยไม่จำกัดจำนวนเงินในการถอน เปิดบัญชีขั้นต่ำอยู่ที่ 500 บาท ถ้าหากจะปิดบัญชีต้องปิดที่สาขาเจ้าของบัญชีเท่านั้น

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อเราซื้อประกันภัยนี้จะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่เกิดระหส่างการเดินทาง หากมีอุบัติเหตุจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุอยู่ที่ 9 วัน ถึง75 ปี สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์ เมื่อเราสมัครประกันนี้อุ่นใจได้เลยเพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงเรื่องปัญหาต่างๆในการเดินทาง แต่มีข้อยกเว้นอยู่อย่างหนึ่งคือจะไม่ได้รับความคุ้มครองในเรื่องของกระเป๋าเดินทางล่าช้า และทั้งนี้หากเกิดอุบัติเหตุทางบริษัทจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลให้สูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี และจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลสูงสุด 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่มีอายุตั้งแต่ 9 วัน - 75 ปี

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

บัญชีออมทรัพย์,All (ประกัน)

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ คุ้มครองเหนือระดับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ ได้รับความคุ้มครองจากอุบัติเหตุสูงสุดถึง 10,000,000 บาท หรือ 10 เท่าของเงินฝาก โดยได้รับความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง ได้รับดอกเบี้ยสูงและรับดอกเบี้ยเป็นรายเดือน โดยสามารถเปิดบัญชีได้ด้วยเงินขั้นต่ำ 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ สามารถฝากถอนเงินกี่ครั้งก็ได้ ไม่จำกัดจำนวนครั้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์ เมื่อเกิดอุบัติเหตุที่เราไม่คาดคิดขึ้นทางบริษัทนั้นจะให้ความคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลโดยวงเงินสูงสุดถึง 1,500,000 บาท ในกรณีนี้จะเป็นค่ารักษาพยาบาลสำหรับอายุ 9 วัน - 75 ปี หากผู้เอาประกันนั้นอายุมากกว่า 75 ปีขึ้นไป จะได้รับค่ารักษาพยาบาลด้วยวงเงินสูงสุดถึง 750,000 บาท จะคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุไปจนถึงคุ้มครองกระเป๋าเดินทาง

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA อุ่นใจทุกการเดินทาง

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี