Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ยูโอบี วีแคร์ (UOB Vcare)-ธนาคารยูโอบี (UOB)ได้ทั้งออมเงิน และได้ความคุ้มครอง

อยากหาธนาคารที่ทั้งฝากเงินและได้ทั้งออมเงิน และได้ความคุ้มครอง พอดีเจอธนาคารของ UOB วี แคร์ รู้สึกสนใจเพราะไม่ต้องฝากทุกเดือน และก็ถอนได้ ได้รับดอกเบี้ยตามจริงรายวัน โดยธนาคารฯ จะคำนวณดอกเบี้ยนี้ให้แก่ลูกค้าเป็นรายวัน และทบจ่ายให้ลูกค้าเป็นรายเดือน คือชอบตรงนี้ แต่อยากรู้ข้อมูลอื่นๆหน่อยคะ เช่น ต้องเปิดบัญชีเท่าไหร่ขั้นต่ำ ความคุ้มครองอย่างไร?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Harry

เปิดบัญชีขั้นต่ำ 50,000 บาท คะ และจะได้รับความคุ้มครองอุบัติเหตุสูงสุด 10,000,000 บาท หรือ 10 เท่าของเงินฝาก ตลอด 24 ชม. ผู้ฝากต้องมียอดเงินคงเหลือมากกว่าหรือเท่ากับ 10,000 บาท ก่อนวันเกิดอุบัติเหตุ 1 วันผู้ฝากจะได้รับวงเงินความคุ้มครองเป็นจำนวน 10 เท่าของยอดเงินฝากคงเหลือก่อนวันเกิดอุบัติเหตุ 1 วัน แต่ไม่เกิน 10,000,000 บาท ต่อคน และในกรณีผู้ฝากเงิน มีอายุมากกว่า 70 ปี จะได้รับค่าสินไหมทดแทนไม่เกิน 70% ของจำนวนวงเงินคุ้มครอง แต่ไม่เกิน 7,000,000 บาทต่อคน

2020.07.29 12:45

เตือนใจ

ป้าอายุ 63 ปีแล้วตอนนี้อยู่กับหลานชายได้ฝากเงินไว้กับธนาคารหนึ่งที่ได้ดอกเบี้ยไม่มากนะ และกำลังคิดว่าอยากจะเปลี่ยนใช้บริการของธนาคารอื่นด้วยบ้าง แต่ยังไม่ได้ตัดสินใจว่าจะใช้บริการธนาคารไหนดี เมื่อได้มาอ่านที่หลานๆบอกก็รู้สึกน่าสนใจ ฝากเงินแล้วได้นับความคุ้มครองอุบัติเหตุด้วย ป้าว่าคุ้มมากเลย เผื่อเกิดอะไรขึ้นกับป้า หลานป้าจะได้รับผลประโยชน์

2020.11.14 9:20

Top Top(⓿_⓿)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ยูโอบี วีแคร์ (UOB Vcare)-ธนาคารยูโอบี (UOB) เปิดบัญชีขั้นต่ำ 50,000 บาทเลยเหรอ😲 ก็ต้องตามนั้นอะนะ ถ้าฝากเอาไว้มากๆหากเกิดเหตุร้ายขึ้นมา ผู้รับผลประโยชน์ก็จะได้รับเงินมากไปด้วย สำหรับยอกเงินคงเหลือขั้นต่ำในบัญชี 10,000 บาท ผมว่าก็โอเคนะครับ เป็นการบังคับตัวเจ้าของบัญชีไม่ให้เอาเงินไปใช้อย่างอื่น

2020.12.26 5:27

YupinYu-"-

ก่อนมาเจอกระทู้นี้ เราเห็นบัญชีของธนาคารนึงเป็นบัญชีออมทรัพย์นี่แหละ เงินฝากบัญชีขั้นต่ำตอนที่ไปเปิดบัญชีอะนะ คือ 30,000 บาท เราว่าเยอะแล้วนะ พอมาเจอบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ยูโอบี วีแคร์ (UOB Vcare)เข้าไป ชนะเลิศค่ะ ต้องมีเงินฝากมากกว่านั้นอีก! คงเป็นเพราะว่าบัญชีนี้พ่วงประกันมาด้วยละมั้งเลยต้องฝากเยอะกว่าปกติ

2021.02.22 5:44

พุฒินันท์

ยอดเงินที่ฝาก ตกลงเท่าไรกันแน่ครับ พี่คนแรกบอกว่าต้อวมีเงินในบัญชี อย่างน้อยๆ 1หมื่นบาท แต่เพื่อนๆอีกหลายคนบอกว่าต้องฝากเงินที่5หมื่นบาท มันต่างกันหลายเท่าตัวเลยนะครับ อ่อ แต่ที่สำคัญ ถ้าต้องมีเงินนอนนิ่งๆแบบนี้ผมคิดว่าซื้อะวกประกันชีวิตหรือไม่ก็เป็นประกันสุขภาพ จะไม่ไดีกว่าเหรอครับ คิดดูสิมีเงินแต่เอาออกมาใช้ไม่ได้

2021.12.17 4:0

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ประกัน)

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ คุ้มครองเหนือระดับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ ได้รับความคุ้มครองจากอุบัติเหตุสูงสุดถึง 10,000,000 บาท หรือ 10 เท่าของเงินฝาก โดยได้รับความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง ได้รับดอกเบี้ยสูงและรับดอกเบี้ยเป็นรายเดือน โดยสามารถเปิดบัญชีได้ด้วยเงินขั้นต่ำ 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ สามารถฝากถอนเงินกี่ครั้งก็ได้ ไม่จำกัดจำนวนครั้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

UOB Lady Solitaire บัตรนี้ทำมาเพื่อผู้หญิงจริงๆหรอ

สำหรับสาวๆที่ชอบช้อปปิ้ง บัตรนี้เหมาะกับคุณ เพราะบัตรนี้เข้าใจผู้หญิงอย่างแท้จริง ทั้งในเรื่องสะสมคะแนนเมื่อช้อปผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ ทั้งในห้างสรรพสินค้า และร้านค้าออนไลน์ รับคะแนนสะสมทุก10บาท อุ่นใจเมื่อท่องเที่ยวเพราะ ให้ความคุ้มครองกระเป๋าเงินในกรณีถูกขโมย สูญหายจากอุบัติเหตุในวงเงิน3,000 บาท.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตร UOB Lady Platinum บัตรที่รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง

ดิฉันขอแนะนำบัตร UOB Lady Platinum กับเพื่อนๆทุกคนเลยค่ะ เพราะบัตรนี้รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง สะสมคะแนนก็แสนง่าย ทุกๆ10 บาท สำหรับหารใช้จ่ายทั้งในและต่างประเทศ ณ ร้านค้าหรือร้านค้าออนไลน์ ในหมวดแฟชั่น, หมวดห้างสรรพสินค้าและหมวดซุปเปอร์/ไฮเปอร์มาร์เก็ต ก็ได้รับ 1 คะแนนแล้ว สะสมคะแนนได้เยอะก็เอาไปแลกเป็นบริการด้านความงามตามใจเราได้อีก รู้ใจผู้หญิงจริงๆค่ะ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

UOB lady's platinum บัตรที่ทำให้ฉันชอบช๊อปปิ้งมากขึ้น

บัตรนี้สำหรับคุณผู้หญิงเท่านั้นนะคะ ซึ่งตอบโจทย์ได้ดีมากในการช๊อปโดยเฉพาะใน ร้านค้าออนไลน์ ห้างสรรพสินค้าจ่ายทุก 10บาทจะได้ 1คะแนน ช้อปกับ UOB LUXEPAY แบ่งชำระ 0% นาน 6เดือน ไม่ว่าจะเป็น กระเป๋า เสื้อผ้า รองเท้าทั้งในและต่างประเทศ ตั้งแต่ 10,000 -200,000 บาทต่อเซลล์สลิป ใครที่ชอบช๊อปปิ้งสมัครเลยค่ะ.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

วันนี้ฉันอยากมาแนะนำบัตร UOB YOLO Platinum ที่ฉันเพิ่งได้มาค่ะ

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้าจะเอาค่าสินไหมทดแทนต้องมีลายเซ็นของคนรับผลประโยชน์ทุกคนไหมคะ?

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ กำหนดอายุขั้นต่ำของคนเปิดบัญชีไหมคะ?

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ มีค่ารักษาบัญชีหรือเปล่าคะ?

ประกันภัยสุขภาพ,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

กรณีประสบอุบัติเหตุและพิการตลอดชีวิตนอกจากแบบฟอร์มที่เราต้องกรอกรายละเอียดแล้วมีเอกสารอะไรอีกบ้างคะ?

บัญชีออมทรัพย์ UOB v care จำเป็นต้องจ่ายเบี้ยประกันไหม

ธนาคารกำหนดให้เปิดบัญชีได้คนละกี่เล่ม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีสะสมทรัพย์

นักท่องเที่ยวชาวต่างชาติเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพได้ไหม? ต้องมีเอกสารอะไรบ้าง?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน เป็นบัญชีประเภทไหนหรอคะ?

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ก่อนกำหนดจะต้องเสียค่าปิดบัญชีเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (ธนาคาร)

จะรู้ได้ไหมว่าโอนเงินจากตู้บริเวณไหน

บัญชีสะสมทรัพย์

คนต่างชาติอยากจะเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

เมื่อไหร่ที่เราจะต้องจ่ายค่ารักษาบัญชี?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี