Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ต้องมีจำนวนเงินขั้นต่ำในการเปิดบัญชีไหมคะ

ฉันสนใจอยากจะใช้บริการของบัญชีออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากของ CIMB ขอดูเหมือนว่าไม่จำเป็นต้องมีสมุดคู่ฝากและไม่ต้องกลัวว่าสมุดคู่ฝากจะหายเป็นการฉีกแนวการใช้บริการการออมเงินแบบใหม่ที่ไม่จำเป็นต้องมีสมุดคู่ฝาก ฉันเห็นว่าน่าสนใจดีก็เลยอยากจะลองสมัครใช้บริการดูแต่ว่าจำเป็นต้องมีเงินขั้นต่ำในการเปิดบัญชีมากไหมคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Ashwin

ไม่จำเป็นครับไม่มีการจำกัดวงเงินในการเปิดบัญชีขั้นต่ำอย่างนั้นเราสามารถที่จะ เปิดบัญชีขั้นต่ำเท่าไหร่ก็ได้ตามที่เราประสงค์อยากจะทำครับ เพียงเท่านี้ก็จะได้ลิ้มลองการใช้บริการของบัญชีออมทรัพย์ที่ไม่มีสมุดบัญชีให้ทำธุรกรรมอีกต่อไป ซึ่งจะมีวิธีการทำธุรกรรมการเงินในแบบอื่นที่สามารถดูได้จากเว็บไซต์นะครับหรือที่วิธีการของธนาคารเสนอ

2019.12.04 15:21

New

บัญชีออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากของ CIMB ไม่จำกัดจำนวนเงินขั้นต่ำในการเปิดบัญชีก็จริง แต่เมื่อเปิดใช้งานบัญชีแล้วคุณต้องรักษาการเดินบัญชีและยอดคงเหลือให้ตรงตามที่ธนาคารระบุไว้ด้วยเป็นจำนวนเงิน 2,000 บาทครับ หากยอดเงินคงเหลือน้อยกว่านี้และบัญชีไม่มีการเคลื่อนไหวหรือขาดการติดต่อเกิน 1 ปี คุณจะต้องเสียค่ารักษาบัญชีเดือนละ 50 บาทนะครับ

2020.06.06 8:18

ลูกคุณหนู

ไม่จำเป็นค่ะ ถึงแม้ว่าจะสามารถเปิดบัญชีออมทรัพย์ได้ มีแต่ขอให้ดูเกี่ยวกับเงื่อนไขที่ต้องรักษาบัญชีไว้ด้วยนะคะ เพราะว่าเดี๋ยวนี้ไม่ใช่แค่เราสามารถเปิดบัญชีได้ง่ายขึ้นเท่านั้น แต่ก็ดูเหมือนว่ามีลูกเล่นที่ยาจำเป็นต้องคิดถึงในการรักษาบัญชีของเราด้วย เพื่อที่จะทำให้เราไม่ต้องเสียค่าบริการตามมา ที่จะถูกหักค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมจากการมีบัญชีนั้นอย่างเช่นบัญชีของ CIMB

2020.07.04 1:7

LOve_lY

ก็น่าจะเป็นอย่างนั้นนะคะ เราก็ไม่รู้เหมือนกันค่ะเพราะว่าไม่เคยเปิดบัญชีกับที่นี่ 5555 แต่ถ้าไปเปิดบัญชีธนาคารอื่นส่วนใหญ่ก็จะเปิดบัญชีกัน 500 บาทขึ้นไปค่ะ แต่อยากถามคุณนิดหน่อยว่าทำไมคุณถึงเปิดบัญชีกับธนาคารนี้หรอคะ มีอะไรที่น่าสนใจหรือเปล่า?? เผื่อเราอยากจะไปสมัครบ้าง เพื่อนๆคนไหนรู้รายละเอียดเกี่ยวกับธนาคารนี้ยังไงก็บอกกันบ้างนะ…..

2020.07.23 11:40

=Noppachai=

ผมขอตอบคำถามของคุณ LOve_lY นะครับ หากเปิดบัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝาก ของ CIMB ก็สะดวกดีไปอีกแบบ แม้ไม่มีสมุดบัญชีแต่ทางธนาคารจะจัดส่ง Statement ให้กับลูกค้าทุกเดือนผ่านอีเมล์และยัง สามารถใช้ร่วมกับบริการบัตรเดบิต เพื่อฝาก ถอน และโอนเงินได้ อ้อ!ให้บริการชำระค่าสาธารณูปโภคผ่านบัญชีธนาคารอีกด้วยนะครับ

2020.08.17 15:35

COCO

ไม่จำกัดวงเงินฝากขั้นต่ำ แบบว่าถ้าผมฝากเงิน 100 บาทก็เปิดบัญชี CIMB ได้แล้วหรอครับ มันไม่น้อยไปหน่อยเหรอ ส่วนมาก็มีจำกัดวงเงินขั้นต่ำอยู่ที่ 500 บาทอะไรแบบนี้นะครับ ถ้าไม่จำกัดจริงผมสนใจมากเลยบางครั้งเราก็มีเงินน้อยนะยังต้องเอาไปเปิดบัญชีอีก แม้จะถอนออกมาได้ทันทีก็ตามแต่มันก็ไม่อยากเสียเงินนะ เออบัญชีนี้ดี

2020.08.31 16:16

วัลลพ

เดี๋ยวนี้ไม่ว่าเราจะใช้บริการของธนาคารไหนก็มีบริการที่ช่วยให้เรา สามารถเปิดบัญชีเพิ่มได้โดยที่เราไม่ต้องเดินทางไปยังสำนักงานสาขา ที่จะต้องเป็นธนาคารที่เราเป็นสมาชิกเพราะว่าเขามีข้อมูลของเราอยู่แล้ว เราก็สามารถที่จะสมัครเพิ่มบัญชีออมทรัพย์โดยไม่มีสมุดคู่ฝากได้ สะดวกและทำได้ง่ายและยังได้รับโปรโมชั่นของดอกเบี้ยตามที่เราสมัครบัญชีออมทรัพย์นั้นด้วยครับ

2020.09.17 8:8

Ipooky

จริงๆบัญชีนี้ดีนะคะเพราะว่าสะดวกเราสามารถทำธุรกรรมต่างๆผ่าน App ได้เลย และสามารถที่จะสมัครบัตรเดบิตได้ด้วย ไม่ทราบว่าคุณเปิดบัญชีออมทรัพย์ไหนอยู่คะ??? เพราะตอนนี้เขามีโปรโมชั่นอยู่นะคะถ้าเปิดบัญชีออมทรัพย์ ชิลดี และลงทะเบียนเข้าใช้งานผ่าน App CIMB จะได้ รับ Starbucks e-Coupon 100 บาท โปรโมชั่นถึงแค่ 30 กันยายน2020 นี้ค่ะ

2020.09.21 7:13

เรด้า

ถึงจะไม่มีการกำหนดจำนวนเงินขั้นต่ำในการเปิดบัญชี CIMB แบบไม่มีสมุดคู่ฝากก็ตามนะครับ แต่อย่างน้อยๆก็ควรจะ เปิดบัญชีเริ่มต้นอยู่ที่ 500 บาทครับเพราะว่าถ้าน้อยกว่านั้นมันก็เกินไปแต่ผมไม่รู้ว่าถ้าน้อยกว่า 500 บาทจะสามารถเปิดบัญชีได้หรือเปล่า ตอนนี้ผมก็กำลังสนใจจะไปเปิดบัญชีนี้เหมือนกันครับเตรียมเงินเอาไว้แล้ว 500 บาทถ้วนเลย

2020.09.30 9:24

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

ถ้าโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากผ่านทางบัตรเดบิตไปยังธนาคารอื่นต้องเสียค่าธรรมเนียมไหม?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเปิดเป็นบัญชีร่วมได้ไหม?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ถ้าเราโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไปยังบัญชีอื่น เราจะได้หลักฐานการโอนเงินไหมคะ?

บัตรเดบิตที่ได้จากตอนเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยใช้ได้แค่ในประเทศไทยเท่านั้นไหม?

ถ้าเราถอนเงินออกจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากธนาคารจะแจ้งเราผ่านทาง SMS ไหม?

เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้สะดวกดีไหมคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ในกรณีการฝากเงินบัญชีร่วมกันถ้าอีกคนหนึ่งเสียชีวิตจะถอนเงินได้ไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

Internet Banking กับ Mobil Banking เหมือนกันไหม?

บัญชีออมทรัพย์ UOB privilege banking มีสิทธิพิเศษอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

เงื่อนไขการเปิดบัญชี UOB สแตช

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

การลงลายมือชื่อในเอกสารการทำธุรการสำคัญไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

จุดเด่นของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของ SCB คืออะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เปิดง่ายเพียง 100 บาท

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เมื่อเราสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยแบบคงที่ โดยดอกเบี้ยนั้นอยู่ที่ 0.125% เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 100 บาท ไม่จำเป็นต้องฝากทุกเดือน ธนาคารจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆ 6 เดือน สามารถถอนเงินสดข้ามเขตหรือเขตเดียวกันก็ได้ ที่ตู้ ATM ไหนก็ได้ มีเงื่อนไขการเปิดบัญชีว่าชื่อบัญชีจะต้องเป็นชื่อบัญชีบุคคลคนเดียวเท่านั้น ไม่มีการเปิดบัญชีร่วม

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์

ประกันการเดินทาง

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์ ประกันภัยอันนี้จะคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงปัญหาต่างๆจากการเดินทาง ยกเว้นแค่เรื่องของความล่าช้าของประเป๋าเดินทางตรงนี้ทางบริษัทจะไม่คุ้มครองให้ และหากเกิดอุบัติเหตุผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,000,000 บาท แลพหากอายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,000,000 บาท

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย ได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงเรื่องของกระเป๋าเดินทางสูญหาย เที่ยวบินล่าช้า นอกจากนี้ยังมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินขณะเดินทาง Bangkok Insurance Hotline Centre ตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง ไม่ว่าเราจะอยู่ที่ไหนหรือไม่ว่าจะเกิดเหตุเวลาใดทางบริษัทนั้นจะให้ความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

เปิดบัญชีง่ายๆกับบัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ เมื่อเปิดบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกสิ้นเดือนมิถุนายนและธันวาคม และนอกจากนี้ยังมีบริการของทางธนาคารผ่านทางอินเตอร์เน็ตตลอด 24 ชั่วโมงอีกด้วย ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีอยู่ที่ 1,000 บาท แค่เพียงมีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว หากในระยะเวลา 1 ปี เงินที่ฝากในบัญชีไม่มีการเคลื่อนไหว และเงินที่เหลืออยู่น้อยกว่า 5,000 บาท ทางธนาคารจะคิดค่ารักษาบัญชีเป็นราคา 100 บาทต่อเดือน

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยทรัพย์สิน,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

Good Sense By อลิอันซ์

Good Sense By อลิอันซ์ หากเกิดอุบัติกับผู้เอาประกันนั้นทางประกันจะให้ความคุ้มครองโดยที่หากผู้เอาประกันมีอายุมากกว่า 16 ปีขึ้นไป หรือ ไม่เกิน 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 4,000,000 บาท และหากผู้เอาประกันอายุต่ำกว่า 16 ปี หรือ มากกว่า 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 2,000,000 บาท ค่ารักษาพยาบาลในต่างประเทศจะได้รับวงเงินสูงสุดถึง 2,500,000 บาท

Good Sense By อลิอันซ์

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี