Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เราอยากทำ ประกันชีวิต FWD Family Protect & Care แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี กับระยะเวลา60ปี ตัวนี้เป็นไงบ้าง

ทุกสิ่งทุกอย่างล้วนไม่มีอะไรแน่นอน แม้กระทั่งชีวิตของเราแต่ละคน..คุณว่าจริงไหม..เมื่อสองวันที่แล้วเพื่อนเราก็เผิ่งจะเสียไป แบบอยู่ๆก็หลับไปเลย นึกอยากจะทำประกันชีวิตขึ้นมาแล้วล่ะครับ บริษัทประกันแรกที่นึกชื่อออกก็คือ บริษัทเอไอเอแต่บอกตรงๆเลยว่านึกได้แต่ทำไม่ได้ แพงมาก เลยไปเจอ ประกันชีวิต FWD Family Protect & Care แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี กับระยะเวลา60ปี ตัวนี้เป็นไงบ้าง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

คุณแดง

น้องต้องเลือกสักอย่างค่ะว่าจะเลิกชำระเบี้ยประกัน 5 ปีหรือเลือกชำระเบี้ยประกัน 60 ปี ด้วยระยะเวลาที่ต่างกันแบบนี้พี่คิดว่าเบี้ยประกันคงจะต่างกันมากด้วย ถ้าเลือกแบบชำระเบี้ยประกัน 5 ปีก็น่าจะแพงไม่แพ้บริษัท AIA ที่น้องบอกว่าแพงมากนะคะ แต่ถ้าสนใจประกันตัวนี้จริงๆแต่งบน้อยก็อาจจะเลือกชำระเบี้ยประกัน 60 ปีก็ได้พี่ว่าน่าจะถูกกว่า

2020.11.11 7:28

น้ำหนึ่ง

เห็นด้วยค่ะเลือกแบบชำระเบี้ยประกัน 60 ปีดีกว่า เพราะว่าจะได้ใช้เวลาในการหาเงินและผ่อนชำระไปด้วย ชอบตรงที่สิทธิประโยชน์และการคุ้มครองที่ได้รับ สามารถที่จะเบิกทุนประกันเมื่ออายุ 60 ปีแล้วใช้ได้ถึง 5 แสนบาท ถือว่าเป็นวงเงินคุ้มครองในกรณีวัยเกษียณที่จะได้รับเยอะมากๆเลย ใครที่คิดและไตร่ตรองดีแล้วเลือกกรมธรรม์แบบนี้ดีกว่าค่ะ

2020.12.03 15:42

Forrest

ถึงแม้จะมีระยะเวลาที่ต่างกันมากแต่ก็เลือกยากเหมือนกันนะคะ ถ้าเลือกจ่ายแบบ 5 ปีก็กลัวจะไม่ไหวแต่ถ้าเลือกแบบ 60 ปีก็รู้สึกว่านานไป งั้นอยากขอถามเพื่อเอามาเปรียบเทียบกับตัวเองแล้วก็เลือกดีๆครั้งหนึ่ง ขอถามหน่อยค่ะว่าถ้าเลือกแบบ 5 ปีเนี่ย จะได้ความคุ้มครองไปจนถึงอายุเท่าไหร่คะ? ถ้าเป็นไปได้ก็อยากเริ่มแบบแผนนี้จังเลย

2021.01.20 17:1

เนทูล่า

@คุณเเดง แต่ถ้าเขามีเงินก็แนะนำให้ไป 5 ปีดีกว่าเพราะว่าจ่ายระยะเวลาสั้นๆ 5 ปีแต่ได้การคุ้มครองตั้งแต่ตอนนี้จนถึงอายุเยอะเลยใช่ไหมหลัง 60 ก็ได้รับเงินประกัน 5 ปีทุ่มเทเอาสักหน่อยครับอาจจะต้อง ทำงานเยอะขึ้นว่าจะ ต้องใช้เงินสำหรับจ่ายเยอะขึ้นแต่ว่ามีประกันใช้จนถึงอายุเยอะเนี่ยผมคิดว่าคุ้มนะจ่ายน้อยแต่รักษานานดีกว่าใจนานๆบางทีคุณอาจจะเครียดระยะยาวด้วยเพราะว่าเศรษฐกิจเดี๋ยวนี้พี่ผ่านทุกปีแต่ตอนไหนเศรษฐกิจดีก็จ่ายให้หมดเลย ดีกว่า

2021.03.22 15:20

เมาคลี

ผมบอกตรงๆ ผมคิดว่า ประกันแบบแผนนี้เป็นอะไรที่เข้าใจยากที่สุดแล้วสำหรับผม ผมว่ามันไม่ค่อยลงตัว เหมือนความคุ้มครองขาดๆเกินๆยังไม่รู้ แล้วแบบแผนก็มีให้เลือกน้อยแค่ 2 แบบแผนซึ่งต่างกันที่ระยะเวลาการชำระเบี้ยที่แบบ โคตรต่างกันเลย แบบจ่าย 5 ปี แล้วก็แบบกระโดดไปจ่ายแบบตลอดสัญญาจนอายุ 60 ปีไปเลยทีเดียว รู้สึกอย่างนี้เลยครับ มีใครรู้สึกเหมือนผมบ้างป่าว?

2021.06.14 15:42

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

อายุไม่ตรงกับความเป็นจริง ทางประกันชีวิตของ FWD เลยขอยกเลิกกรมธรรม์ไปก่อนครับ แบบนี้เสียเงินเปล่าไหมครับ

FWD Family Protect & Care / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

ถ้าจะซื้อประกันชีวิตของ FWD Family Protect & Careแบบ 60 ปี ไว้ ดีไหมที่จะเอามาเป็นเงินสำหรับวัยเกษียณ

FWD Family Protect & Care / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

ประกันฉบับนี้เอาไปลดหย่อนภาษีได้ไหมและใช้ลดหย่อนได้ไหมครับ แล้วได้ประมาณเท่าไหร่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

อยากทราบว่าค่าเบี้ยประกันของเจ้านี้จะแพงไหม แล้วถ้าทำแล้วสามารถซื้อประกันสุขภาพเพิ่มเข้าไปด้วยได้ไหม?

ประกันชีวิต

สำหรับ FWD Family Protect & Care ทั้งสองแบบ เป็นประกันชีวิตอย่างเดียวไหมหรือมีการคุ้มครองอะไรเพิ่มบ้าง

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

อยากทราบว่า เราคิดถูกไหมหรือตัดใจเลือกทำประกันชีวิต กับ ทาง FWD Family Protect & Care มันเป็นทางเลือกที่ดีไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี