Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ไม่ค่อยรู้เรื่องประกันชีวิตคะ อยากทราบว่า ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 คุ้มครองแค่เสียชีวิตอย่างเดียวไหมคะ?

พี่คะช่วยหน่อยสนใจอยากทำประกันชีวิตของไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 หนูจะได้รับความคุ้มครองเฉพาะการประกันชีวิตเท่านั้นไหม หรือว่าเราจะได้ได้ความคุ้มครองเกี่ยวกับสุขภาพหรืออุบัติเหตุเพิ่มเข้ามาอีกไหม เพราะว่าถ้าจะให้หนูซื้อหลายๆอย่าง คงไม่ไหวคะ ไม่ค่อยรู้เรื่องนี้คะยังไงขอรบกวนช่วยอธิบายด้วยนะคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

แว่นแดง

ถ้าจะให้พูดเรื่องความคุ้มครอง แบบถามว่าคุ้มครองอะไรบ้างสำหรับประกันทรัพย์ปันผลเนี่ยก็คุ้มครองชีวิตอย่างเดียวนะคะ แต่ในช่วงที่ระหว่างสัญญาที่คุ้มครองชีวิตเนี่ย คุณจะได้เงินปันผลด้วยหรือว่าเรียกง่ายๆว่าเงินคืนก็ได้ค่ะทุกๆปีแต่ก็ไม่ได้เยอะอะไรนะ ก็ถือว่าได้อยู่ 2 อย่างก็คือคุ้มครองชีวิตกับเงินคืนทุกปีค่ะ ส่วนเงินที่สุดสัญญาไม่ได้มากมายอะไร

2020.11.27 16:20

ว่า

ใช่แล้วค่ะให้การคุ้มครองเนื่องมาจากการเสียชีวิตเท่านั้น ถ้าอยากจะได้รับการคุ้มครองในเรื่องของความเจ็บป่วยโรคร้ายแรงหรือว่าอุบัติเหตุ ต้องไปสมัครใช้บริการของประกันอุบัติเหตุหรือประกันสุขภาพเพิ่มเติมเอานะคะ ประกันชีวิตตัวนี้จะเป็นการลงทุนเพื่อได้รับเงินตอบแทนในอนาคตเมื่อครบกำหนดสัญญา ถือว่าเป็นการลงทุนที่น่าสนใจและได้รับการคุ้มครองไปด้วยค่ะ

2020.12.28 15:55

วลัยลักษณ์

ประกันชีวิตนะคะ ไม่มช่ประกันสุขภาพ ที่เขาจะคุ้มครองหลายอย่างคะ ประกันชีวิตส่วนใหญ่แล้วก็จะเป็นแบบนี้แหละคะ แต่ก็จะมีบางเจ้านะคะที่คุ้มครองโรคบางอย่างด้วย แต่ ตัวนี้ไม่มีอย่างที่บอกคะ ถ้าเพื่อนๆอยากได้การคุ้มครอง เพิ่มเติม ก็สามารถซื้อประกันสุขภาพ ได้ตามที่เพื่อนๆต้องการเลยคะ มีหลายตัวให้เราเลือกเลยคะ

2021.01.08 14:59

แม็ค

สามารถที่จะทำสัญญาเพิ่มเติมเกี่ยวกับสุขภาพและอุบัติเหตุเพิ่มได้นะครับ แต่มันก็จะมีเรื่องค่าเบี้ยเพิ่มเข้ามาอีกไม่รู้ว่าน้องจะรับไหวไหม??? ต้องลองถามตัวแทนดูนะครับให้เค้าคำนวณให้ เค้าอาจจะมีแพคเกจที่น่าสนใจที่ราคาเหมาะสมกับน้องได้ ลองเช็คกับตัวแทนดีกว่าครับชัวร์กว่า แต่ต้องเลือกที่เหมาะกับเราที่สุดนะครับถึงจะคุ้มค่า

2021.03.12 13:40

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ถ้าต้องการซื้ื้อประกันเพิ่มเติมที่เอาไว้รักษาตัว ไม่ทราบว่า ค่าเบี้ยประกันจะเพิ่มมาประมาณเท่าไรครับ?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 ที่บอกว่าได้เงินคืนไม่ทราบว่า ได้เงินคืนยังไงแล้วได้เท่าไรครับ?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

ซื้้อ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 เอาไว้แล้วถ้ามีอุบัติเหตุ ไม่สามารถจ่ายประกันต่อได้ จะถูกยกเลิกไหมครับ?

ประกันชีวิต

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 ที่ได้เงินคืนปีละ2พัน ไม่ทราบว่าได้รับเงินก้อนนี้ เป็นเวลานานแค่ไหน?

ประกันชีวิต

ไม่สามารถชำระ เบี้ยประกันชีวิตได้ จนครบสัญญา ไม่ทราบว่าทางประกันพอมีทางออกช่วยเหลือกลุ่มคนเหล่านี้ไหม?

ประกันชีวิต

ทุนประกันของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 ที่ได้มากถึง2แสนเมื่อเทียบกับ เงินที่เราจ่ายทุกปี ได้ผลตอบแทนยังไงครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี