Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ใครที่ซื้อประกันอุบัติเหตุ ของไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1และ2 ไว้อยากทราบว่าเป็นยังไงบ้างครับ ?

วันก่อนดูข่าว ที่ขับรถออกไปซื้อของหน้าบ้าน ยังไม่ทันซื้อเลย เกิดอุบัติเหตุ ตายซะงั๊น เดียวนี้น่ากลัวนะ ผมชักอยากจะ ทำประกันอุบัติเหตุแล้วละ เลยดูๆเอาไว้ครับ อย่าง ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ ตัวนี้ครับ คิดยังไงบ้างครับ เห็นว่าได้สินไหมทดแทนค่อนข้างดีเลยนะครับ ที่จริงก็ไม่อยากได้สินไหมเขานะครับ แต่ถ้าเกิดเหตุการณ์อย่างว่าจริงๆ มันก็จำเป็นต้องรับ ว่าไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

นพสิทธิ์

ถ้าถามว่า ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1และ2 ตัวไหนดีกว่ากันอันนี้ตอบได้ครับ ว่าให้เลือกผมจะเอาแผน2ครับ จ่ายเบี้ยประกันเพิ่มอีกนิดหน่อยได้เงินคุ้มครองเยอะกว่าครับ ข่าวที่คุณบอกผมก็อ่านเจอครับ จะว่าไปแล้วน่าสงสารมากเลยนะครับ ตอนนี้เรื่องก็เงียบหายไปแล้วนะครับ ไม่รู้ว่าคนที่ชนเขาจะรับผิดชอบอะไรบ้างไหมครับ

2020.11.14 13:49

น้องสาว

สำหรับใครที่ต้องการความคุ้มครองชีวิตจากอุบัติเหตุ เราว่าประกันตัวนี้ตอบโจทย์ได้มากทีเดียว เนื่องจากมีทุนประกันที่สูงถึง 1,000,000 บาท จากการเสียชีวิต การสูญเสียอวัยวะ สายตา หรือทุพพลภาพถาวรสิ้นเชิง และยังให้ความคุ้มครองการขับขี่หรือโดยสารรถจักรยานยนต์ด้วย ซี่งเราเห็นว่าบางประกันจะไม่คุ้มครองส่วนนี้ จ่ายเบี้ยประกันเพียงพันกว่าบาทเอง

2020.12.13 8:34

สุมนมาลย์

น่าใจนะคะ สำหรับประกันตัวนี้คะ แต่เราได้ยินมาว่าประกันตัวนี้เป็นของคนที่ทำบัตรเครดิตอย่างเดียวไม่เหรอคะ ส่วนตัวแล้วเรามีประกันของเจ้าอื่นอยู่คะ ได้รับผลตอบแทนต่างจากประกันตัวนี้คะ ของที่เราทำอยู่สามารถเบิกค่ารักษาได้ด้วยนะคะ แต่ประกันตัวนี้ที่คุณถามมามันไม่สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้นะคะ ถ้าจะทำต้องเชคเรื่องนี้ด้วยนะคะ

2021.01.15 15:18

Pink Lavender

@ สุมนมาลย์ ไม่น่าจะเกี่ยวว่ามีบัตรเครดิตหรือไม่มีบัตรเครดิตนะคะ น่าจะใครๆก็สามารถที่จะสมัครได้ค่ะ ประกันตัวนี้หลายคนมักจะเข้าใจผิดว่ามีค่าคุ้มครองด้วยแต่จริงๆแล้วไม่ได้มีค่ารักษาพยาบาลอะไรเลยค่ะ ถ้าจขกท. สนใจที่จะสมัครประกันอุบัติเหตุแบบพ่วงค่ารักษาพยาบาลก็มีเหมือนกันค่ะ แต่ไม่ใช่ของที่นี่จะเป็นของบริษัทซิกน่าประกันภัยอ่ะค่ะ ลองไปหาข้อมูลดูนะคะ

2021.03.28 8:56

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กำลังงงกับประกันครับ ผมทำประกันชีวิตของไทยประกันชีวิตเอาไว้แล้ว แล้วเราต้องทำประกันอุบัติเหตุของเขาด้วยไหม

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ตอนนี้เราเลิกกับสามีแล้วและเราอยากเปลี่ยนแปลงรายชื่อผู้รับผลประโยชน์ จากประกันอุบัติเหตุ ต้องทำอย่างไร?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ปกติแล้วการเคลมประกันขอสินไหมทดแทน ต้องใช้เวลานานขนาดไหนคะ ตอนนี้ผ่านมาหลายเดือนแล้วคะ เรื่องยังเงียบอยู่คะ

All (ประกัน)

ปีนี้เราซื้อประกันอุบัติเหตุ ของ ไทยประกันชีววิตเอาไว้ ประกันนี้สามารถคุ้มครองเราในต่างประเทศไหม?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ถ้าประสบอุบัติเหตุ หัวแตก แขนหัก ไม่ทราบว่า สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลจาก ประกันอุบัติเหตุตัวนี้ได้ไหม?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต,อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

เป็นลมล้มหัวฟาดพื้น เนื่องจากความดันโลหิตสูง ทางแพทย์สามารถตรวจสอบได้ไหมว่าเราเสียชีวิตด้วยโรคนี้?ครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี