Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) เป็นประกันชีวิตอย่างเดียวหรือว่าให้ความคุ้มครองเรื่องอื่นด้วย

ตอนนี้ ผมกำลังดูประกันชีวิตของเอไอเออยู่ฉบับนึง คือเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) จะเรียกว่าดูดีมั้ย เรียกว่ามีคนแนะนำมาดีกว่า ผมอยากรู้ว่าประกันฉบับนี้เป็นประกันชีวิตอย่างเดียวหรือว่าให้ความคุ้มครองเรื่องอื่นด้วยอะครับ ถ้าให้ความคุ้มครองหลายประเภท ค่าเบี้ยประกันจะแพงมากมั้ยเพราะว่าเงินเดือนผมก็ไม่มากด้วย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

มานะเดช

ประกันชีวิต ส่วนใหญ่จะคุ้มครองกรณีที่เราเสียชีวิตเท่านั้นครับ แล้วตัวนี้ก็เป็นแบบนี้ด้วยครับ ไม่ได้คุ้มครองอย่างอื่นเพิ่มเติมครับ ดังนั้นหากคุณอยากที่จะได้รับการคุ้มครองเพิ่มเติมผมขอแนะนำครับว่าซื้อประกันชีวิตแล้วก็ซื้อประกันสุขภาพบางตัวเพิ่มเข้าไปครับ อย่างแบบเหมาจ่ายค่ารักษาพยาบาลอะไรแบบนี้ครับ ผมว่าน่าสนครับช่วงนี้

2020.11.19 5:2

น้องแยม

ถ้าหากเป็นประกันชีวิตเขาจะให้ความคุ้มครองเฉพาะการเสียชีวิตหรืออยู่ครบตามเงื่อนไขของกรมธรรม์เท่านั้น ถ้าหากต้องการได้รับความคุ้มครองอย่างอื่นเพิ่มเติมด้วย คุณก็ต้องซื้อสัญญาเพิ่มเติมซึ่งประกันตัวนี้คุณก็สามารถที่จะซื้อประกันเพิ่มเติมตัวอื่นได้อีกด้วย นอกจากประกันสุขภาพแล้วคุณยังสามารถซื้อประกันโรคร้ายได้อีกด้วยนะคะ

2020.12.23 9:21

ประยูร

ผมใช้ประกันชีวิตอีกตัวนะครับ แต่ชื่อเหมือนๆกันครับ แต่ของผมเป็นแบบมีเงินปันผลให้ครับ ปกติแล้วถ้าอยากได้รับการคุ้มครองอย่างอื่นด้วยเราต้องซื้อประกันอีกคัวเพิ่มเข้าไปครับ เขาเรียกประกันสุขภาพ แต่ประกันแบบนี้ค่าเบี้ยประกันของบางตัวที่เราเลือกจะแพงกว่าประกันชีวิตครับ อย่างมีแบบชดเชยรายได้ เหม่าจ่ายค่ารักษา พวกนี้จะแพงครับ

2021.01.20 4:35

*-*Pawika*-*

ถ้าจำไม่ผืดประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ค่าเบี้ยประกันภัยไม่ค่อยแพงนะคะ แต่คุณต้องไปเช็คข้อมูลอีกทีนะ เพราะว่าค่าเบี้ยประกันภัยจะแพงหรือไม่แพงมันอยู่ที่ความสามารถในการชำระเงินของผู้เอาประกันภัยด้วยอะเนอะ คนที่ไม่ได้มีภาระอะไรมากมายก็ไม่มีปัญหาหรอก ถ้าคุณพอไหว มีประกันสักฉบับก็ดีนะคะ

2021.03.06 5:22

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

ถ้าสมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้วควรซื้อประกันอุบัติเหตุพ่วงไปเลยหรือซื้อแยกดีกว่า

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

ทำประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้ว ซื้อประกันอื่นพ่วงไปด้วย จะคุ้มมั้ย?

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) มีเงื่อนไขการตรวจสุขภาพก่อนสมัครประกันนี้มั้ย

ผู้ที่จะสมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) จะต้องมีอายุเท่าไหร่ขึ้นไป

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองอะไรบ้าง เช่น ชีวิต สุขภาพ หรืออุบัติเหตุ?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากได้ประกันชีวิตและสุขภาพด้วย ถ้าสมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) จะตอบโจทย์มั้ย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี