Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สับสนกับรายละเอียดการคิดดอกเบี้ยของสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช สำหรับคนที่มีเงินเดือน 30,000 บาท ใครรู้บอกด้วย

เรางงๆกับรายละเอียดการคิดดอกเบี้ยของสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช สำหรับคนที่มีเงินเดือน 30,000 บาท บรรทัดนึงบอกว่าคิดดอกเบี้ย 7.5 % ต่อปีนาน 12 รอบบัญชีแรก ถัดไปปรับเป็น 14.60% ต่อปี อีกบรรทัดนึงบอกว่าคิดดอกเบี้ย 9 % ต่อปีนาน 9 รอบบัญชีแรก ถัดไปปรับเป็น 24% ต่อปี ตกลงว่าจะคิดดอกเบี้ยยังไงคะเนี่ย หรือว่าให้เราเลือกเองได้?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

อุดมลักษณ์

เราดูตอนแรก ก็งงเหมือนกันคะ แต่พออ่านแล้ว ก็เข้าใจขึ้นมาบ้างคะ เท่าที่เราเข้าใจนะ เราว่า สินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช ตัวนี้ เขาจะมีช่วงเวลาที่เขามีส่วนลดเรื่องดอกเบี้ยคะ อย่างที่เรเห็นอันแรกคือ ในรอบ5เดือนแรก สินเชื่อ ตัวนี้คิดดอกเบี้ย แค่5% เท่านั้นเอง แล้วก็จะลดให้อีก เมื่อครบตามรอบบิลที่ทางธนาคารเขากำหนดไว้คะ ไม่ใช่เราเลือกเองคะ

2020.11.23 13:6

Noonan

สินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช ปกติแล้วดอกเบี้ยประมาณ 18% ต่อปีค่ะ แต่ถ้าคุณจ่ายช้า หรือจ่ายเกินกำหนด ธนาคารเขาถึงจะคิดดอกเบี้ยเพิ่มเข้าไปอีกค่ะ แล้วตรงนี้น่าจะเพิ่มเป็น 28% เลยนะ ถ้าจำไม่ผิด ทางที่ดีจ่ายให้ตรงเวลาจะดีที่สุดนะคะ บัตรกดเงินสดเนี่ยเป็นอะไรที่ดอกเบี้ยโหดมากๆ ถ้าไม่จำเป็นจริงๆ อย่าไปกดเลยนะคะ

2020.12.04 13:43

46Earth46

ผมอ่านเจอคอมเม้นท์ด้านบนบอกว่า บัตรกดเงินสดเนี่ยเป็นอะไรที่ดอกเบี้ยโหดมากๆ โหดกว่าบัตรเครดิตอีกเหรอครับ? ผมรู้ว่าบัตรกดเงินสดมีค่าธรรมเนียมการกดเงินสด 3% ด้วย แต่ส่วนตัว ผมเองไม่เคยใช้หรอกนะบัตรพวกนี้น่ะ ไม่ว่าจะบัตรกดเงินสดหรือบัตรเครดิต แล้วมันยังไงกันแน่ บัตรไหนที่ต้องจ่ายดอกเบี้ยแพงกว่ากันเมื่อกดเงินสดครับ

2021.01.05 8:45

rkl6-พาสุข

ดีนะครับที่เจ้าของกระทู้ให้ความสนใจเรื่องการชำระเงินคืนด้วย ยิ่งเรื่องดอกเบี้ยที่ต้องจ่ายนี่เป็นเรื่องสำคัญมากจะได้เตรียมตัวเตรียมใจรับให้ดี คิดในแง่ดีก็คือ พอเราเห็นว่ารอบบิลนี้คิดดอกเบี้ยต่ำเราก็ใจชื้นมาหน่อย จะได้รีบหาเงินมาจ่ายคืนให้ครบ ช่วงนี้ก็ระมัดระวังเรื่องการใช้บัตรต่างๆกันด้วย ใช้มากต้องจ่ายคืนมากนะครับ

2021.03.16 4:6

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME

ช่องทางการสมัครสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคชของเจ้าของกิจการ คือ ที่สาขา แล้วสมัครช่องทางอื่นไม่ได้เหรอ?

บัตรสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (สินเชื่อ),All (หารายได้)

ทำงานประจำ 1 ปีแล้ว แต่อยากเรียนเพิ่มเติมเพื่อหารายได้เสริมไปด้วย จะขอสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคชดีมั้ย?

บัตรสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อระหว่างบุคคล,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช ถ้าสมัครแล้วได้รับการอนุมัติ จะมีของสมนาคุณหรือสิทธิพิเศษอะไรให้บ้างมั้ย?

สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

เจ้าของกิจการที่สมัครสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช ต้องดำเนินธุรกิจปัจจุบันมา 3 ปีขึ้นไป ไม่นับรวมในอดีตใช่มั้ย?

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช จ่ายคืนขั้นต่ำแค่ 500 บาทหรือ 5% ของยอดรวมทั้งหมดแล้วแต่ยอดใดสูงกว่า..ดูให้ดี

All (สินเชื่อ)

มีรูปแบบวงเงินสินเชื่อแบบไหน

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี