Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ดูคุณสมบัติผู้สมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ กับคุณสมบัติของตัวเอง..ก็ตรงกันอยู่ ขออนุมัติยากมั้ย?

เพื่อนที่ทำงานเดียวกันบ่นว่าสมัครบัตรเครดิตแล้วไม่ผ่าน สมัครของอะไรก็ไม่รู้นะ แต่เราว่าจะสมัครบัตรกดเงินสดซะหน่อย มันจะผ่านง่ายกว่ามั้ย เงื่อนไขการพิจารณาของบัตรสองประเภทนี้คล้ายกันมั้ยอะ เราดูคุณสมบัติผู้สมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ กับคุณสมบัติของตัวเอง..มันก็ตรงกันอยู่นะคะ ขออนุมัติยากมั้ยคะบัตรฯนี้?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

วารุณี

ถ้าคุณสมบัติครบถ้วนตามที่เขาบอกก็อย่ารอช้าเลยคะ รองๆไปสมัครดูเลยคะ อย่ามานั้งเดากันเลยจะดีกว่าคะ ไปสมัครให้เรียบร้อยจะได้ทราบผลกันไปเลยคะ บางทีบอกว่าคุณสมบัติครบ แต่เวลาเราไปสมัครเข้าจริงๆ อาจจะต้องเดินคอตกออกมาก็ได้คะ มีมีหลายสาเหตุ ที่เขาอาจไม่พิจรณาสินเชื่อบัตรกดเงินสดที่เราไปขอก็ได้คะ ยังไงขอให้โชคดีคะ

2020.11.25 14:19

Woon_2009

มันก็ต้องดูด้วยนะว่าคุณมีคุณสมบัติเป็นยังไง ถ้าคุณสมบัติครบคุณก็ไม่ต้องกลัว แต่ว่าต้องถามตัวเองด้วยนะ ว่าคุณมีหนี้สินอะไรด้วยหรือเปล่า?? ตอนนี้ใช้หมดหรือยัง ชำระหนี้ยังไงจ่ายแค่ขั้นต่ำไหม ?? ธนาคารก็ดูด้วยนะคะตรงนี้เป็นหลักเลย ถ้าวิธีการจัดการกับหนี้คุณยังไม่ดีพอ บอกเลยว่ายากที่จะอนุมัติ ถึงคุณจะมีเงินเดือนผ่านเกณฑ์ก็เหอะ...

2020.12.07 12:33

💗ไกลออกไปทุกที..

เรื่องคุณสมบัติของผู้สมัครบัตรกดเงินสดต่างๆ รวมถึงคุณสมบัติของผู้สมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ด้วย สำหรับคนที่สนใจบัตรกดเงินสดใดก็ตาม นอกจากดูเรื่องคุณสมบัติของตัวเองว่าตรงตามเงื่อนไขหรือไม่ คุณต้องดูหนี้สินของตัวเองที่มีอยู่ ณ วันที่จะไปสมัครด้ววยครับ ถ้าหากยังมีหนี้สินที่ต้องชำระ มันส่งผลต่อการพิจารณาด้วยครับ

2021.01.08 14:22

มะยม000

คนที่อยากสมัครบัตรกดเงินสด ถ้าดูเรื่องคุณสมบัติแล้วมั่นใจว่าตรงตามที่เขากำหนดไว้ก็ลองยื่นเอกสารการสมัครดูครับ ผ่านหรือไม่ผ่านเดี๋ยวก็รู้ ถ้าขอของที่นี่ไม่ผ่าน ก็ลองไปขอของที่อื่นดูเผื่อว่าจะได้ ถ้าคุณมีหนี้สินค้างชำระอยู่ต้องทำใจไว้ก่อนนะว่าอาจจะไม่ได้รับการอนุมัติ แต่มันก็ไม่แน่หรอกครับของอย่างนี้..ต้องลอง

2021.03.19 15:51

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ ใช้ซื้อสินค้าที่ร้านค้าที่มีสัญลักษณ์ ยูเมะพลัส และ อีซี่ บาย สายช้อปคิดว่าโอเคมั้ย?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ (Umay+ Premier) / อีซี่บาย

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ มีโปรโมชั่น นู่น นี่ นั่น เยอะแยะเลยมั้ย มีใครใช้อยู่บ้าง..ดีหรือเปล่า?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ (Umay+ Premier) / อีซี่บาย

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

สมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ ด้วยตนเองที่สาขา จะได้รับบัตรทันทีเมื่อยื่นเอกสารครบ มันคือยังไง?

เพื่อนอยากบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ เราก็สมัครได้นะ จะสมัครตามเลยดีมั้ย เอาไว้ซื้อของ คุณคิดยังไง?

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การป้องกันกัย)

ถ้าทำบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ หายหรือชำรุดแล้วต้องทำบัตรใหม่ คิดค่าบริการหรือค่าธรรมเนียมเท่าไหร่?

คิดว่าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ ที่สาขาจะได้รับการอนุมัติเร็วที่สุดเพราะยื่นเอกสารโดยตรง..คิดถูกมั้ย?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

All (สินเชื่อ)

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี