Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ ให้ผ่อนเบี้ยประกันรถยนต์นานสูงสุด 10 เดือน ด้วย ผ่อนกับของบริษัทอะไรบ้าง?

บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ ก็นึกออกว่าสำหรับการไปใช้บริการที่เทสโก้ โลตัส ผมดูรายละเอียดเห็นว่า "ผ่อนเบี้ยประกันรถยนต์นานสูงสุด 10 เดือน" ของบัตรของเทสโก้โลตัสก็เกี่ยวกับประกันรถยนต์ด้วยเหรอครับ นี่คือ ผ่อนกับของบริษัทอะไรบ้าง มีใครเคยผ่อนมั้ยครับ แล้วสิทธิพิเศษอื่นๆมีอีกมั้ย มีอะไรน่าสนใจบ้าง?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

รัตนาพร

อ่อ เป็นประกันภัยของทาง โลตัสเองเลยคะ เจ้าแื่นไม่สามารถผ่อนได้คะ บัตรกดเงินสดใบนี้เขาดิวกับของโลตัสอย่างเดียวเลยคะ ส่วนตัวเราไม่เคยซื้อประกันรถยนต์ของโลตัสเลยคะ เพราะว่าชื่อของ บริษัทประกันที่โลตัวทำด้วย เราไม่ค่อยคุ้นชื่อเลยคะ เลยไม่มีมันใจว่าจะบริการเราดีไหมคะ ปกติเราใช้แต่ของ วิริยะ อย่างเดียวเลยคะ

2020.11.25 15:16

Kaijiew

ใช่ค่ะเป็นประกันภัยของโลตัสนะ ของ บริษัท เทสโก้ เจเนอรัล อินชัวรันส์ โบรคเกอร์ แต่อีกบริษัทนึงเราจำชื่อไม่ได้นะ ไม่ใช่ของวิริยะหรือบริษัทประกันรถยนต์แบบทั่วๆไป บัตรนี้น่าจะจ่ายได้แค่ประกันของโลตัสเท่านั้นนะ เราก็ใช้บัตรกดเงินสดของโลตัสอยู่ ตอนแรกแอบดีใจนึกว่าผ่อนประกันรถได้พอไปอ่านแล้วสรุปว่าไม่ได้.... เซ็งเลย

2020.12.08 6:14

<< มุมนี้ >>

สามารถใช้บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ ผ่อนเบี้ยประกันรถยนต์นานสูงสุด 10 เดือน..อันนี้คงเป็นสิทธิประโยชน์ที่ทางโลตัสออกมาเพื่อดึงดูดความสนใจของลูกค้าน่ะครับ ถ้าสบายใจและรับได้กับเงื่อนไขของบริษัทประกันที่เขาร่วมมือกับโลตัสเนี่ยก็สมัครบัตรพร้อมผ่อนเบี้ยประกันรถได้เลย ถ้าไม่ค่อยมั่นใจ สมัครบัตรมาไว้ใช้งานอื่นก็ได้ครับ

2021.01.08 15:8

--kingkong--

ผมก็ไม่เคยใช้ประกันของเทสโก้เหมือนกันครับ บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์เขาทำโปรโมชั่นมาดีนะ เผื่อว่าลูกค้าท่านใดสนใจสามารถซื้อประกันรถยนต์กับเขาได้เลย ให้ผ่อนได้นานด้วยตั้ง 10 เดือนแน่ะ ลองดูกันสักปีก็ได้ ถ้ามันโอเคก็จะได้ซื้อประกันต่อไปเรื่อยๆ แต่ผมไม่ได้สมัครนะบัตรนี้เพราะว่าแถวบ้านไม่มีเทสโก็โลตัสครับ

2021.03.20 14:3

%Pratoo%

@<< มุมนี้ >> ที่คุณบอกว่าบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ ผ่อนเบี้ยประกันรถยนต์นานสูงสุด 10 เดือน ผมว่ามันก็ดีนะครับ ว่าแต่ประกันภัยรถยนต์ของบริษัทอื่นๆเขามีให้ผ่อนเหมือนของเทสโก้มั้ยครับ ไม่ทราบว่าคุณใช้ประกันภัยรถยนต์ของบริษัทประกันไหนเหรอครับ ช่วยแนะนำผมด้วย เผื่อว่าจะดีกว่าที่ผมใช้อยู่ ขอบคุณครับ

2021.05.11 14:13

Belle

@ k.%Pratoo% บริษัทประกันทุกที่เดี๋ยวนี้มีให้ผ่อน 0% หมดเเระค่ะ บางที่ไม่มีบัตรเครดิตก็สามารถผ่อนได้(เคยเห็นโฆษณานะแต่ไม่รู้ว่าผ่อนโดยวิธีไหน) ขึ้นอยู่กับบัตรเครดิตด้วยนะคะ ถ้าอยากรู้ว่าบัตรเทสโก้ผ่อนประกันรถยนต์ของที่ไหนได้บ้างโทรไป call centerของเค้าเลยค่ะ เบอร์ 1712 เดี๋ยวเค้าน่าจะเเนะนำคุณได้บ้างอีกอย่างอาจจะอัพเดทข้อมูลให้คุณด้วย

2021.05.21 12:39

มาโนช

จ่ายกับทางบัตรกดเงินสดเลยครับ อันนี้เป็นตัวที่เราต้องผ่อนผ่านบัตรเงินสดครับ ถึงจะได้โปรที่เขาบอก สาเหตุที่สามารถผ่อนกับทาง บัตรนี้ได้ เพราะว่า ทาง เทสโก้ น่าจะเป็นนายหน้าขายประกันตัวนี้เลยครับ เขาเลยให้เราผ่อนได้ เพราะจริงๆแล้วประกันแบบนี้ไม่สามารถผ่อนได้ ต้องจ่ายครั้งเดียวให้จบไปเลย อันนี้เขาเรียกการตลาดแบบที่บอกครับ

2021.06.30 6:54

Madun

ใช้บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ ผ่อนเบี้ยประกันรถยนต์ได้นานสูงสุด 10 เดือน ผ่อนนานแบบนี้ จะกลายเป็นจ่ายค่าเบี้ยประกันรถยนต์แพงกว่าปกติมั้ยอะคะ มีใครเคยใช้บริการผ่อนชำระแบบนี้บ้างมั้ย เราไม่เคยใช้เลยอะค่ะ ถ้าใครมีประสบการณ์ตรงต้องเข้ามาแนะนำกันหน่อยละ เผื่อว่ามีคนสนใจจะผ่อนค่าเบี้ยประกันรถยนต์ค่ะ

2021.07.21 3:9

Bow

เท่าที่เราพอจะรู้มานะคะ ประกันภัยรถยนต์ที่จะซื้อผ่านบัตรโลตัสได้นั้นจะเป็นของ สินมั่นคง วิริยะ และกรุงเทพประกันภัยนะคะ สามารถผ่อนได้ 0% นาน6 เดือนค่ะ ซึ่งปกติเวลาที่เราซื้อประกันรถยนต์เรามักจะซื้อผ่านบัตรเครดิตกันใช่ไหมคะ แต่ถ้าเพื่อนๆมีบัตรสินเชื่อของโลตัสเพื่อนๆสามารถใช้เเทนบัตรเครดิตได้เลยค่ะ แค่ยื่นบัตรประชาชนแล้วชำระเงินเท่านี้เองค่ะ

2021.07.23 10:12

๋ีJuly

เพิ่งจะรู้นะเนี่ยว่าบัตรสินเชื่อโลตัสก็ทำอะไรได้หลายอย่างเหมือนกัน ตอนแรกเข้าใจว่าแค่ซื้อของหรือผ่อนสินค้าได้เท่านั้น ไม่น่าเชื่อเลยว่าจะผ่อนประกันรถได้ด้วย แต่ถ้าให้สมัครคงไม่ดีกว่า เพราะคิดว่าถ้าเป็นบัตรเครดิตจะใช้งานได้หลากหลายกว่าบัตรสินเชื่อ อีกอย่างก็ไม่เคยรู้เลยเกี่ยวกับเรื่องดอกเบี้ยไม่ทราบมีใครเคยใช้แบบนี้กันบ้างไหมคะ?

2021.09.20 0:33

Mossss

@Bow ตกลงว่าสามารถใช้บัตรใบนี้ ผ่อนค่าเบี้ยประกันของประกันเจ้าอื่นได้ด้วยหรอครับ? ก็หมายถึงประกันรถยนต์นะ เพราะว่าเห็นบางคอมเมนต์ ก็บอกว่าจะต้องซื้อประกันรถยนต์ของโลตัสเท่านั้นถึงจะสามารถผ่อนเบี้ยประกันได้ แต่ผมว่าเงื่อนไขแบบนี้ก็โอเคนะครับถ้าใครไม่อยากที่จะจ่ายเบี้ยประกันเป็นก้อนทีเดียว ประกันรถยนต์ของเจ้าไหนก็ได้หมด

2021.09.24 11:30

อนุสรา

เข้าท่าเลยคะ ที่บ้านประกันรถยนต์ ใกล้จะต้องได้ต่อแล้ว แต่ฟังจากที่สามีบอกแล้ว เขาบอกว่าจะเปลี่ยนจากชั้น1 มาเป็นชั้น3 สาเหตุเพราว่าช่วงนี้ไม่มีเงินเลย ซึ่งเราเองก็ไม่เห็นด้วยเท่าไรที่จะเอาแบบที่เขาบอก ดีเลย ได้เข้ามาอ่านเจอเรื่องการผ่อนประกันอุบัติ เดียวจะไปคุยกับสามีดูคะ กะว่าจะเอาบัตรของเพืื่อนคะ ให้เพื่อนช่วยซื้อให้เรา

2022.01.25 13:28

กฤติน

จะว่าจ่ายแพงกว่าปกติไหม อันนี้เราคิดว่าก็อาจจะมีบ้างแหละ @Madun แต่ก็ยังมีคนที่ยังยอมจ่ายเพิ่มนะ เพราะอะไรเราก็น่าจะทราบๆกันดีอยู่แล้ว ยิ่งช่วงเวลาแบบนี้ด้วยจะให้เอาเงินก้อนมาจ่ายค่าประกัน ยิ่งเป็นประกันชั้น1ด้วยแล้วก็น่าจะแพงเป็นหมื่นๆเลย หลายคนเลยเลือกแบบนี้แหละ แบ่งจ่ายเอา จ่ายเป็นเดือนๆ ก็น่าจะพันกว่าๆนิดๆ

2022.02.12 11:36

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ ให้ชำระขั้นต่ำ 5% หรือ 400 บาท โดยปกติอัตราชำระขั้นต่ำประมาณนี้มั้ย?

บัตรสินเชื่อโลตัส พรีเมียร์ / บริษัท โลตัสส์ มันนี่ เซอร์วิสเซส จำกัด

All (สินเชื่อ)

คุณสมบัติผู้สมัครบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ สำหรับผู้มีกิจการส่วนตัว ต้องมีรายได้ต่อเดือนเท่าไหร่กันแน่?

บัตรสินเชื่อโลตัส พรีเมียร์ / บริษัท โลตัสส์ มันนี่ เซอร์วิสเซส จำกัด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (การลงทุน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

ใช้บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ ผ่อน 0% ที่แผนกเครื่องใช้ไฟฟ้า แผนกอื่นจะไม่ใช่ดอกเบี้ย 0% ใช่มั้ย?

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ มีดอกเบี้ยและค่าธรรมเนียมการใช้วงเงินแบบลดต้นลดดอก ไม่เกิน 25%ต่อปี พิเศษมั้ย?

บัตรกดเงินสด

บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ คุณสมบัติผู้สมัครไม่ค่อยยุ่งยาก เงินเดือน 12,000 บาทก็สมัครได้แล้ว

ฟรีค่าธรรมเนียมการชำระเงินที่ห้างเทสโก้ โลตัส ของบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ หมายถึงชำระเงินค่าอะไร?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี